NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Da trẻ sơ sinh bị mụn đỏ trên Má...

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.7K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 263 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Da trẻ sơ sinh bị mụn đỏ trên má thì làm sao hết các Mẹ nhỉ??? Mong các Mẹ chia sẽ. Thanks các Mẹ.!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có phải là nó lấm chấm đỏ ở mặt không? rồi nó khô khô hơi bóc vảy nhẹ chỉ ở má. Nếu đúng như vậy thì giống con nhà mình. Lúc 7 tháng con mình bị như vậy, người ta gọi là Chàm sữa. Mình ra hàng thuốc hỏi chàm sữa nó bán cho cái tuýp nhỏ nhỏ. có loại cho bé lớn và loại cho bé nhỏ. mình không nhớ rõ tên thuốc,nếu bạn cần thì hôm nay mình về xem lại cho. Bôi cái đó 2 hôm là hết luôn không bị đỏ nữa. Hihi lúc đầu không biết cứ tưởng là bị nẻ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 168 Bài viết

• 620 Được cảm ơn

Em bé nhà bạn được bao lâu rồi hả? có phải em bé nhà bạn nổi nốt như kê không?có thể em bé nóng quá dấy hoặc là mụn sữa cũng có thể em bé bị chàm sữa mà nhiều mẹ không biết bạn không nói rõ là nốt của em bé nhiều hay ít ,nhà mình có hai Bác sỹ Da liễu ,bạn nói rõ hơn tí mình có thể tư vấn cho bạn nhé! thường trẻ sơ sinh noiir mụn trên mặt nhe bạn có thể bôi bột tan (chỉ bán ở cổng viện Da Liễu trung ương ở đường Phương Mai )nặng hwown bạn dùng kem Emmovate 5g. Bạn dùng sốt ruột quá dây là cũng là bệnh thường gặp của em bé sơ sinh bạn ạ.Chúc em bé nhà bạn sơm có làn da mịn màng.
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Uh mẹ songnhim nói đúng rồi đó. Con mình cũng bôi cái Eumovate 5g đấy, khoảng 2 hay 3 lần là hết luôn. bây giờ không thấy bị lại nữa. Nên cũng yên tâm
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ oi, giúp với , bé nhà em bị hăm nhieu quá, phần mông nổi hột đỏ như bị rôm sảy, bôi kem thì lặn bớt nhưng rồi nổi lại,mẹ nào biết có cách nào hết không, Ths các mẹ nhiều.
    • 263 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi songnhim75 Xem bài viết
    Em bé nhà bạn được bao lâu rồi hả? có phải em bé nhà bạn nổi nốt như kê không?có thể em bé nóng quá dấy hoặc là mụn sữa cũng có thể em bé bị chàm sữa mà nhiều mẹ không biết bạn không nói rõ là nốt của em bé nhiều hay ít ,nhà mình có hai Bác sỹ Da liễu ,bạn nói rõ hơn tí mình có thể tư vấn cho bạn nhé! thường trẻ sơ sinh noiir mụn trên mặt nhe bạn có thể bôi bột tan (chỉ bán ở cổng viện Da Liễu trung ương ở đường Phương Mai )nặng hwown bạn dùng kem Emmovate 5g. Bạn dùng sốt ruột quá dây là cũng là bệnh thường gặp của em bé sơ sinh bạn ạ.Chúc em bé nhà bạn sơm có làn da mịn màng.
    Bé mình nay tròn 2 tháng. Bị ngay phần má. Mấy mụn đỏ và hình như có vẩy nữa. Nó sần sù. Bạn hỏi giúp mình nhen.
    Ah bạn cho mình hỏi thêm, bé lớn mình 3 tuổi hơn, bị ở phần cánh tay, chân... như ngta bảo là lang ben. Mình đưa di khám da liễu, cho thuốc bôi mà ko hết. Là con gái nên mình lo lắng cho con. Sợ cứ đà này lớn lên là tiêu. Bạn biết cách nào trị hết, chỉ mình với nhen. Cám ơn bạn nhiều.
    • 90 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Ngày trước con mình cũng nổi mụn kê li ti trên mặt, thậm chí có 1 đợt còn bị bong da và đỏ lên 1 vùng như kiểu eczema ý (là con gái mà nên mình cũng sợ lắm), cho con đi khám ở việt- pháp bác sĩ bảo đấy là chàm sữa k phải bôi gì cả, sau 1 tuổi sẽ hết. Lúc đầu mình cũng bôi emovate cho con đấy, bác sĩ bảo k nên bôi đâu nó sẽ khỏi rất nhanh nhưng thực sự là k cần thiết.
    • 90 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phung.luu Xem bài viết
    Các mẹ oi, giúp với , bé nhà em bị hăm nhieu quá, phần mông nổi hột đỏ như bị rôm sảy, bôi kem thì lặn bớt nhưng rồi nổi lại,mẹ nào biết có cách nào hết không, Ths các mẹ nhiều.
    Giống con mình rồi, đi khám da liễu bs cho xét nghiệm này,KL là nấm da vùng tã lót. Bạn thử cho con đến đấy khám xem, vừa thuốc bôi, thuốc uống h hết sạch rồi. Tuyệt đối k đóng bìm cho con nhé.
    • 41 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Con e cũng nổi đầy trên trán và hai má, bé hôm nay mới được 1 tháng 20 ngày, ẵm đi Nhi đồng 2 lần, 1 lần bs kết luận viêm da dị ứng và 1 lần thì chàm sữa, có kê toa cho eumovate thoa thì hết nhưng sau đó nổi nhiều hơn, mà thuốc đó dùng nhiều có hại cho bé lắm các mẹ nhé,nên giờ e ko dám thoa j nữa, hu vọng con sớm tự khỏi, mỗi ngày nhìn con thấy tội quá mẹ xuống tinh thần, e khóc mãi vì chuyện này nên giờ xì trét nặng luôn. Hic
    • 534 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

con mình đã từng bị nên mình hiểu, sót con vô cùng, vì con cũng bị rát và khó chịu, trộm vía hiện giờ con đã hết, mừng ghê lun - con gái mình được 4 tháng tuổi rồi - Mình kg biết lý do cụ thể là j, cũng tìm hiểu nhiều lắm và quyết định thực hiện việc khắc phục những nguyên nhân có thể xảy ra:
    1/ Có thể do bé kg hợp với nguồn nước đang sử dụng => mình đã thay đổi chỗ ở cho bé, chuyển bé từ nhà Nội sang nhà Ngoại và thấy bớt hẳn, đồng thời da bé trắng hơn nhiều mặc dù vẫn phơi nắng đều đặn
    2/ Mình điều tiết lại việc pha sữa cho bé, vì có khả năng bé bị nóng: pha đúng muỗng bột gạt ngang, vì mong con được bú chất lượng nên mình toàn pha muỗng bột đầy kg àh
    3/ Vì bé hay cho tay vào miệng rồi lại chùi mặt mũi nên khả năng bé bị viêm nhiễm => mình khắc phục = cách hạn chế tối thiểu việc bé cho tay vào miệng
    4/ Mình kêt hợp cách dân gian là buổi sáng thức dậy, chưa nói chuyện với ai, mình bôi lên vết sần of bé bằng nước miếng of mình , mặc dù cũng thấy dơ dơ nhưng ai cũng chỉ vậy, kết quả là chỉ bôi 2 buổi sáng là hết hẳn - tất nhiên là kết hợp cách 2 và 3 nữa -

Ban đầu cũng cho con đi khám, bsy phán rằng con bị chàm sữa, kg hết hẳn được, lớn mới hết, chỉ có bôi thuốc, bị lại thì bôi tiếp, mình kg bôi mà ... tự giải quyết lun, trộm vía con hết hẳn, mừng j đâu Bé bị như vậy cũng rât rát, các mẹ nhớ chùi mặt cho bé thật nhẹ nhàng thôi nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hay ya ya Xem bài viết
    con mình đã từng bị nên mình hiểu, sót con vô cùng, vì con cũng bị rát và khó chịu, trộm vía hiện giờ con đã hết, mừng ghê lun - con gái mình được 4 tháng tuổi rồi - Mình kg biết lý do cụ thể là j, cũng tìm hiểu nhiều lắm và quyết định thực hiện việc khắc phục những nguyên nhân có thể xảy ra:
    1/ Có thể do bé kg hợp với nguồn nước đang sử dụng => mình đã thay đổi chỗ ở cho bé, chuyển bé từ nhà Nội sang nhà Ngoại và thấy bớt hẳn, đồng thời da bé trắng hơn nhiều mặc dù vẫn phơi nắng đều đặn
    2/ Mình điều tiết lại việc pha sữa cho bé, vì có khả năng bé bị nóng: pha đúng muỗng bột gạt ngang, vì mong con được bú chất lượng nên mình toàn pha muỗng bột đầy kg àh
    3/ Vì bé hay cho tay vào miệng rồi lại chùi mặt mũi nên khả năng bé bị viêm nhiễm => mình khắc phục = cách hạn chế tối thiểu việc bé cho tay vào miệng
    4/ Mình kêt hợp cách dân gian là buổi sáng thức dậy, chưa nói chuyện với ai, mình bôi lên vết sần of bé bằng nước miếng of mình , mặc dù cũng thấy dơ dơ nhưng ai cũng chỉ vậy, kết quả là chỉ bôi 2 buổi sáng là hết hẳn - tất nhiên là kết hợp cách 2 và 3 nữa -

Ban đầu cũng cho con đi khám, bsy phán rằng con bị chàm sữa, kg hết hẳn được, lớn mới hết, chỉ có bôi thuốc, bị lại thì bôi tiếp, mình kg bôi mà ... tự giải quyết lun, trộm vía con hết hẳn, mừng j đâu Bé bị như vậy cũng rât rát, các mẹ nhớ chùi mặt cho bé thật nhẹ nhàng thôi nhé.
    Bé nhà mình lúc đầu bị là ở nhà ngoại, giờ về nội rồi vẫn ko cải thiện, vụ nước miếng mình thấy trên diễn đàn nhiều mẹ nói mà ko dám áp dụng, sợ con bị nhiễm trùng hic, hôm rồi có áp dụng lấy búp bàng bôi đựoc 3 ngày thì lận dc 2 hôm xong nổi lại, nên giờ định thử lá húng lủi. Mình rầu quá nhìn con ngứa ngáy dụi mặt mãi mà mẹ ko cầm đựoc nước mắt, khổ tâm quá bạn ơi
    • 23 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bôi hồ nước là an toàn nhất nhá
    Các mẹ ra hàng thuốc tây gần nhà, hỏi hồ nước bôi cho bé, dưới 10k/lọ, rất lành
    • 534 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Bạn mình cũng bôi hồ nước cho con bạn í nhưng vẫn kg đỡ, chỉ biết đổ thừa .... do cơ địa và môi trường các bé khác nhau Hum vừa rồi nản quá, cũng thử cách "hơi mất vệ sinh" là bôi nước miếng thì đã đỡ roai, bạn í chỉ biét đổ thừa là : bé chịu dơ . Nói chứ nhìn con bị rát, ngứa ngáy thì mẹ nào chả xót và đau, hix hà