• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.06K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 93 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mìn chuẩn bị đi Thái Lan không biết nên mua gì cho con mình?Con trai mình được 5 tháng. Xin các mẹ góp ý kiến cho mình với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,884 Bài viết

• 1,337 Được cảm ơn

Mua sữa bạn ạ. Sữa bên Thái rẻ hơn ở Vn rất nhiều, có điều bạn phải lựa chọn, vì có một số loại đang ở diện "tình nghi" (hình như đã có mẹ nào nói về điều đó trên DD này).
    Ngoài ra, áo cotton cho bé cũng được. Năm 2005 mình đi thì khoảng 16K/ chiếc áo phông. Mình mua nhiều cỡ nên đến giờ bé vẫn mặc được.
    Chắc là còn nhiều thứ thú vị nhưng mình chưa biết. Các mẹ khác sẽ giúp bạn thêm vậy. :1:
    • 389 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranlinh
    Mìn chuẩn bị đi Thái Lan không biết nên mua gì cho con mình?Con trai mình được 5 tháng. Xin các mẹ góp ý kiến cho mình với
    oái oái, sướng thế, mình đang muốn đi mà AX k thích đây. Ở Thái thì mua đồ em bé nhiều thứ lắm. Bạn mua quần áo nè, giày dép nè, balo túi xách này. Sữa tắm dầu gội nè...Nói chung là cứ nhìn thấy cái gì đẹp thì mua, đảm bảo rẻ hơn ở VN mà chất lượng thì hơn đứt. Đặc biệt lưu ý bạn mua đồ cho con của Disney nhé, mình đang lùng xục ở Hanoi các shop bán đồ Disney nè, huhu
    Bạn có ở Hà nội k?
    Bố Mẹ Yêu CUNNA
    • 93 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã góp ý dùm mình.
    Mua sữa bên Thái Lan thì mua laoi nào tốt vậy bạn? Con mình đang bú sữa Lactogen nếu đổi sữa khác có được không?
    Còn đồ của Disney là laoi gì?
    Nếu bạn muốn mua thì mình mua dùm cho.Mình ở TP.HCM
    • 365 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mua sữa bên Thái Lan thì mua laoi nào tốt vậy bạn? Con mình đang bú sữa Lactogen nếu đổi sữa khác có được không?
    Bạn nên mua sữa cho bé. Con bạn đang dùng lactogen có thể đổi sang Nan được đấy vì cùng của nestle. Sữa Nan thì nhiều chất hơn và cũng mát con mình cũng ăn từ lactogen đổi sang Nan.
    • 389 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cám ơn bác đã có nhã ý mua hộ em nhưng Bác ở tận SG, em ở tận HN, mua rồi gửi ra gửi vào thế nào. Thôi đành ngậm ngùi đợi Bác về kể chuyện shopping vậy.
    Bác cứ chuẩn bị nhiều xiền vào nhé, bên đó, nhiều thứ hay lém. Em đi 2 lần rồi mà vẫn muốn đi tiếp để khuân đồ đấy.
    À, đồ Disney là các vật dụng cho em bé của bọn Disney sản xuất ý mà bác. Made in Thailand.
    Chúc bác có 1 chuyến đi thú vị nhé!
    Bố Mẹ Yêu CUNNA
    • 900 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Lần trước đi Thái mình cũng mua sữa, nhưng là Enfa A+, rẻ hơn ở VN rất nhiều.
    Bạn có thể mua các loại sữa ở BigC.
    • 93 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pipipi
    Bạn nên mua sữa cho bé. Con bạn đang dùng lactogen có thể đổi sang Nan được đấy vì cùng của nestle. Sữa Nan thì nhiều chất hơn và cũng mát con mình cũng ăn từ lactogen đổi sang Nan.
    Con bạn được mấy tháng thì bạn đổi sữa vậy?. Sữa Nan có khó uống không bạn? Con trai mình biếng bú lắm đổi sữa có sao không?
    • 365 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Con bạn được mấy tháng thì bạn đổi sữa vậy?. Sữa Nan có khó uống không bạn? Con trai mình biếng bú lắm đổi sữa có sao không?
    Con mình bây giờ mới được gần 4 tháng, mình đổi sữa cho bé được gần 1 tháng rồi , trộm vía 2 tuần đầu lên 7 lạng nhé. Sữa thi dễ uống lắm, mình uống còn thấy ngon híc híc..Tot nhất bạn cho bé dùng thử xem tn (bạn mà ở ngoài Bắc thì mình sẽ cho một ít dùng thử ). nếu con bạn ko ăn mình lấy lại cho, mình cũng đang cần mà.
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cunna
    Cám ơn bác đã có nhã ý mua hộ em nhưng Bác ở tận SG, em ở tận HN, mua rồi gửi ra gửi vào thế nào. Thôi đành ngậm ngùi đợi Bác về kể chuyện shopping vậy.
    Bác cứ chuẩn bị nhiều xiền vào nhé, bên đó, nhiều thứ hay lém. Em đi 2 lần rồi mà vẫn muốn đi tiếp để khuân đồ đấy.
    À, đồ Disney là các vật dụng cho em bé của bọn Disney sản xuất ý mà bác. Made in Thailand.
    Chúc bác có 1 chuyến đi thú vị nhé!
    Mẹ nó cho em hỏi cụ thể cái nhé. Thế mua ở chỗ nào ạ? Ô Xã đang ở Bangkok muốn mua đồ cho con lắm nhung khong biết mua ở đâu, đi ngó loanh quanh mà chẳng thấy đồ con nít....
    • 214 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTi Khoai Tay
    Ô Xã đang ở Bangkok muốn mua đồ cho con lắm nhung khong biết mua ở đâu, đi ngó loanh quanh mà chẳng thấy đồ con nít....
    Vào Big C cho dễ mua mẹ Tí khoai tây à, giá rẻ thôi. Còn hàng tốt hơn thì vào Robinson, trong đó có bán hàng của Disney và các hàng hiệu khác nữa, hàng đẹp hơn, và tất nhiên giá cao hơn 1 chút (nhưng cũng chỉ khoảng 1 đến 2 trăm ngàn VND một bộ đẹp thôi, nếu đúng dịp sale thì rẻ hơn nhiều)
    • 636 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Peony
    Vào Big C cho dễ mua mẹ Tí khoai tây à, giá rẻ thôi. Còn hàng tốt hơn thì vào Robinson, trong đó có bán hàng của Disney và các hàng hiệu khác nữa, hàng đẹp hơn, và tất nhiên giá cao hơn 1 chút (nhưng cũng chỉ khoảng 1 đến 2 trăm ngàn VND một bộ đẹp thôi, nếu đúng dịp sale thì rẻ hơn nhiều)
    Em mua đồ trẻ con trong Robinson đẹp lắm , khoảng hơn 100k/1bộ hàng hiệu
    Cầu mong những năm về sau mình mãi gần nhau như phút ban đầu. Cho nhau tình nồng ấm chẳng còn cách xa. Em sẽ yêu anh yêu mãi thôi. Nhớ đến anh như đêm nhớ ngày
    • 93 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngaminh
    Em mua đồ trẻ con trong Robinson đẹp lắm , khoảng hơn 100k/1bộ hàng hiệu
    Robinson là siêu thị hả chị? Hổng biết trong tour du lịch người ta có cho mình đi tới đó không nữa?
    • 2,884 Bài viết

• 1,337 Được cảm ơn

Tùy tour bạn ạ. Mình thấy siêu thị Lotus cũng được đấy, ít đồ hơn Big C nhưng hình như có lựa chọn hơn.
    Với lại đi Thái nhớ xem xxx show rùi về kể lại cho chị em với nhé :4: Lần trước mình đi nhưng...sợ không dám vào
    • 536 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cái Robinson ở phía sân bay thì nhiều đồ lắm, cạnh đó là cái siêu thị đồ dùng gia đình, nhiều thứ hay lắm. Mẹ tranlinh nếu đi ở đó thì tìm mua mấy cái hình con thú dán lên gạch men trong nhà tắm, rất đẹp và bền nữa, nhà em dán lên mà mọi người cứ tưởng là gạch có sẵn :1: , tính ra mua cách đây 2 năm là gần 200K được khoảng 10 con.
    Trên Seyu thì đi mỏi cả chân hoa cả mắt vì nhiều quá.
    • 222 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình đang ở TL đây, hôm qua nghe theo advice của các mẹ mình có vào Big C, Robinson, Future Park, Central để tham khảo đồ cho các bé. Ở đâu cũng có đồ dùng cho baby của Disney, rất đẹp và không đắt chút nào. Mỗi tội Tôm nhà mình không dùng đồ đó nữa, ngoài đồ chơi. Sữa thì mình chỉ thấy có enfa, dumex và nestle gấu là brand name giống Vn mình hay dùng thôi, còn nhiều loại của TL sản xuất nữa. Mình cũng muốn mua sữa enfagrow cho Tôm nhưng không tìm thấy loại A+. Ở đây có enfa thường đóng trong hộp giấy 1,4kg giá khoảng 200K, chắc là rẻ hơn ở nhà mình 1 chút. Bỉm cũng nhiều loại như pampers, huggies,... nhưng có mama poko của disney là hay nhất nhưng cũng đắt nhất, bỉm quần size L mình tính ra VND là khoảng 5,6K/miếng => đắt hơn Goon. Đồ quần áo thì rất đẹp, nhưng cũng khá đắt khoảng 200K/bộ đẹp nhưng mình nghĩ là trẻ con mau lớn, mua đồ đắt mà chỉ mặc được thời gian ngắn thì phí hoài quá.
    Các mẹ thấy còn có đồ gì nên mua cho baby thì advice tiếp nhé. Bây giờ mình lại đi maket research tiếp đây vì sắp hết time ở TL rồi.
    • 389 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em thích vào MBK và Tokyu. 2 cái siêu thị này thông nhau và rất to, shopping tẹt ga đến khi đói thì có thể lên McDonald măm măm, món khoai tây chiên và gà rán ở đó ngon tuyệt cú.
    Robison thì các mẹ đã nói rồi nên thôi em không nhắc lại nữa. Trên đường ra sân bay về VN kiểu gì tour nó cũng cho qua đấy để lượm lặt.
    À, nếu các mẹ có con trai thì nên mua bộ quần áo siêu nhân, nếu em không nhầm thì nó bán ở khu Safari world nhiều lắm. Trong đó cũng có nhiều đồ baby dễ thương. Về VN họ bán đắt gấp đôi gấp ba mà cũng chẳng có để mua.
    Nếu có time thì có thể đi chợ Phạt- Phông (em chẳng nhớ tiếng Anh nó viết thế nào đâu), ở đó chuyên bán buôn, dân VN mình hay qua đó lấy hàng về bán.
    Ở Pataya thì nên đi 2 cái *** show, nhưng show của Tây thì nó lịch sự hơn show của Thái. Nói chung xem để biết chứ cũng chẳng bổ béo gì, hehe....
    Bố Mẹ Yêu CUNNA
    • 2,884 Bài viết

• 1,337 Được cảm ơn

À quên mất, mua đồ lanh cho con trai đi bạn ạ, loại chim cò Hawaii í, trông ghét lắm. Chỉ có điều là phải chọn, vì hàng tốt hàng xấu lẫn lộn ghê lắm. Hồi đó mình mua 3 bộ mà 2 bộ tốt lại bị 1 bộ chưa mặc đã rách toác ra rồi.
    • 1,359 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Bạn đến Jusco đi. Siêu thị này bạt ngàn đồ trẻ con mấy tầng nhà luôn. Ở BigC cũng được nhưng đồ không đẹp lắm. Nếu xịn thì vào Central Silom hoặc Chidlom. Đảm bảo hàng đẹp mỹ mãn mỗi tội hơi đắt. Vào Sogo hoặc Tokyu cũng đẹp và đắt. Ngày trước mình ở TL mấy năm nhưng lúc đó chưa có con nên chẳng mua gì. Sau này có con rồi sang TL khuân đủ thứ. Cái gì cũng đẹp cũng thích. Nói chung là tốn tiền lắm. Lúc về lại còn quá cước cơ may mà có người nhà nên xin được không thì chết dở.
    • 488 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cunna
    oái oái, sướng thế, mình đang muốn đi mà AX k thích đây. Ở Thái thì mua đồ em bé nhiều thứ lắm. Bạn mua quần áo nè, giày dép nè, balo túi xách này. Sữa tắm dầu gội nè...Nói chung là cứ nhìn thấy cái gì đẹp thì mua, đảm bảo rẻ hơn ở VN mà chất lượng thì hơn đứt. Đặc biệt lưu ý bạn mua đồ cho con của Disney nhé, mình đang lùng xục ở Hanoi các shop bán đồ Disney nè, huhu
    Bạn có ở Hà nội k?
    Mẹ Cunna thích mua đồ Disney, cụ thể là đồ gì?
    Tháng 8 minh đi Thái, mình mua giúp bạn. Mình ở HN. Bé nhà bạn mấy tháng rồi?
    Ba mươi tuổi bỗng... cù lần
    Nhà hàng bữa sáng, bình dân bữa chiều
    Đêm nằm giữa đống nồi niêu
    Tương tư ngắm... áo quần treo tứ bề!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2