NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Hỏi về cách đánh tưa lưỡi cho trẻ sơ sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 38.6K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 345 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

bé nhà mình nuôi sữa ngoài nên cũng hay bị tưa lưỡi, mình thử đủ cách nhưng chẳng khỏi dc. cuối cùng có mỗi một cách mẹ nhàn mà con ko bao giờ bị tưa lưỡi nữa. lúc đầu mình dùng bông tăm thấm vào muối sinh lỹ cọ qua cọ lại cho bé cho đỡ tưa đi, sau đó cứ sáng sớm ngủ dậy mình dùng nước muối sinh lý nhỏ vào mất, mũi và mồm bé hoảng 2 hay 3 giọt. vậy là con mình chẳng bao giờ nhìn thấy tưa lưỡi nữa, miệng lúc nào cũng sạch. bạn thử xem nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 298 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Bạn mua 1 tuýp daktarin, chỉ cần lấy tăm bông chấm đều lên lưỡi, sau khoảng 5 phút là sẽ tự bông ra hết. hồn con mình con nhỏ được BS kê cho loại này, không rơ lưỡi nhiều, vì sẽ làm đau lưỡi, bé bú không được.

• 8,630 Bài viết

• 9,430 Được cảm ơn

K nên dùng mật ong cho bé sơ sinh chị ơi. E thường rơ lưỡi cho con bằng nước muối sinh lý luôn, và nhỏ vài giọt nc muối vào miệng con nữa. Dùng gạc rơ lưỡi, lấy ngón tay đè nhẹ lưỡi bé xuống rồi gạt qua gạt lại theo chiều ngang để cho lưỡi bé thật sạch, cần phải vệ sinh cả 2 bên hàm bé y như ng lớn đánh răng nữa.

• 148 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bé còn nhỏ, mẹ mà cho tay và sâu miệng bé quá, ắt bé sẽ ói. Kinh nghiệm của mình là quấn khăn lau mặt của bé ( không phải gạc đâu nhé) vào ngón tay út, chấm nước thuốc tưa lưỡi NIstatin (bán ở hiệu thuốc, mình không nhớ chính xác từ tên thuốc) rùi cho bé ngậm từ từ, rùi mới lau thật nhanh. Ngày hai lần trước khi bé ăn 30 phút.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 148 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Sao lọ nước muối sinh lý 0,9% của em mua tên là Efticol nó ghi là ko được uống mà mấy chị? Vậy sao nhỏ vào miệng em bé được?

• 679 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mizzya Xem bài viết
    Sao lọ nước muối sinh lý 0,9% của em mua tên là Efticol nó ghi là ko được uống mà mấy chị? Vậy sao nhỏ vào miệng em bé được?
    bạn tìm loại có thể dùng được cho trẻ sơ sinh ấy.
    Being single doesn't mean you're weak..it means you're strong enough to wait for what you really deserve...Get over it!!

• 67 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi an nhiên Xem bài viết
    K nên dùng mật ong cho bé sơ sinh chị ơi. E thường rơ lưỡi cho con bằng nước muối sinh lý luôn, và nhỏ vài giọt nc muối vào miệng con nữa. Dùng gạc rơ lưỡi, lấy ngón tay đè nhẹ lưỡi bé xuống rồi gạt qua gạt lại theo chiều ngang để cho lưỡi bé thật sạch, cần phải vệ sinh cả 2 bên hàm bé y như ng lớn đánh răng nữa.
    Mẹ nó ơi tớ cũng đã làm theo cách này mà Nấm nhà tớ khóc lóc kinh khủng lắm.
    Lúc mẹ nó gạt qua gạt lại có nhẹ k? Và vệ sinh 2 bên hàm như thế nào?

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh mua baby oral care cua Han Quoc ve danh tua luoi cho be dc ko nhi? Co me nao dung roi thi cho minh xin loi khuyen voi. Cam on cac me

• 61 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

bé nhà mình 2 tháng tuổi bú sữa ngoài từ mới sanh cho tới giờ mình chẳng bao giờ rơ lưỡi bé hết mặc dù gia đình mua 1 đóng gạc gởi qua. bác sỹ riêng cũa con mình dặn vì biết Asian hay làm :
    - Mật ong kg được cho trẻ dưới 1 tuổi ăn vì có nhiều vi khuẩn sống trong đó sẽ làm ảnh hưởng tới bộ tiêu hóa cũa bé
    - Bé bú thì tự động sẽ hết dơ lưỡi nên đừng cứ rơ lưỡi bé mỗi ngày như vậy sẽ làm tưa lưỡi bé còn khó ăn hơn ( trừ khi bị nấm lưỡi thì mới đi bác sỹ thôi )
    - Răng bé chắc khỏe kh do rơ lưỡi mà có được, phải do ăn uống calcium nhiều nhé.
    Nhà chồng mình cứ la kg rơ lưỡi thì bé biếng ăn, baby cũa mình 2 tháng nhưng dài 64cm, 6kg1 rồi, bú đều đều co biếng ăn đâu? với lại mỗi lần bé bú xong thì thấy lưỡi hơi trắng xíu nhưng 1 lúc là tự động nó mất thôi.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 791 Bài viết

• 3,895 Được cảm ơn

Bác sĩ không khuyến khích rơ lưỡi cho bé vì mô Trong miệng bé mỏng lắm, rất dễ tổn thương. Nếu bé bú mẹ thì sau khi bú, Trong miệng tiết ra dịch làm sạch mirent, còn uống sữa ngoài thì cho bé uống ti nước sau đó để tráng miệng thôi mẹ nó ạ. Vài dòng chia sẻ!

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4