• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Em bé mọc răng hàm trước khi mọc răng cửa, các mẹ ơi giúp em với!

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 8.73K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

• 246 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Bé nhà em được gần 4 tháng, mấy hôm vừa rồi thấy quấy khóc, lại chảy nhiều nước dãi nữa. Mẹ đánh tưa lưỡi cho con thì phát hiện ra 1 bác răng hàm đang nứt lợi trồi lên. Hix, em lo quá, chả biết thế nào nữa. Trật tự đảo lộn hết cả :Sigh:
    Có mẹ nào có kinh nghiệm về việc này thì giúp em với ạ. Em mong thông tin của các mẹ lắm.
    Tập Suối nguồn tươi trẻ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,467 Bài viết

• 845 Được cảm ơn

tui cũng đang vừa mừng vừa lo đây . Bé nhà tui 19.5 tháng mới có 2 răng cửa trên 2 răng cửa dưới (14 tháng mới mọc răng, hehe). Bữa nay mới vừa mọc thêm... 2 răng hàm dưới nữa. Search trên web thì người bảo nên đi nha sĩ kẻ bảo bình thường, chả biết đâu mà lần. Thôi kệ, để đến 2 tuổi đi khám luôn thể vậy :cool:
    • 4,358 Bài viết

• 4,943 Được cảm ơn

4 tháng đã mọc răng hàm đúng là kỳ lạ thật lần đầu tiên mình nghe thấy. Bạn xem lại kỹ xem có phải răng ko hay là nanh sữa nhé.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 102 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomecunkin Xem bài viết
    4 tháng đã mọc răng hàm đúng là kỳ lạ thật lần đầu tiên mình nghe thấy. Bạn xem lại kỹ xem có phải răng ko hay là nanh sữa nhé.
    Mình cũng chưa thấy trường hợp này bao giờ. Mình cũng nghĩ có thể là nanh sữa. Vì nanh sữa cũng làm bé khó chịu và bỏ ăn. Bạn cho bé đi bác sĩ đi.
    • 137 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chia sẻ với nhà mẹ pháo, bé nhà mình mọc 8 cái răng cửa rồi, tạm gọi là quen với sự kiện mọc răng, thế mà giờ mọc răng hàm còn thấy khó ở mấy ngày huống hồ bé nhà mẹ pháo lại mọc cái răng hàm đầu tiên, chắc là đau lắm.
    • 300 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

hic, lại răng với lợi, chẹp, bé nhà mình thì lại mọc răng hàm trên trước dưới sau, 2 cái dưới mà đã 4 cái trên đang nhăm nhe 2 cái trên nữa, cũng chả biết bình thường hay ko nốt hi hi
    Các cô chú bình chọn cho cháu Bông nhé :Battin ey: Mã số 3754 - 3755 - 3756
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ui, vậy là vẫn ko có câu trả lời cho chủ đề này ạ? Bé nhà em được 15.5 tháng và mới có 4 chiếc răng, mấy hôm nay thấy con có biểu hiện của mọc răng, nhưng kiểm tra thì ko thấy có dấu hiệu những chiếc răng bên cạnh 4 chiếc kia mọc lên, thế là em rất băn khoăn, ko hiểu con bị làm sao. Tự nhiên hôm nay bố cháu ngó vào tận phía hàm của cháu thì thấy 1 chiếc răng hàm bên phải đang nhú, nhìn sang bên trái cũng có 1 chiếc răng hàm khác đang nhú! Không biết các mẹ đã có con mọc răng hàm trước khi mọc răng cửa có kinh nghiệm gì ko, chia sẻ cho em với
    • 450 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Chắc toàn trường hợp đặc biệt ko có câu trả lời hic.., từ 2008 đến giờ mấy mẹ có con mọc răng hàm rồi kể cho em nghe với. Con em 4m cũng đang mọc 2 răng hàm dưới (chưa có cái răng cửa nào mọc) bé khó chịu gặm đủ các thứ nhưng cứ chọc vào 2 răng hàm để cắn nên toàn bị ọe khổ thế chứ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con gái em 3 tháng 20 ngày cũng đang mọc răng hàm dưới, chả bit sao nữa các mẹ ah
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bé nhà em 6.5 tháng, tối qua mới sờ thấy cái răng nanh đầu tiên đây chưa có chú răng cửa nào nhé. Thật là đặc biệt
    Em Rồng (Nhím con). SN 25-08-12, NB: 3.5kg, 1M: 5kg, 2M: 6.5kg, 3M: 7.5kg, 6M: 9.5kg )
    • 283 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Bé nhà mình 9th mà cũng chưa có cái răng cửa nào. Mới thấy 2 cái răng nanh ở hàm dưới lú lên. Khi bú bình thấy bé cứ hay nhai núm vú ở khóe miệng. Thế có sao kg các mẹ?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà em 15 tháng r, h mí có cái răng đầu tiên các mẹ ạ. lại là răng nanh trên nữa chứ...