• 0 Lượt chia sẻ
  • 837 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 182 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

vì lần đầu có con nên mình không biết khi nào bé mới có thể ăn dặm được? và loại thức ăn nào được dùng cho bé ăn dặm? bé ăn bao nhiêu là vừa trong 1 ngày?
    Mẹ yêu con nhiều lắm! Mong bé con luôn mạnh khoẻ
    Nam Mô Bổn Nguyện Địa Tạng Vương Bồ Tát Ma Ha Tát, Nam Mô Quán Thế Âm Bồ Tát Đại Từ Đại Bi Cứu Khổ Cứu Nạn _()_
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ngoài 4 tháng là cho bé ăn dặm được rồi bạn ạ! mình cho con ăn dặm kiểu Nhật nên mình nấu cháo rồi rây nhuyễn ra cho bé. thời gian đầu mình cho bé làm quen thì chỉ cho ăn một bữa vào buổi sáng và khoảng 15ml thôi, sau đó tăng dần lên bạn ạ!
    • 28 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Đây là kiến thức mình tìm hiểu để áp dụng trong việc chăm sóc cho Bon nhà mình. Vậy nên bạn có thể tham khảo.
    Nếu mẹ có sữa và có điều kiện thì tốt nhất đợi đến 5,5 tháng thì bắt đầu tập cho con ăn. đến khi được 6 tháng, bước sang tháng thứ 7 là có thể ăn được vì khi vào tháng thứ 7 sữa mẹ không đủ dinh dưỡng cho nhu cầu phát triển của bé nữa.
    Bạn có thể nấu bột hoặc cháo như mẹ vietnammelody nói đều được. Chỉ cần hợp với khẩu vị và dạ dày nhỏ của bé (bé không bị đi ngoài hay có những điểm bất thường là được).
    Ban đầu bạn nên cho bé ăn thử vài thìa nhỏ rồi tăng dần lượng thức ăn lên và chỉ cần ăn 1 bữa vào khoảng 9, 10h sáng là được.