• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.1K Lượt đọc
  • 136 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 1,134 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Be Ech com nha minh tu truoc den gio chi dong bim ban dem thoi, ban ngay thi toan xi te. Nhung bay gio troi lanh, ma ba noi thi lai ban nhieu viec qua nen thinh thoang nhang di, khong xi chau te, the la te dam luon. Danh phai dong bim ca ngay cho be. Nhung minh ban khoang la dong bim nhu the thi be co bi ham khong? Ban nao co kinh nghiem gi giup minh voi : can boi loai kem gi cho be truoc khi mac bim, may tieng thi nen thay bim (be i ra bim dau vi be co thoi quen i luc sang ngu day)....
    P/S : Minh dung bim Hugiess cua My, con co loai nao tot hon khong?
    Cam on cac me truoc nhe

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 388 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Đúng rồi, mấy ngày hôm nay trời lạnh, ở nhà đã chịu khó xi Bin tè lắm mà cu cậu vẫn tè dầm, mấy hôm mưa lại không có nắng, quần áo không khô kịp, em đã mua thêm bao nhiêu quần rồi mà vẫn không kịp cho cu cậu tè Hơn nữa, trời lạnh mà cứ thay ra thay vào nhiều cũng chỉ sợ bé nhiễm lạnh thôi! Nhưng không biết đóng cả ngày thế có ảnh hưởng gì không? Nhưng đúng là nhiều lúc đi thăm ông bà, phải đóng bỉm cả ngày cho bé, thấy nó cũng cứ hấp hơi nóng, và nhớp nháp khó chịu (đấy là em cảm giác thế). Em hay dùng cho bé Bỉm Friend, bây giờ là bỉm Bobby.

Ngoài lề chút: chị Hạnh ơi, ngày mai chị có ở cơ quan không? Trong ngày mai em sẽ qua chỗ chị nhé ! Cu cậu đang khan hiếm quần áo để "tè dầm" quá mà em cứ bận mãi chưa qua lấy được hì hì..
    BinKem

• 177 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hạnh ơi, em mua kem chống hăm Bubchen (chữ u có 2 chấm ở trên), nhớ là loại chống hăm nhé, trước khi đóng bỉm thì bôi vào cho bé, kem đấy tốt lắm, chị cũng dùng kem đó cho ATửu. Trời lạnh thế này mà cứ cởi quần ra xi thì khổ thân bé lắm. Nhưng em dặn bà nội là căn giờ thì kiểm tra bỉm xem cháu có ị không thì thay ngay.
    Me ATuu (Ha noi)

• 415 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Về nguyên tắc thì cứ 3-4 tiếng thay tã giấy cho bé một lần, nếu bé ị thì thay ngay.
    Hiện nay có nhiều loại kem chống hăm chuyên dụng, nhưng có thể thử dùng vaseline, bôi như kem chống hăm vào mông, bẹn, trên- dưới chỗ đi tè của bé trước khi mặc tã. Đây là kinh nghiệm của các bà mẹ Nga, nơi khí hậu mùa đông lạnh và khắc nghiệt. Kết quả rất tốt, da bé vẫn mềm mại và không hăm. Không nên sử dụng phấn rôm ở những vùng này. Vì phấn rôm gặp nước tè sẽ vón cục đóng dính vào kẽ mông bẹn, càng hăm!
    Ngòai ra theo ý mình, nên "cơ động" một chút trong việc lựa chọn size tã cho bé, chọn lại vừa hoặc hơi rộng hơn một chút, sẽ thoáng hơn chọn loại vừa khít. Ví dụ bé nặng 11kg, bình thường theo Pampers chẳng hạn sẽ chọn size L, nhưng mình chọn XL (cho bé từ 12kg trở lên), và thắt miếng dán ở lưng tã vừa khít, như vậy vẫn đảm bảo bé không tè ra ngoài mà vẫn thỏai mái. Dĩ nhiên nếu vậy phải chọn loại tã giấy nào có vách chống ngăn tương đối cao thì đảm bảo hơn.
    À, mình vừa biết có loại kem chống hăm mới: Benpanthen, cũng của Đức, nghe nói tốt. Có mẹ nào dùng thử chưa?

• 1,134 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Cam on cac me da kip thoi giup do me Ech. Trua nay da di sam ngay 1 hop kem Bubchen nhu loi me ATuu va ve thuc hanh luon.
    Me Ti Bong oi, Ech bao gio cung mac bim rong rai vi Ech von gay qua ma, hu hu

• 226 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Các bạn ơi, mình cũng dùng Benpanthen rồi, đúng như mẹ Tí Bông nói đấy, kem rất tốt.

Kem này có nhiều công dụng như: chống và chữa hăm cho bé, đồng thời dùng được cho cả các bà mẹ đang cho con bú mà bị "nứt cổ gà", phồng rộp, hay đau rạn đầu ti do bé ti hay cắn.

Mình cũng đã từng khổ sở vì bị bé cắn rồi, nhưng khi bôi kem Benpanthen chỉ bôi 2 lần là khỏi ngay, như chưa từng bị nứt bao giờ, thích lắm các mẹ ạ . Hơn nữa kem này còn có ưu điểm là không độc, bé ti mẹ nuốt cũng không sao (đấy là mình đọc hướng dẫn SD thấy viết thế), nhưng mình cứ cảnh giác trước khi cho bé ti mình phải rửa đi.

Lúc bé bị hăm vì đóng bỉm lâu, mình bôi thử kem này cho bé cũng nhanh khỏi lắm. Mọi người cứ yên tâm dùng thử đi .
    LanBống (HN)

• 1,768 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Kem Bubchen hay Penaten đều tốt , các chị cứ yên tâm dùng cho bé. Nhưng nhớ để ý dùng đúng loại, ví dụ kem xức mặt và body thi dùng chung , nhưng kem chống hăm và kem bôi sau khi thay tã thì lại chỉ dùng cho mục đích này thôi.
    Còn kem Bepanthen như của chị Lanbong nói em nghĩ dùng cho hăm không tốt bằng (không mạnh bằng), cái đó dùng để xức mũi (khi chùi mũi bị trầy xước), đầu ti.....

• 1,939 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

tigon cũng đang dung Buchen thấy tốt lắm, nhưng cũng muốn thử Benpanthen, kem này bán ở đâu hả các mẹ? Nghe công dụng thích nhỉ, bôi được cả đầu ti khi em bé làm cho sứt mẻ

• 226 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mẹ Tigon thử ra các hàng thuốc lớn xem có không. Vì thuốc này mình không mua mà được tặng (hàng khuyến mại mà) nên mình cũng không biết là có bán ở đâu. Chỉ thấy người quen của mình nói là đây là một loại thuốc mới có mặt ở Việt Nam.
    Bạn chịu khó tìm mà dùng thử xem nhé!
    LanBống (HN)

• 308 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Dung roi cai loai kem nay nam truoc em cung nghe quang cao nhung neu chi nao ma mua duoc loai kem WELEDA la tot nhat vi no duoc kiem tra khong co nhieu hoa chat co hai cho da tre. Tren thi truong co rat nhieu hang, mac kem khong phai cu loai dat tien la dung tot. Hien tai thi em khong biet trang web nao ve kiem tra hang co chua hoa chat co hai bang tieng anh nhung neu chi nao biet tieng duc thi vao trang nay de xem nhe!
    http://www.oekotest.de/oeko/hft/hf-m.html