• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.1K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 68 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào cả nhà! Em nghe mọi người giới thiệu về gói vỏ đậu, có chức năng nằm mát đầu, giữ đầu em bé không bị méo. Em đã mua gối này ở siêu thị, sau thời gian sử dụng (khoảng 1 tháng) gối xuất hiện những cái gai, đâm đau cả tay và xuất hiện những bụi đen rất kinh (nếu bé có hít phải sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe). Không biết do em mua nhằm hàng giả hay do cái gối em mua bị lỗi hàng hay tất cả gối vỏ đậu đều bị tình trạng như vậy? Có mẹ nào cho con nằm gói vỏ đậu (xanh) chưa? có gặp tình trạng giống nhà em không? chia sẻ thông tin với em!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 30 qui tắc nuôi con đáng phục của người Nhật

Bạn mình mới gửi cho mình 1 list những qui tắc của người Nhật nuôi dạy con, share cho các mẹ nào...

• Bất ngờ lớn trong chuyến thăm Hàn Quốc

Ở nhà máy kiểu mẫu của thế kỷ 21, tôi hiểu ra Hàn Quốc không chỉ hấp dẫn bởi những cảnh đẹp như thơ...

• Hà Nội: Các mẹ thường đặt may ga, gối, vỏ chăn ở đâu nhỉ

Tớ định đặt may một bộ ga, gối, vỏ chăn vì mới ring về hai cái ruột chăn lông cừu trong đợt đi công tác tại ÚC, tớ mua loại King size (2m2x2m4), kích cỡ này ở Everon hay Blu Sky đều ko có vỏ chăn. Muốn đi đặt may mà chưa tìm được địa chỉ nào may đẹp và chất vải tốt. Tớ biết là trên chợ Hôm hoặc...

• Mua vỏ bánh gối ở đâu thì ngon?

Chào các mẹ. Cho mình hỏi xem mẹ nào hay làm bánh gối biết chỗ mua vỏ bánh ngon với. Mình cũng biết trên mấy cửa hàng gần bờ hồ cũng bán rất nhiều. Nhưng mình không biết cửa hàng nào ngon. Mình muốn mua vỏ bánh mỏng khi rán lên giòn và thơm, không bị cứng. Mẹ nào biết chỉ giúp nhé. Mình đang muốn...

• Bà mẹ chụp ảnh 10 đứa con đẹp như truyện cổ tích

Nhìn mấy tấm hình này thấy giống như Alice lạc vào chốn thần tiên vậy. Mình cũng muốn làm 1 bộ cho...

• 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cu Bin nhà em đang nằm gối vỏ đậu nè, nhưng gối do bà Nội tự làm nên không có tình trạng như mẹ bamtre2002, gối vỏ đậu nằm tốt lắm,bé không bị ra mồ hôi đầu,nằm lại êm và thơm nữa chứ.Các mẹ muốn cho con mình nằm gối vỏ đậu thì tốt nhất là tự làm sẽ sạch và an toàn hơn.
    :Rose::577:Con Là Thiên Phúc Của Ba Mẹ Đó Nhe!!!:Battin ey::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,095 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Mình cũng mua gối vỏ đậu ở bigC cho con nằm, mới mua về thấy có nhiều hạt bụi đen. Mình tháo ruột ra đem rây vài lượt bằng rá vo gạo và phơi khô thêm nên mình không thấy có vấn đề gì. Mẹ nó làm thử xem.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 68 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tocdaixd Xem bài viết
    Mình cũng mua gối vỏ đậu ở bigC cho con nằm, mới mua về thấy có nhiều hạt bụi đen. Mình tháo ruột ra đem rây vài lượt bằng rá vo gạo và phơi khô thêm nên mình không thấy có vấn đề gì. Mẹ nó làm thử xem.
    Cám ơn mẹ tocdaixd, em sẽ thử làm giống mẹ xem sao hen!
    • 3,592 Bài viết

• 951 Được cảm ơn

em cạch cái vụ vỏ gối ah, sợ lắm. để 1 lúc cứ con gì bò bò ra ý, may mà cẩn thận, trước khi sinh em cứ hay lôi đồ của con ra nghịch nghịch mới phát hiện kịp
    • 138 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

trời, con mình nằm gối vỏ đậu nè, không biết trong quá trình sản xuất, người ta phơi không kỹ hay sao, mà mình thấy có mọt bò ra đấy, ghê lắm
    • 3,592 Bài viết

• 951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lamngocnguyen Xem bài viết
    trời, con mình nằm gối vỏ đậu nè, không biết trong quá trình sản xuất, người ta phơi không kỹ hay sao, mà mình thấy có mọt bò ra đấy, ghê lắm

dạ vâng chính xác ah, may quá e ném veo luôn trước khi em đẻ chứ nghĩ đến cảnh con mình đỏ hỏn chả biết gì lũ bọ kia nó mò ra mò vào tai con em , eo rùng hết cả mình :Sick:
    • 308 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Các mẹ chỉ em cách làm gối đậu với ạ ! Em đang phơi đinh lăng làm gối cho bé, nhưng muốn thêm 1 gối đậu nữa.
    • 216 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

em cũng muốn học cách làm gối vỏ đậu... hôm nay e đã chính thức lên chức Cô Mun nè :Smiling:
    • 1,095 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Tớ chưa làm nhưng tớ nghĩ làm cũng ko khó. Tớ thấy gối vỏ đậu chỉ là cái vỏ hạt đậu xanh phơi khô thôi. Vì thế các mẹ nấu xôi hay nấu chè đậu xanh thì ngâm đậu nở ra, đãi lấy vỏ rồi lấy vỏ đó đem phơi khô là ok mà. vừa có đậu nấu chè, nấu xôi, lại có gối cho con nằm. Nhớ phơi thật khô dưới nắng không thì có con mạt đấy nhé
    • 483 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Nhà mình cũng thế, trong gối toàn con gì đen đen bò ra kinh lắm, sợ nhất là nó bò vào tai và đốt con. Mình ko dùng nữa rồi, nhưng công nhận nằm gối vỏ đậu mát, mẹ nào biết cách làm gối này chỉ cho mình với

• 196 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Hôm nay, đọc những comment của các mẹ Bkimquyen, me_kunkin, Moon_Mun, tocdaixd, hvang229.... em cũng xin gõ vài dòng.

Các mẹ thân mến, ngày bé yêu chào đời, là ngày vui và niềm hạnh phúc của cha mẹ và cả họ hàng, người thân. Mẹ nhìn bé thay đổi và lớn lên từng ngày, yêu quá chừng! Mẹ muốn đem lại cho bé những gì tốt đẹp nhất của cuộc sống... hiểu được tấm lòng của ngưòi mẹ, và yêu quý trẻ em, thì sẽ đồng cảm với nỗi bất bình của các mẹ khi gối vỏ đậu xanh không đảm bảo an toàn cho bé.

Có hai luồng ý kiến. Thứ nhất là ...ném luôn cái gối vỏ đậu xanh đi! Để khỏi phải lo lắng.
    Thứ hai là... tự làm!

Thứ nhất, vì sao lại cho bé gối gối vỏ đậu xanh? Là vì công dụng điều hoà máu lên não, chống ra mồ hôi đầu, chống kinh giật ... khi bé ngủ. Cho nên, các mẹ vừa muốn cho bé gối gối vỏ đậu, nhưng lại lo lắng độ an toàn.

Thứ hai, khi tự mình làm gối cho bé, liệu có ...bảo đảm không? Là phơi, là sao....vỏ đậu lên thôi???

Gối vỏ đậu xanh, là sản phẩm được đăng ký sở hữu trí tụê và được các giáo sư tại Đại Học Quốc gia Hà Nội cố vấn sản xuất. Cho nên, độ tin cậy là hoàn toàn. Nếu các mẹ mua ở đâu đó, rồi không đảm bảo vệ sinh, không an toàn cho bé... thì rất buồn.

Mong rằng, các bé yêu sẽ được gối những chiếc gối vỏ đậu tốt cho sức khoẻ, và các mẹ hoàn toàn yên tâm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi goi_cube; 01/06/2009 vào lúc 03:58 AM.
    • 154 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lamngocnguyen Xem bài viết
    đúng đấy ạ. tớ cũng mua và thấy có con mọt trong đó, OX sợ quá vứt đi luôn không dùng nữa. Nếu bạn muốn dùng thì nên tự làm hoặc là mua về thì mang đi rửa sạch và phơi kỹ lại cho yên tâm.
    • 227 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Mình từng nằm gối vỏ đậu nhà tự làm, vỏ đậu xin mấy nhà làm giá đỗ rồi phơi khô, chả thấy có tác dụng gì cả đâu.
    • 214 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

cái gối vỏ đậu mua sẵn bên trong nó có cái con rì mà như con sâu ý, rồi bụi ơi là bụi.1 lần em nhìn thấy cái con đó bò ra mà cạnh đến già luôn. may mà con em chưa nằm
    • 68 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThienPhuc Xem bài viết
    Cu Bin nhà em đang nằm gối vỏ đậu nè, nhưng gối do bà Nội tự làm nên không có tình trạng như mẹ bamtre2002, gối vỏ đậu nằm tốt lắm,bé không bị ra mồ hôi đầu,nằm lại êm và thơm nữa chứ.Các mẹ muốn cho con mình nằm gối vỏ đậu thì tốt nhất là tự làm sẽ sạch và an toàn hơn.
    Mẹ ThienPhuc ơi! Nếu được mẹ có thể hướng dẫn mình và các mẹ cách làm gối vỏ đậu không? Bé nhà mình cũng hay ra mồ hô đầu.
    • 163 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

phải là vỏ mà mình ngâm hạt đậu nở ra rồi đãi lấy vỏ như mẹ gì trên kia nói chứ. vỏ giá thì ngâm bao nhiêu ngày rồi, bạn mà biết cái mùi của thùng giá mới khui, chuẩn chuẩn bị đãi lấy giá thì bạn không dám nằm đâu hehe, chưa kể đậu để làm giá toàn là đậu nhập Trung Quốc, có thuốc bảo quản (đậu VN làm giá hay bị hư và năng suất ko cao cũng như cây giá ko đẹp bằng đậu TQ)

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nai & Xem bài viết
    Mình từng nằm gối vỏ đậu nhà tự làm, vỏ đậu xin mấy nhà làm giá đỗ rồi phơi khô, chả thấy có tác dụng gì cả đâu.
    • 163 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi goi_cube Xem bài viết
    Hôm nay, đọc những comment của các mẹ Bkimquyen, me_kunkin, Moon_Mun, tocdaixd, hvang229.... em cũng xin gõ vài dòng.

Các mẹ thân mến, ngày bé yêu chào đời, là ngày vui và niềm hạnh phúc của cha mẹ và cả họ hàng, người thân. Mẹ nhìn bé thay đổi và lớn lên từng ngày, yêu quá chừng! Mẹ muốn đem lại cho bé những gì tốt đẹp nhất của cuộc sống... hiểu được tấm lòng của ngưòi mẹ, và yêu quý trẻ em, thì sẽ đồng cảm với nỗi bất bình của các mẹ khi gối vỏ đậu xanh không đảm bảo an toàn cho bé.

Có hai luồng ý kiến. Thứ nhất là ...ném luôn cái gối vỏ đậu xanh đi! Để khỏi phải lo lắng.
    Thứ hai là... tự làm!

Thứ nhất, vì sao lại cho bé gối gối vỏ đậu xanh? Là vì công dụng điều hoà máu lên não, chống ra mồ hôi đầu, chống kinh giật ... khi bé ngủ. Cho nên, các mẹ vừa muốn cho bé gối gối vỏ đậu, nhưng lại lo lắng độ an toàn.

Thứ hai, khi tự mình làm gối cho bé, liệu có ...bảo đảm không? Là phơi, là sao....vỏ đậu lên thôi???

Gối vỏ đậu xanh, là sản phẩm được đăng ký sở hữu trí tụê và được các giáo sư tại Đại Học Quốc gia Hà Nội cố vấn sản xuất. Cho nên, độ tin cậy là hoàn toàn. Nếu các mẹ mua ở đâu đó, rồi không đảm bảo vệ sinh, không an toàn cho bé... thì rất buồn.

Mong rằng, các bé yêu sẽ được gối những chiếc gối vỏ đậu tốt cho sức khoẻ, và các mẹ hoàn toàn yên tâm.
    ôi xồi có thể là các bác ý cố vấn thật đấy nhưng thử hỏi có bác nào dám mua cho con cháu bác ý nằm không???
    • 1,108 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Hum trước chui vô siêu thị mình thấy họ có bán gối ghi là "gối vỏ đậu dành cho bé sơ sinh" nhưng khi mình sờ vào thì ôi sao mà lộm cộm cứng ngắc hà, họ để luôn cả hạt đậu trong ấy thì phải, mình thấy đến mình nằm còn đau nữa chi là các bé. Nếu mình tự làm thì có đảm bảo sạch không các mẹ, dùng theo thời gian có bị mối mọt không vì dù gì nó cũng là thực vật mà
    • 73 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cu con nhà mình nhiều mồ hôi lắm, cũng nằm gối vỏ đậu đấy nhưng mà mồ hôi vẫn ướt gối ( kinh khủng), gối mình mua về ko sao cả, chỉ có điều mình hay lột vỏ gối ra rùi đem phơi nắng, thường xuyên giặt vỏ gối nên bi giờ cu con vẫn okie. Nhưng ko biết giữa gối nước và gối vỏ đậu thì gối nào tốt hơn nhỉ? mẹ nào giúp mình với.
    Ba mẹ yêu Ken nhất trên đời!!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2