NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Đến khi nào bé không phải mặc bỉm & dùng phấn rôm?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.79K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em bé nhà tôi sang tuần sau là tròn 2 tuổi, nhưng vẫn phải mặc bỉm khi đi ngủ. Trước khi đi ngủ bao giờ cháu cũng phải uống một bình sữa (khoảng 200ml) rồi mới ngủ được. Và thêm nữa, hầu như đêm nào cháu cũng phải dậy lúc nửa đêm hoặc gần sáng để đòi uống một chút nước rồi mới ngủ tiếp. Với những lý do như vậy nên tôi vẫn phải mặc bỉm cho bé khi đi ngủ ban đêm. Có một hôm tôi thử không mặc và nói cho cháu là khi nào muốn "tè" thì gọi mẹ, mẹ không mặc bỉm cho con đâu nhé nhưng chắc cháu vẫn quen như khi được đóng bỉm nên tè luôn 2 bãi ra đệm khiến tôi sợ quá lại phải mặc luôn bỉm cho cháu. Nếu cứ tiếp tục thử theo kiểu như thế chắc tôi phải mua một cái đệm khác quá và phải thay ga giường liên tục mất thôi, đã thế nếu trong đêm chưa kịp thay nó lại còn ẩm ướt rất khó chịu.

Mọi người có ý kiến gì hay trong việc này không góp ý cho tôi với nhé. Vì cháu mặc bỉm nhiều cũng thấy mông có mụn đấy (mặc dù buổi tối nhà tôi toàn bật điều hòa). Cảm ơn các bạn.
    Tik Tik

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 68 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Be nha chi tinh den nay chac da gan duoc 3 tuoi roi, chac chau khong con phai dong bim nua nhung minh co y kien nay de cac me be tham khao, Neu be hai tuoi roi thi co le truoc khi di ngu khong len cho be an them hoac uong nhieu nuoc , neu chau co doi uong them nuoc theo thoi quen thi ban nen cho chau uong it nuoc thoi, dung cho be an man qua. Be chit nha minh moi hon 5 thang tuoi ma cung rat it khi te vao ban dem, co hom sang day thao bim ra van con kho nguyen,
    Con là tất cả
    Hải Phòng thân yêu :1:

• 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Đến khi nào ư? Đến khi bé biết tự dậy lúc buồn tè. Hiện nay phần lớn các bé đều mặc tã giấy ban đêm và bé nào cũng uống sữa / uống nước trước khi đi ngủ hết. Mặc dù ban ngày bé có thể gọi tè / ị nhưng ban đêm thì không phải bé nào cũng kêu được nhất là ở độ 2 tuổi như con bạn. Bạn muốn con thôi mặc tã thì phải tập từ từ chứ đâu chỉ dặn dò 1 câu như vậy được. Bé nhà mình đến 3,5 tuổi mới thôi được đấy. Sẽ đến 1 khoảng thời gian bạn thấy vài ngày liền bé không tè ra tã (vẫn phải cho mặc, nếu không tè thì hôm sau lại mặc lại) nhưng có thể gọi bé dậy 1-2 lần để ngồi bô. Bé nhà mình với 300ml sữa+1 ly nước 200ml thì đêm cứ phải đi tè 2 lần nhưng đến lúc bé đã biết chủ động dậy để gọi thì mới là lúc chính thức bỏ tã. Bạn không phải lo lắng nhiều vì con bạn còn nhỏ. Nếu bé lớn quá mà vẫn đái dầm thì mới cần có biện pháp khác.

• 2,213 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Chị S&N nói đúng quá. Quan trọng là bé tỉnh giấc & gọi mẹ (nếu tự ra toilet hoăc tự lấy bô thì tốt quá). Mẹ chồng em bảo có thể tập bằng cách căn giờ nhất định, gọi bé dậy để xi. Nhưng em thà mất 1 cái tã mỗi đêm để ngủ thẳng giấc hơn (có đêm cũng ko tè tí nào). Thôi để đến hè vậy, chứ mùa đông trên chăn dưới nệm, sơ sảy 1 bãi ra giường cũng to chuyện rồi.

• 866 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Voi be nha minh thi lai khac, 2 tuoi la cu cau khong te dam nua roi. Tat nhien truoc khi di ngu khoang 30' - 1 tieng la cu cau van uong 1 coc sua. Con viec dung bim thi minh chi thich cho be dung mua dong thoi con mua he thi... eo oi nong lam. Truoc day minh cung nghe moi nguoi bao nua dem danh thuc be day di te nhung luc day thi minh van o o o... nen cung khong lan nao lam duoc nhu vay. Cuoi cung thi be cung tu dieu chinh duoc chu nhu be nha me S&N thi hoi bi met day nhi!?

• 209 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Cac me oi , tre em den bao nhieu tuoi thi sau khi tam ko can fai xuc phan thom nua? va` tap cho be ko can fai du`ng ta giay nua , nho cac me cho biet y kien nhe.

NB : 2,6kg - 47cm ;
    1M : 4kg
    2M : 5,1kg - 60cm
    3M : 6kg - 63cm
    4M : 6,5kg - 64cm
    5M : 7,4kg - 65cm

• mmm
    • 10 năm
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Theo minh thi tuy tung be. Chang co chuan muc nao ca. Be Muom nha minh thi hau nhu khong dung phan thom. Minh thay dung phan thom vao mua dong con duoc chu mua he nong nuc, nhieu mo hoi minh khong thich lam. Khi dung ta giay minh hay boi kem chong ham hon. Con ta giay thi ca hai be nha minh deu dung ban dem. Ban ngay chang be nao dung ca.
    Minh thay co nhung be chi mot tuoi, hai tuoi da khong dai dam ban dem va khong phai dung ta giay roi. Nhung Muom nha minh ba tuoi roi van chua tu bo duoc chuyen mac ta di ngu. Khong biet be con phai mac ta di ngu den bao gio day.

• 2,683 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Minh nghi la den khi be biet noi "Me oi con mac te/i" hoac be bat dau quen voi viec duoc me xi thi ban co the thoi dung bim. Con phan rom thi co the dung toi luc be di hoc mau giao, tuy nhien minh doc bao thay noi phan rom/thom co chua bot da (talc) khong tot cho cac be gai khi ban boi phan do vao ben, mong gan voi bo phan sinh duc, vi khi bui cua bot talc nay theo quan ao vao duong tiet nieu cua cac be gai se gay viem ngua, co khi bi vo sinh do, nen minh khong dung bot phan rom ma thay bang kem mat.

• 209 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Cám ơn Mẹ Hải Anh và Mẹ m&m nhiều lắm nhé. Cũng nhờ Mẹ Hải Anh mà em mới biết dùng fấn có hại cho bé gái như vậy. Hai chị cho em hỏi dùng kem mát và kem hâm như thế nào? vì bao lâu nay em đều dùng fấn bôi lên cổ lên nách và mông cho bé sau khi tắm và tối trước khi đi ngủ. Hai chị cũng cho em xin cái hiệu kem đó nữa nhé. Cám ơn 2 chị nhiều lắm.

NB : 2,6kg - 47cm ;
    1M : 4kg
    2M : 5,1kg - 60cm
    3M : 6kg - 63cm
    4M : 6,5kg - 64cm
    5M : 7,4kg - 65cm

• 2,683 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Me oc tieu oi, minh dung kem chong ham cua DUC nhan hieu BUBCHEN (luu y khi dung kem nay phai dung Dau lau kem ham cung cua DUC nhan hieu BUBCHEN). Hop to 60.000ngan co the dung cho be thuong xuyen, minh dung toi bay gio be duoc 8 thang ma moi het mot nua lo, re khong? Con kem mat thi co the dung kem cua Johnson &Johnson (25.000d/lo) mui rat de chiu, boi chong ne, chong man hieu nghiem. Ngoai ra, dua em minh no o Tiep co gui ve lo dau Baby oil nhan hieu Oláy, dung cung tot nhung khong biet o minh co ban khong, me oc tieu thu ra shop baby hoi xem nhe

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2