• 4 Lượt chia sẻ
  • 20.2K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 258 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Linh mèo nhà em bị ngã cách đây khoảng 1 tháng rồi , bây giờ để lại vết sẹo ngay sống mũi, em bôi kem nghệ và cả nghệ tươi mà vẫn không hết con gái mà xấu thế này thì chống ề mất thôi các bác ơi , các bác ai có độc chiêu nào chỉ giáo cho mẹ con em với Cảm ơn các bác nhiều lắm.

• 316 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mẹ Linh mèo ơi, ở đây này:
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=6729
    Ba thương Con vì Con giống Mẹ ...Mẹ thương Con vì Con giống Ba ...

• 258 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Cún Mai nhiều nhiều lắm, thế là con gái lại xinh như mẹ rùi

• 2,643 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé Uyên nhà mình năm nay 10 tuổi, mỗi lần xuống sân chung cư chơi cứ bị con gì chích (có khi là muỗi, có khi là con gì ở trong lùm cây ấy, mình không nhìn thấy nó, nhưng nó chích thì thành sẹo liền).

Bây giờ bé bị theo thâm đen trên chân nhiều lắm, mình muốn mua kem bôi chữa thẹo thâm, ra tiệm thuốc họ toàn đưa kem gì đâu của người lớn như chồng thẹo lồi contrabutex gì gì đó, mình nghĩ không đúng cho bé. Ai biết chỉ dùm nhé. Cảm ơn
    "Nam quốc sơn hà
    Nam quốc sơn hà Nam đế cư,
    Tiệt nhiên định phận tại Thiên thư.
    Như hà nghịch lỗ lai xâm phạm,
    Nhữ đẳng hành khan thủ bại hư".

Sông núi nước Nam vua Nam ở
    Rành rành định phận tại sách Trời
    Cớ sao lũ giặc sang xâm phạm
    Chúng bay sẽ bị đánh tơi bời

• 651 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Theo em, mẹ Phô Mai nên mua kem nghệ bôi vết thâm cho bé là hay nhất, vừa rẻ vừa công dụng và không có hoá chất hại gì hết. Chị em bên Mỹ cũng hay nhờ em mua gửi qua bôi cho con đó!
    Hình như kem nghệ Thorakao VN chỉ có 6K/ lọ thì phải!
    Mẹ bé Băng Đăng (SG)

• 2,643 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Chị đã cho nó bôi kem nghệ ngay mà vẫn bị thẹo thâm, thịt con bé độc lắm, em à
    "Nam quốc sơn hà
    Nam quốc sơn hà Nam đế cư,
    Tiệt nhiên định phận tại Thiên thư.
    Như hà nghịch lỗ lai xâm phạm,
    Nhữ đẳng hành khan thủ bại hư".

Sông núi nước Nam vua Nam ở
    Rành rành định phận tại sách Trời
    Cớ sao lũ giặc sang xâm phạm
    Chúng bay sẽ bị đánh tơi bời

• 651 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Nếu vậy thì bé nhà chị lâu mờ vết thâm hơn các bé khác. QUan trọng là vết cắn không làm độc, nếu lành thì tự động sẽ mờ dần thôi. Có người 6 tháng mới hết thâm đấy chị.
    Em có ết 1 loại khác là Desitin creme của Mỹ chuyên trị thâm, hăm cho baby nhưng hiện ít thấy bán trên thị trường vì đây là hàng xách tay.
    Mẹ bé Băng Đăng (SG)

• 436 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

To: Bim & Phomai

bạn ơi, sao bạn phải đi tìm đâu xa, kem chống hăm tã, sẹo hiệu Desitin này có bán tại webtretho mà, bạn vào link này xem hình ảnh nhé nhé:
    http://www.webtretho.com/wttshop/vie...6165.243.0.230

Hiện tại, cửa hàng webtretho Hà nội chỉ còn 02 hộp nữa, giá VND 180.000/hộp, 113g

• zoe
    • 10 năm
    • 2,884 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Có một loại kem rất tốt cho làm lành sẹo, cicalfate. Con bé nhà mình hay cào mặt nhiều khi vết xước chảy máu thế mà bôi chỉ hai hôm là hết. Ngay cả mình dùng cũng thấy tốt. Kem của Pháp, chắc thuốc Pháp hay bán ở nhà. Mẹ BP thử tìm xem. Ở đây bán không đắt lắm.
    it's all because of you ... :Angel:

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Nhím ơi, Phiền mẹ Nhiém hướng dẫn cho cách mua hàng online trên WTT, cám ơn nhiều nhiều.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Nhim
    To: Bim & Phomai

bạn ơi, sao bạn phải đi tìm đâu xa, kem chống hăm tã, sẹo hiệu Desitin này có bán tại webtretho mà, bạn vào link này xem hình ảnh nhé nhé:
    http://www.webtretho.com/wttshop/vie...6165.243.0.230

Hiện tại, cửa hàng webtretho Hà nội chỉ còn 02 hộp nữa, giá VND 180.000/hộp, 113g

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3