• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.44K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

• 722 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, độ tuổi này thì bé có thể chơi những gì hả các mẹ? Bé Tôm nhà mình chỉ co 1 món đồ chơi đáy là cái giá chữ A. Cậu chơi mải mê, lấy tay sờ, rồi khua khoắng loạn lên nếu bé nằm, còn nếu mình bế ngồi thì cậu lấy chân đá vào mấy cái xúc xắc. Hôm vừa rồi có qua WTT mua dc quyển sách vải, cu cậu có vẻ cũng khoai lắm, cứ lấy tay túm vào. Mình muốn mua thêm đò chơi để kích thích sự phát triển của bé mà không biết nên mua thêm gi? các mẹ có thể tư vấn giùm mình dc không?
    Cám ơn các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,154 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Bé ở tuổi này chủ yếu là đồ chơi phát triển khả năng cầm nắm và cảm nhận âm thanh, nên cho bé chơi xúc xắc và chút chít mềm, nhớ chọn loại nhựa tốt để nếu bé có ngậm cũng không sao.
    • 13,207 Bài viết

• 9,489 Được cảm ơn

• 722 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lienrom
    Cám ơn các mẹ nha. Em cung da lượn ra HMa, LVCan, mua dc vai con thu bông nho, gần 20 cái chút chít bằng cao su, du các loai hinh va mầu sác (nhưng chi để minh cam thoi, vi cai nay bang cao su , lai cua TQ nen em không tin tương lam), các khối xếp hinh bang mút an toan mua dc o WTT. Bé nhà em có vẻ thích lam. Cam on các me lan nua nha.
    • 826 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Ở ngoài HN có đồ chơi hiệu fisher-price ko mẹ EmTom?Trong SG có một cửa hàng chuyên bán đồ chơi này, mình mua đồ chơi cho bé ở cửa hàng này tuy có hơi mắc một tí nhưng chất lượng và mẫu mã rất phù hỡp với bé.
    • Mẹ Chã
    Mẹ Hoàng Nguyên ơi, trước mèo nhà mình tầm 6th cũng chỉ có cái giá chữ A và mấy con xúc xắc thôi. Lúc đó chưa biết (à chưa có nhỉ) WTT để vào hỏi các mẹ thế này, nên ngoài ra thì mèo có thêm món giải trí nữa là nghe nhạc cổ điển. Chẳng biết có tác dụng gì ko nhưng bật những bài mà khi mẹ có bầu thường nghe là cu cậu tay chân đập loạn xạ lên, bố cháu bảo "à nhận ra người quen."
    • 222 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me beBo
    Ở ngoài HN có đồ chơi hiệu fisher-price ko mẹ EmTom?Trong SG có một cửa hàng chuyên bán đồ chơi này, mình mua đồ chơi cho bé ở cửa hàng này tuy có hơi mắc một tí nhưng chất lượng và mẫu mã rất phù hỡp với bé.
    Mẹ bé bo ơi, cửa hàng chuyên bán FISHER-PRICE TPHCM địa chỉ ở đâu thế, chị cho mình địa chỉ với. Mình ra nghiên cứu trước cho baby mình sau nay ra đời. Thanks.
    • 387 Bài viết

• 1,347 Được cảm ơn

Mình thấy 1 cửa hàng chuyên bán sản phẩm FISHER-PRICE mới mở trên đường Hai Bà Trưng, đoạn gần ngã tư với Điện Biên Phủ, đối diện Công viên Lê Văn Tám. Tuyết Hoa đến thử xem

Linh
    Mẹ bé Hào
    • 826 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebe'Ha`o
    Mình thấy 1 cửa hàng chuyên bán sản phẩm FISHER-PRICE mới mở trên đường Hai Bà Trưng, đoạn gần ngã tư với Điện Biên Phủ, đối diện Công viên Lê Văn Tám. Tuyết Hoa đến thử xem

Linh
    Mẹ bé Hào
    Ở đường Hai bà trưng gần tiệm uốn tóc Thìn đó Tuyết Hoa ơi , hoặc là bạn ra thử Toy City cũng ở đường HBT nhưng ngay khu Sài Gòn Square đó .Ở đó có rất nhiều đồ chơi cho bé và cũng có bán đồ chơi hiệu fisher-price nữa đó.
    • 1,551 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me beBo
    Ở HN có cửa hàng Kid collections ở 48 Bà Triệu có bán đồ chơi hiệu Fisher-price, Lamaze và 1 số hãng khác nữa. Em đã mua cho Bi mấy thứ ở đó rồi, cũng đựơc lắm. Các mẹ qua đó thử xem.
    Bi zonzon
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 311 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi EmTom
    Các mẹ ơi, độ tuổi này thì bé có thể chơi những gì hả các mẹ? Bé Tôm nhà mình chỉ co 1 món đồ chơi đáy là cái giá chữ A. Cậu chơi mải mê, lấy tay sờ, rồi khua khoắng loạn lên nếu bé nằm, còn nếu mình bế ngồi thì cậu lấy chân đá vào mấy cái xúc xắc. Hôm vừa rồi có qua WTT mua dc quyển sách vải, cu cậu có vẻ cũng khoai lắm, cứ lấy tay túm vào. Mình muốn mua thêm đò chơi để kích thích sự phát triển của bé mà không biết nên mua thêm gi? các mẹ có thể tư vấn giùm mình dc không?
    Cám ơn các mẹ
    Cửa hàng WTT ở đâu thế? Em cũng muốn mua sách vải cho Tíu nhà em đây.
    • 722 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tiu
    Cửa hàng WTT ở đâu thế? Em cũng muốn mua sách vải cho Tíu nhà em đây.
    O so 5 Hang Manh ban a. Ngoai ra thi co them 1 cua hang do choi nua o 169 Kham Thiên, cung co sách vai day, nhung minh không hoi gia vi minh da mua roi ma
    A ma hom trước minh ra WTT thi mua dc con sau 7 mau va qua bong vai, be thích lắm, tối ngày cứ ôm con sâu đấy mà.. mút mát thôi.
    Ngoài ra khi đi ngủ thì chăn cái con sâu ấy lên bụng cho bé đỡ giật mình.
    • 311 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi EmTom
    O so 5 Hang Manh ban a. Ngoai ra thi co them 1 cua hang do choi nua o 169 Kham Thiên, cung co sách vai day, nhung minh không hoi gia vi minh da mua roi ma
    A ma hom trước minh ra WTT thi mua dc con sau 7 mau va qua bong vai, be thích lắm, tối ngày cứ ôm con sâu đấy mà.. mút mát thôi.
    Ngoài ra khi đi ngủ thì chăn cái con sâu ấy lên bụng cho bé đỡ giật mình.
    Sao hôm nay em hỏi cửa hàng WTT thì lại không có sách vải nhỉ? Các mẹ có biết ở đâu bán sách vải nữa không? Mà Tíu nhà em mới được 5 tháng tuổi có chơi được không?
    • 80 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Me Tiu thu ra 169B Kham Thiên xem, o do co ban sách vai day.
    • 311 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyễn vân hà
    Me Tiu thu ra 169B Kham Thiên xem, o do co ban sách vai day.
    Cảm ơn Vân Hà nhé, để mình thử qua đó xem sao.
    • 796 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình thích sách vải và gối ôm ngủ cho bé. Các mẹ cho mình biết giá với! Và mua ở đâu ạ?