Hỏi các mẹ kinh nghiệm mua thuốc Multi Vitamin Sanostol của Đức

• 32 Lượt chia sẻ
  • 53K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Chờ kích hoạt
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ nào đã cho con uống Multi Vitamin Sanostlo của Đức thì cho mình xin chút kinh nghiệm với .Bé nhà mình hơn 3 tuổi thì uống loại nào tốt ạ? cháu rất hay ốm và lười ăn.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn. Multi Vitamin bạn nhắc đến có phải là viên mềm hình con gấu, đựng trong lọ nhựa không? Nếu đúng loại đó thì tớ đã cho cu Keo nhà tớ uống rồi. Không hiểu có phải do thuốc này không mà đợt đó uống xong có vẻ ăn được. Dạo này lại lười ăn rồi. Chắc tớ lại phải mua tiếp cho uống thôi. Bé nhà mình cũng hơn 3 tuổi, con trai mà lười ăn lắm. Tớ đã cho bé ăn, uống các loại rồi mà vẫn còi zin à.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Keokitty; 06/01/2009 vào lúc 01:59 PM. Lý do: sửa ảnh của bé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn. Multi Vitamin bạn nhắc đến có phải là viên mềm hình con gấu, đựng trong lọ nhựa không? Nếu đúng loại đó thì tớ đã cho cu Keo nhà tớ uống rồi. Không hiểu có phải do thuốc này không mà đợt đó uống xong có vẻ ăn được. Dạo này lại lười ăn rồi. Chắc tớ lại phải mua tiếp cho uống thôi. Bé nhà mình cũng hơn 3 tuổi, con trai mà lười ăn lắm. Tớ đã cho bé ăn, uống các loại rồi mà vẫn còi zin à
    • Chờ kích hoạt
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Keokitty nhé! Mình cũng không rõ về thuốc này,mình xem mục thanh lý có người đang rao bán .họ nói có người nhà ở Đức sắp về ăn tết và mang về 4 hộp, mình muốn hỏi xem có tốt không? vậy bé nhà mẹ nó cũng uống và thấy có tác dụng mình cũng yên tâm rồi.họ bán 390k/hộp 460ml có đắt không hả mẹ Keokitty? mẹ nó tham khảo ở đây nhé và có gì lại nhắn trên đây cho mình nhé.thank mẹ nó!http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=171611
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu là loại đó thì không phải rồi. Bé nhà tớ dùng loại khác. Bạn thử sang trang lamchame xem sao.
    • 486 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quydx85 Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ Keokitty nhé! Mình cũng không rõ về thuốc này,mình xem mục thanh lý có người đang rao bán .họ nói có người nhà ở Đức sắp về ăn tết và mang về 4 hộp, mình muốn hỏi xem có tốt không? vậy bé nhà mẹ nó cũng uống và thấy có tác dụng mình cũng yên tâm rồi.họ bán 390k/hộp 460ml có đắt không hả mẹ Keokitty? mẹ nó tham khảo ở đây nhé và có gì lại nhắn trên đây cho mình nhé.thank mẹ nó!http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=171611
    Mẹ nó ơi đó là người quen tiện vác về mới có giá đó nhé, còn mua ở Việt Nam thì ko có đâu:cool:. Còn tớ cũng chẳng bán chác gì, gửi mua lần đầu cho con thôi. Tớ cũng mới lấy được đồ từ hôm kia, lần đầu tiên nhìn thấy, vitamin đóng trong 1 cái chai rất xịn, nhìn như chai rượu, VC tớ mua cho con 3 hộp thì cũng vác ra 2 VC uống 1 hộp rồi. CÓ nhiều cửa hàng bán đồ xách tay có vitamin này đấy, mẹ nó ra mà tham khảo.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 486 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cho mẹ nó thêm thông tin tham khảo này:
    http://blog.360.yahoo.com/blog-ZQcvF...nPUY40hJdNR.qZ

Chai 230ml bạn ý bán 395K, đằng này chai của tớ 460ml.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ban titetito oi, ban con loai 460ml day nua khong, minh cung muon lay 1 lo. co gi pm cho minh voi nhe. Cam on ban nhieu
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

không có mẹ nào cho ý kiến ạ! Hôm nay bà nội nhà em cũng mua cho con em 1 lọ vì mọi người mách bà dùng loại này rất tốt! Em về tìm hiểu xem thực hư thế nào thì tiếc là chưa có mẹ nào comment!! Thôi cứ cho con dùng 1 thời gian xem thế nào vậy!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 87 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Sanostol là một loại Vitamin xi-rô thơm ngon đặc biệt. Với các vitamin A, D, B6 và vitamin C giúp Sanostol để duy trì một hệ thống miễn dịch khỏe mạnh.Bạn có thể bổ sung các chế độ ăn uống hàng ngày nhắm mục tiêu và cách ngon, bởi vì vitamin là những chất dinh dưỡng thiết yếu mà cơ thể không thể sản xuất riêng của mình.Chúng phải được cung cấp thức ăn từ bên ngoài. Một nguồn cung cấp bổ sung các vitamin được lựa chọn có thể là cần thiết trong áp lực đặc biệt.Sanostol có đường và Sanostol không đường là giống hệt nhau trong thành phần vitamin của họ. Sanostol được cung cấp trong gói 30 ml, 230 ml, 460 ml và 780 ml Sanostol không thêm đường có sẵn trong gói 230 ml và 460 ml
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 87 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Mình sống ở Đức và Minh thấy loại Vitamin này rất tốt cho người lớn cũng như trẻ em. Mặc dù hơi Mắc tiền 1 chút, gia Đình nào có điều kiện thì nên mua cho con để uống. Giúp xương con cứng cáp hơn , và bồi bổ cơ thể . Ai muốn biết thêm thông tin gì , post lên đây, nếu Mình biết Mình sẽ trả lời giùm
    • 2,371 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Hơ, cái này dùng được cho cả người lớn ạ? Em thấy ở VN có 3 loại- số 1, số 3, số 6. Chắc loại số 6 là giành cho cả người lớn à mẹ cd6789- giá em đang mua là 500k/ 460ml. Tks!
    • 2,371 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ms.tranhuong Xem bài viết
    không có mẹ nào cho ý kiến ạ! Hôm nay bà nội nhà em cũng mua cho con em 1 lọ vì mọi người mách bà dùng loại này rất tốt! Em về tìm hiểu xem thực hư thế nào thì tiếc là chưa có mẹ nào comment!! Thôi cứ cho con dùng 1 thời gian xem thế nào vậy!
    Có nhà em dùng rồi chị ạ, bé lớn lười ăn còi cọc mẹ cho uống 1 hộp 460ml, mỗi ngày uống 10ml sau ăn (em không dám cho uống trước ăn vì sợ ảnh hưởng đến dạ dày và toàn cho uống buổi tối). Trộm vía, nàng uống đc khoảng nửa hộp thì thấy cải thiện hơn, em cho uống hết 1 lọ thì thấy tăng đc 2kg (trộm vía lần nữa). Hôm qua vừa hì hục đi khuân 1 lọ về cho 2 nàng cùng uống, bổ sung vit vì thấy trời lạnh sợ con dễ ốm!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 87 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bống & Cún Xem bài viết
    Hơ, cái này dùng được cho cả người lớn ạ? Em thấy ở VN có 3 loại- số 1, số 3, số 6. Chắc loại số 6 là giành cho cả người lớn à mẹ cd6789- giá em đang mua là 500k/ 460ml. Tks!
    Số 6 Là dùng cho Trẻ 6 tuổi trở lên và người lớn, bây giờ ở Đức có loại viên ngậm thay vì ssirup Cho cả Người lớn và trẻ em từ 4 ttuổi trở lên
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi, cám ơn mẹ nó ạ!
    Em post bài từ lần trước, hôm nay mới vào đọc lại định khoe với các mẹ về công dụng của vitamin này thì đã có mẹ comment rồi! Trộm vía (1000 lần) đúng là con em uống vitamin này vào thấy khác hẳn. Con vẫn ăn uống với lượng như cũ (vì thực ra con em cũng không phải là lười ăn, trộm vía) nhưng bố mẹ bế con cứ thấy nặng nặng tay (lại trộm vía), cân thử thì thấy tăng hẳn 1kg so với tháng trước (tiếp tục trộm vía), hi, mà khoảng 3-4 tháng trước đó con nhà em không tăng cân đấy nhé! Em cũng ko care vụ tăng cân lắm, chỉ cần con có sức đề kháng tốt là được rồi! Nhưng mà vitamin tốt có khác, giá cả đắt quá
    Có nhà em dùng rồi chị ạ, bé lớn lười ăn còi cọc mẹ cho uống 1 hộp 460ml, mỗi ngày uống 10ml sau ăn (em không dám cho uống trước ăn vì sợ ảnh hưởng đến dạ dày và toàn cho uống buổi tối). Trộm vía, nàng uống đc khoảng nửa hộp thì thấy cải thiện hơn, em cho uống hết 1 lọ thì thấy tăng đc 2kg (trộm vía lần nữa). Hôm qua vừa hì hục đi khuân 1 lọ về cho 2 nàng cùng uống, bổ sung vit vì thấy trời lạnh sợ con dễ ốm!
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ah, mà mẹ nó ơi, em cho uống vào buổi sáng, lúc con chưa ăn sáng í, vì em sợ trong vitamin này có cả vitamin C, uống buổi tối con lại mất ngủ, với lại em cũng không nhớ đã đọc ở đâu là uống buổi sáng trước ăn 30p. Em cũng cho uống khoảng 10ml gì đó. Em thấy rất thích vitamin này
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 217 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Ah, mà mẹ nó ơi, em cho uống vào buổi sáng, lúc con chưa ăn sáng í, vì em sợ trong vitamin này có cả vitamin C, uống buổi tối con lại mất ngủ, với lại em cũng không nhớ đã đọc ở đâu là uống buổi sáng trước ăn 30p. Em cũng cho uống khoảng 10ml gì đó. Em thấy rất thích vitamin này
    Mình cũng thấy chị gái mình cho cháu uống vitamin này vào buổi sáng đấy mẹ nó à
    • 2,371 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Nàng lớn nhà em uống cái này vào buổi sáng trước ăn sau 1 thời gian thì bị đau dạ dày-> em chuyển sang buổi tối. Trộm vía các nàng vẫn ngủ ngon nên em đành AQ vậy. Lọ vừa mua hôm trước còn uống đủ ngày mai là hết, em cho uống thêm 1 lọ nữa rồi nghỉ vài tháng mới lại uống (sợ uống nhiều lại thừa).
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 108 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Có mình đây, mình đã dùng cho các con. Mình hay được gửi về từ Đức nên biết cái loại vitamin này. Vitamin này bắt đầu cho uống được từ lúc 1 tuổi. giờ cả 2 đứa nhà mình đều uống, trộm vía khả năng đề kháng chắc có tốt hơn.
    Trước mình toàn phải nhờ gửi về nhưng chai đựng ngoài nặng nên ngại gửi. Giờ mình hay ra Cát Linh có cửa hàng bán đồ xách tay bán để mua, tầm 420-480 1 lọ/tùy loại.
    Cái này lợi ích nhất là mình thấy nước đi giải của con mình rất trong, không đục như hồi xưa.
    Quân khu Việt Hưng
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ôi em thích vitamin này lắm í! Cũng quảng cáo cho những mẹ nào có con còi cọc để dùng, nhưng chắc là các mẹ í ko tin lắm nên ko thấy các mẹ dùng cho con!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hvluong Xem bài viết
    Có mình đây, mình đã dùng cho các con. Mình hay được gửi về từ Đức nên biết cái loại vitamin này. Vitamin này bắt đầu cho uống được từ lúc 1 tuổi. giờ cả 2 đứa nhà mình đều uống, trộm vía khả năng đề kháng chắc có tốt hơn.
    Trước mình toàn phải nhờ gửi về nhưng chai đựng ngoài nặng nên ngại gửi. Giờ mình hay ra Cát Linh có cửa hàng bán đồ xách tay bán để mua, tầm 420-480 1 lọ/tùy loại.
    Cái này lợi ích nhất là mình thấy nước đi giải của con mình rất trong, không đục như hồi xưa.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3