• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Có phải cho con vừa ăn bột vừa uống nước sẽ bị hen không các mẹ...?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.39K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hai cún nhà mình lúc nhỏ ăn rất ngoan và nhanh nhưng từ khi được 9 tháng tuổi là vừa ăn vừa uống nước, cứ 1 bát bột thì hết nửa bình nước. Nếu không cho uống chúng sẽ không chịu ăn. Mình nghe nói cứ kéo dài như vậy thì sẽ bị hen phải không. Mẹ nào có cách gì hay để khắc phục chuyện này thì giúp mình với :Rose: :Rose: :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,353 Bài viết

• 2,754 Được cảm ơn

nghe ai nói vậy mẹ nó. Người nước ngoài ai cũng vừa ăn vừa uống kể cả trẻ con....Đâu có phải ai cũng bị hen??? Chỉ có điều con uống nhiều nước quá dẫn đến no ngang thì hiệu quả ăn không tốt thôi. Thế mẹ nó cứ 1 thìa bột 1 thìa nước à??? Em thấy các mẹ cứ muốn con nuốt cho nhanh nên hay cho uống nước. Em thấy vậy không tốt. Sẽ làm mất phản xạ nhai của con....Em nghĩ mẹ nó cứ cho con ăn bột và giảm lượng nước xuống, chỉ cho uống sau khi con ăn xong để tráng miệng cho khỏi chua. Nếu con không chịu nuốt vì không có nước thì ngừng cho con ăn đến khi nó đói chịu ăn thì cho ăn tiếp...Luyện dần như vậy chắc chắn sẽ thành công
    • 92 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

chẳng có cơ sở khoa học nào mẹ nó ạ...
    SURI LOVE
    • 1,396 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

Nấm nhà em chỉ đến mấy muỗng cháo cuối mới được uống nước thôi để đảm bảo trong bụng đồ ăn nhiều hơn nước. Em không nghĩ là sẽ bị hen đâu mẹ nó à.
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Gia đình Dế_Chíp cám ơn các mẹ rất nhiều. Thế là mình yên tâm rồi.
    • 7,214 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

Hen là 1 dạng dị ứng thôi chị ơi, không liên quan đến vừa ăn vừa uống! Nhưng mà các bé uống nước như thế là hơi bị nhiều