NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Hỏi các cách buộc tóc cho con gái.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.3K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 152 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi các cách buộc tóc đẹp và gon gàng cho con gái với, vì con gái đi học nhiều mồ hôi đầu quá nên muốn buộc càng gọn gàng càng tốt.
    Thanks,
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    :LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trò chơi hấp dẫn bé yêu lúc cúp điện hoặc "tắt đèn"

Buổi tối các mẹ tắt điện rồi dùng một cái đèn pin soi vào tường chơi trò này với con 30 phút, nếu...

• Ly sữa quy chuẩn, tạo dựng thế hệ vàng

TP - Sữa học đường là giải pháp quan trọng trong chăm sóc sức khỏe trẻ em, góp phần tạo dựng một...

• Tuyệt đối không để trẻ ở nhà một mình

Hôm qua đọc báo mạng, thấy 1 cái tin mà đọc xong, mình choáng váng luôn. Nội dung của bài báo đại...

• Hỏi lớp học múa Ballet cho con gái ở Hà Nội

Tớ đang tìm lớp múa ballet cho con gái 3,5 tuổi học vì nó rất thích múa hát. Có mẹ nào biết ở đâu có lớp dạy môn này chỉ giáo tớ cái. Tớ nghe phong thanh hình như ở câu lạc bộ gì đó của Nga ở ngã tư Nguyễn Chí Thanh Kim Mã có dạy cái kiểu này nhưng không rõ lắm. Tớ muốn cho con bé học ở chỗ nào mà...

• Các mẹ nắn chân cho con gái như thế nào

Con gái mình sắp tròn 3 tuổi, dạo này đang lo chân con không thẳng. Nắn suốt nhưng không thấy tiến triển gì nên muốn hỏi các mẹ. Bây giờ con gái mình nếu đứng thẳng thì 2 đầu gối chạm vào nhau nhưng 2 gót chân lại không chạm nhau. Nếu bị vòng kiềng thì 2 gót chân chạm vào nhau nhưng đầu gối không...

• 78 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thế mẹ nó chưa bao giờ tự buộc tóc cho mình à?:Silly:
    :Smiling:
    • 152 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Toàn tóc ngắn lấy gì mà buộc bây giờ?. :Sigh::Sigh::Sigh:
    • 1,536 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

buộc tóc cho con gái thì mình cứ tự sáng tạo thôi bạn ạ, chứ nói thì khó lắm. Tùy theo độ dài tóc của con và khuôn mặt...Nói chung là hồi bé 2 chị em gái nhà mình đều được mẹ buộc 2 cái sừng 2 bên và tết lại..trông ảnh rất đáng yêu...và bây giờ mình cũng có 2 cách cách , cô chị thì mình cũng mỗi ngày mình buộc một kiểu...nói chung là buộc gọn lên cao, nhưng đừng chặt quá vì khi con nô đùa mồ hôi ra nó ngứa đầu nó lấy ngón tay gãi gãi và móc tóc ra trông rối bù..nếu mình mà buộc chặt quá con khó chịu hơn...he he...thôi cứ tùy cơ ứng biến bạn nhé...
    Người với người sống để yêu thương
    • 187 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

hôm nay lên wtt thấy mình định hỏi han cái gì cũng thấy có bài vừa hỏi xong, buồn cười wa. bé nhà e tóc cũng đang dài quá mà nó nghịch một tí thôi là ướt hết cả đầu cả gáy, e đang định buộc mà chưa nghiên cứu ra kiểu gì, định làm kiểu '3 sừng' cho Bê. hôm qua cặp thì Bê giật ra rồi, hôm nay buộc hông bít có chịu k.
    • 811 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bê xinh Xem bài viết
    hôm nay lên wtt thấy mình định hỏi han cái gì cũng thấy có bài vừa hỏi xong, buồn cười wa. bé nhà e tóc cũng đang dài quá mà nó nghịch một tí thôi là ướt hết cả đầu cả gáy, e đang định buộc mà chưa nghiên cứu ra kiểu gì, định làm kiểu '3 sừng' cho Bê. hôm qua cặp thì Bê giật ra rồi, hôm nay buộc hông bít có chịu k.
    Bé còn nhỏ quá chắc ko chịu đâu, toàn giựt ra thôi. Bé quá tớ nghĩ nên cắt tóc kiểu Mỹ Linh, hi hi...

Con nhà tớ 27 tháng, biết làm đẹp rồi nên buộc vô tư. Tớ chỉ buộc 2 bên, thỉnh thoảng buộc thêm chỏm ở trước (buộc cụp lại), trông nữ tính hơn hẳn.

(Ngày trước ra đường mọi người toàn tưởng con trai :Laughing
    • 78 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Có nhiều cách buộc lắm, nhưng để mát nhất thì buộc theo nhiều búi tóc ấy, là mát nhất hihi
    :Smiling:
    • 6,920 Bài viết

• 713 Được cảm ơn

Mình cũng hay buộc 2 bên cho con gái, lúc nào vội thì buộc túm đằng sau, lúc nào rảnh thì buộc kiểu tàu (buộc 1 ít trên chỏm), hoặc buộc hai bên rồi vấn lên đầu, dùng các cặp nhỏ xíu, nhiều màu sắc cặp dọc theo hai đuôi tóc như cái bờm ở trên đầu

Hình đính kèm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MeMit; 23/03/2009 vào lúc 04:29 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 687 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

Con gái mình 27 tháng, mình toàn buộc tóc 2 bên sau đó mỗi bên chia thành 3 dải để kết, trông rất đáng yêu và cả ngày không bị bù xù mặc dù bé nhà mình rất nghịch.

• 152 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Con bé con nhà mình 30 tháng, nhưng tóc thì ít mà chưa đủ dài để tết, mình cũng buộc 2 bên rồi lộn tóc vào trong nhưng còn nhiều tóc con ngắn nên gáy vẫn còn nhiều tóc mình dùng cặp ghim để cặp gấp lên nhưng toàn bị rơi mất cặp ghim thôi mà chưa biết làm cách nào cho đầu đỡ ướt được vì đi học mồ hôi cứ ướt sũng đầu nên ốm mãi chẳng khỏi được.
    • 6,920 Bài viết

• 713 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thudat Xem bài viết
    Con bé con nhà mình 30 tháng, nhưng tóc thì ít mà chưa đủ dài để tết, mình cũng buộc 2 bên rồi lộn tóc vào trong nhưng còn nhiều tóc con ngắn nên gáy vẫn còn nhiều tóc mình dùng cặp ghim để cặp gấp lên nhưng toàn bị rơi mất cặp ghim thôi mà chưa biết làm cách nào cho đầu đỡ ướt được vì đi học mồ hôi cứ ướt sũng đầu nên ốm mãi chẳng khỏi được.
    Bạn đừng kẹp ghim làm gì cho đau đầu con ra, bạn buộc thành nhiều túm nhỏ ở gần gáy cũng dc.
    Khi tóc con gái mình còn ngắn như thế mình thường buộc 3 túm, 2 túm 2 bên và 1 túm ở gáy
    Bé nào mà nhiều mồ hôi đầu thì tốt nhất là cắt ngắn. Khi lớn để dài sau
    Bé nhà mình cũng nhiều mồ hôi đầu nhưng khi mình đề nghị cắt tóc ngắn cho bé thì bố bé ko chịu, bảo để tóc dài cho xinh, hic. bao nhiêu ng phản đối cũng ko dc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,066 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Các Mẹ mua bịch dây thun màu mè, loại nào mềm mềm á! Đơn giản lúc tóc còn ngắn thì lấy 1 ít tóc phía trước trán, cột 1 chỏm, sau đó kéo dài ra cột lại thành 1 chùm phía sau. Cứ 1 đoạn 1 sợi dây thun. Như vậy cũng dễ thương.
    Tóc dài hơn thì chia ra thắt bím, phía trước chẻ ngôi giữa kẹp 2 cái kẹp 2 bên.
    Khi các Mẹ gỡ dây thun ra, theo kinh nghiệm của mình là các Mẹ nên dùng cái bấm móng tay, kéo sợi dây ra cắt 1 cái là xong. Chứ gỡ ra nhiều khi kéo tóc đau đầu con.

Chúc các bé luôn luôn xinh đẹp nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi LI SA; 24/03/2009 vào lúc 03:20 PM.
    • 389 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

cái này hơi lạc đề tý nhưng chả biết hỏi đâu thì thôi hỏi các mẹ có con gái có tóc dài vậy: là làm thế nào để giữ tóc các bé ko rối, dễ chải, chứ nhà mình ngày nào cũng mất khoảng 1 tiếng cả sáng cả chiều ngồi gỡ tóc cho nó, (nếu ko muốn để cô giáo gỡ đau nó). Tuần mình gội cho nó 3 lần mà sao vẫn rối lắm, chải lần nào cũng như đánh vật. tks các mẹ nhìu
    • 6,920 Bài viết

• 713 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LI SA Xem bài viết
    Các Mẹ mua bịch dây thun màu mè, loại nào mềm mềm á! Đơn giản lúc tóc còn ngắn thì lấy 1 ít tóc phía trước trán, cột 1 chỏm, sau đó kéo dài ra cột lại thành 1 chùm phía sau. Cứ 1 đoạn 1 sợi dây thun. Như vậy cũng dễ thương.
    Tóc dài hơn thì chia ra thắt bím, phía trước chẻ ngôi giữa kẹp 2 cái kẹp 2 bên.
    Mình cũng áp dụng cái này mấy lần, trông cũng đáng yêu lắm nhưng tốt nhất là dành cho bé tóc dầy, bé nhà mình tóc mỏng thì ko hợp lắm

Khi các Mẹ gỡ dây thun ra, theo kinh nghiệm của mình là các Mẹ nên dùng cái bấm móng tay, kéo sợi dây ra cắt 1 cái là xong. Chứ gỡ ra nhiều khi kéo tóc đau đầu con.

Chúc các bé luôn luôn xinh đẹp nhé!
    Mình vẫn nhẹ nhàng tháo dc ra như thường, tận dụng lại cái dây thun đấy, mấy cái dây thun màu mè dễ lấy ra lắm mà
    • 60 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con gái mình hay bắt mẹ cột các kiểu sau : 1) Hai chùm phía trên tai, hai chùm phía dưới, sau đó túm 4 chùm lại cột thành một đuôi chính giữa. 2) Cột một đuôi phía sau và thắt bím. Tóc có chút xíu mà điệu thế đấy ! Khi cột tóc thì con gái chọn màu thun và chỉ cho mẹ sợi nào cột ở đâu (cột khác là bắt tháo ra làm lại đó nha). Mẹ không điệu mà sao con gái điệu ghê !
    Chỉnh sửa lần cuối bởi H123; 24/03/2009 vào lúc 04:14 PM.
    • 2,414 Bài viết

• 2,014 Được cảm ơn

con gái tớ cũng tóc dài ngang lưng, chải đến khổ. Bây h 1 tuần tớ tống ra hàng gội 2 lần, quả thực gội ở hàng khi chải đỡ rối hơn mẹ gội cho thật. Và nữa là lúc nào cũng bắt tết hoặc buộc, chứ để xoã dễ rối và nóng lắm.
    • 811 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pizza Xem bài viết
    cái này hơi lạc đề tý nhưng chả biết hỏi đâu thì thôi hỏi các mẹ có con gái có tóc dài vậy: là làm thế nào để giữ tóc các bé ko rối, dễ chải, chứ nhà mình ngày nào cũng mất khoảng 1 tiếng cả sáng cả chiều ngồi gỡ tóc cho nó, (nếu ko muốn để cô giáo gỡ đau nó). Tuần mình gội cho nó 3 lần mà sao vẫn rối lắm, chải lần nào cũng như đánh vật. tks các mẹ nhìu
    Chị thử đổi dầu cho bé xem sao? E đang dùng Phytomiel thấy tóc con rất mượt, ko cần chải. Bạn E có con để tóc dài chạm lưng cũng rất mượt, ko cần chải đâu.
    • 1,066 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pizza Xem bài viết
    Bạn kiếm loại dầu gội baby nào làm mượt tóc á. Mình đoán chắc là do tóc con bạn mỏng nên mới dễ bị rối như vậy. Con mình từ nhỏ đến 3 tuổi hầu như là gội đầu hàng ngày, bây giờ thì 2 ngày gội 1 lần. Bạn thử gội hàng ngày xem sao, vì nhiều khi bé chơi nhiều, mồ hôi nhiều nên tóc dễ bị rối.

@Memit: bạn còn tận dụng được mấy sợi dây thun, mình thì chịu, cột 1 lần nó cũng giãn ra mất tiêu. Trộm vía, nhìn con gái bạn trong avator xinh quá!
    • 1,066 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

À, còn một cách nữa, các Mẹ kiếm mua cái băng đô bằng vải ren có thun á. Ở nhà đeo cái này cũng gọn lắm, nhất là khi ăn uống.
    • 6,920 Bài viết

• 713 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LI SA Xem bài viết
    Bạn kiếm loại dầu gội baby nào làm mượt tóc á. Mình đoán chắc là do tóc con bạn mỏng nên mới dễ bị rối như vậy. Con mình từ nhỏ đến 3 tuổi hầu như là gội đầu hàng ngày, bây giờ thì 2 ngày gội 1 lần. Bạn thử gội hàng ngày xem sao, vì nhiều khi bé chơi nhiều, mồ hôi nhiều nên tóc dễ bị rối.
    Hồi trước mình toàn dùng Johnson no more tear để gội, giờ ko biết gội bằng gì cho an toàn nữa, hic, toàn gội chanh hoặc gội ko
    @Memit: bạn còn tận dụng được mấy sợi dây thun, mình thì chịu, cột 1 lần nó cũng giãn ra mất tiêu. Trộm vía, nhìn con gái bạn trong avator xinh quá![/
    Cảm ơn bạn, hôm qua về nhà, bế con gái (mới 2 tuổi) thì thấy cô nàng nói "Hà xinh quá". Mẹ buồn cười quá bảo "Sao lại tự khen mình thế con", hỏi chị họ vừa bế đi chơi về thì chị bảo ra ngoài đường có người khen xinh nên nàng ta cũng tự khen mình
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MeMit; 24/03/2009 vào lúc 05:20 PM.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2