NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Em bé 1 tuổi bị ho thì có cần kiêng tôm cua?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 4.77K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

• 517 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Em bé nhà em bị ho có đờm, cứ đêm là ho liên tục cho em hỏi em bé ố nên kiêng cua, tôm ko? Em đọc thấy nhiều người bảo kiêng nhưng có những người lại bảo ko fải kiêng? Vậy bố mẹ cho em biết có nên kiêng hay ko?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 517 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

em hỏi thêm vụ nữa là dạo này ko hiểu sao em thèm đồ biển dã man, liệu cơ thể em có bị thiếu chất gì ko?
    • 96 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình nghĩ nên kiêng tôm thôi. Bé nhà mình cũng bị ho đợt trước mà cho ăn tôm nên cả đêm ho, còn trớ ra nữa. Cua thì không phải kiêng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 318 Bài viết

• 345 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suachua09 Xem bài viết
    Mình nghĩ nên kiêng tôm thôi. Bé nhà mình cũng bị ho đợt trước mà cho ăn tôm nên cả đêm ho, còn trớ ra nữa. Cua thì không phải kiêng.
    hai....za............cua tôm đều là loài sống dưới nước, đều lạnh giống nhau, có thành phần dd gần giống nhau, đã kiêng cua thì kiêng tôm luôn, còn nếu ko kiêng thì ăn tuốt!

Nghé iu: 12th:9.8kg, 18th:11,5kg, 24th:14kg 87cm

Sơ sinh:3,1kg, 1th:4,5kg, 2th:5,7kg, 3th:6,7kg, 4th:7,2kg
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

be bị ho có đàm nhung đàm màu gì , trắng thi ok neu mau xanh hay vang la da bi nhiem vi khuan, can cho be uong khang sinh moi hết đó, mà khang sinh thi phai dung dung kieu luong va thoi gian , de co the khogn bị lòn8 thuốc vì vi khuan chua chết hẳn nên no có suc de khang chogn lai thuoc cho lan sau. ho thi thuong keo dai 2,3 tuan, sis nên cho be kieng do an dầu mỡ khó tiêu la ok thôi, nho cho be uong thuoc ho day du...giu am ban chan va co the be khi di ngu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi emtttttt; 01/01/2011 vào lúc 04:44 PM.
    • 9 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bé nhà tớ cũng bị ho viêm phế quản,bác sĩ dặn kiêng tôm ,cua đấy bạn ah,kiêng tanh thì con đỡ ho hơn đấy bạn ah
    • 94 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình nghĩ ăn tôm bị ho là do dính vỏ nhưng bé nhỏ xíu ăn tôm mẹ bóc vỏ kỹ càng rồi thì cũng không sợ ho. Tuy nhiên khi tẻ bị ho thì thường hay nôn trớ do vướng đờm vậy cách tốt nhất trong lúc con ho ốm thì cho ăn sữa nhiều hơn giảm thức ăn dặm đi và ăn bột hoặc cháo loãng và ít chất hơn bình thường thì con đỡ ho. Khi nào con khỏi con lại ăn trả bữa lại là được.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bonghoarung; 04/01/2011 vào lúc 05:28 PM.
    • 156 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Mình còn được biết là kiêng cả thịt gà nữa, vì ăn vào ho lắm. Bản thân mình đã có kinh nghiệm vụ này rồi
    yêu Pikachu nhất quả đất! :Kiss::Kiss:
    Gia đình Gấu iu
    Gấu bố mũm mĩm
    Gấu mẹ thon thả
    Gấu con đáng yêu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 604 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Mình 2 con, kinh nghiệm là nên kiêng tôm cua, gà, cá biển, thịt bò. Chỉ ăn thịt heo, cá lóc, cá trê, lươn thôi. Kiêng kĩ và uống thuốc cho bé mau hết. Con nít cỡ này ho là hay ói lắm.
    • 517 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

ui kiêng cả thịt bò cơ ạ? em tưởng kiêng ăn cả lươn cơ
    • 318 Bài viết

• 345 Được cảm ơn

TRỜI! THỊT BÒ NÓ CÓ TỘI TÌNH GÌ MÀ KIÊNG???
    Chỉ ko cho bé ăn da gà chứ thịt gà nó cũng có tội gì đâu???
    Kiêng trời ơi như vậy thì mấy bs nhi như chị mình nghỉ ở nhà làm nội trợ luôn quá!
    Khi bé bị ho mà do cảm lạnh, viêm phế quản thì hạn chế cho bé ăn mấy thứ bơi ở dưới nước í, vì mấy con đó là thể lạnh, hơn nữa mấy thức ăn tanh thì bé sẽ khó tiêu vì bé đang bị bệnh hệ tiêu hóa làm việc ko tốt như lúc bt. Thức ăn thì làm nhuyễn cho bé và lỏng hơn mọi ngày, cho bé ăn ít 1 và ăn từ từ, khi ăn chịu khó vỗ lưng cho bé. Đừng kiêng khem thái quá, con đã bệnh nếu bé vẫn ăn được thì vẫn cho bé ăn, như vậy thì con mới nhanh khỏi bệnh. Chúc các bé nhanh khỏi ho để các mẹ ko còn lăn tăn cái chuyện kiêng ăn của con nữa!:Rose:

• 3,180 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị ho, hôm nay định cho con ăn cá quả (cá lóc) mà lại sợ, túm lại là có cho ăn ko nhỉ? hic. Mà thịt bò cũng kiêng thì mình mới nghe nói. Trước mình cũng nghĩ phải kiêng thịt gà, nhưng nay mới biết là da gà thôi, nhưng thôi, để an toàn chắc cứ kiêng cho chắc ăn. Khoẻ thì ăn lại vậy! Haiz. Chán cái thời tiết này!
    • 517 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

mà hình như mọc răng bé cũng bị ho phải không các mẹ?
    • 318 Bài viết

• 345 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hong_ngoc Xem bài viết
    mà hình như mọc răng bé cũng bị ho phải không các mẹ?
    Khi bé mọc răng thì toàn bộ sức lực dồn vào để cho cái răng rùi, nếu bé có sức đề kháng tốt thì mọc răng bé sẽ chẳng bị sao cả, nhưng nếu ngược lại và gặp phải thời tiết thất thường thì sức bé ko đủ để đánh bại mấy cái con vi rút vi khuẩn này nọ thì có thể bé sẽ bị ho, có bé thì bị RLTH, bỏ ăn.... Vì thế khi con mọc răng con cần được mẹ chăm sóc kĩ hơn để con vượt qua nhanh.

• 2,083 Bài viết

• 742 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của mình, nếu bé ho, và đặc biệt nếu mẹ dùng phương pháp dấp cá nước vo gạo để chữa ho thì nên kiêng tanh hoàn toàn, mình thì chỉ cho con ăn thịt các loại, còn tôm cua cá lươn và trứng thì ko ăn, vài ngày là khỏi rồi ăn gì thì ăn. Gà thì con mình còn bé, chưa ăn da nên mình cũng ko kiêng.

Mình cũng ko nghĩ là bé mọc răng thì ho, đi ngoài hay sổ mũi mà đấy là do cơ thể đang tập trung vào nhiệm vụ mọc răng nên hệ miễn dịch lơ là, bé dễ nhiễm bệnh hơn thôi.