Kem chống hăm cho bé sơ sinh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 37.7K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 500 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Bạn nên mua kem hăm Desitin của Mỹ, loại này dùng rất tốt cho em bé. Chống hăm và trị hăm rất hiệu quả à. Hoăcj ở VN ko cos thì bạn tìm kem chống hăm của Jonhson ý, cũng tốt lắm mà rẻ. Desitin thì có vẻ đắt.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kitty2315169 Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi có loại kem chống hăm nào tốt dùng cho bé sơ sinh và địa chỉ mua ở đâu. Thanks các mẹ nhìu nhìu.
    Co me nao dung kem chong ham benquantene k vay? K pit dug loai nay co tot k nhj.con nha e moi dc 1thang20 ngay
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chj mua loai kem chog ham sudocream cua my dj.dug rat la ok. Mua o nha thuoc tay cug co
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem hăm Penaten hoặc Baby Love của Đức
    Penaten

Baby_Love
    • Thành viên Webtretho
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình nay được 10 tháng. Từ lúc sinh tới nay bé nhà mình rất ít khi bị hăm. Theo mình kem chóng hăm cho bé loại nào cũng sử dụng củng tốt hết, quan trọng là bé hết hăm thôi. Bạn nên vệ sinh đúng cách thì tình trạng này sẽ không xảy ra đau
    Nếu con đang bú mẹ, bạn nên hạn chế ăn các thực phẩm có vị chua, không ăn nhiều dầu mỡ để tránh bé nhà bạn bị tiêu chảy ( tieu chảy là nguyên nhân dẫn đến hăm tã).
    Mình sử dụng khăn ướt loại không mùi và không cồn để không ảnh hưởng đến da của bé.
    Khoảng 3 h thay tã 1 lần ( bé trên 6 tháng có thể để lâu hơn).
    Nếu bé bị hăm nên rửa nước ấm thật sạch, lau thật khô sau đó thoa lớp mỏng kem chống hăm rồi thay tã mới cho bé.
    Tóm lại Nguyên nhân dẫn đến hăm là do phân chua và tiêu chảy chứ không phải do tã đâu nhé các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình nay được 10 tháng. Từ lúc sinh tới nay bé nhà mình rất ít khi bị hăm. Theo mình kem chóng hăm cho bé loại nào cũng sử dụng củng tốt hết, quan trọng là bé hết hăm thôi. Bạn nên vệ sinh đúng cách thì tình trạng này sẽ không xảy ra đau
    Nếu con đang bú mẹ, bạn nên hạn chế ăn các thực phẩm có vị chua, không ăn nhiều dầu mỡ để tránh bé nhà bạn bị tiêu chảy ( tieu chảy là nguyên nhân dẫn đến hăm tã).
    Mình sử dụng khăn ướt loại không mùi và không cồn để không ảnh hưởng đến da của bé.
    Khoảng 3 h thay tã 1 lần ( bé trên 6 tháng có thể để lâu hơn).
    Nếu bé bị hăm nên rửa nước ấm thật sạch, lau thật khô sau đó thoa lớp mỏng kem chống hăm rồi thay tã mới cho bé.
    Tóm lại Nguyên nhân dẫn đến hăm là do phân chua và tiêu chảy chứ không phải do tã đâu nhé các mẹ.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2