NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Con em di ngoài phân đen xì, giúp em với!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.31K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con em 13 tháng, đi ngoài phân đen xì, mùi thì bình thường không có gì lạ. Như vậy có bình thường không?
    Từ ngày con em bị táo bón, con em biếng ăn hẳn. Không ăn cháo nữa. Toàn ăn lung tung, phở, mỳ, xôi, cơm, mỗi thứ ăn được một tí.ngoài ra, em cho ăn thêm xuc xích nhai dập ra cua Visan, phô mai, váng sữa, sữa chua, rất ít ăn hoa quả, Không chịu uống sữa, nghiện ti mẹ.
    Con em 13 tháng mà được 9kg thôi. Mẹ nào co kinh nghiệm gì chia sẻ em với!
    Cảm ơn các mẹ nhiều!

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,651 Bài viết

• 1,993 Được cảm ơn

Theo em biết nếu phân bé màu đen là bé bị thừa sắt,lượng sắt vào cơ thể k đc hấp thu hết nên thải ra ngoài theo phân.chị thử xem lại khẩu phần ăn hàng ngày của bé xem sao.Ăn nhiều chất quá bé cũng k hấp thu đâu chị ạ.he he.em nói thì hay thế thôi chứ thằng con em đi phân đen xì nhưnh hôm nào cũng ị,phát triển bt nên em kệ.he he
    Cuộc đời có bao lâu mà hững hờ....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 744 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boulevardnhu Xem bài viết
    Các mẹ ơi, con em 13 tháng, đi ngoài phân đen xì, mùi thì bình thường không có gì lạ. Như vậy có bình thường không?
    Từ ngày con em bị táo bón, con em biếng ăn hẳn. Không ăn cháo nữa. Toàn ăn lung tung, phở, mỳ, xôi, cơm, mỗi thứ ăn được một tí.ngoài ra, em cho ăn thêm xuc xích nhai dập ra cua Visan, phô mai, váng sữa, sữa chua, rất ít ăn hoa quả, Không chịu uống sữa, nghiện ti mẹ.
    Con em 13 tháng mà được 9kg thôi. Mẹ nào co kinh nghiệm gì chia sẻ em với!
    Cảm ơn các mẹ nhiều!
    Bạn thử bỏ cái xúc xích trong khẩu phần của bé được không?:Sad:. Xúc xích nhiều chất bảo quản nhất đấy.
    Ngoài ra con bạn nghiện ti mẹ, bạn cũng thử điều chỉnh khẩu phần ăn của bạn nhiều rau ít thịt đỏ đi (thịt đỏ nhiều chất sắt)
    Chết vì tình là cái chết bất thình lình nhưng mà rất thường tình đối với mình :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn hai me. Em đi khám dinh dưỡng, họ bảo con em thiếu săt. Thế họ kê đơn, mỗi ngày con em uống 0.5ml sắt. Ngoài ra ăn thêm thịt bò. Chắc là bác sĩ khám chưa chuẩn nhỉ. Em cũng không muốn cho con ăn xúc xích đâu. nhưng bé lười ăn lắm. Mỗi thứ, em cho ăn một tí thôi.