NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Hỏi về trà Hipp cho trẻ dưới 6 tháng tuổi uống

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.8K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 745 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Là loại nào vậy mấy mẹ,con e mới 1 tháng 10 ngày có uống được ko a??e nghe nói uống trà Hipp loại đó thì cho bé đỡ táo bón và tiêu hóa tốt.Mấy mẹ biết cụ thể tên trà ntn và mua ở đâu đc chỉ e với nhé.e ở Hn,tks mấy mẹ nhiều nhiều :Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 49 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thấy trà HIPP chỉ có loại cho bé trên 2 tháng thôi bạn ah.Mình nghĩ ko nên cho bé uống sớm quá.Sữa mẹ vẫn là tốt nhất mà.Bé nhà mình 4 tháng mình mới cho uống.Trộm vía bé thích và uống tì tì gần 100ml.Mình thấy bé có vẻ háu ăn hơn sau khi uống trà HIPP.
    Sau khi ti trà Hipp xong 1h sau lại đòi ti mẹ như bình thường đến nỗi bụng tròn xoe.Trộm vía :Kiss:
    Bạn có thể mua ở các đại lý bán sữa và đồ cho bé.Mình mua ở Hà Diện 114 nguyễn khuyến.Giá đề là 85k nhưng ở đây chỉ bán 80k thôi. Rẻ hơn khá nhiều.Các đại lý khác thì bán 83-84k
    Chỉnh sửa lần cuối bởi youngmom; 16/06/2009 vào lúc 12:26 PM.
    • 745 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi youngmom Xem bài viết
    Mình thấy trà HIPP chỉ có loại cho bé trên 2 tháng thôi bạn ah.Mình nghĩ ko nên cho bé uống sớm quá.Sữa mẹ vẫn là tốt nhất mà.Bé nhà mình 4 tháng mình mới cho uống.Trộm vía bé thích và uống tì tì gần 100ml.Mình thấy bé có vẻ háu ăn hơn sau khi uống trà HIPP.
    Sau khi ti trà Hipp xong 1h sau lại đòi ti mẹ như bình thường đến nỗi bụng tròn xoe.Trộm vía :Kiss:
    Bạn có thể mua ở các đại lý bán sữa và đồ cho bé.Mình mua ở Hà Diện 114 nguyễn khuyến.Giá đề là 85k nhưng ở đây chỉ bán 80k thôi. Rẻ hơn khá nhiều.Các đại lý khác thì bán 83-84k
    có loại trà Hipp mùi hoa thì là dùng cho bé từu 1 tuần tuổi mà bạn ơi,tất nhiên sữa mẹ vẫn tốt nhẩtt nhưng mình cũng muốn bổ sung thêm cho bé để bé có tiêu hóa tốt đỡ bị táo bón vì bé nhà mình ty cả bình lẫn mẹ mà
    • 332 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

bạn mua loại trà chống tưa lưỡi, đầy hơi cho bé. Dùng đuoc cho be 1 tuan tuoi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 784 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Giai đoạn này em dùng Hipp chống tưa, vua mat lai tieu hoa tot. den gia doan 5 thang tuoi dung Hip chong dau khi moc rang, cung mat, boi bo co the, khi be moc rang se han che bi sung va dau. Cac loai nay deu dung dc cho be tu 1 tuan tuoi tro di.
    • 317 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pham Hai Binh Xem bài viết
    Giai đoạn này em dùng Hipp chống tưa, vua mat lai tieu hoa tot. den gia doan 5 thang tuoi dung Hip chong dau khi moc rang, cung mat, boi bo co the, khi be moc rang se han che bi sung va dau. Cac loai nay deu dung dc cho be tu 1 tuan tuoi tro di.
    Cụ thể là loại nào của Hipp vậy chị ơi, loại chống tưa ấy. Em cũng đang lăn tăn vụ này, hôm rồi có ra tiệm bán sữa hỏi có trà Hipp không, con bé bán nó đưa ra một loạt, chẳng biết cái nào với cái nào, mà cái tiệm gần nhà em mấy con bé bán hàng nó còn bé lắm. ai mua gì bán nấy chứ chẳng tư vấn tư viếc gì cả. Nếu không phiền chị tư vấn hộ em kỹ kỹ cái. có hình minh họa thì tuyệt vời ... thank chị nhiều nhiều :Rose::Rose::Rose:
    • 745 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

mình mới ra mua 2 hộp trà hipp loại cho bé từ 1 tuần tuổi trở đi uống được rồi mẹ nó ạ,ở Hàng Buồm ý,hàng sữa nào cũng có bán à:có 2 mùi :hoa thì là và mộc thảo đấy,tối nay cho bé uống thử xem sao
    • 1,632 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

ui, cái topic này hay quá, giờ mình mới biết. thanks các mẹ.

(Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây)
    • 745 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghecondethuong Xem bài viết
    Cụ thể là loại nào của Hipp vậy chị ơi, loại chống tưa ấy. Em cũng đang lăn tăn vụ này, hôm rồi có ra tiệm bán sữa hỏi có trà Hipp không, con bé bán nó đưa ra một loạt, chẳng biết cái nào với cái nào, mà cái tiệm gần nhà em mấy con bé bán hàng nó còn bé lắm. ai mua gì bán nấy chứ chẳng tư vấn tư viếc gì cả. Nếu không phiền chị tư vấn hộ em kỹ kỹ cái. có hình minh họa thì tuyệt vời ... thank chị nhiều nhiều :Rose::Rose::Rose:
    Hipp nhập khẩu về Vn có dán tiếng Việt bên ngoài vỏ hộp,có chỉ định rõ tác dụng của trà ntn mà bạn
    • 784 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghecondethuong Xem bài viết
    Em cứ hỏi chè Hipp hoa mẫu thảo (công dụng chống tưa, bồi bổ cơ thể, hỗ trợ tiêu hóa) dùng khi bé 20 ngày đến 3 tháng, Hipp giảm ho (chiết xuất tảo dược, ngon miệng, bồi bổ cơ thể, giảm ho khan, giảm đau họng, tăng trí nhớ, hỗ trợ tiêu hóa) chị dùng khi đi làm trở lại sợ con ko được bú nhiều mất đề kháng, Hipp hoa thì là (chống đau khi mọc răng, bồi bổ cơ thể) dùng khi bé 5 tháng chuẩn bị mọc răng, đây là các loại chi đã dùng, tất cả là 85.000/hộp, công ty TNHH Vạn An nhập khẩu, dùng được lâu lắm, vì dạng cốm rất dễ tan, nên khó bảo quản, khi mua về em cho ra lọ thủy tinh sạch một ít, dùng hết lại san ra, đậy kín nắp hộp để bảo quản được lâu. em tham khảo xem www.hipp.vn nhé. tiếc là chị ko up hinh lên dc. Em ra hàng sữa hỏi các sp của Hipp nhé. Chúc em tìm được như ý, chúc bé ngoan, hay ăn, chóng lớn. :Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Pham Hai Binh; 17/06/2009 vào lúc 08:54 AM. Lý do: Thêm ý
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình muốn hỏi ở phú thọ có chỗ nào bán trà híp k? Mẹ nào ở phú thọ chỉ giúp mình với bé nhà mình táo quá toàn 3-4 ngày mới đi ngoài mình đang ở quê chồng lên muốn mua trên này cho tiện.