• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Đến khi nào bé không phải mặc bỉm & dùng phấn rôm?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em bé nhà tôi sang tuần sau là tròn 2 tuổi, nhưng vẫn phải mặc bỉm khi đi ngủ. Trước khi đi ngủ bao giờ cháu cũng phải uống một bình sữa (khoảng 200ml) rồi mới ngủ được. Và thêm nữa, hầu như đêm nào cháu cũng phải dậy lúc nửa đêm hoặc gần sáng để đòi uống một chút nước rồi mới ngủ tiếp. Với những lý do như vậy nên tôi vẫn phải mặc bỉm cho bé khi đi ngủ ban đêm. Có một hôm tôi thử không mặc và nói cho cháu là khi nào muốn "tè" thì gọi mẹ, mẹ không mặc bỉm cho con đâu nhé nhưng chắc cháu vẫn quen như khi được đóng bỉm nên tè luôn 2 bãi ra đệm khiến tôi sợ quá lại phải mặc luôn bỉm cho cháu. Nếu cứ tiếp tục thử theo kiểu như thế chắc tôi phải mua một cái đệm khác quá và phải thay ga giường liên tục mất thôi, đã thế nếu trong đêm chưa kịp thay nó lại còn ẩm ướt rất khó chịu.

Mọi người có ý kiến gì hay trong việc này không góp ý cho tôi với nhé. Vì cháu mặc bỉm nhiều cũng thấy mông có mụn đấy (mặc dù buổi tối nhà tôi toàn bật điều hòa). Cảm ơn các bạn.
    Tik Tik
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 68 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Be nha chi tinh den nay chac da gan duoc 3 tuoi roi, chac chau khong con phai dong bim nua nhung minh co y kien nay de cac me be tham khao, Neu be hai tuoi roi thi co le truoc khi di ngu khong len cho be an them hoac uong nhieu nuoc , neu chau co doi uong them nuoc theo thoi quen thi ban nen cho chau uong it nuoc thoi, dung cho be an man qua. Be chit nha minh moi hon 5 thang tuoi ma cung rat it khi te vao ban dem, co hom sang day thao bim ra van con kho nguyen,
    Con là tất cả
    Hải Phòng thân yêu :1:
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Đến khi nào ư? Đến khi bé biết tự dậy lúc buồn tè. Hiện nay phần lớn các bé đều mặc tã giấy ban đêm và bé nào cũng uống sữa / uống nước trước khi đi ngủ hết. Mặc dù ban ngày bé có thể gọi tè / ị nhưng ban đêm thì không phải bé nào cũng kêu được nhất là ở độ 2 tuổi như con bạn. Bạn muốn con thôi mặc tã thì phải tập từ từ chứ đâu chỉ dặn dò 1 câu như vậy được. Bé nhà mình đến 3,5 tuổi mới thôi được đấy. Sẽ đến 1 khoảng thời gian bạn thấy vài ngày liền bé không tè ra tã (vẫn phải cho mặc, nếu không tè thì hôm sau lại mặc lại) nhưng có thể gọi bé dậy 1-2 lần để ngồi bô. Bé nhà mình với 300ml sữa+1 ly nước 200ml thì đêm cứ phải đi tè 2 lần nhưng đến lúc bé đã biết chủ động dậy để gọi thì mới là lúc chính thức bỏ tã. Bạn không phải lo lắng nhiều vì con bạn còn nhỏ. Nếu bé lớn quá mà vẫn đái dầm thì mới cần có biện pháp khác.
    • 2,205 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Chị S&N nói đúng quá. Quan trọng là bé tỉnh giấc & gọi mẹ (nếu tự ra toilet hoăc tự lấy bô thì tốt quá). Mẹ chồng em bảo có thể tập bằng cách căn giờ nhất định, gọi bé dậy để xi. Nhưng em thà mất 1 cái tã mỗi đêm để ngủ thẳng giấc hơn (có đêm cũng ko tè tí nào). Thôi để đến hè vậy, chứ mùa đông trên chăn dưới nệm, sơ sảy 1 bãi ra giường cũng to chuyện rồi.
    • 866 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Voi be nha minh thi lai khac, 2 tuoi la cu cau khong te dam nua roi. Tat nhien truoc khi di ngu khoang 30' - 1 tieng la cu cau van uong 1 coc sua. Con viec dung bim thi minh chi thich cho be dung mua dong thoi con mua he thi... eo oi nong lam. Truoc day minh cung nghe moi nguoi bao nua dem danh thuc be day di te nhung luc day thi minh van o o o... nen cung khong lan nao lam duoc nhu vay. Cuoi cung thi be cung tu dieu chinh duoc chu nhu be nha me S&N thi hoi bi met day nhi!?
    • 209 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Cac me oi , tre em den bao nhieu tuoi thi sau khi tam ko can fai xuc phan thom nua? va` tap cho be ko can fai du`ng ta giay nua , nho cac me cho biet y kien nhe.

NB : 2,6kg - 47cm ;
    1M : 4kg
    2M : 5,1kg - 60cm
    3M : 6kg - 63cm
    4M : 6,5kg - 64cm
    5M : 7,4kg - 65cm
    • mmm
    • 10 năm
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Theo minh thi tuy tung be. Chang co chuan muc nao ca. Be Muom nha minh thi hau nhu khong dung phan thom. Minh thay dung phan thom vao mua dong con duoc chu mua he nong nuc, nhieu mo hoi minh khong thich lam. Khi dung ta giay minh hay boi kem chong ham hon. Con ta giay thi ca hai be nha minh deu dung ban dem. Ban ngay chang be nao dung ca.
    Minh thay co nhung be chi mot tuoi, hai tuoi da khong dai dam ban dem va khong phai dung ta giay roi. Nhung Muom nha minh ba tuoi roi van chua tu bo duoc chuyen mac ta di ngu. Khong biet be con phai mac ta di ngu den bao gio day.
    • 2,683 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Minh nghi la den khi be biet noi "Me oi con mac te/i" hoac be bat dau quen voi viec duoc me xi thi ban co the thoi dung bim. Con phan rom thi co the dung toi luc be di hoc mau giao, tuy nhien minh doc bao thay noi phan rom/thom co chua bot da (talc) khong tot cho cac be gai khi ban boi phan do vao ben, mong gan voi bo phan sinh duc, vi khi bui cua bot talc nay theo quan ao vao duong tiet nieu cua cac be gai se gay viem ngua, co khi bi vo sinh do, nen minh khong dung bot phan rom ma thay bang kem mat.
    • 209 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Cám ơn Mẹ Hải Anh và Mẹ m&m nhiều lắm nhé. Cũng nhờ Mẹ Hải Anh mà em mới biết dùng fấn có hại cho bé gái như vậy. Hai chị cho em hỏi dùng kem mát và kem hâm như thế nào? vì bao lâu nay em đều dùng fấn bôi lên cổ lên nách và mông cho bé sau khi tắm và tối trước khi đi ngủ. Hai chị cũng cho em xin cái hiệu kem đó nữa nhé. Cám ơn 2 chị nhiều lắm.

• 2,683 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Me oc tieu oi, minh dung kem chong ham cua DUC nhan hieu BUBCHEN (luu y khi dung kem nay phai dung Dau lau kem ham cung cua DUC nhan hieu BUBCHEN). Hop to 60.000ngan co the dung cho be thuong xuyen, minh dung toi bay gio be duoc 8 thang ma moi het mot nua lo, re khong? Con kem mat thi co the dung kem cua Johnson &Johnson (25.000d/lo) mui rat de chiu, boi chong ne, chong man hieu nghiem. Ngoai ra, dua em minh no o Tiep co gui ve lo dau Baby oil nhan hieu Oláy, dung cung tot nhung khong biet o minh co ban khong, me oc tieu thu ra shop baby hoi xem nhe
    • 209 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mẹ Hải Anh ơi , kem hâm thì để dùng khi mặc tã còn kem mát thì dùng khi nào vậy? À cho em hỏi là kem mát Johnson & Johnson vỏ màu hồng mà kem cũng co màu hồng nhạt fải ko chị? còn chị nói " lưu ý khi dùng kem này fải dùng Dầu lau kem hâm cũng của Đức " em ko hiểu vì chị ko bỏ dấu đó mà. Chị có thể chỉ rõ cho em biết là dùng nhu thế nào ko? em làm fiền chị một chút nhé.Cám ơn chị nhiều.

• 110 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Minh cung dung hieu BUBCHEN cua Duc cho Bin nha minh nhung ma chi dung co dau goi va tam thoi, con kem ham thi minh dung PANENTIN cua DUC loai nay tot hon cua BUBCHEN nhung ma hiem lam.Noi chung la my pham cho con nit ma hieu cua Duc thi deu tot ca. O Tp.HCM thi chi co BUBCHEN thoi con ngoai Hanoi thi minh thay o Trang tien Plaza co ban Panentin day , cac me o HN thu xem.Minh co 2 hop 200ml ba chi o ben gui ve ma minh dung cho Bom va Bin suot tu hoi do den gio van chua het ma khong1 lan nao bi ham ca.

Me Bom -Bin(Tp.HCM)
    • 2,683 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Bom bin oi, ban noi kem ham Penatin cua DUC tot ha, minh co nguoi cho mot hop 500ml nhung khong phai Penatin ma la PENATEN cung cua DUC, khong biet co dung loai ban noi khong? Vi minh dang dung BUBCHEN nen chua dung PENATEN, minh thay o Lan Ong ban nhieu lam, gia cung bang cua BUBCHEN. Minh thich dau goi dau va sua tam cua BUBCHEN, no thom ma khong lam cay mat be, minh mua tat ca cac loai mui cho be Linh day.
    • mmm
    • 10 năm
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Xin loi oc tieu nhe, minh ban qua nen it len dien dan. Minh cung dung kem BUBCHEN.
    • 389 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mình cứ dùng phấn thơm cho cu Ngỗng thoải mái (sau tai, cổ, gáy, nách, khửu tay, bẹn, mông, khửu chân) và đến bây giờ là > 20 tháng, cu cậu vẫn dùng bỉm ban đêm như thường (đỡ mệt), kệ, cứ cho cu cậu dùng đến khi nào ngoài 3 tuổi (hoặc khi không con tè đêm) mới tính tiếp (bọn Tây chúng cũng làm vậy mà đâu có tính toán như chúng ta đâu). Vậy thì các mẹ cứ nghĩ ngợi làm gì cho mệt đầu vậy.
    :Clown:Ngộ Không:Laughing:
    • 2,683 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Mình cũng có lúc nghĩ như mẹ cu Ngỗng nhưng có lúc lại thấy đóng bỉm có mặt trái của nó là khôg rèn cho các bé biết đi tè khi mẹ xi. Những phản xạ kiểu này rất có lợi khi bé đi học ở lớp mầm non, bởi nếu bé không biết gọi cô cho đi khi muốn tè, ị sẽ đi ra quần tự nhiên như khi mẹ đóng bỉm cho bé, các cô giáo không có thời gian chăm từng bé có thể để mặc bé ướt một lúc mới thay quần cho bé, như vậy bé sẽ bị lạnh, mất vệ sinh nữa. Có lẽ nên đóng bỉm cho bé tới khi bé biết nói và có thể thể hiện những điều mình muốn thôi các mẹ nhỉ??
    • 13,210 Bài viết

• 9,513 Được cảm ơn

Mẹ H.A nói đúng đâý khi nào bé bíêt nói thì chúng sẽ tự động nói điều chúng muốn nhưng theo mình biết trẻ con mà mặc bỉm súôt ngày thì bắt đầu 18 tháng là có thê tập cho chúng bỏ được rồi với điều kiện là mỗi khi chúng tiểu hay ị là chỉ tay được vào cái bỉm, hai là nó nói wee wee hay poo poo. Thời gian bỏ tã tốt nhất là vào mùa hè vì thời tiết cũng hơi mát mẻ (Liên đang nói diu kây nha) nên dễ dàng hơn, và dĩ nhiên là chúng nó cũng hợp tác chút đỉnh chứ có nhiều chàng/nàng bõ tả ra thì cứ đứng hiên ngang tè hoặc ị ra đất chứ không lên bô hay toilet thì thôi chẳng thà mang luôn đến khi chúng thật là khôn lớn.
    • 389 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Quan điểm của em cũng vậy. Thà mất một cái bỉm để ban đêm được ngủ ngon còn hơn cứ phải canh giờ để xi bé tè mà lúc đó chúng cũng ngái ngủ có khi chẳng chịu tè cho ấy chứ, rồi mình đi ngủ lại nơp nớp sợ bé tè dầm, đâm ra mất ngủ, rồi lại cáu. Mệt lắm. Mặc dù ban ngày cu Ngỗng đã biết gọi mẹ khi bé buồn tè rồi nhưng ban đêm bé ngái ngủ biết làm sao được.

Chị Hương ơi, cứ vô tư đi, kệ, em cũng xác định như vậy cho đỡ mệt. Em sắm cho cu Ngỗng hàng chục bịch bỉm để dùng dần, đỡ phải lo nghĩ. Coi như là đỗ phải dùng (như của chị em mình hàng tháng vậy).

Còn về vấn đề bị hăm thì phải chịu khó lau rửa và bôi kem thôi. Cu Ngỗng dạo trước cũng bị hăm do em đóng bỉm cho cu cậu 24h/24h đấy. Nhưng bây giờ thì OK rồi.
    :Clown:Ngộ Không:Laughing: