NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Giúp bé không còn lười ăn nhờ Mật ong ngâm B1.

Đến trả lời mới nhất
  • 7.56K Lượt chia sẻ
  • 145K Lượt đọc
  • 218 Trả lời

57 Người đang theo dõi

• 34 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

về thử làm ngay mới được nhưng nhiên ra rồi ngâm mật ong là cho bé uống luôn được hả mẹ nó hay đợi bao lâu nếu ko để dc 2 tháng?ah nhà mình đã có mẹ nào cho con uống Cốm Bổ tỳ của dược Hậu Giang bán ở khu A viện Nhi TW chưa?nhiều ngừoi cho con ăn cũng hiệu quả tớ thử hôm nay là ngày thứ 3 rồi chưa thấy gì?Ai đã dùng rồi cho ý kiến với nhé!thanks mọi người!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em cũng rất lười ăn. Bài viết của chị thật là bổ ích. Nhưng có thắc mắc là B1 mình cứ ra tiệm thuốc tây hỏi mua là được h chị, rồi 1 ngày uống mấy lần thì được? Con em được 14 tháng rồi.
    • 441 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

Hay quá. oánh dấu học hỏi. Cám ơn bạn chủ top nhé!
    Em Tôm NB: 3,2kg_52cm1m: 4,2kg_56cm2m: 6,1kg_60cm3m: 7,4kg_64cm4m: 8,5kg_68cm5m: 8,9kg_70cm6m: 9,5kg_70cm7m:9,9kg_72cm8,5m: 11,5kg_75cm
    DẦU DỪA NGUYÊN CHẤT 100%. GIÁ HẠT DẺ ĐÂY Ạ!!!!!!!!!!!!!!!!!1
    http://mgod.webtretho.com/forum/f249...000ml-1532716/
    • 35 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Háo hức quá! Chiều nay đi làm về phải mua ngay 1 lọ B1 về ngâm. Mình có chai mật ong nguyên chất mà chưa dùng đến. Đã từng cho con trai ăn nhưng mà nó không chịu ăn. Sẽ thử ngâm rồi tìm cách cho cả ku cậu và cô nàng lười ăn ăn xem thế nào. Cảm ơn chủ top nhé!
    :Rose::Rose::Smiling:
    • 130 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Bạn gì ơi, ngâm mấy lòng đỏ trứng ạ? Mình đã ngâm mật ong với B1 được gần 2 tuần rồi nhưng chưa cho con uống. Vì mình đang cho bé uống siro Incremin của ÚC. Nói chung bệnh lười ăn đã được cải thiện rõ rảng ( trộm vía con ngàn lần). Mình định bụng sẽ cho bé uống mật ong ngâm B1 sau khi bé uống hết chai siro Incremin. Chắc cũng phải 2 tháng nữa. Oánh dấu để học hỏi ạ! Các mẹ cho em xin tỷ lệ lòng đỏ trứng gà các mẹ nhé! Em xin đa tạ ạ!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đa tạ các mẹ đã cung cấp thông tin, mình sẽ thử cho zai yêu lười ăn nhà mình.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tracey.luong Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho mình hỏi bé nhà mình mới 5 tháng thì đã cho bé ăn mật ong với B1 được chưa hả các mẹ nhỉ? Các mẹ tư vấn giúp e với nhé! Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Con bạn mới được 5 tháng thì không được ăn mật ong đâu nhé. Mình đọc nhiều tài liệu thấy nói rằng không được dùng mật ong cho trẻ dưới 1 tuổi vì dễ bị dị ứng v.v.v... kể cả việc hấp mật ong với quất để chữa ho cũng không được!
    • 186 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mẹ e kể ngày xưa mẹ e sinh e bị mất sữa, ăn bột xay với đường từ lúc 2 tháng vì ngày xưa không có sữa bột nên e còi bé tí mà, mẹ e đi chợ thì ở nhà e khóc bố toàn pha mật ong với nc cho e uống, một thời gian sau đi ngoài ra đống giun kim, nhiều lắm, kinh khủng lắm. Từ đó e ko còn còi cọc nữa mà lớn nhanh, h e dc 1.62m 53kgs đấy. Nên e nghĩ mật ong tốt cũng k nguy hiểm cho e bé như ng ta thường nói đâu.
    • 87 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Con mình thì k luời ăn lắm, nó chỉ theo từng giai đoạn. Có lúc ăn nhiều có lúc ăn ít. Những lúc ăn ít, mình cũgn hơi căng thẳng tí nh k ép mà cho ăn bổ sung nh cái khác miễn sao cung cấp thêm cho con luợng đạm, bột, xơ, béo là đuợc ví dụ snack ăn sáng mà bọn tây hay chế sữa vào ăn cùng đó. Mình k chế sữa mà để con bốc ăn từng mẫu ( ở siêu thị có bán, đa dạng lắm ạ)

Riêng thằng cu bé giờ đuợc 21tháng thì từ nhỏ đến giờ ăn k bao giờ hả to. Hôm nào cho nó ăn cũng vất vả. Nhưng đợt hè vừa rồi mấy mẹ con về trong nam thăm ông bà ngoại, 2 cu đuọc ông bà mua vitamin bổ sung của Mỹ. Sau 2 tuần khác biệt rõ ràng, thằng hả to miệng luôn và quan trọng hơn là bỏ cháo, chuyển sang ăn cơm và ăn nhiều, nhanh. Giờ mình đã gửi trẻ rồi, nói chung là mình hoàn toàn yên tâm.
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thằng nhà em cũng đang lười ăn. Hic. Hôm trước đi giao sữa cho một mẹ, thấy chị ấy bảo cho bé nhà chị ấy uống B1 với mật ong buổi sáng mà tăng được hơn 1kg/tháng. Em cũng định cho bé uống đợt này. Uống 1 tháng thôi. Nhưng thấy chị ấy bảo nghiền 1V B1 rồi cho chút mật ong vào cho bé uống luôn ko ngâm. Ko biết cách nào thì hiệu quả hơn nhỉ
    • 130 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Nghiền rồi uống cùng mật ong luôn ạ. Haizz, nhiều cách quá, em chưa biết chọn cách nào. Tiếp tục lót dép ngồi hóng ạ! Mong phản hồi của các mẹ quá!
    • 110 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình nghe nói mật ong ngân b1 nhưng chưa dám thử, vì con mình mới 8,5 tháng, chưa dám cho uống mật ong nhiều, chỉ khi nào bị khản cổ thì cho uống chút chút thôi. Con mình cũng lười ăn lắm lắm, mỗi lần cho con ăn là cả nhà hỗn tạp âm thanh. Một lần có bác làm tây y đến chơi thấy con ăn uống kiểu vậy bác nói mua b1 về cho uống, loại 10mg, mỗi ngày 1 viên, vì b1 kích thích tiêu hóa, lần mò trên mạng thì thấy các mẹ cũng nói uống chừng khoảng 15-20 thì ngừng, ko lo nhiều vì b1 thải qua đường nước tiểu. Thế là mua b1 về cho con ăn, nghiền nát rồi trộn chung với cháo (mấy muỗng đầu tiên thôi). Trộm vía con, con ăn đỡ hơn trước, lượng cháo cũng tăng dần dần. Mình định cho con uống 15 ngày thì ngừng thay vào đó là nấu cháo khoai lang ruột vàng cho con ăn, vì hôm trước tham khảo đc của mẹ nào đó nói khoại lang ruột vàng có thể giúp bé ăn ngon hơn, nhưng phải kiên trì. Các mẹ cứ thử đi nha.
    • 1,091 Bài viết

• 1,043 Được cảm ơn

Đánh dấu để học hỏi và tham khảo các mẹ nha!

• 130 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Mình đang ngâm thử để mình uống xem thế nào đây.
    Còn bé nhà mình thì mình cho uống siro Incremin, cũng được khoảng 3 tuần rồi. Trộm vía con ngàn lần, bé ăn uống khá khẩm hơn, chưa cân nhưng bế thấy đậm tay hơn hẳn ạ!
    Chia sẻ với các mẹ!
    • 184 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Đánh dấu học hỏi. Con em cũng khó ăn, đi học ko thèm ăn luôn, cô ép cũng ko được. Mỗi lần đón con nghe cô thông báo tình hình ăn uống trong ngày, mệt mỏi lắm.
    Tối nay làm B1 + mật ong cải thiện tình hình xem thế nào.
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Pé nào mà kén ăn thì thường hay thiếu chất lắm nha các mẹ, mà nhiều khi thấy con ăn quá trời cũng bị thiếu như thường. Lần trước đi nghe bác sĩ bên khoa dinh dưỡng nói trẻ nhỏ hơn người lớn gấp mấy lần nhưng cấn năng lượng cho não và hoạt động gấp 3 lần người lớn, hic ko biết cho ăn như thế nào lun, huhu.
    thôi tháng sau mua sản phẩm này về cho con uống với hy vọng cải thiện tình hình
    http://i1145.photobucket.com/albums/...psc774970a.jpg.
    • 88 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em về ngâm mật ong với B1 cho con uống rùi. Nhưng đc mấy ngày thì con có vẻ nóng quá nên táo, đổi ngoài nhìn bé rặn khổ sở quá nên bà ngoại bảo ngừng. Căn bản là bé nhà em cơ địa nóng, dễ bị táo lắm ah.
    Mẹ Yêu Min :Kiss:
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uống mật ong nhiều k tốt cho bé
    • 130 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Em đã tự làm thí nghiệm cho bản thân mình các chị ạ! Em ngâm mật ong với B1 nghiền nhỏ, mỗi ngày uống 1 thìa nhỏ xíu. Sau 1 tuần thì em thấy em ăn uống cũng có vẻ ngon hơn trước ( mặc dù trước khi uống mật ong B1 thì em ăn uống cũng ngon lành rùi). Em chưa dám cho bé nhà em uống vì còn hơi lăn tăn. Để em thử khoảng 1 tháng rồi báo cáo tiếp kết quả cho các mẹ nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 21 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình cũng đã ngâm mật ong + b1 và cho uống ngay, được 1 tuần thì con bị sốt, ho và loét miệng nữa, hic... nên phải tạm ngưng, cu nhà mình cơ bản cơ địa cũng rất nóng. Kiểu này mình ko biết có nên cho uống tiếp khi con khỏi bệnh ko nữa. Lo quá, tình hình biếng ăn của con vẫn ngày càng trầm trọng các mẹ ạ.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm j hay cải thiện tình trạng biếng ăn thì chia sẻ với nhé. Thanks.