NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

đi tướt là như thế nào các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 8.21K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

• 3,592 Bài viết

• 950 Được cảm ơn

con nhà em 6 tháng rồi, 1 tuần này đi phân lẫn nước, hơi lỏng hơn bình thường, mùi ko thối lắm. cứ ăn xong bữa nào là ị ngay.em lo quá, liệu có bị ỉa chảy ko?
    bé đã uống Rotarix rồi, vẫn ăn ngủ đều đặn, chả quấy khóc gì.
    hiện tượng trên là ntn các mẹ ơi??? có phải đi tướt ko ah?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,164 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

Xem phân bé nếu có màu vàng tuoi va co nhuwng hat nho mau trang thi goi la hoa ca hoa cai hay con goi la di tuot day . Chac be chuan bi moc rang rùi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,592 Bài viết

• 950 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecun_08 Xem bài viết
    Xem phân bé nếu có màu vàng tuoi va co nhuwng hat nho mau trang thi goi la hoa ca hoa cai hay con goi la di tuot day . Chac be chuan bi moc rang rùi
    có lần đầu thì có hạt trắng nhg cả tuần rồi ko thấy hạt nữa mẹ nó ah.cũng nghi là sắp mọc răng nhg bs Dinh chuẩn đoán qua điện thoại lại bảo có khi nhiễm khuẩn đường ruột :Sad:...em lo quá!
    • 1,164 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

Thế thì mẹ xem lại chế độ ăn của con xem sao đừng cho an đồ tanh nua me cho con bu thi cung an uong can than vao
    • 327 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Bé nhà mình hơn 3 tháng rồi, bú mẹ hoàn toàn, ngày ị 2, 3 lần, vẫn hoa cà hoa cải. Như vậy có vấn đề gì không ạh? Mình thấy bé vẫn ăn ngủ bình thường (chỉ mỗi tội hơi gắt ngủ tí thôi).
    • 4,177 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Hic, khả năng đi tướt là cao, cơ mà nếu kéo dài hơn tuần thì fải xem lại vì khả năng nhiễm khuẩn đừong ruột thật. Bác cho bé gặp bs đi, có thể chỉ cần dùng men tiêu hóa là okie lại liền ấy mà!

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_kunkin Xem bài viết
    con nhà em 6 tháng rồi, 1 tuần này đi phân lẫn nước, hơi lỏng hơn bình thường, mùi ko thối lắm. cứ ăn xong bữa nào là ị ngay.em lo quá, liệu có bị ỉa chảy ko?
    bé đã uống Rotarix rồi, vẫn ăn ngủ đều đặn, chả quấy khóc gì.
    hiện tượng trên là ntn các mẹ ơi??? có phải đi tướt ko ah?
    • 3,043 Bài viết

• 1,962 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_kunkin Xem bài viết
    có lần đầu thì có hạt trắng nhg cả tuần rồi ko thấy hạt nữa mẹ nó ah.cũng nghi là sắp mọc răng nhg bs Dinh chuẩn đoán qua điện thoại lại bảo có khi nhiễm khuẩn đường ruột :Sad:...em lo quá!
    Mẹ Kun ơi, ko cần đưa con đi bsi đâu. Mẹ nó xi con ị rồi cho phân vào lọ nhỏ đậy kín mang đi xét nghiệm là biết ngay con có bị nhiễm khuẩn hay rối loạn tiêu hóa không.
    Còn mọc răng thì lợi con phải sưng lên cơ với lại rãi rớt khủng khiếp lắm. Vì đi tướt do mọc răng là do con ực nhiều nước bọt của mình quá.

Con mà đang ăn dặm thì mẹ nó xem lại thức ăn cho con ăn xem có gì lạ không.

Hi hi, chúc bé hết tướt để mẹ Kun lại mỏ khoét nhé :Laughing::Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 288 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Giống ku nhà mình, 5 ngày nay ngày cũng ị 2,3 lần như thế. Trộm vía ăn, ngủ bình thường. 3 hôm nay mình cho uống Lactomin Plus rồi. Dớt dãi chảy nhiều lắm, hy vọng là tướt mọc răng. Trộm vía con, đúng là cái gì mà là lạ đều làm cho mẹ lo lắng đến thót tim.
    • 3,592 Bài viết

• 950 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ, em nhờ bác sỹ Dinh đến khám rồi. cháu uống Bio vào là lại ngon lành, bây giờ lại hơi táo táo chả thấy răng riểng gì cả, dãi dớt chảy tùm lum luôn.
    • 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mebena ơi, bé nhà mình mới được 2tháng thôi, nhưng hơn tuần nay cũng toàn đi kiểu hoa cà, hoa cải nhưng dạo này trong phân có lợn cợn như sữa màu trắng giống con của mẹ Kukin đó. Bé nhà mình bú mẹ hoàn toàn, mình đã an cá, trái cây tùm lum rồi, ít kiêng cữ lắm. Nếu giờ ăn kiêng thì phải ăn thế nào? Các mẹ giúp mình với, tháng này con lên cân hơi chậm, thương con lắm thôi các mẹ ơi nhưng sinh con lần đầu mình ko có kinh nghiệm gì hết. Hỏi vài người thì họ bảo vậy là bình thường, giờ nghe các mẹ nói mình thấy sợ quá!Có gì các mẹ PM cho em được càng tốt, em cảm ơn nhìu
    • 3,043 Bài viết

• 1,962 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tun_baby2901 Xem bài viết
    mebena ơi, bé nhà mình mới được 2tháng thôi, nhưng hơn tuần nay cũng toàn đi kiểu hoa cà, hoa cải nhưng dạo này trong phân có lợn cợn như sữa màu trắng giống con của mẹ Kukin đó. Bé nhà mình bú mẹ hoàn toàn, mình đã an cá, trái cây tùm lum rồi, ít kiêng cữ lắm. Nếu giờ ăn kiêng thì phải ăn thế nào? Các mẹ giúp mình với, tháng này con lên cân hơi chậm, thương con lắm thôi các mẹ ơi nhưng sinh con lần đầu mình ko có kinh nghiệm gì hết. Hỏi vài người thì họ bảo vậy là bình thường, giờ nghe các mẹ nói mình thấy sợ quá!Có gì các mẹ PM cho em được càng tốt, em cảm ơn nhìu
    Bé nhà mình đến tháng thứ 5 vẫn còn hoa cà hoa cải ý. Tăng cân chậm là tăng bao nhiêu hả mẹ nó? Dưới 3 tháng tuổi thì mỗi tháng cứ chia trung bình ra độ >0,7kg là mẹ cười được rồi
    • 2,878 Bài viết

• 1,040 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi cho em hỏi với! Bé sẽ đi ngoài hoa cà hoa cải đến mấy tháng mới hết ạ? Bé nhà em tầm 2tháng 2 tuần thì bắt đầu hơi táo, có khi cả ngày k đi mẹ phải dùng mật ong để thụt mất gần 2 tuần liền như thế, đến giờ tầm 3 tháng thì 2 hôm nay tự nhiên cứ ăn bữa nào là lại đi luôn bữa ấy, phân màu vàng tuơi, hơi có lợn cợn trắng (kiểu hoa cà hoa cải ý ạ) thế là sao nhỉ, có phải đi tướt k hay là tuổi này nó thế hả các mẹ?