2 Người đang theo dõi

• 1,186 Bài viết

• 607 Được cảm ơn

Mình đang dùng Mustela cho bé, thấy cũng ổn. Mua bên . Mà mình đọc trên WTT thấy bảo không nên dùng phấn rôm cho bé gái, nhưng ko rõ lý do vì sao?? Mẹ nào biết mách giùm với:Sigh:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Hoaianhmom; 13/11/2009 vào lúc 10:06 AM.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng được người thân ở nước ngoài tặng cho 1 tuýp Destin.Xài rất OK mà tác dụng rất nhanh và có mùi dễ chịu nữa.Ko biết các cửa hàng Mẹ và Bé có bán ko nữa.
    • 1,612 Bài viết

• 10,562 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_be_bon Xem bài viết
    Mình được bạn ở nước ngoài gửi về kem chống hăm cuả palmer's mùi cacao butter thơm dã man, bôi cho con xong suốt ngày dí mũi và chim con để hít, chả biết ở đây có bán ko. còn bình thường dùng bepanthen thấy cũng ổn lắm, mua ở hiệu thuốc nào cũng có 40k/tuýp.
    Ôi mẹ nó ơi, hình như đây là kem chống rạn da cho bà bầu mà?
    • 3,203 Bài viết

• 7,532 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi graeisic Xem bài viết
    Mình đang dùng Mustela cho bé, thấy cũng ổn. Mua bên . Mà mình đọc trên WTT thấy bảo không nên dùng phấn rôm cho bé gái, nhưng ko rõ lý do vì sao?? Mẹ nào biết mách giùm với:Sigh:
    Mẹ nó ạ, các mẹ không dùng phấn rôm hay kem chống hăm thường xuyên cho bé gái vì vùng đóng bỉm của bé gái nhạy cảm hơn bé trai. Bụi phấn rôm hay kem chống hăm mà lọt vô bím thì dễ dẫn đến viêm nhiễm, tội bé lắm. Chăm sóc bé trai vẫn dễ hơn trong khoản này.

Tuy vậy, mẹ nó vẫn có thể dùng nếu cẩn thận. Như bé nhà em dùng cả năm nay nhưng trộm vía chưa có vấn đề gì “nhạy cảm” cả.

Theo kinh nghiệm của em thì các mẹ không nên bôi trực tiếp phấn rôm hay kem chống hăm lên da em bé. Và nhất là lúc em bé vừa tắm xong, da còn ướt thì không nên bôi ngay vì phấn rôm hay kem chống hăm sẽ làm bít lỗ chân lông của bé. Các mẹ cho phấn rôm hay kem chống hăm ra lòng bàn tay, xoa đều cho tan ra rồi dùng lòng bàn tay xoa lên da bé. Như thế vừa như là mat-xa cho bé mà vừa giúp lượng phấn rôm, kem chống hăm trên da bé được thoa đều, không quá dày. Đặc biệt với phấn rôm thì nên xoa cho tan hết không để nhìn thấy các hạt nhỏ li ti trong lòng bàn tay rồi mới thoa cho bé.

Bé nhà em đang dùng kem chống hăm của Đức, hiệu Penaten do một người bà con đi Đức mang về cho. Một hộp 200g mà em chia cho 2 đứa cháu và bé nhà em dùng, hơn 1 năm nay vẫn còn nửa hộp. Kem này rất đậm đặc nên dùng rất tiết kiệm, chỉ mỗi lần bôi chỉ cần lấy một ít bằng đầu đũa mà có thể bôi toàn vùng đóng bỉm của bé, lại rất hiệu quả. Trộm vía bé nhà em chưa bị hăm bao giờ.

Hồi mùa hè nóng, ở vùng sau gáy bé mọc rôm sẩy, em tắm cho bé với nước ấm pha chút muối, sau đó thoa một lớp mỏng kem Penaten lên theo cách trên, sang hôm sau thì bé hết hẳn.
    Mẹ là Boong Boong, còn con là Tiểu Boong Boong!

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • LF
    • 6 năm
    • 1,204 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Bình thường mình dùng Budchen, khi có dấu hiệu hơi ửng đỏ thì bôi Sudocream là hết liền. Mình mua Sudocream ở Coloful số 5 Hàng Mành.
    La Vie est Belle
    • 112 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bôi kem jonhson's baby cream có được ko các mẹ, mà mình cũng ko phân biệt được chàm và khô da khác nhau thế nào vì con mình bị khô da nhưng bị cả mặt.
    • 138 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kitty2315169 Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi có loại kem chống hăm nào tốt dùng cho bé sơ sinh và địa chỉ mua ở đâu. Thanks các mẹ nhìu nhìu.

Đây nè mẹ nó ơi, Penaten Creme loại này của Đức, dùng chuẩn lắm đấy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yorele; 24/12/2009 vào lúc 03:28 AM.
    • 7,214 Bài viết

• 2,498 Được cảm ơn

Mình dùng tây ta rồi, Penaten, Bepanthen...nhưng thấy đơn giản, hiệu quả và rẻ nhất chính là ...DẦU MÙ U! 3000VND/chai, xài bét nhè 2 tháng nay vẫn chưa hết :Laughing::Laughing:
    • 7,214 Bài viết

• 2,498 Được cảm ơn

Mình dùng tây ta rồi, Penaten, Bepanthen...nhưng thấy đơn giản, hiệu quả và rẻ nhất chính là ...DẦU MÙ U! 3000VND/chai, xài bét nhè 2 tháng nay vẫn chưa hết :Laughing::Laughing:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 796 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mùa đông rồi, các bé bị đóng bỉm suốt ngày nên dễ bị hăm lắm.
    Nhờ các mẹ báo giá và địa chỉ mua các loại kem chống hăm để các mẹ khác dễ lựa chọn với!
    - Dầu mù u -> nghe tên lạ nhỉ?
    - Sudo cream?
    - penaten?
    - ...