NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Có nên mua xe đẩy nữa không khi bé đã 5 tháng tuổi?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.44K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bạn ơi, con mình đã được 5 tháng tuổi rồi, mình định mua xe đẩy cho con, nhưng không biết có nên mua nữa hay không? Nhờ các bà mẹ có kinh nghiệm mách zùm với. Hihi

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 291 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trời ơi, 5 tuổi còn mua xe đẩy làm chi? Mua xe gắn máy cho con đi bạn :Laughing:

• 503 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aviator Xem bài viết
    Trời ơi, 5 tuổi còn mua xe đẩy làm chi? Mua xe gắn máy cho con đi bạn :Laughing:
    Bé 5 tháng tuổi cơ mà. Bác nhìn lại hộ cái đi.
    @chủ tóp: mình nghĩ 6 tháng tuổi mua loại xe đẩy cho bé ngồi rồi đẩy đi chơi là phù hợp chứ? Phải qua 6 tháng bé mới ngồi vững mà.

• 1,864 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Bé ngồi xe đẩy từ sơ sinh cho tới 2-3 tuổi lận mẹ nó ơi. Tùy từng tuổi mà mình sắm loại xe phù hợp, như 5 tháng trở lên thì mình có thể sắm loại gọn nhẹ chút. Nhóc nhà mình cũng 4 tháng mới được mẹ sắm xe đẩy nè!:Rose:

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 291 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi unin7278 Xem bài viết
    Bé 5 tháng tuổi cơ mà. Bác nhìn lại hộ cái đi.
    @chủ tóp: mình nghĩ 6 tháng tuổi mua loại xe đẩy cho bé ngồi rồi đẩy đi chơi là phù hợp chứ? Phải qua 6 tháng bé mới ngồi vững mà.
    Hehhehhe, sorry, sorry, đấy mới đẻ có 1 đứa mà đã lú rồi.
    @chủ topic: thế thì nên mua. Hehhehhe

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aviator Xem bài viết
    trời ơi, 5 tuổi còn mua xe đẩy làm chi? Mua xe gắn máy cho con đi bạn :laughing:

• 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuvitcon Xem bài viết
    Các bạn ơi, con mình đã được 5 tháng tuổi rồi, mình định mua xe đẩy cho con, nhưng không biết có nên mua nữa hay không? Nhờ các bà mẹ có kinh nghiệm mách zùm với. Hihi
    Bé nhà mình được 4 tháng mấy mình cũng mới mua cho bé một chiếc xe đẩy này...cho bé đi chơi hii...

• 2,568 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Tớ thì thấy tầm đó mới dùng nhiều xe đẩy. Chứ hồi bé quá mình hay bế hoặc cho vào nôi xách đi chơi. 5 tháng cho vào là em bé thích lắm, biết ngó nghiêng hóng hớt rồi mà. Bé nhà tớ dùng xe đẩy từ lúc tầm khoảng 4 tháng đến khi biết đi, sau khi biết đi thì đi đâu xa hoặc đi chơi cũng hay mang đi vì bé ko thể đi lâu được mà bế nhiều mệt lắm, chưa kể nhiều khi mình còn phải xách đồ. Thế nên tớ khuyên các mẹ nên mua loại nào gấp gọn lại, nhẹ, mang đi dễ dàng, chứ nhà tớ có 1 cái đa chức năng quay 2 đầu, rất sịn nhưng mà bé chỉ nằm đúng 1 lần hồi nhỏ, nóng kinh hồn mà nặng lắm, ko mang đi đâu được, đành mua 1 cái du lịch của tàu thôi nhưng vô cùng tiện lợi.

• 1,384 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Rất nên chứ bạn. Mua xe gọn nhẹ có thể gấp vào đc, khoảng 400k thôi, đi chơi đâu rất tiện, đỡ phải bế.

• 327 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Đúng rồi. Tầm 4 tháng trở đi mới dùng xe đẩy nhiều. Bạn nên mua loại gọn nhẹ, đi đâu chơi mang đi cho dễ. Chứ như mình, lon ton mua cái to vật vã, toàn để đẩy quanh nhà .

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4