• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.42K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 1,496 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Con em 8 tháng, 8kg, trộm vía bò tốt, ngồi ổn, cứng cáp, tự bò lên cầu thang mấy bậc, mẹ chỉ đỡ phía sau thôi, ông ngoại mà dắt đi thì cứ một bước một bậc. Ngày 3 bữa bột mặn, mỗi bữa khoảng trên dưới 1 bát ăn cơm của người lớn. Sữa ngoài thì không mặn mà lắm, còn ty mẹ thì rúc bất cứ lúc nào.Ngày hôm nay ăn váng sữa thì mai ăn sữa chua, còn ngày 1 viên party cube nữa. Em đang tập cho cháu uống sữa nóng trước khi đi ngủ để hấp thụ tốt hơn(mấy hôm đầu chỉ được 60ml).Trước đã uống hết 2/3 lọ calcinol rồi, dùng được 1/3 lọ Viatmin D3 Aquadetrim rồi mà vẫn chưa thấy răng đâu các mẹ ạ.Hôm nọ em đọc trên Diễn đàn WTT thấy mẹ nào nói cho con đi Viện DD bác sỹ cho thuốc uống 1 tuần sau mọc răng mà quên mất không hỏi kỹ tên thuốc. Gì thì gì cứ mọc cái răng mới phản ánh tình trạng canxi, vita D trong người con xem có ổn hay ko phải ko các mẹ.Mà nó cắn ty với lại mũi mẹ đau lắm hàng tháng nay rồi cơ.Mẹ nào biết thì tư vấn em với nhé.
    Keanu - ngọn gió mát của mẹ mọc răng đi, sốt ruột quá
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Các mẹ làm gì để tăng khả năng thông minh cho con mình?

Hi các mẹ :) Giai đoạn ấu nhi được xem là giai đoạn phát triển khả năng khá quan trọng cho trẻ,...

• Giải pháp trang trí cho nhà chung cư

Việc mua nhà là của chồng còn việc trang trí bài trí nhà cửa phải là của chúng ta (đôi khi cả 2 đều...

• Giúp em với! Con em gần 9 tháng tuổi chưa mọc răng

Các chị ơi, có chị nào có bé chậm mọc răng như con em không? Còn 1 tuần nữa là được 9 tháng rồi, nhưng bé vẫn chưa có cái răng nào??? :Sad: Tóc mọc lơ thơ. Đợt trước bị sốt, tiêu chảy, cứ tưởng là sốt mọc răng, cuối cùng sốt thì sốt, răng vẫn chưa thấy đâu. Đợt bị sốt đi khám (hồi gần 8 tháng), bác...

• Người mẹ của năm

Hahaha, cô ấy thật sự rất tỉnh và xinh gái, hí hí. Người mẹ của năm ...

• Bé 10 tháng mà chưa mọc răng

Bé nhà em 10 tháng mà chưa mọc cái răng nào cả:Crying: . Như thế có phải là thiếu canxi không. Em mới cho bé uống D3, chưa cho uống canxi. Có mẹ nào cùng cảnh không. Nếu cho uống thêm canxi thì uống loại nào? Mẹ nào biết chỉ cho em nhé. Thank nhiều nhiều

• 681 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Haizzzzz, con em cũng thế, gần 8 tháng chả thấy răng đâu mà xoài, chuối cắn miếng một, cháo hạt vỡ ăn lâu rồi, ăn cả mỳ, bún...haizzzz, răng chả có..
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sốt ruột làm gì mẹ cháu ơi. Con em 11 tháng mới mọc răng, vẫn ngon lành như thường bây giờ 4 tuổi rồi răng đẹp lắm trộm vía
    • 868 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Con tớ 9 tháng rồi cũng chẳng thấy răng lợi đâu. Tớ cứ AQ là có ai móm bẩm sinh đâu mà phải lo. Kệ nó đi mẹ nó sốt ruột thì cũng chẳng lấy kìm lôi mầm răng của nó lên được đâu.
    • 588 Bài viết

• 916 Được cảm ơn

me Mom cho hoi vien party cube co tac dung gi day. con nha minh 4 thang ma dc co 6kg nen dang tim cah cho be lon. no co tac dung tang can, hay kich thich ko, be may thang thi uong dc
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metipin Xem bài viết
    me Mom cho hoi vien party cube co tac dung gi day. con nha minh 4 thang ma dc co 6kg nen dang tim cah cho be lon. no co tac dung tang can, hay kich thich ko, be may thang thi uong dc
    Party cube chi la 1 loai phomai cho tre con thui me no. Chang phai thuoc gi dau ah'
    • 4,280 Bài viết

• 1,053 Được cảm ơn

Mẹ nó đừng lo, trẻ có thể mọc răng từ lúc 3 tháng hay thậm chí 10 tháng mới mọc răng vẫn là bình thường mà. Hội heo vàng tháng 9 đa phần vẫn ở HTX TOÀN LỢI mà các mẹ vẫn phơi phới đấy nhé.
    You are my sunshine!

• 1,395 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

Nấm nhà em gần 8,5 tháng mới bắt đầu nhú răng, đến nay gần 9 tháng rồi mà cái răng đó vẫn chưa lên đến nơi. Cũng chẳng sao các mẹ há?
    • 182 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mổi em bé phát triển khác nhau cho nên kg thể so sánh được , bé nhà mình 8 tháng mọc được 1 cái răng , và cái kế bên sưng nướu và tháy trắng trắng hơi nhú nhú , vậy mà dợi hoài củng chưa lên .....

Uh các mẹ cho hỏi , bé nhà mình từ khi biết chơi đồ chơi kg bao giờ đưa vật gì lên cắn , ngậm dù là đang ngứa mọc răng , nhưng duy nhát là bé chỉ đưa bắp tay của bé lên cạp cạp thôi , mình có cho bé cầm bánh biscuit hay pomme để ăn , mà bé chẳng bao giờ đưa len miệng cắn thử ......!!!!
    • 1,600 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

ở đây tí đô nhà tớ là đại ca rồi, gần 10 tháng chưa mọc răng. chả biết có nên cho uống cái gì không hay là cứ để tự nhiên...hic..chúng ta cùng tiến nhé, bao giờ bạn nào mọc răng thì thông báo cho các bạn khác nhé.
    • 2,542 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Bạn Bi cũng vào đây cùng Tí Đô. 10 tháng vẫn móm. Mẹ cháu vẫn AQ bình thường
    • 606 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Mọc răng sớm thì móm sớm, mọc muộn thì móm muộn. Có cụ già thì còn toàn lợi, có cụ lại còn nguyên cả bộ nhai, chả thấy cụ nào còn bộ nhai than thở "Sao mãi mà răng mình chưa rụng nhẩy!"
    Em động viên an ủi các mẹ vậy thôi, cũng là tự động viên an ủi mình nếu cu tí nhà em có mọc răng muộn vì thằng cu hàng xóm mọc đầy hàng tiền đạo rồi (nó lại còn sinh sau gần 1 tháng nữa chứ) còn Ducke nhà em vẫn không thấy xi nhê gì!

Me yeu hai con nhat tren doi!

• 1,434 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Con gái mình 11 tháng rưỡi mới nhú được 1 cái, vẫn chưa thấy cái t2 đâu??? Răng mọc từng cái một có sao ko nhỉ???
    Sống trên đời sống cần có một tấm lòng.....:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 152 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hix con em 8 tháng rưỡi mà chả thấy nhú cái nào cả,sốt hết cả ruột nghe các mẹ nói em cũng yên tâm
    • 288 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cosbe nhà em 9 tháng rồi mà chả thấy cái răng nào cả,,, dạo này còn lười ăn nữa chứ, đưa đi bác sĩ bảo mọc răng, chờ cả tháng mà chưa có thấy....huhuhuh
    Cosbe yêu thương....
    • 92 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ducke Xem bài viết
    Mọc răng sớm thì móm sớm, mọc muộn thì móm muộn. Có cụ già thì còn toàn lợi, có cụ lại còn nguyên cả bộ nhai, chả thấy cụ nào còn bộ nhai than thở "Sao mãi mà răng mình chưa rụng nhẩy!"

Các mẹ mong mọc răng sớm làm gì nhỉ, các cụ bảo, cái gi sớm cũng tốt, như là: biết đi, biết bò, biết nói sớm thì tốt nhưng riêng mọc răng muộn tốt hơn ... như mẹ Ducke nói ý: "Mọc răng sớm thì móm sớm, mọc muộn thì móm muộn"
    SURI LOVE