• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.33K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac me oi.be nha em duoc 2 thang ruoi roi.e sinh doi cac me ah.luc moi sinh den 2 thag be di ngoai rat tot phan vang ngay di 1 lan hoac 2 ngay 1 lan phan deo lam.bat dau tu 2 thang tro di bong dung cu em bi di ngoai phan xanh luc thi hoa ca hoa cai luc thi toan nuoc xanh.e lo lam dinh dua con di vien nhung cac cu cac me cu bao la be bi di tuot chuyen ko sao dau nen e cu ke vay sau may hom thi cu anh lai bi giong cu em.den nay la bi 15 ngay roi. 2 cu di ngay 5-7 lan ko sut can van an rat tot.ngu binh thuong.em thay cac cu bi hoi lau.lieu em co nen cho con di kham ko ah? E thay sot ruot qua.cac me cho em loi khuyen nhe.cam on cac me nhiu ah
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 sai lầm của cha mẹ khi chăm con

Nhiều bà mẹ mách nhau rửa mũi cho trẻ hằng ngày để phòng bệnh, trẻ chưa biết đánh răng thì dùng...

• cac me oi!!giup em voi con em bi di ngoai

Bé nhà em 4.5 tháng tuổi bé bị đi ngoài 1 tháng nay rồi. Em đã cho bé đi viện nhi xét nghiệm phân. Kq bé bị tiêu chảy nhiễm khuẩn, bác kê đơn thuốc uống 1 tuần không tiến triển gì, ông bà nội đi lấy thuốc nam cho bé uống được 5 ngày chẳng tiến triển hơn. Em lại đi xnphân o viện tỉnh, bsĩ chuẩn đoán...

• Giúp em với!!! Bé nhà em bị đi ngoài phân sống hay tiêu chảy???

Bình thường hệ tiêu hóa của cháu rất tốt, nhưng hôm mùng 5/10 vừa rồi cháu bị Viêm phế quản phải uống kháng sinh và một số thuốc khác. Được 2 hôm vẫn không sao đến hôm thứ 3 thì bà Nội cháu cho cháu ăn cháo Trai và cháu không ăn được, bị nôn. Và từ trưa hôm đó đến nay cháu bị đi ngoài phân sống....

• Mẹ lười, thì bố mới... chăm!

Cứ dạo một vòng mấy forum, group của các mẹ cố gắng nuôi con khoa học để các con ngoan ngoãn, độc...

• Làn gió mới cho chốn đi về

Bạn nghĩ điều gì làm nên sức cuốn hút của một ngôi nhà? Sức sống từ những điều đơn giản ...

• 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hi, không sao đâu chị ạ. Quan trọng là chị theo dõi xem bé nhà chị có ăn, chơi, ngủ, lên ký bình thường không thui. Nếu vẫn bt thì ok. Bé nhà e đi thế từ khi sinh đến giờ là hơn 4 tháng rùi, do bé bú toàn sữa mẹ mà. Nhà e lúc đầu cũng lo lắm, đi khám mấy nơi liền đấy. hi, nhưng giờ thì biết rùi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_nhoc_su Xem bài viết
    hi, không sao đâu chị ạ. Quan trọng là chị theo dõi xem bé nhà chị có ăn, chơi, ngủ, lên ký bình thường không thui. Nếu vẫn bt thì ok. Bé nhà e đi thế từ khi sinh đến giờ là hơn 4 tháng rùi, do bé bú toàn sữa mẹ mà. Nhà e lúc đầu cũng lo lắm, đi khám mấy nơi liền đấy. hi, nhưng giờ thì biết rùi
    vi nhoc nha em khi sinh ra toi 2 thangdi ngoai phan rat tot.nen bjo nhoc di nhu the e lo lam.cam on c nhieu nhe
    • 278 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Để cho yên tâm thì bạn lấy phân của các bé đi xét nghiệm. Nếu kết quả ko tốt thì cho đi khám bác sỹ bạn a.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vang.cam on c nha
    • 151 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Chào mẹ

Hiện tượng trẻ đi ngoài phân xanh thường là do sắc tố mật chưa chuyển hóa đến sản phẩm cuối cùng, khi ra ngoài không khí chuyển thành màu xanh, vì vậy nếu cháu vẫn đi ngoài phân khuôn hoặc sệt đặc không có nước ngày 1 – 2 lần thì chẳng có vấn đề gì.
    Bạn cần biết khi thức ăn tới ruột sẽ được thấm mật có màu xanh của bilirubin, trong quá trình tiêu hóa bilirubin sẽ chuyển dần thành Stercobilirubin nên phân có màu xanh. Còn màu xanh của rau là màu xanh của hạt diệp lục, khi ăn vào được các men tiêu hóa phân hủy rồi mới hấp thu vào cơ thể mẹ, sau đó mới tới cơ quan tạo sữa: như vậy màu xanh của rau không phải là màu xanh của phân. Vậy mẹ vẫn ăn rau bình thường được.
    Nếu cháu mệt và ngủ li bì chỉ liên quan khi trẻ ỉa chảy mất nước, còn không thì là do bệnh lý khác em nên cho cháu đi khám BS để tìm nguyên nhân, chế độ ăn của mẹ không liên quan đến con ỉa phân xanh.