• 0 Lượt chia sẻ
  • 25.9K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 1,028 Bài viết

• 2,043 Được cảm ơn

Mỗi lần thay tã mà bé nhà mình khóc quá, mình thưòng cho cháu ngậm ti giả. Cô em họ mình thì khuyên không nên dùng, vì nhiều bé ngậm ti giả quen sẽ ảnh hưỏng đến môi và còn bỏ cả bú mẹ.

Các mẹ cho lời khuyên với nhé.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Để bé khỏi mút tay, cho bé ngậm ti giả được ko ạ?

Bé nhà em 3 tháng rồi! dạo này bé đã biết đưa tay vào mồm mút chùn chụt. Thức chơi cũng mút, ngủ lơ mơ lại càng mút bạo hơn! em thất mút tay mất vệ sinh quá, đã vậy sợ sẽ biến dạng ngòn tay củ bé nên thấy bé mút tay là em nhét núm ty giả vào .nhưng đọc bài của 1 số mẹ trên đây thấy cai ti giả cho...

• Người mẹ của năm

Hahaha, cô ấy thật sự rất tỉnh và xinh gái, hí hí. Người mẹ của năm ...

• Tuyệt đối không để trẻ ở nhà một mình

Hôm qua đọc báo mạng, thấy 1 cái tin mà đọc xong, mình choáng váng luôn. Nội dung của bài báo đại...

• Thời gian cho vay mua nhà trả góp tại OCB?

Chuyên gia cho mình hỏi: Khi làm thủ tục vay tiền tại OCB để mua nhà/căn hộ trả góp thì sẽ được vay...

• có nên cho bé ngậm ti giả?

Trước mình cũng ko định cho bé nhà mình ngậm ti giả vì sợ răng con bị hô/vẩu. Nhưng mới đây mới đc tư vấn mua loại ti giả của Nhật Chu Chu baby sản xuất ở Đức, nói chung là nó đc sản xuất đặc biệt dành riêng cho bé thích ngậm ti và mút tay, thiết kế vừa khít với hàm của bé nên đảm bảo ko lo bị hô...

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lúc đầu mình cũng nghĩ như bạn. Nhưng sau đó 1 bà Dì làm nghề giữ trẻ ở Mỹ về nói rằng, bên đó họ khuyến khích dùng ti giả, bởi vì dùng ti giả có thể giảm tỷ lệ đột tử ở trẻ sơ sinh. Nhưng tốt nhất mình cứ cho bé dùng đến khi mọc răng thì bắt đầu "cai" là vừa. Hiên nay con mình 4thg cũng nghiền ti giả wá trời. bạn cứ cho bé nút đến khi thấy bé ngủ yên thì nhẹ nhang lấy ra. Khi thay tả xong thì lấy ra là ok roi.....
    • 541 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibi1983
    Lúc đầu mình cũng nghĩ như bạn. Nhưng sau đó 1 bà Dì làm nghề giữ trẻ ở Mỹ về nói rằng, bên đó họ khuyến khích dùng ti giả, bởi vì dùng ti giả có thể giảm tỷ lệ đột tử ở trẻ sơ sinh. Nhưng tốt nhất mình cứ cho bé dùng đến khi mọc răng thì bắt đầu "cai" là vừa. Hiên nay con mình 4thg cũng nghiền ti giả wá trời. bạn cứ cho bé nút đến khi thấy bé ngủ yên thì nhẹ nhang lấy ra. Khi thay tả xong thì lấy ra là ok roi.....
    Thế có cách nào cho con ngậm ti giả ko vậy bạn? Be nhà mình cứ cho vào là nó đẩy ra ngay mà bác sĩ cung khuyên là nên cho nó ngậm ti giả , ví dụ như lúc cho đi dạo nó ngậm thì không khí đỡ vào đõ bị viêm họng.....
    • 328 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Elena
    Thế có cách nào cho con ngậm ti giả ko vậy bạn? Be nhà mình cứ cho vào là nó đẩy ra ngay mà bác sĩ cung khuyên là nên cho nó ngậm ti giả , ví dụ như lúc cho đi dạo nó ngậm thì không khí đỡ vào đõ bị viêm họng.....
    Co the con ban ko thích loai ti gia do.Nhu con nha minh cung phai doi may loai moi chiu ngam day.Bay gio la nghiên roi,nhung chi lúc ngu thoi con lúc thúc choi thi cung ko can.Ban thu doi loai khác xem sao nhe.
    phương
    • 541 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanphuonghungyen
    Co the con ban ko thích loai ti gia do.Nhu con nha minh cung phai doi may loai moi chiu ngam day.Bay gio la nghiên roi,nhung chi lúc ngu thoi con lúc thúc choi thi cung ko can.Ban thu doi loai khác xem sao nhe.
    Cam on ban de minh thu doi sang loai khac xem sao
    • 1,202 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Elena
    Hình như là em bé bú mẹ hoàn toàn thì không thích ngậm ti giả, chỉ thích ti mẹ thôi, vừa mềm vừa ngon. Thằng cu đầu nhà mình cho bú mẹ hoàn toàn 4 tháng đầu. Đến khi đi làm mới tập cho bú bình và ngậm ti giả. Trời oi bất lực luôn. Mặc dù mua các loại binh với các loại núm đều không đuợc.
    Thằng thứ 2 rút kinh nghiệm, vừa cho bú bình, vừa ti giả. Kết quả là nghiện ti giả. Mãi giờ mới cai đuợc vì nhiều khi cũng không đuợc vệ sinh lắm. Bé nhà mình còn cắn rách cả cái ti giả cơ.
    Điều chắc chắn nhất là chẳng có gì chắc chắn cả
    Album do cô Quangyenvi tặng đấy ạ!
    • 425 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me be Khoa
    Hình như là em bé bú mẹ hoàn toàn thì không thích ngậm ti giả, chỉ thích ti mẹ thôi, vừa mềm vừa ngon. Thằng cu đầu nhà mình cho bú mẹ hoàn toàn 4 tháng đầu. Đến khi đi làm mới tập cho bú bình và ngậm ti giả. Trời oi bất lực luôn. Mặc dù mua các loại binh với các loại núm đều không đuợc.
    Thằng thứ 2 rút kinh nghiệm, vừa cho bú bình, vừa ti giả. Kết quả là nghiện ti giả. Mãi giờ mới cai đuợc vì nhiều khi cũng không đuợc vệ sinh lắm. Bé nhà mình còn cắn rách cả cái ti giả cơ.
    BS thằng cu mình nói là khi nào cần thiết quá thì ngậm ti thui chứ rớt lên rớt xuống chẳng vệ sinh tí nào nhưng có những bé mà có tật bú tay thì nên ngậm ti tốt hơn vì ti giả có thể trụng nước sôi còn tay thì không :4:

• 177 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cu nhà em co tật thèm mút hay sao ý. Lúc nào hắn cũng đòi mút tay, đẩy ra không cho mút thì hắn quay ra mút môi,rooling: đẩy môi ra thì hắn quay ra mút lưỡi:mad: . Híc... Em định cho hắn mút ti giả nhưng em nghe nói mút ti giả nhiều thì không tốt phải không ạ? Có mẹ nào có kinh nghiệm gì về vụ này cho em biết tí thông tin với ạ???
    • 66 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, em là "nạn nhân" của ti giả nè. Chả là hồi nhỏ, pa pa em sợ em bị "vổ" giống pa pa nên cho ngậm ti giả suốt, 1 lần bỏ ra thì....mồm em như bị con gì cắn ấy. Và nhờ có ti giả nên bi h hàm của em "hơi cụp vào trong đó chị "
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:Crying: Các mẹ ơi cho con tránh xa ti giả nhé. Ngày trước do con bé nhà mình nó hay khóc nên bà nội mua ti giả cho cháu ngậm. Kết quả là bé nhà mình bây giờ 17 tháng và nghiện ti giả không thể cai được. Mỗi khi đi ngủ cháu luôn nhớ đến cái ti và bắt mẹ lấy cho ngậm thì mới ngủ được. Mình rất muốn cai cho bé nhưng không làm thế nào cai được. Ngậm ti giả rất mất vệ sinh và làm hỏng răng của các bé đấy các mẹ.
    • 1,395 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

Ngậm ti giả nhiều sẽ ảnh hưởng đến cấu trúc lợi - răng của trẻ đấy, không tốt tí nào đâu.
    • 1,344 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menhinho1202 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, cu nhà em co tật thèm mút hay sao ý. Lúc nào hắn cũng đòi mút tay, đẩy ra không cho mút thì hắn quay ra mút môi,rooling: đẩy môi ra thì hắn quay ra mút lưỡi:mad: . Híc... Em định cho hắn mút ti giả nhưng em nghe nói mút ti giả nhiều thì không tốt phải không ạ? Có mẹ nào có kinh nghiệm gì về vụ này cho em biết tí thông tin với ạ???
    Sao giống bé nhà mình quá. Sửa mãi không được. híc. Nhưng đừng cho bé mút ti giả. Dễ ảnh hưởng đến lợi của bé lắm.
    • 260 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đừng cho ngậm ti giả bạn ơi sau này khó cai lắm, lớn củng ngậm thì xấu lắm, bé nào còn nhhỏ mà ko nút tay lớn lên sẽ hết thôi.
    • 308 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimititi Xem bài viết
    Đừng cho ngậm ti giả bạn ơi sau này khó cai lắm, lớn củng ngậm thì xấu lắm, bé nào còn nhhỏ mà ko nút tay lớn lên sẽ hết thôi.
    Bà chị mình có 2 cô con gái, cô lớn năm nay học lớp 9 chuyên ngậm môi bố mẹ dùng đủ mọi cách vẫn ko trị đc kết quả là bây giờ hàm hơi bị lệch và nguy hiểm hơn là môi bị biến dạng:Crying: (bây giờ buổi tối ngồi học 1 mình vẫn mút môi). Rút kinh nghiệm cô em ko cho ngậm môi mà cho ngậm tay kquả bây giờ học lớp 4 đi đâu cũng khoe bộ nắn hàm vì hàm bị lệch, răng trên và răng dưới không cắn đc vào nhau:Crying: (vẫn mút tay mọi lúc, mọi nơi).
    Mình kể chuyện này để cho các mẹ tự suy xét, nếu con bạn thật sự nghiện thì nên cho con ngậm cái gì, riêng mình thì mình ủng hộ ti giả nhất vì cảm thấy nó vệ sinh hơn và theo những tài liệu mình tham khảo thì ti giả có gây ảnh hưởng nhưng so với môi và tay thì ảnh hưởng ko lớn bằng (tính cho cùng 1 khoảng tgian).
    Việc nước, việc nhà vẹn toàn, nắng mưa nhọc nhằn vẫn tươi vui....:Laughing: :Laughing::Laughing:
    • 2,826 Bài viết

• 6,508 Được cảm ơn

Bé lớn nhà mình hồi trước cũng cho ngậm ti giả từ nhỏ nhưng khôg sao cả. Mình chỉ cho cu cậu ngậm khi sắp đi ngủ, khi ngứa răng gặm tay chân lung tung... chứ không cho ngậm cả ngày. Khi lớn hơn 2 tuổi là mình cho bỏ từ từ nên giờ không thấy có ảnh hưởng gì cả
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình không nên cho bé ngậm ty giả, con đã thích thì mọi nơi, mọi lúc nó nhìn thấy là đòi ngậm. Như nhà mình đây, hơn 2 tuổi rồi, chưa thể cai được, mặc dù đã thử vài lần rồi, con khóc lóc một lúc lại cho ngậm. Hôm qua ty của con quên ở lớp nên hậu quả, nó quấy cả đêm, bây giờ người mình như trên mây đây. Mình cũng nhân cơ hội này, quyết tâm cai bằng được.
    • 943 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Con mình cũng cho sử dụng ti giả vì bé dễ ngủ hơn khi ngậm ti, 2 đứa nhà mình đều cho ngậm ti buổi tối, khi nào bé ngủ thì lấy ra và cỡ hơn 1 tuổi là tự động bỏ hẳn. Theo mình thì ngậm ti đỡ hơn bé mút tay vì tay cho vào bé thường tì ra phía trước thì dễ bị hô hơn cả ti giả. Hiện nay mình thấy thiết kế ti giả cũng đã tính toán sao cho hạn chế tối đa ảnh hưởng đến hàm của bé sau này. Tuy nhiên vấn đề là cần chọn lựa loại nào đảm bảo tính an toàn cho bé vì bé ngậm suốt thì nếu ti giả được làm từ loại nhựa không an toàn sẽ ảnh hưởng sức khỏe của bé
    Mình gửi các mẹ link tham khả về lợi và hại của việc ngậm ti giả

http://www.dinhduong.com.vn/?pages=N...=81&submenu=81
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,246 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TOMCON Xem bài viết
    Con mình cũng cho sử dụng ti giả vì bé dễ ngủ hơn khi ngậm ti, 2 đứa nhà mình đều cho ngậm ti buổi tối, khi nào bé ngủ thì lấy ra và cỡ hơn 1 tuổi là tự động bỏ hẳn. Theo mình thì ngậm ti đỡ hơn bé mút tay vì tay cho vào bé thường tì ra phía trước thì dễ bị hô hơn cả ti giả. Hiện nay mình thấy thiết kế ti giả cũng đã tính toán sao cho hạn chế tối đa ảnh hưởng đến hàm của bé sau này. Tuy nhiên vấn đề là cần chọn lựa loại nào đảm bảo tính an toàn cho bé vì bé ngậm suốt thì nếu ti giả được làm từ loại nhựa không an toàn sẽ ảnh hưởng sức khỏe của bé
    Mình gửi các mẹ link tham khả về lợi và hại của việc ngậm ti giả

http://www.dinhduong.com.vn/?pages=N...=81&submenu=81
    Em cho con dùng ti giả từ tháng thứ 4 vì bé quấy khóc và hay mút tay quá nhưng em cũng đang lo là bé nghiện ti giả rồi thì không hiểu có dễ cai được không vì em đọc sách thấy khuyên rằng nên chấm dứt việc ngậm ti giả của con trước 1 tuổi.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • 56 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xã nhà mình thì có tật nghiện ti thật, cai mãi không được!
    Đàn bà thì mãi mãi cũng chỉ là đàn bà mà thôi! (V.Hugo)
    • 345 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình cho nhóc nhà mình ngậm ti giả từ bé, đến giờ hơn 2 tuổi thì cho cai. Nhưng ngâm cũng phải tùy lúc thôi. Ví như lúc bé thì cho ngậm lúc chuẩn bị đi ngủ, hoặc lúc quấy khóc. Lớn hơn chút thì cho ngậm lúc đang chơi đồ chơi, vì tuổi mọc răng thứ gì bọn nhóc cũng cho vào mồm, mất vệ sinh lắm, cho ngậm ti giả còn sạch hơn. Giờ lớn hơn nữa rồi mình muốn cai thì dễ lắm, nhóc nhà mình bị ho, mình bảo ho do ngậm ti giả, thế là nàng ta chả thèm ngậm nữa. Và mọi người cũng nhớ đừng cho ngậm nhiều quá, vì phải để cho bé tập nói nữa chứ
    Tình yêu bắt đầu từ đôi mắt.
    Ngày mai bắt đầu từ hôm nay.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4