• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Em bé có nên dùng đệm/gối nước?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.2K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, nghe người ta mách, mình mua một cái gối nước cho em bé 03 tháng nhà mình ( vì em bé hay bị nóng gáy và ra mồ hôi trộm), song về gối thử thấy lạnh quá? không biết có thích hợp cho em bé ko nhỉ?
    Me Bi' do- Hanoi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Loại BVS nào dùng an toàn và hiệu quả nhất các mẹ ơi?

Gần đây em hay bị ngứa lúc kỳ kinh, đã thay 5 7 loại nhưng chưa ăn nhằm gì. Hôm qua than thở với...

• Bà mẹ chụp ảnh 10 đứa con đẹp như truyện cổ tích

Nhìn mấy tấm hình này thấy giống như Alice lạc vào chốn thần tiên vậy. Mình cũng muốn làm 1 bộ cho...

• Gấp gấp xin giúp em: Bé có nên uống Cefirm không?

Con gái em 7.5 tháng, 8kg. Cháu vừa bị sốt đêm qua, em lấy miếng dán hạ sốt Aikido dán lên trán cho cháu nhưng không đỡ, đo nhiệt độ thì cháu sốt hơn 39oC. Sai lầm của em là tìm mãi mà không thấy viên đút hậu môn hạ sốt, vì em để trong tủ lạnh. Mẹ em không biết nên đã vứt đi mất của em, lúc đó là...

• 3 sai lầm của cha mẹ khi chăm con

Nhiều bà mẹ mách nhau rửa mũi cho trẻ hằng ngày để phòng bệnh, trẻ chưa biết đánh răng thì dùng...

• có nên dùng bộ gội xả cua olive?

Em muốn thay đổi dầu gội và xả, nên em muốn nhò mọi người cho em biết là dùng gội xả olive có ok không ah, tóc em mới ép mà ép lần đầu, nhưng mà tóc em nó yếu lắm ah. Em cũng muốn hỏi bộ gội xả 1000ml oliu đấy giá bao nhiêu ah, ai biết chỉ em với. Với lại cái xả của nó là xả hay ủ ah, có dùng làm...

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé mình 6 tháng tuổi, ra nhiều mồ hôi kinh khủng, mình mua đệm nước mát cho bé nằm, không biết có tốt không, nhờ các mẹ tư vấn giúp mình , hay các mẹ biết loại nệm nào tốt cho bé thì mách giùm mình với. Mình cám ơn rất nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

MInh nghi nem nuoc chac la khong tot dau ha.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Bí ơi, hôm trước mình cũng cho bé nhà mình dùng gối nước, nhưng chỉ được 1 hôm thì phải thôi vì bé ra nhiều mồ hôi hơn nữa đó. Không biết Bí có như vậy không?
    • 288 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Minh nghi la khong nen dung vi goi nay khong tham mo hoi ma con lam dong mo hoi lai nhieu hon. Neu ben dung thi nen lot mot lop khan xo len tren roi cho be nam thi tot hon.
    Me Tun Em(TPHCM)
    • 296 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng hay nóng và ra mồ hôi lắm, mình mua đệm lúc bé gần 1tuổi (lúc đó đầu hè). Bé thích nằm đệm nước lắm, đi đâu về mẹ đặt xuống giường là nằm kềnh áp má xuống đệm, trông rất chi là sung sướng. Mình nghĩ bé 6 tháng có thể nằm được rồi (cháu họ mình nằm từ lúc 4, 5 tháng). Bạn cứ thử xem. Nhưng mà lưu ý đêm nằm nên lót 1 cái khăn mỏng xuống mặt đệm vì sợ ban đêm nhiệt độ xuống thấp làm bé lạnh.
    • 457 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết giá của đệm nước là bao nhiêu không? Địa chỉ mua ở Hà Nội vì bé Sóc nhà meocon cũng hay ra mồ hôi lắm, đêm ngủ bố mẹ đắp chăn mà con vẫn ra đầy mồ hôi trong khi chẳng đắp tí chăn nào.
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Mình thì không biết giá nhưng thấy có bán ở Hà Diện trên phố Lãn Ông đấy, hôm nào rảnh mẹ mèo con rẽ qua đấy xem sao, mà mình nghĩ những hàng đồ baby khác chắc cũng có thôi mà.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nghe mẹ Tấm nói như vậy thì mình yên tâm cho bé nhà mình nằm đệm nước rồi, bé ra nhiều mô hôi thấy thương ghê. Mình cám ơn nhiều
    • 457 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Cám ơn chị Vân nhiều nhé, để hôm nào rảnh rỗi meocon ghé qua Hà Diện xem thế nào nhưng chắc giá cũng không rẻ đâu nhỉ.
    • 80 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em bé nhà mình cũng dùng gối nước. Mình mua ở Hà Diện phố Lãn ông là 50.000đ/c hàng Đài loan (đấy là người bán nói thế) 40,000 đ/c hàng Sài gòn. Còn 1 loại cho người lớn nữa nhưng mình không biết giá
    • 457 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Hôm qua meo con đã mua cho bé Sóc một cái đệm và một cái gối nước, hàng SG, 130.000 + 60.000 = 190.000. Bé cũng có vẻ thích nằm tuy nhiên chưa biết công dụng đến đâu.
    • 330 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Vì mình sinh cháu vào mùa hè nên có mua 2 bộ chiếu nước cho mẹ một bộ và cho bé 1 bộ.
    Bộ của mẹ 250 000 chiếu +70 000 gối
    Bộ của em bé 120 000 chiếu +50 000 gối
    Nhưng bộ của mẹ chỉ dùng được gối thôi , đúng là gối rất thích , nhưng chiếu thì nằm rất đau người do chiếu của người lớn có nhiều sóng to và nặng kinh khủng , nói chung là hơi bất tiện. Thải sang cho ông chồng nằm , ông ấy cũng kêu đau người , nên bây giờ bỏ gầm giường rồi.
    Còn chiếu và gối của em bé thì tiện lắm các mẹ ạ , độ mát vừa phải và sóng của chiếu chỉ có 1cm thôi nên nằm không bị đau người. Không những thế trên chiếu họ còn in thêm một chiếc thước mình có thể đo em bé mỗi khi mình muốn.
    Chiếu của em bé mình mua trong siêu thị , còn gối và chiếu của người lớn mình mua ở Hàm Long rẻ hơn so với ở Hà Điện các mẹ ạ.
    Tridung/Songtoan (HN)
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao me becun va Tunem, may hom nay PC nha minh broken, thanh thu khong vao WTT dc. Dung la cho be dung thi thay khong tham mo hoi nen minh chang dung nụa May hom nay HN nong qua cung chang dam cho be dụng
    Me Bi' do- Hanoi
    • 2,720 Bài viết

• 849 Được cảm ơn

Mẹ Cò Vạc ơi, sao em thấy có người bảo nếu bé ra nhiều mồ hôi nằm lên đó sẽ bí vì mồ hôi không thấm đi đâu được? Chị dùng rồi có thấy thế không?
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Ở Metro bán gối nước trẻ em, thấy ghi Đài Loan, giá 35,000d thôi. Nếu có là hàng SG thì vẫn rẻ hơn mua ngoài đấy các mẹ ạ.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng rồi, em cũng dùng gối nước cho bé "kẹo" nhưng nếu trời mát thi sợ lạnh còn nếu trời nóng thì lại ko mát mà còn ra nhiều mồ hôi hơn.
    Bé kẹo nhà em nhiều mồ hôi, ko biết có thuốc gì cho hết ko các chị nhỉ, chị nào biết chỉ giúp em với.
    ca nha yeu Khanh Ly
    • 2,205 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

chị Vân ơi, nó bán ở góc nào trong đó mà em ko bao giờ nhìn thấy nhỉ? Có loại dầy ko hay chỉ có loại mỏng cho các em bé tí nằm hả chị? Em đang định thay gối cho QA vì nó nằm 2 gối bông xẹp lép rồi, em đang phải lồng 2 cái ruột vào chung 1 vỏ gối, nằm thấp đầu quá nó ko thích
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 80 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy gối nước ở ngoài bọc nhựa hay nilông gì đó nên rất bí . Nếu cho em bé nằm thì phải lót khăn xô ở dưới để thấm mồ hôi . Lúc đầu mình không biết không lót khăn, em bé nằm một lúc thấy mồ hôi đọng thành vũng trên gối sợ quá, may mà em bé nhà mình không bị sao .
    • 330 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

To mẹ bé nhím:
    Đúng là nếu em bé có nhiều mồ hôi trộm dùng gối này sẽ bất tiện , nếu không lót khăn cho bé đấy. Nhà mình thường lót khăn xô hoặc khăn vải lanh đó và thấy rằng khăn vải lanh thấm tốt hơn mà không ảnh hưởng nhiều đến độ mát của gối.
    Thông thường đối với em bé nhiều mồ hôi , nên thường xuyên lau đầu cho bé và chuyển đổi tư thế nằm sẽ phòng được hiện tượng mồ hôi ngấm ngược vào em bé đó.
    Tridung/Songtoan (HN)
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4