• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Đầu bé nhiều cứt trâu phải làm sao..?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.8K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 14 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bé nhà e đc tháng rưỡi mà đầu nhiều cút trâu quá.e hay tắm bé bằng lactacit không thấy hết.có mẹ nào có kinh nghiem về môn này mách dùm e...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,158 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Duongtrantran Xem bài viết
    Bé nhà e đc tháng rưỡi mà đầu nhiều cút trâu quá.e hay tắm bé bằng lactacit không thấy hết.có mẹ nào có kinh nghiem về môn này mách dùm e...
    em nuôi 2 đưa con đều không thấy con bị cứt trâu. cả 2 bé em đều tắm băng lactacid baby và trong chậu nước tắm em vắt 2 quả chanh.(ko vắt chanh vào đầu hay người bé nhé).
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trước khi tắm cho con tầm 15p bạn lấy nước tiểu của con bôi lên đầu ( Nhớ xoa nhẹ thôi) sau đó tắm thì cọ nhẹ bằng khăn mềm. Làm như vậy vài lần sẽ hết dần cứt trâu bạn ạ. Mình cũng làm cho Gấu nhà mình như thế, vì Gấu có ít nên làm 3 lần là hết hẳn
    • 15 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nhà mình 2 thằng cu đều bị cứt trâu rất nhiều. Cách này mình đọc được trên báo và cũng được một bác sĩ của con mách cho: Dùng dầu ăn thoa lên vùng da đầu bị cứt trâu trước khi tắm khoảng 15fút, sau đó trước khi gội đầu cho bé lấy lược chải nhẹ vùng da đầu bị cứt trâu rồi gội đầu bằng dầu gội bình thường. Cách này rất hiệu quả nhé. Dầu ăn giúp cứt trâu mềm và dễ dàng bong ra khỏi da đầu. Khi chải bằng lược nên làm nhẹ nhàng thôi nhé vì da bé rất mỏng manh và nhạy cảm. Bác sĩ của con mình nói những bé bị cứt trâu là cơ địa dễ dị ứng, nhưng những bé này rất háu ăn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi namthinh; 06/01/2012 vào lúc 03:15 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 216 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

mình thì cứ kiên trì tắm chanh cho con. Được vài lần thì lấy tay xoa nhẹ đầu hoặc hơi hơi gãi cho nó bong vẩy ra. Thấy đầu con trắng xóa các vẩy cũng mặc kệ. Lần sau gội lại - nước chanh tiếp là lại hết ý mà. Mình thấy chỉ tầm khoảng >1 tuần là đỡ hẳn. Giờ đầu con gái thơm tho, sạch sẽ lắm rùi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi heoxinh83; 06/01/2012 vào lúc 03:18 PM.
    Kưng ơi, em đã tìm thấy con rồi :Kiss: :Kiss: :Kiss:...

• 24 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mình tắm cho con bằng jonson, chịu khó xoa xoa những vùng có cứt trâu được mấy hôm là hết
    • 1,241 Bài viết

• 1,495 Được cảm ơn

Bạn mua dầu massage Johnson về xoa cho bé tầm 10 .. 15p rồi gội đầu, làm thế vài ngày là hết
    • 14 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cám ơn các bài chi bao cua các mẹ nhé.e xe ve làm thử xem sao,,,!
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

bạn nên mua dầu massage johnson's như bạn mickey nói í. bạn làm theo như trong hướng dẫn sử dụng chỉ 1 or 2 lần là hết.
    • 142 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

chào bạn,

bé nhiều cứt trâu hầu hết là do bọn mình đấy.

bé nhà tớ mới sinh mà BS bảo tưởng 7 tháng vì tóc nó tốt quá chừng, nhiều tóc khủng khiếp luôn. bà nội tắm cho toàn lấy khăn mềm xoa xoa rồi tráng nước, được mấy tuần mình check thấy gầu nhiều kinh khủng thành tầng trên đầu luôn, sắp thành cứt trâu í, mình đã ko để bà gội và tự gội ngay khi phát hiện.
    mình cũng dùng lactacid baby, mình gội đầu cho bé và gãi cẩn thận, lúc đầu hơi đỏ một chút nhưng chỉ 2-3 lần là hết thôi. BS bảo ko sao hết đâu, các mẹ cứ sợ con đau nên ko dám gãi thôi chứ mình cứ chịu khó gãi cẩn thậnt hì hết ngay thôi.

các bé mới sinh nên lớn rất nhanh và vì thế tế bào chết cũng nhiều nên mình vệ sinh ko cẩn thận sẽ thành cứt trâu thôi các mẹ ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con mình cũng bị cứt trâu, mình dùng baby oil..lấy bông gon thấm baby oil rồi chấm lên vùng cứt trâu cho bé, chấm ướt...đến chìu gội đầu hoặc nếu cứt trâu đã mềm rồi, mình dùng bông gòn thấm baby oil vuốt vuốt những vùng có cứt trâu thì cứt trâu sẽ trôi hết thôi, nhưng pải nhẹ tay vì da đầu bé mỏng, mình làm con mình như vậy, trong ngày là hết sạch..nhưng để qua ngày hãy gội đầu, vì có thể sẽ hơi bị rát đầu con tí, vì da mỏng mà...mình gội con mình trong ngày lun, vì rát nên bé khóc tí..nhưng sau đó thì sạch sẽ.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình rất tán thành cách mách của Namthinh về cách trị cứt trâu, phương pháp này hiệu nghiệm lắm đó. Mình làm cho bé nhà mình có 2 lần là hết sạch đó. Chúc bạn thành công với cách này nhé.
    • 116 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hồi đó con mình cũng bị như vậy, mình lấy dầu massage Johnson baby thoa lên đâu bé, khu vực bị cứt trâu 10-20p, rồi dùng lược bi chải nhẹ, sau đó thì gội đầu cho con, sau 3 ngày thì bé hết sạch sẽ cứt trâu. Mẹ nó thứ xem
    • 911 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Mình cũng bôi dầu Jonson baby trước khi gội, khi gội thì mình lấy khăn xoa bình thường cho nó tự tan chứ ko lấy lược chải hay cào vào da bé.
    Mà mình thấy nếu tắm gội Jonson hàng ngày thì bé ko có cứt trâu đâu, chỉ có mùa đông mình thường tắm lá thì mới bị thôi, hic
    Con gái bú mẹ tới 19 tháng, dễ thương vô cùng!
    Điều tiếc nuối lớn nhất, day dứt nhất của mẹ là cai sữa con trai khi con chưa được 1 tuổi.
    • 87 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Ặc mẹ nó cứ chịu khó lấy dầu massage của baby mà gỡ cho bé khoảng 10p rồi gội đầu nhé, tớ tắm gội cho bé nhà tớ bằng penaten, chả thấy cu cậu bị gì, nhưng đứa cháu thì đầu đầy cứt trâu, đến nỗi tóc bết dính vào, tớ phải dùng oil gỡ mãi mới ra đấy, nếu bị nặng quá thì cứ cắt tóc cho bé đi nhé. Tuyệt đối đừng dùng dầu ăn hay nước tiểu gì như mự nào mách nhé, không em bé bị viêm da là nặng hơn đấy