• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 4 Lượt chia sẻ
  • 21.5K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 262 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Linh mèo nhà em bị ngã cách đây khoảng 1 tháng rồi , bây giờ để lại vết sẹo ngay sống mũi, em bôi kem nghệ và cả nghệ tươi mà vẫn không hết con gái mà xấu thế này thì chống ề mất thôi các bác ơi , các bác ai có độc chiêu nào chỉ giáo cho mẹ con em với Cảm ơn các bác nhiều lắm.

• 4 sai lầm khi chữa sổ mũi cho trẻ

Thời tiết thay đổi đột ngột khiến cơ thể nhiều trẻ không thích nghi kịp, dễ mắc các bệnh về mũi...

• Chú ý về thuốc ho, kem bôi chàm nẻ cho bé

Mình đọc thread các bạn trao đổi về thuốc ho "cao Ma Hanh" rất hiệu nghiệm bên mục KINH NGHIEM, định reply theo chủ đề đấy nhưng nghĩ thế nào lại làm một chủ đề mới cho "quan trọng hóa vấn đề" ;). Theo mẹ PhuongNgocHa thì các bác sĩ Thụy Diển luôn phát hiện được trong nước tiểu của bé có chất gì...

• Chuyên gia Harvard tiết lộ cách dạy con, các mẹ cùng học hỏi nhé!

Theo Richard Weissbourd, một chuyên gia tâm lý của Đại học Harvard thì điều quan trọng khi nuôi dạy...

• bôi kem gì để xóa sẹo cáo mẹ nhi?

Chào các mẹ, chẳng là mẹ cháu có vừa đi thu cánh mũi cho nó nhỏ lại, nhưng bây giờ có 2 vết sẹo dài khoàngcm ở ngay cánh mũi, chẳng thấy bác sỹ nói bôi kem gì để khi lên da non thì mờ sẹo cả, có mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này thì tư vấn giúp mẹ cháu với, cảm ơn nhìu nhìu.:Rose:

• Tập cho bé ăn dặm đúng cách sau 1 tuổi

Sau 1 tuổi, bé đã bắt đầu cứng cáp hơn và hệ tiêu hóa của bé cũng đã sẵn sàng để chuyển từ chế độ...

• Hành trình sữa Dr.Luxia đến Việt Nam

Tổng quan thị trường sữa Thị trường sữa hiện nay đang có rất nhiều sản phẩm tốt và chất lượng...

• 320 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mẹ Linh mèo ơi, ở đây này:
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=6729
    Ba thương Con vì Con giống Mẹ ...Mẹ thương Con vì Con giống Ba ...
    • 262 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Cún Mai nhiều nhiều lắm, thế là con gái lại xinh như mẹ rùi

• 250 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé Uyên nhà mình năm nay 10 tuổi, mỗi lần xuống sân chung cư chơi cứ bị con gì chích (có khi là muỗi, có khi là con gì ở trong lùm cây ấy, mình không nhìn thấy nó, nhưng nó chích thì thành sẹo liền).

Bây giờ bé bị theo thâm đen trên chân nhiều lắm, mình muốn mua kem bôi chữa thẹo thâm, ra tiệm thuốc họ toàn đưa kem gì đâu của người lớn như chồng thẹo lồi contrabutex gì gì đó, mình nghĩ không đúng cho bé. Ai biết chỉ dùm nhé. Cảm ơn
    "Nam quốc sơn hà
    Nam quốc sơn hà Nam đế cư,
    Tiệt nhiên định phận tại Thiên thư.
    Như hà nghịch lỗ lai xâm phạm,
    Nhữ đẳng hành khan thủ bại hư".

Sông núi nước Nam vua Nam ở
    Rành rành định phận tại sách Trời
    Cớ sao lũ giặc sang xâm phạm
    Chúng bay sẽ bị đánh tơi bời
    • 651 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Theo em, mẹ Phô Mai nên mua kem nghệ bôi vết thâm cho bé là hay nhất, vừa rẻ vừa công dụng và không có hoá chất hại gì hết. Chị em bên Mỹ cũng hay nhờ em mua gửi qua bôi cho con đó!
    Hình như kem nghệ Thorakao VN chỉ có 6K/ lọ thì phải!
    Mẹ bé Băng Đăng (SG)

• 2,643 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Chị đã cho nó bôi kem nghệ ngay mà vẫn bị thẹo thâm, thịt con bé độc lắm, em à
    "Nam quốc sơn hà
    Nam quốc sơn hà Nam đế cư,
    Tiệt nhiên định phận tại Thiên thư.
    Như hà nghịch lỗ lai xâm phạm,
    Nhữ đẳng hành khan thủ bại hư".

Sông núi nước Nam vua Nam ở
    Rành rành định phận tại sách Trời
    Cớ sao lũ giặc sang xâm phạm
    Chúng bay sẽ bị đánh tơi bời
    • 651 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Nếu vậy thì bé nhà chị lâu mờ vết thâm hơn các bé khác. QUan trọng là vết cắn không làm độc, nếu lành thì tự động sẽ mờ dần thôi. Có người 6 tháng mới hết thâm đấy chị.
    Em có ết 1 loại khác là Desitin creme của Mỹ chuyên trị thâm, hăm cho baby nhưng hiện ít thấy bán trên thị trường vì đây là hàng xách tay.
    Mẹ bé Băng Đăng (SG)

• 440 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

To: Bim & Phomai

bạn ơi, sao bạn phải đi tìm đâu xa, kem chống hăm tã, sẹo hiệu Desitin này có bán tại webtretho mà, bạn vào link này xem hình ảnh nhé nhé:
    http://www.webtretho.com/wttshop/vie...6165.243.0.230

Hiện tại, cửa hàng webtretho Hà nội chỉ còn 02 hộp nữa, giá VND 180.000/hộp, 113g
    • zoe
    • 10 năm
    • 2,884 Bài viết

• 495 Được cảm ơn

Có một loại kem rất tốt cho làm lành sẹo, cicalfate. Con bé nhà mình hay cào mặt nhiều khi vết xước chảy máu thế mà bôi chỉ hai hôm là hết. Ngay cả mình dùng cũng thấy tốt. Kem của Pháp, chắc thuốc Pháp hay bán ở nhà. Mẹ BP thử tìm xem. Ở đây bán không đắt lắm.
    it's all because of you ... :Angel:
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Nhím ơi, Phiền mẹ Nhiém hướng dẫn cho cách mua hàng online trên WTT, cám ơn nhiều nhiều.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Nhim
    To: Bim & Phomai

bạn ơi, sao bạn phải đi tìm đâu xa, kem chống hăm tã, sẹo hiệu Desitin này có bán tại webtretho mà, bạn vào link này xem hình ảnh nhé nhé:
    http://www.webtretho.com/wttshop/vie...6165.243.0.230

Hiện tại, cửa hàng webtretho Hà nội chỉ còn 02 hộp nữa, giá VND 180.000/hộp, 113g
    • 241 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi, con em hôm qua chạy nghịch quá bị ngã cầu thang sứt cả môi. Em rụng rời hết cả người. Máu chảy nhiều kinh khủng, rồi em cho cháu lên viện Răng Hàm Mặt khâu, bây giờ em buồn và sợ cái môi cháu nó thành sẹo thì không biết lớn lên nó sẽ thế nào, em đau lòng quá. Các chị có kinh nghiệm gì để giúp vết khâu không thành sẹo không chỉ giúp ngay hộ em với. Em cảm ơn nhiều.
    Mẹ Bo và Sushi
    • 673 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Nghĩa ơi em bé đỡ chưa? Khổ thân bé quá...

Mình chẳng có kinh nghiệm gì, chỉ thấy rằng ngày xưa anh trai mình đã bị ngã xe máy, xây xát nặng 1/2 mặt, bsỹ khuyên bôi thuốc Contratubex, >100K/tuýp thì hết hẳn, hiện nay không có sẹo gì cả. Nhưng mình không rõ là đối với vết thương khâu thì có tác dụng không, tốt nhất cậu thử hỏi qua bsỹ xem.
    • 659 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me KIBO
    Nghĩa ơi em bé đỡ chưa? Khổ thân bé quá...

Mình chẳng có kinh nghiệm gì, chỉ thấy rằng ngày xưa anh trai mình đã bị ngã xe máy, xây xát nặng 1/2 mặt, bsỹ khuyên bôi thuốc Contratubex, >100K/tuýp thì hết hẳn, hiện nay không có sẹo gì cả. Nhưng mình không rõ là đối với vết thương khâu thì có tác dụng không, tốt nhất cậu thử hỏi qua bsỹ xem.
    Nghiã ơi! mẹ KIBO nói đúng đấy, mình cũng biết có bé con bị bỏng bôi thuốc Contratubex liền sẹo tốt đấy. Thường thì giờ họ cũng khâu thẩm mãy, nhất là ở tmặt, ko biết mẹ Nghiã đã nói với bác sỹ chưa hay hiển nhiên là bây giờ họ sẽ khâu thẩm mỹ, còn sau đó khi vết khâu ăn da non-gần khỏi thi bôi thuốc Contratubex cho Bo. Mẹ Nghiã đừng lo lắng quá nha.
    • 171 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nghiasata78
    Các chị ơi, con em hôm qua chạy nghịch quá bị ngã cầu thang sứt cả môi. Em rụng rời hết cả người. Máu chảy nhiều kinh khủng, rồi em cho cháu lên viện Răng Hàm Mặt khâu, bây giờ em buồn và sợ cái môi cháu nó thành sẹo thì không biết lớn lên nó sẽ thế nào, em đau lòng quá. Các chị có kinh nghiệm gì để giúp vết khâu không thành sẹo không chỉ giúp ngay hộ em với. Em cảm ơn nhiều.
    Thương bé quá. thuốc các mẹ nói ở trên là thuốc tốt đó, nhưng tốt nhất mẹ Bo nên hỏi ý kiến bác sỹ xem sao. Mình cũng nghe nói là tạm thời đừng nên ăn thịt bò để tránh vết sẹo bị thâm đen.
    -----------
    Con mãi là trăng rằm của mẹ
    Mẹ yêu con nhất trên đời Tôm ơi.
    • 1,453 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangramcuame
    Thương bé quá. thuốc các mẹ nói ở trên là thuốc tốt đó, nhưng tốt nhất mẹ Bo nên hỏi ý kiến bác sỹ xem sao. Mình cũng nghe nói là tạm thời đừng nên ăn thịt bò để tránh vết sẹo bị thâm đen.
    -----------
    Con mãi là trăng rằm của mẹ
    Mẹ yêu con nhất trên đời Tôm ơi.
    Về phần thuốc bôi các mẹ khuyên dùng Contractubex hoàn toàn đúng, tác dụng của nó là là mờ và mềm sẹo đi, ngoài ra trong các món ăn hàng ngày của bé bạn cũng nên tránh các thực phẩm như trứng ( gà, ) vì nó sẽ làm cho sẹo có màu loang, hoạc rau muống thì hoàn toàn kiêng trong thới gian dài vì nó sẽ làm sẹo bì lồi. Việc sẹo có bị lồi lên hay không nó còn tuỳ thuộc vào cơ địa của từng người , hy vọng em bé nhà mình không sao cả, trẻ con nhiều khi sẹo chóng lành lại.
    To mẹ Tom, mình cũng là mẹ cu Tom đây Tom nhà bạn được bao nhiêu tháng rồi, biết nhiều thứ chưa.
    • 241 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người đã giúp mình, mình sẽ mua thuốc đấy ngay.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hachau
    Nghiã ơi! mẹ KIBO nói đúng đấy, mình cũng biết có bé con bị bỏng bôi thuốc Contratubex liền sẹo tốt đấy. Thường thì giờ họ cũng khâu thẩm mãy, nhất là ở tmặt, ko biết mẹ Nghiã đã nói với bác sỹ chưa hay hiển nhiên là bây giờ họ sẽ khâu thẩm mỹ, còn sau đó khi vết khâu ăn da non-gần khỏi thi bôi thuốc Contratubex cho Bo. Mẹ Nghiã đừng lo lắng quá nha.
    Nhưng mình thấy họ chẳng thẩm mỹ chút nào Mẹ Hachau ơi, mình đưa con mình vào viện lúc 10h đêm qua, lúc đấy chỉ có một bác sỹ trực ở đấy và khâu cho nó, hôm nay mình thấy môi nó sưng quá, mà vết khâu bằng chỉ tự tiêu thì không được đẹp (dùng chỉ tự tiêu thì dễ gây lồi sẹo hơn) thế là mình lại cho nó đến khám lại, cầm đơn thuốc bác sỹ đêm qua cho thì họ mới nói đây ko phải là bác sỹ, mà mới chỉ là bác sỹ thực tập. Mình thấy số mình đen quá, không biết rồi khi nó lành lại thì cái môi nó sẽ thế nào. Bác sỹ thực tập thì làm sao mà biết khâu thẩm mỹ được chứ.
    Mẹ Bo và Sushi
    • 2,205 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Contractubex hoặc Madecasol (rẻ hơn Contractubex 1/2) đều là loại kem bôi khi vết thương đã lên da non, không còn hở, chảy nước hay làm mưng, giúp lành sẹo, nhất là không để sẹo lồi. Lưu ý là "giúp" thôi nhé, vì con mình khâu 6 mũi ở trán (khâu thẩm mỹ ở BV VN-Cuba, theo gợi ý của anh bác sĩ gần nhà), cũng bôi contractubex nhưng giờ 2 năm vẫn có vết sẹo trắng, nhìn kỹ còn hơi có vết chân rết. Còn 1 vết ở cằm (cũng rộng ngoác, dài 1.5cm và chảy nhiều máu như cái kia, nhưng lần này chỉ có 2 mẹ con nên mẹ cháu lười đi khâu) thì nhìn kỹ vẫn thấy vết trắng nhưng mảnh hơn cái khâu kia.

Da trẻ con mau lành hơn da người lớn, bạn đừng quá lo lắng
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp mình với, bé Khoa nhà mình hôm qua đi học bị té phải khâu 2 mũi ở trán, mình rất lo sau khi lành bé sẽ còn vết sẹo trên trán, các mẹ chỉ giúp mình loại kem thuốc nào tốt giúp xoá vết sẹo. Cám ơn các mẹ trước rất nhiều.
    VuLanKhoa (Q10-TPHCM)
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khi nào vết khâu lên da non thi bôi thuốc Contratubex lên vết khâu vài lần trong ngày cho đến khi liền hẳn vẫn bôi them 1 thời gian dài nữa.
    • 610 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Cac me thong thai ui, co cach nao cho da non dung ngua khong a?
    Tin to nha em thich moc cho do ra, mau me chay ra tum lum ma khong thay xi nhe gi...kinh khung lam. Co thuoc gi boi de khoi ngua khi len da non giup em voi nha! tks!
    Con không thích những khi mẹ giận dữ, mẹ trở nên xa lạ với con.Mẹ không còn là mẹ của tình thương.Và lúc đó con thấy cô đơn lắm...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2