• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.3K Lượt đọc
  • 136 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Be Ech com nha minh tu truoc den gio chi dong bim ban dem thoi, ban ngay thi toan xi te. Nhung bay gio troi lanh, ma ba noi thi lai ban nhieu viec qua nen thinh thoang nhang di, khong xi chau te, the la te dam luon. Danh phai dong bim ca ngay cho be. Nhung minh ban khoang la dong bim nhu the thi be co bi ham khong? Ban nao co kinh nghiem gi giup minh voi : can boi loai kem gi cho be truoc khi mac bim, may tieng thi nen thay bim (be i ra bim dau vi be co thoi quen i luc sang ngu day)....
    P/S : Minh dung bim Hugiess cua My, con co loai nao tot hon khong?
    Cam on cac me truoc nhe
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 388 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Đúng rồi, mấy ngày hôm nay trời lạnh, ở nhà đã chịu khó xi Bin tè lắm mà cu cậu vẫn tè dầm, mấy hôm mưa lại không có nắng, quần áo không khô kịp, em đã mua thêm bao nhiêu quần rồi mà vẫn không kịp cho cu cậu tè Hơn nữa, trời lạnh mà cứ thay ra thay vào nhiều cũng chỉ sợ bé nhiễm lạnh thôi! Nhưng không biết đóng cả ngày thế có ảnh hưởng gì không? Nhưng đúng là nhiều lúc đi thăm ông bà, phải đóng bỉm cả ngày cho bé, thấy nó cũng cứ hấp hơi nóng, và nhớp nháp khó chịu (đấy là em cảm giác thế). Em hay dùng cho bé Bỉm Friend, bây giờ là bỉm Bobby.

Ngoài lề chút: chị Hạnh ơi, ngày mai chị có ở cơ quan không? Trong ngày mai em sẽ qua chỗ chị nhé ! Cu cậu đang khan hiếm quần áo để "tè dầm" quá mà em cứ bận mãi chưa qua lấy được hì hì..
    BinKem
    • 177 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hạnh ơi, em mua kem chống hăm Bubchen (chữ u có 2 chấm ở trên), nhớ là loại chống hăm nhé, trước khi đóng bỉm thì bôi vào cho bé, kem đấy tốt lắm, chị cũng dùng kem đó cho ATửu. Trời lạnh thế này mà cứ cởi quần ra xi thì khổ thân bé lắm. Nhưng em dặn bà nội là căn giờ thì kiểm tra bỉm xem cháu có ị không thì thay ngay.
    Me ATuu (Ha noi)
    • 415 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Về nguyên tắc thì cứ 3-4 tiếng thay tã giấy cho bé một lần, nếu bé ị thì thay ngay.
    Hiện nay có nhiều loại kem chống hăm chuyên dụng, nhưng có thể thử dùng vaseline, bôi như kem chống hăm vào mông, bẹn, trên- dưới chỗ đi tè của bé trước khi mặc tã. Đây là kinh nghiệm của các bà mẹ Nga, nơi khí hậu mùa đông lạnh và khắc nghiệt. Kết quả rất tốt, da bé vẫn mềm mại và không hăm. Không nên sử dụng phấn rôm ở những vùng này. Vì phấn rôm gặp nước tè sẽ vón cục đóng dính vào kẽ mông bẹn, càng hăm!
    Ngòai ra theo ý mình, nên "cơ động" một chút trong việc lựa chọn size tã cho bé, chọn lại vừa hoặc hơi rộng hơn một chút, sẽ thoáng hơn chọn loại vừa khít. Ví dụ bé nặng 11kg, bình thường theo Pampers chẳng hạn sẽ chọn size L, nhưng mình chọn XL (cho bé từ 12kg trở lên), và thắt miếng dán ở lưng tã vừa khít, như vậy vẫn đảm bảo bé không tè ra ngoài mà vẫn thỏai mái. Dĩ nhiên nếu vậy phải chọn loại tã giấy nào có vách chống ngăn tương đối cao thì đảm bảo hơn.
    À, mình vừa biết có loại kem chống hăm mới: Benpanthen, cũng của Đức, nghe nói tốt. Có mẹ nào dùng thử chưa?
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Cam on cac me da kip thoi giup do me Ech. Trua nay da di sam ngay 1 hop kem Bubchen nhu loi me ATuu va ve thuc hanh luon.
    Me Ti Bong oi, Ech bao gio cung mac bim rong rai vi Ech von gay qua ma, hu hu
    • 226 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Các bạn ơi, mình cũng dùng Benpanthen rồi, đúng như mẹ Tí Bông nói đấy, kem rất tốt.

Kem này có nhiều công dụng như: chống và chữa hăm cho bé, đồng thời dùng được cho cả các bà mẹ đang cho con bú mà bị "nứt cổ gà", phồng rộp, hay đau rạn đầu ti do bé ti hay cắn.

Mình cũng đã từng khổ sở vì bị bé cắn rồi, nhưng khi bôi kem Benpanthen chỉ bôi 2 lần là khỏi ngay, như chưa từng bị nứt bao giờ, thích lắm các mẹ ạ . Hơn nữa kem này còn có ưu điểm là không độc, bé ti mẹ nuốt cũng không sao (đấy là mình đọc hướng dẫn SD thấy viết thế), nhưng mình cứ cảnh giác trước khi cho bé ti mình phải rửa đi.

Lúc bé bị hăm vì đóng bỉm lâu, mình bôi thử kem này cho bé cũng nhanh khỏi lắm. Mọi người cứ yên tâm dùng thử đi .
    LanBống (HN)
    • 1,769 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

Kem Bubchen hay Penaten đều tốt , các chị cứ yên tâm dùng cho bé. Nhưng nhớ để ý dùng đúng loại, ví dụ kem xức mặt và body thi dùng chung , nhưng kem chống hăm và kem bôi sau khi thay tã thì lại chỉ dùng cho mục đích này thôi.
    Còn kem Bepanthen như của chị Lanbong nói em nghĩ dùng cho hăm không tốt bằng (không mạnh bằng), cái đó dùng để xức mũi (khi chùi mũi bị trầy xước), đầu ti.....
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

tigon cũng đang dung Buchen thấy tốt lắm, nhưng cũng muốn thử Benpanthen, kem này bán ở đâu hả các mẹ? Nghe công dụng thích nhỉ, bôi được cả đầu ti khi em bé làm cho sứt mẻ
    • 226 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mẹ Tigon thử ra các hàng thuốc lớn xem có không. Vì thuốc này mình không mua mà được tặng (hàng khuyến mại mà) nên mình cũng không biết là có bán ở đâu. Chỉ thấy người quen của mình nói là đây là một loại thuốc mới có mặt ở Việt Nam.
    Bạn chịu khó tìm mà dùng thử xem nhé!
    LanBống (HN)
    • 308 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Dung roi cai loai kem nay nam truoc em cung nghe quang cao nhung neu chi nao ma mua duoc loai kem WELEDA la tot nhat vi no duoc kiem tra khong co nhieu hoa chat co hai cho da tre. Tren thi truong co rat nhieu hang, mac kem khong phai cu loai dat tien la dung tot. Hien tai thi em khong biet trang web nao ve kiem tra hang co chua hoa chat co hai bang tieng anh nhung neu chi nao biet tieng duc thi vao trang nay de xem nhe!
    http://www.oekotest.de/oeko/hft/hf-m.html
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chu de hay qua, vi minh dang quan tam day. May hom nay troi lanh minh cung luon phai dong bim cho be nha minh, nhung nhieu khi cung lo lo vi nghe noi dong bim ca ngay cho be la khong tot, ngoai bi ham ra doi voi be trai ma dung nhieu qua co the anh huong den sau nay. Minh dang rat ban khoan khong hieu nhu vay co dung khong? Cac ba me cho y kien nhe.

Me Be Bin oi, truoc kia minh cung da tung dung bim Friend roi day, nhung minh thay khong tot bang Pamper dau, vi minh thay dong bim Friend em be nha minh hay bi ham lam, con dong bim Pamper thi rat kho rao. Me be Bin thi dung Pamper cho be xem.

Noi chung ngay nay, chung minh suong hon nhieu so voi bome, ong ba minh ngay xua nhi. Chan dem luc nao cung thom tho va nhan hon vi ko phai lo be te dam nua...

Me Tung Bi
    • 178 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đầu tiên em cũng rất lo vi nghe mọi người nói đóng bỉm cho be trai nhiêu có thể gây vô sinh? Nhưng hôm trước em có đọc trong mục hỏi đáp của trang vnexpress.net thì họ trả lời là chưa có một nghiên cứu khoa học nào cho là đóng bỉm cho bé trai có thể gây vô sinh, nên em cũng yên tâm hơn phần nào.
    Vẫn đề là chỉ lo đóng cả ngày bé khó chịu thôi.
    • cuncon_78
    Mình ngay từ khi còn ở Vn cũng đóng bỉm cả ngày cho be, Ngày và đêm 4 chiếc (nếu không i ra), cu nhà mình nay đã 3 tuổi thì tự biết gọi đi i và đái nên bỏ dần chỉ dùng ban đêm, theo quan sát của mình thì không thấy vấn đề gì, còn chuyện xa xôi về sinh đẻ cua bé mình không biết, mà đọc báo cũng chưa thấy có bằng chuấng nào đáng tin về tác hại (hại mà tây vẫn dùng ầm ầm có mà lạ) :1: có điêu theo kinh nghiệm bản thân nên chọ bỉm dạng vải, tức là bỉm giấy không phải bằng nilong và thay nhiều lần thì bé sẽ không bao giờ bị hăm, mình đóng cho bé cả mùa he chứ không phải chỉ đông vì cu nhà mình của đáng tội mẹ thích ăn diện cho con nên toàn dùng quần áo theo kiểu của các nướcs lạnh vì thế không đóng bỉm cũng không mặc đẹp đươc, voi lại mình thật sự là lười xi bé.

Thoi khoá biểu thay bỉm của mình khi o Vn như sau, post để các mẹ nếu thấy được thì áp dụng, mình thấy bé nhà mình rất thoải mái, và chưa lần nào bị ham hay ngứa cả:

-Sáng ngủ dậy để nguyên bỉm cũ cho ăn sáng xong rửa mặt và phần dưới bằng nước ấm (vòi hoa sen hay dùng ấm nước pha) thường thì rửa không nhung hôm nào thấy bé ị hay bẩn hon thì dung sữa tắm cho bé.
    -11 giờ ăn trưa xong thay bỉm cũng rửa bảng nước rồi lau (hồi dưới 1 tuổi thì tắm gio này) nếu tắm dùng phấn rôm xoa kỹ hai bên bẹn không để phấn vón cục và trắng trên da bé vì dễ hút ẩm làm hăm.
    -17 gio ăn chiều xong thay bỉm có thể rửa hoặc lau khăn ướt.
    _Trước khi đ ngu thay 1 cái cho cả đêm, thuơng tối mình dùng laoi tốt hơn, bé nhà mình 22 giờ moi đi ngủ nên trước khi ngủ mới thay, cung lau bằng khăn giấy ướt hoặc rửa qua.

Hồi nọ mình hay dung Frend thì phải, không nhớ rõ lắm, nhiều khi cũng khan hàng phải đổi loại, con kêu ầm ầm.

Bé nhà minh thuongf i rất đung gio nên ít khi ị ra bỉm, sau khi ăn sáng mình hay cho bé ị rổi rửa luôn nen thuongf chỉ 1 lần trong ngày, hồi dươis 6 tháng thì đên 8 cái bỉm 1 ngày 5viem màng túi nặng) đã thế chỉ đóng bỉm mềm, cú loại hoi cúng là khóc re lên
    • 282 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng dùng 4 chiếc một ngày như nhà bạn cuncon78. Mỗi lần thay mình đều rửa nước ấm pha 1 ít muối tinh, sau đó lau khô rồi đóng bỉm cho bé. Còn ị thì cứ xi cho bé thôi, trộm vía bé nhà mình mỗi lần buồn ị thì mặt hơi đần ra và tự kêu xi xi thế là mẹ biết nên chưa ị đùn bao giờ. mình cũng không cần phải bôi kem và phấn rôm, chỉ khi nào thấy da bé có vẻ hơi đỏ thì bôi benpanthen thật mỏng. Thuốc này các bạn cứ ra các hiệu thuốc lớn là có, trời lạnh thì không thể cứ vạch ra xi được các mẹ nhỉ..
    "Cả nhà thương nhau "
    • 51 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em có thể khẳng định là dùng kem hăm Bepanthen rất tốt, cu Bim nhà em đóng bỉm từ hồi mới đẻ, bé thì dùng Bobby newborn, lớn lên thì em mua đủ loại cho bé dùng, trộm vía chưa biết hăm là gì cả. Chị gái em làm ở BV Phụ sản mà, hôm ra viện chị ấy cho một hộp, em thấy tốt cứ dùng mãi. Nói là dùng mãi nhưng cu Bim nhà em bây giờ gần 6 tháng mà vẫn chưa hết hộp thứ hai. Mỗi ngày chỉ cần bôi một lần lúc rửa và thay bỉm cho bé lần cuối trước khi đi ngủ vì thường đây là quãng thời gian bé phải đóng bỉm lâu nhất. Còn các lần thay bỉm trong ngày em chỉ lau bằng khăn ướt hoặc rửa cho bé thôi. Không nên dùng phấn rôm cho bé đâu các mẹ ạ, bôi trên người cũng không nên vì phấn rôm không thể thấm vào da, nó sẽ bít các lỗ chân lông làm da bé không hô hấp được. Nếu như em bé nào bụ bẫm và nhiều ngấn trên người thì có thể bôi kem hăm một lớp mỏng, kem hăm sẽ thấm vào da bé tốt hơn. Em được mọi người cho nhiều phấn rôm lắm, bây giờ chẳng biết tẩu tán đi đâu. Các mẹ ở HN có thể mua tại Hà Diện, giá 34.000VND/hộp (rẻ hơn các chỗ khác 1.000 VND :4:
    Cả nhà "iu" nhau !
    Ảnh của Bim nè các mẹ ui
    • 139 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lan Anh Icard
    Các mẹ ơi, em có thể khẳng định là dùng kem hăm Bepanthen rất tốt, cu Bim nhà em đóng bỉm từ hồi mới đẻ, bé thì dùng Bobby newborn, lớn lên thì em mua đủ loại cho bé dùng, trộm vía chưa biết hăm là gì cả. Chị gái em làm ở BV Phụ sản mà, hôm ra viện chị ấy cho một hộp, em thấy tốt cứ dùng mãi. Nói là dùng mãi nhưng cu Bim nhà em bây giờ gần 6 tháng mà vẫn chưa hết hộp thứ hai. Mỗi ngày chỉ cần bôi một lần lúc rửa và thay bỉm cho bé lần cuối trước khi đi ngủ vì thường đây là quãng thời gian bé phải đóng bỉm lâu nhất. Còn các lần thay bỉm trong ngày em chỉ lau bằng khăn ướt hoặc rửa cho bé thôi. Không nên dùng phấn rôm cho bé đâu các mẹ ạ, bôi trên người cũng không nên vì phấn rôm không thể thấm vào da, nó sẽ bít các lỗ chân lông làm da bé không hô hấp được. Nếu như em bé nào bụ bẫm và nhiều ngấn trên người thì có thể bôi kem hăm một lớp mỏng, kem hăm sẽ thấm vào da bé tốt hơn. Em được mọi người cho nhiều phấn rôm lắm, bây giờ chẳng biết tẩu tán đi đâu. Các mẹ ở HN có thể mua tại Hà Diện, giá 34.000VND/hộp (rẻ hơn các chỗ khác 1.000 VND :4:
    To mẹ Lananh,
    Em bé nhà em không bôi kem gì hết mẹ Lan anh a, em cũng có mua kem chống hăm nhưng không có tác dụng, chỉ dùng loại duy nhất mà rất hiệu quả đó là: mỗi lần rửa cho bé em rửa lại bằng nước chè xanh (chè lá) hãm đặc. Hiệu quả cực kỳ luôn chị ạ. Chị thử nhé. Từ khi em bé mới sinh em đã đóng bỉm rồi (cả ngày luôn) nhưng không bị hăm tí nào cả.
    • 51 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthuydung
    To mẹ Lananh,
    Em bé nhà em không bôi kem gì hết mẹ Lan anh a, em cũng có mua kem chống hăm nhưng không có tác dụng, chỉ dùng loại duy nhất mà rất hiệu quả đó là: mỗi lần rửa cho bé em rửa lại bằng nước chè xanh (chè lá) hãm đặc. Hiệu quả cực kỳ luôn chị ạ. Chị thử nhé. Từ khi em bé mới sinh em đã đóng bỉm rồi (cả ngày luôn) nhưng không bị hăm tí nào cả.
    Ôi Dung ơi, em bé nhà bạn hơn em bé nhà mình đúng 6 ngày. Nói thật là mình lười rửa cho bé lắm, suốt ngày dùng khăn ướt thôi, dùng cả mấy tháng trời nóng, còn trời lạnh thì mới chịu khó rửa cho con thôi. Lười thế thì lấy đâu ra mà mua chè xanh, rửa chè xanh (mà chè xanh là phải rửa cẩn thận lắm đấy vì rất bẩn, lại còn sợ thuốc trừ sâu nữa). Thế nên quyết định dùng kem hăm cho con, vừa nhanh vừa gọn :4:
    Cả nhà "iu" nhau !
    Ảnh của Bim nè các mẹ ui
    • 564 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mẹ Phone cũng dùng nước chè tắm cho Phone đến 3 tháng đấy, cứ đỏng bỉm là Phone bị hăm liền hà, dùng thuốc không ăn thua. Thế là bà Nội bảo trị bằng nước chè xanh , mình thử thấy hết liền!
    • 139 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

To me Lan Anh,
    Chị cứ bảo oshin làm cho, không sợ thuốc sâu đâu. Trộm vía, bé nhà chị trong yêu quá. bao nhiêu kg ha chi, bé nhà em chỉ có 7.2kg thôi. Chán quá!
    • 2,560 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

@ mẹ Lanh anh,

Dung nói đúng đấy. Năm ngoái mình cũng đóng bỉm cho bé cả ngày và rửa bằng nước chè xanh đấy hiệu nghiệm lắm.
    Mà có cầu kì lắm đâu coi như là đun ấm nước í mà rồi cho vào chai lavie cho bé dùng cả ngày.
    Nhà mình là khách hàng quen thuộc của pamper đấy, đắt nhưng mà bé dùng thích mà không bị hăm cũng như ko hằn hai bên đùi.
    Nhớ khi đóng bỉm xong thì mẹ luồn được ngón tay trỏ vòng quanh đùi bé được là bé thấy thoải mái ngay.
    May mà bé nhà mình lúc nào muốn ị thì lại khóc ầm lên đòi cởi bỉm nên cũng đỡ tốn.
    Tớ về quê nơi không có internet roài!
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7