NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

có nên cho bé đi du lịch khi mới 7 tháng tuổi không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.89K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 63 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chào các mẹ, cơ quan OX có kế hoạch đi du lịch ở Đà Nẵng 3 hôm và đi bằng máy bay, nếu đi 1 mình thì OX nhất định không muốn đi. sau khi sinh cuộc sống gia đình có căng thẳng hơn chút it nên OX đề n ghị đi cho thay đổi không khí, mà cu tí lại be quá mình lại thấy lăn tăn. mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho mình với, nhất là mẹ nào ở đà nằng cho mình biết thời tiết tháng 4 trong đó như thế nào? đi máy bay với trẻ nhỏ có phải luu ý gì không? cảm ơn các mẹ nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 762 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Bé nhà mình hồi 6 tháng cũng cho đi du lịch Nha Trang 5 ngày mà đi bằng tàu hoả đấy, mà lúc ở Nha Trang còn lênh đênh 1 ngày trên biển thế mà trộm vía ko sao cả. Còn năm ngoái lúc bé 15 tháng cũng đi Đà Nang vào tháng 4, thời tiết rất đẹp, không khí trong ĐN rất dễ chịu và trong lành, đi bằng máy bay đấy,vào đấy nhà mình thuê ô tô tự lái đi chơi 2 ngày giá rất rẻ 700k/1 ngày. Lúc bé nhà mình đi du lịch mình chuẩn bị sữa và bột ăn liền theo cho bé, lúc ở nhà nghỉ thì ăn bột còn khi đi chơi thì mang sữa cho bé, mang thêm 1 số đồ ăn dặm của bé nữa để ăn bù fòng khi ko về kịp giờ để ăn bột như là ( váng sữa, lọ hoa quả nghiền...)
    Mình nghĩ bạn nên post bài này bên mục Chăm sóc bé hoặc Du lịch sẽ được nhiều mẹ tư vấn hơn
    :Rose: Ba mẹ là lá chắn, che chở suốt đời con:Rose:

NB: 3,5kg - 1M: 5kg - 2M: 6kg - 3M14D: 7,4kg - 4M: 7,8kg - Lẫy - 4,5M: 8kg - 9M: 9kg 70cm vịn và đứng dựa tường -13,5M- đi vài bước rồi bò cho nhanh, 10kg non vì ốm ho quặt quẹo 2 tuần
    • 50 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chị ơi, cứ cho bé đi để thay đổi không khí đi. Bé nhà em mới 7 tháng mà bay từ Đức về Đài Loan, rồi từ Đài Loan về VN vì ông xã em đi công tác ở ĐLoan. Về Vn hợp khí hậu hay sao ah mà Baby của em nó ăn ngon hơn, ngủ cũng sâu hơn. Chị cứ chuẩn bị đầy đủ cho bé là được mà.
    Chúc cả nhà có một kỳ nghỉ vui!
    • 2,683 Bài viết

• 2,292 Được cảm ơn

chả vấn đề j đâu mẹ nó ơi.. ở VN mình cứ hay kiêng cữ quá - chứ các nước phát triển ng ta cho bé đi chơi ầm ầm
    • 607 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Di được mà mecaxau,không sao đâu ,cho bé đi thay đổi không khí
    • 63 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ nhiều, có thêm sự động viên này thì mình chắc chắn là đi rồi mình cũng muốn đi cho thay đổi không khí. thế mà hôm nay lại nghĩ thôi không đi nữa vì nghĩ đến con cái . có thể chia sẻ thêm cho mình xem khi bay rồi, đi thăm quan có cần mang theo gì thiết yếu không? thanks u các mẹ nhiều nhiều nhé.
    • 196 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình thì vẫn tán thành việc cho con đi chơi khi còn nhỏ để bé quen với việc đi lại sau này không gặp khó khăn gì cả.
    Tuy nhiên có 1 vần đề của mecaxau cần phải suy nghĩ là đi để cải thiện thay đổi mối quan hệ giữa 2 vợ chồng thì có baby như vậy 2 người sẽ không có thời gian riêng cho nhau nhiều đâu. Mình cũng thử với gia đình mình rồi. Không hiệu quả tí nào. Vì thời gian cho em bé chiếm hết thời gian tham quan hay nghỉ ngơi. Khi bé ngủ thì trời đã tối hù hụ mà cũng là giờ các anh chồng lên kế hoạch nhậu nhẹt với các anh đồng nghiệp rồi... Chẳng có chút lãng mạn gì cả huhuh.....:Nottalkin:
    Tuy nhiên về mặt anh chồng thì do không có ai giúp đỡ nên cũng chung vai gánh vác với mình chiến đấu với baby nên thấy gia đình cũng hạnh phúc lắm hihi....
    MNỗi nhà mỗi cảnh... mình cho ý kiến của nhà mình đó....
    • 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang băn khoăn vấn đề này đây, may quá tìm được Topic này. Cuối tháng này OX mình đi công tác ở Malaysia một tuần, đang rủ hai mẹ con đi cùng cho vui, con gái mình cuối tháng này cũng mới chỉ hơn 6 tháng một chút. Mình đang lưỡng lự không biết có nên đi hay không. OX đi suốt giờ hành chính rồi, như vậy thời gian ban ngày chỉ có hai mẹ con chơi với nhau thôi. Mình tính mang theo xe đẩy rồi đẩy con đi dạo và shopping.
    Thú thật là mình cũng lang thang gần như khắp Châu Âu rồi nhưng chưa bao giờ đi một nước nào ở Châu Á và lại đi cùng Baby cả nên chẳng biết có nên đi hay không? Vẫn biết có Baby đi thì phải chuẩn bị tốt mọi thứ, nhưng mà OX đi họp suốt như thế, hai mẹ con lang thang suốt ngày cũng chán, lại không đi chơi xa được thì việc quyết định đi sang đó có nên không nhỉ? Mẹ nào đi rồi hoặc có kinh nghiệm hay chỉ cho mình với. Cảm ơn các mẹ nhiều nhé.
    • 648 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Bé nhà mình lúc gần 8 tháng cũng đi máy bay từ HN vào SG rồi. Bạn chỉ cần chú ý lúc máy bay cất và hạ cánh nên cho con ti con sẽ đỡ bị ù tai. Mọi người khuyên nên nhét bông vào tai cho con nhưng bé nhà mình không chịu, cho vào là giật ra luôn. Đi máy bay bé có khóc hay không chắc tùy từng bé nữa, có những bé khóc nhiều lắm nhưng như bé nhà mình, trộm vía, lên máy bay chơi một lúc rồi ngủ thôi, không khóc một tí nào cả. Chúc cả nhà bạn có chuyến đi chơi vui vẻ nhé. Nhà mình cũng đang định đến hè cả nhà đi ĐN đây.
    • 168 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Tớ có tý kinh nghiệm cho con nhỏ đi chơi như sau:
    Con nhỏ, muốn đi chơi phải đặt sẵn vé máy bay, đặt sẵn phòng khách sạn===> cái này thì ok, ko vấn đề gì.
    Con còn nhỏ phải chuẩn bị nhiều thứ, ko được vui chơi thoải mái===> Ok, vẫn còn hơn là 2 mẹ con ôm nhau nằm nhà.
    Khó khăn lớn nhất: trước lúc đi con lăn ra ốm+ sốt===> tớ đen lắm, 2 lần bị dính quả như vậy rồi đành ngậm ngùi ở nhà.
    Tớ đoán nhà bạn đi đúng dịp 30/4, vì vậy nhớ đừng bao giờ đặt vé hàng không giá rẻ nhé vì ko đổi được lịch.
    Con tớ bây giờ 9 tháng rồi mà chưa dám đi đâu.
    Chúc cả nhà bạn đi chơi vui vẻ.
    • 63 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

ui cha, nhà mình cũng quyết định đi rồi nhưng mà ckparrot nói đấy chắc không có nhiều thời gian riêng cho 2 vợ chồng đâu vì lúc nào cũng rành thời gian cho con mình có thể gửi cu tí ở nhà cho bác cũng đang có baby nhưng thế thì lại thấy thiếu thốn không được. mình cũng chỉ lo là trước khi đi bé lại đọt ngột bị ốm thì gay (lạy trời). mẹ fermen ơi cũng đi thôi hi hi...
    • 60 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Con nhà mình thì đi liên tục vì mình lấy chồng xa. Chẳng việc gì đâu, chỉ mỗi tội đi lại hơi lỉnh kỉnh vì đồ đạc thôi. Chủ yếu là cố gắng giữ cho bé nếp sinh họat ăn ngủ như ở nhà thì bé sẽ không quấy và không ốm đau gì. Ngoài ra có kinh nghiêm nhỏ thếnày : ngày nào bé phải đi lại nhiều thì đừng tắm rửa gì cho bé vì bé thay đổi môi trường đã mệt lắm rồi, nếu bé bẩn quá thì lau mặt và cổ bằng nước ấm, thay quần áo cho bé thôi. Trên xe nên cho bé ngủ bằng mọi cách, như vây thì thời gian di chuyển chỉ như giấc ngủ đối với bé, bé sẽ không còn mệt mỏi gì nữa. Con gái lớn của mình hồi chưa đầy tháng đã phải đi lại bằng xe ô tô đến 4-5 lần cũng chẳng sao hết. Chúc các mẹ đi chơi vui vẻ.
    • 235 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Dịp 30/4 này mình cũng cho bé nhà mình đi du lịch , lúc đó bé được 7.5 tháng , mình chỉ lo vấn đề ăn uống của bé thôi , vì bé nhà mình không ăn sữa ngoài , chỉ ti mẹ và ăn bột , váng sữa , và đồ ăn đòng lọ đang tập ăn nhưng vừa cho vào miệng là chớ Ra hết . Mình chưa biết xủa lý vân đề ăn uống của bé Ra Sao đây . Mẹ nào co kinh nghiệm gì không .Bà ngoại thì cứ muốn cho bé ở nhà , vì lo bé đii chơi chưa biết GI , lại ốm . Nhưng con mình từ lúc đẻ chưa ngủ xa mẹ ngày nào , tối ngo nghoe dậy đòi it thi AI cho bú đây ( bé không ăn bình )

• 2,246 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi danganhkts Xem bài viết
    Con nhà mình thì đi liên tục vì mình lấy chồng xa. Chẳng việc gì đâu, chỉ mỗi tội đi lại hơi lỉnh kỉnh vì đồ đạc thôi. Chủ yếu là cố gắng giữ cho bé nếp sinh họat ăn ngủ như ở nhà thì bé sẽ không quấy và không ốm đau gì. Ngoài ra có kinh nghiêm nhỏ thếnày : ngày nào bé phải đi lại nhiều thì đừng tắm rửa gì cho bé vì bé thay đổi môi trường đã mệt lắm rồi, nếu bé bẩn quá thì lau mặt và cổ bằng nước ấm, thay quần áo cho bé thôi. Trên xe nên cho bé ngủ bằng mọi cách, như vây thì thời gian di chuyển chỉ như giấc ngủ đối với bé, bé sẽ không còn mệt mỏi gì nữa. Con gái lớn của mình hồi chưa đầy tháng đã phải đi lại bằng xe ô tô đến 4-5 lần cũng chẳng sao hết. Chúc các mẹ đi chơi vui vẻ.
    Công nhận là khi đi xa thì khâu chuẩn bị đồ cho bé là mất thời gian nhất. Đồ nhà tớ lúc nào cũng đầy chật một cái ô tô 7 chỗ, đi máy bay thì phải tính làm sao cho không bị quá cước hành lý:Sigh:. Tớ nghĩ các mẹ cứ mạnh dạn cho con đi chơi xa đi, chỉ cần trang bị đầy đủ thực phẩm, quần áo, thuốc men cho bé là ổn thôi mà. Chúc các bé có những chuyến đi xa thật vui với cả gia đình:Rose:.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • 38 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đi được, không lo đâu, Bé nhà mình được đi chơi xa khi mới 5 tháng à, cần mang đầy đủ đồ cho bé, tránh cho bé nắng, gió, và bế bé đúng tư thế là ok à.