• 2 Lượt chia sẻ
  • 128K Lượt đọc
  • 165 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9
    • 168 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Nhà mình 2 vc hồi xưa đều mê truyện 7 viên ngọc rồng, rồi cuối cùng con tên Chichi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đặt tên con là Cool. Bé rất tuyệt. So cool
    • 80 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bình yên ơi Xem bài viết
    ^^ Có anh chị nào có tên nào hay hay để đặt tên ở nhà cho bé thì shảe cho mọi người với, em thích cái tên nào nghe yêu yêu, xinh xinh ấy, như mấy tên: Bi Bông, Bí Ngô....chẳng hạn ^^ mà mấy tên ấy cũng có nhiều bé được đặt rồi.

Ai có tên nào lạ lạ thì shảe cho em với, để về đặt cho bé nào !
    Mình nghĩ nên đặt tên...tiếng anh cho bé để sau này nó có tên....tiếng anh dùng. Phong Việt nhà mình tên Tony, có dự định bé sắp tới tên...Andy
    • 138 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Em thì nghĩ nên đặt tên 1 vần thui, ko mọi người hay gọi tắt lắm
    Cạnh nhà e có bé Súp-lơ, cả ngày hàng xóm chỉ gọi Lơ ơi, nghe bùn cười qá
    • 265 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Bé đầu nhà mình tên là Rùa. Hiii hồi nhỏ bé sinh ra cái đầu chẳng có sợi tóc nào, khi lẫy còn ngóc cái đầu lên giống Rùa quá. Bố gọi luôn là Rùa. Giờ bầu bé thứ 2 tính đặt tên Baba quá

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 sai lầm khi chữa sổ mũi cho trẻ

Thời tiết thay đổi đột ngột khiến cơ thể nhiều trẻ không thích nghi kịp, dễ mắc các bệnh về mũi...

• Có nên đặt tên tiếng Anh cho bé

Mọi người ơi, mình có nên đặt tên tiếng Anh cho bé không , nếu bé sau này lớn lên sẽ ra nước ngoài sinh sống, học tập . Mình đang dự định đặt bé tên là Socola , nghe thì có vẻ hơi ngộ ngộ, kiểu như nick name, nhưng mình thấy tên này có vẻ hay hay. Không biết có ai lấy tên tiếng Anh kiểu này...

• Tuyệt đối không để trẻ ở nhà một mình

Hôm qua đọc báo mạng, thấy 1 cái tin mà đọc xong, mình choáng váng luôn. Nội dung của bài báo đại...

• Khi con bị ho là hay bị trớ

Con mình hơn 3T, cứ khi nào mà con bị ho, thay đổi thời tiết, giao mùa là lại bị ốm. Khi đó cứ ăn...

• Đặt tên ở nhà cho con

Chào các bà mẹ, Mình đang mang thai tháng thứ năm, đi siêu âm BS nói là con trai, 2 vợ chồng nghĩ mãi mà chưa chọn được cái tên gọi ở nhà nào hay hay cả. Tư vấn cho mình với! Hiền,

• 8 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Tên Cọp, Sumo, Ben, Oxy, Bimbim thì sao các chị nhỉ. Em thích sinh con gái, nếu có con gái, nhất định e sẽ đặt là Sushi.
  • Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9