• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.88K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 920 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

các mẹ ơi đo nhiệt độ thân nhiệt cho em bé chuẩn là ntn? Đo ở mông , nách , miệng chuẩn là bao nhiêu ? Mình đo ở nách bé hnay là 36.8 độ , thấy bé hơi nóng nóng , lo quá
    à miếng dán hạ sốt thì khoảng bao nhiêu độ được dùng hả các mẹ ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 315 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poohiu Xem bài viết
    các mẹ ơi đo nhiệt độ thân nhiệt cho em bé chuẩn là ntn? Đo ở mông , nách , miệng chuẩn là bao nhiêu ? Mình đo ở nách bé hnay là 36.8 độ , thấy bé hơi nóng nóng , lo quá
    Tớ thấy đo ở tai là chuẩn nhất đấy trong bv bs toàn đo vào tai bé thôi, thân nhiêt của bé còn phụ thuốc vào thơi tiết nữa bạn á, thường thì nhiệt độ trên cơ thể bé cao hơn so với người lớn là o.5 bạn à, nếu bạn đo nhiệt độ ớ nách bằng cach kep vào nách thì bạn nên + o.5 nữa đấy, nêu bé sốt nhẹ bạn ko nên cho bé uống thuốc hạ sốt hãy giảm sôt cho bé bằng cách tự nhiên như cở bớt quần áo bé ra lấy khăn đắp lên trán, nách , bẹn cho be, khi nào bé sốt lên 38 dộ hãy sử dụng thuốc hạ sốt như panadol hay nurofen, còn be mơi 36.8 độ là bình thuơng ko co 1 fải lo hêt
    Đừng nên nghĩ rằng miếng dán hạ sốt không phải là thuốc nên tuyệt đối an toàn, có thể tránh được các tác dụng phụ do dùng thuốc gây ra. Lưu ý là, một số trẻ có thể bị dị ứng bởi các thành phần trong miếng dán; menthol (bạc hà) có tính kích ứng mạnh, đôi khi có thể làm ảnh hưởng đến chức năng hô hấp ở trẻ sơ sinh.
    Trong trường hợp trẻ đang sốt từ 3805 trở lên nên được hạ sốt bằng thuốc. Thuốc hạ sốt thường được sử dụng là paracetamol với liều 10-15mg/kg cân nặng/lần, uống mỗi 6 giờ cho đến khi hết sốt.

Không nên sử dụng aspirin để hạ sốt ở trẻ em. Miếng dán hạ sốt không có chứa paracetamol và chỉ dùng dán ngoài da nên khả năng hạ sốt là rất hạn chế. Ngoài ra, cho đến nay, chưa có một công trình nghiên cứu khoa học có giá trị nào chứng minh được miếng dán hạ sốt có thể thay được thuốc trong điều trị sốt ở trẻ em.
    • 607 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poohiu Xem bài viết
    Mình thấy do hậu môn là chính xác nhất,xong đến tai.Mình hay đo tai cho bé,nhưng cũng tùy vào cách đo của mỗi người.
    Dán hạ nhiệt thực ra cũng không hạ nhiều đau mẹ nó ới,nếu hạ nhiệt mẹ đắp khăn ấm cho bé còn nhanh hơn (theo wan sát của mình ) U_U
    • 102 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hậu môn be cũng chính xác đấy , nhưng minh chỉ lo be ngọ ngoậy vỡ thi ...