• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Có nên mua xe đẩy nữa không khi bé đã 5 tháng tuổi?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bạn ơi, con mình đã được 5 tháng tuổi rồi, mình định mua xe đẩy cho con, nhưng không biết có nên mua nữa hay không? Nhờ các bà mẹ có kinh nghiệm mách zùm với. Hihi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 292 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trời ơi, 5 tuổi còn mua xe đẩy làm chi? Mua xe gắn máy cho con đi bạn :Laughing:
    • 503 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aviator Xem bài viết
    Trời ơi, 5 tuổi còn mua xe đẩy làm chi? Mua xe gắn máy cho con đi bạn :Laughing:
    Bé 5 tháng tuổi cơ mà. Bác nhìn lại hộ cái đi.
    @chủ tóp: mình nghĩ 6 tháng tuổi mua loại xe đẩy cho bé ngồi rồi đẩy đi chơi là phù hợp chứ? Phải qua 6 tháng bé mới ngồi vững mà.
    • 1,864 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Bé ngồi xe đẩy từ sơ sinh cho tới 2-3 tuổi lận mẹ nó ơi. Tùy từng tuổi mà mình sắm loại xe phù hợp, như 5 tháng trở lên thì mình có thể sắm loại gọn nhẹ chút. Nhóc nhà mình cũng 4 tháng mới được mẹ sắm xe đẩy nè!:Rose:

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 292 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi unin7278 Xem bài viết
    Bé 5 tháng tuổi cơ mà. Bác nhìn lại hộ cái đi.
    @chủ tóp: mình nghĩ 6 tháng tuổi mua loại xe đẩy cho bé ngồi rồi đẩy đi chơi là phù hợp chứ? Phải qua 6 tháng bé mới ngồi vững mà.
    Hehhehhe, sorry, sorry, đấy mới đẻ có 1 đứa mà đã lú rồi.
    @chủ topic: thế thì nên mua. Hehhehhe
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aviator Xem bài viết
    trời ơi, 5 tuổi còn mua xe đẩy làm chi? Mua xe gắn máy cho con đi bạn :laughing:
    • 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuvitcon Xem bài viết
    Các bạn ơi, con mình đã được 5 tháng tuổi rồi, mình định mua xe đẩy cho con, nhưng không biết có nên mua nữa hay không? Nhờ các bà mẹ có kinh nghiệm mách zùm với. Hihi
    Bé nhà mình được 4 tháng mấy mình cũng mới mua cho bé một chiếc xe đẩy này...cho bé đi chơi hii...
    • 2,562 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Tớ thì thấy tầm đó mới dùng nhiều xe đẩy. Chứ hồi bé quá mình hay bế hoặc cho vào nôi xách đi chơi. 5 tháng cho vào là em bé thích lắm, biết ngó nghiêng hóng hớt rồi mà. Bé nhà tớ dùng xe đẩy từ lúc tầm khoảng 4 tháng đến khi biết đi, sau khi biết đi thì đi đâu xa hoặc đi chơi cũng hay mang đi vì bé ko thể đi lâu được mà bế nhiều mệt lắm, chưa kể nhiều khi mình còn phải xách đồ. Thế nên tớ khuyên các mẹ nên mua loại nào gấp gọn lại, nhẹ, mang đi dễ dàng, chứ nhà tớ có 1 cái đa chức năng quay 2 đầu, rất sịn nhưng mà bé chỉ nằm đúng 1 lần hồi nhỏ, nóng kinh hồn mà nặng lắm, ko mang đi đâu được, đành mua 1 cái du lịch của tàu thôi nhưng vô cùng tiện lợi.
    • 1,384 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Rất nên chứ bạn. Mua xe gọn nhẹ có thể gấp vào đc, khoảng 400k thôi, đi chơi đâu rất tiện, đỡ phải bế.
    • 327 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Đúng rồi. Tầm 4 tháng trở đi mới dùng xe đẩy nhiều. Bạn nên mua loại gọn nhẹ, đi đâu chơi mang đi cho dễ. Chứ như mình, lon ton mua cái to vật vã, toàn để đẩy quanh nhà .
    • 260 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình cũng có một cái (mặc dù không phải mua) nhưng nó to đùng, đi đâu muốn mang theo phải đi TAXI :Sad:...Mình đang nghĩ không biết có nên mua thêm một cái nữa không, mẹ nào biết về giá cả hay mẫu mã post lên dùm mình với
    • 327 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me be May Xem bài viết
    Mình cũng có một cái (mặc dù không phải mua) nhưng nó to đùng, đi đâu muốn mang theo phải đi TAXI :Sad:...Mình đang nghĩ không biết có nên mua thêm một cái nữa không, mẹ nào biết về giá cả hay mẫu mã post lên dùm mình với
    Hic, em cũng đang lăn tăn giống mẹ này!
    • 61 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chân thành khuyên can các mẹ là đừng mua, chật nhà mà dùng ít lắm, để ít dùng thì bụi bặm, có phải tháo vỏ ra giặt là đơn giản đâu. Nếu mượn được ai dùng tạm thời là ok nhất. Nếu bé 5 tháng là sắp ngồi vững thì đợi thêm thời gian nữa mua cái xe đạp 3 bánh, có cán đẩy để cho bé đi dạo phố, hay hơn nhiều, mùa hè rùi mà.
    • 3,440 Bài viết

• 990 Được cảm ơn

mẹ zippo a Em thấy xe đẩy tiện hơn xe đạp 3 bánh nhiều vị gấp vào mang đi chơi đc chứ xe đạp to thế mang đi thế nào đc xe đẩy có loại nhỏ gọn và thoáng lưng mà vì nó là lưới mà khi bé mệt hoặc khát nước có thể dựa lưng ra mà ngủ hoặc ăn đc
    • 1,384 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuby_ruby'smother Xem bài viết
    mẹ zippo a Em thấy xe đẩy tiện hơn xe đạp 3 bánh nhiều vị gấp vào mang đi chơi đc chứ xe đạp to thế mang đi thế nào đc xe đẩy có loại nhỏ gọn và thoáng lưng mà vì nó là lưới mà khi bé mệt hoặc khát nước có thể dựa lưng ra mà ngủ hoặc ăn đc
    Đúng đó, mình đã từng mua cái xe đẩy nhiều chức năng, to đùng cho con giá là 800k mà về đúng là chật nhà thật, phải thanh lý rùi, thanh lý 450k, đi mua cái xe đẩy gấp lại gọn nhẹ, đi chơi Vicom toàn mang đi cho con vào xe đẩy, nhàn tênh.
    • 268 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuong2810 Xem bài viết
    Đúng đó, mình đã từng mua cái xe đẩy nhiều chức năng, to đùng cho con giá là 800k mà về đúng là chật nhà thật, phải thanh lý rùi, thanh lý 450k, đi mua cái xe đẩy gấp lại gọn nhẹ, đi chơi Vicom toàn mang đi cho con vào xe đẩy, nhàn tênh.
    mình cũng mẹ này nè, hihi phải thanh lý cái to đùng kia đi và vác về cái 440k, mà công nhận cái 440k dùng cũng tốt lắm, tháo ra giặt dễ dàng mà chở theo xe máy cuccuu4go5n lắm ạ .:Smiling:
    • 181 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zuki Xem bài viết
    mình cũng mẹ này nè, hihi phải thanh lý cái to đùng kia đi và vác về cái 440k, mà công nhận cái 440k dùng cũng tốt lắm, tháo ra giặt dễ dàng mà chở theo xe máy cuccuu4go5n lắm ạ .:Smiling:
    mẹ nó post cái hình lên cho em tham khảo với, đang tính mua xe đẩy cho con zai mà lăn tăn chả biết nên mua loại nào. nghe vẻ hợp túi tiền và điều kiện nhà em... cái 440k í.
    • 3,043 Bài viết

• 1,968 Được cảm ơn

Ở trên Lương Văn Can có loại Hong Baby của TQ 330k đấy, trước là 300k thôi, hic em đang phải đầu tư cái này đây, mỗi lần đi đâu bế con rã cả cánh tay.
    • 1,500 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Nhà em mua cái xe đẩy to đùng lúc con 5 tháng và dùng đến tận giờ. Hồi bé thì để bé trong đó ngủ này, ngồi trên xe khi mẹ làm việc này. Lớn như bây giờ thì dùng làm ghế ăn. Lâu lâu thì đẩy đi siêu thị gần nhà, nói chung là tiện ra phết.

• 611 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me bé Na Xem bài viết
    Ở trên Lương Văn Can có loại Hong Baby của TQ 330k đấy, trước là 300k thôi, hic em đang phải đầu tư cái này đây, mỗi lần đi đâu bế con rã cả cánh tay.
    Bạn mua chưa, post hình lên cho xem với đi, hấp dẫn thế, khả năng của mình chỉ ngang 300k :Smiling:. Loại này có gấp lại mang theo được như các mẹ nói ở trên ko vậy bạn?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2