9 Người đang theo dõi

• 606 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Con mình khó nuôi quá, cứ đau bệnh hoài, vì mạng của 2 vợ chồng là mạng mộc, con thì mạng thổ - nghe nói nếu mang con đi cho ai đó hợp mạng hay là cho chùa ... thì con sẽ bớt đau bệnh. Cái này thuộc về tâm linh chả biết đúng sai, nhưng ai chỉ gì thì làm nấy. Mẹ nào có kinh nghiệm trong việc cho con có thể chỉ cho mình với không, cho như thế nào, cúng kiếng ra làm sao?...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nếu chế độ ăn thiếu hụt vitamin A/D/chất sắt…thì có thể bổ sung bằng cách nào?

Con nhà mình tròn 6 tháng tuổi nặng 7kg, cháu trộm vía ăn ngủ tốt nhưng mình cảm giác bé không được...

• Có nên chọn trường tiểu học cho con?

Hi, all. Mình mới tham gia diễn đàn này. Năm nay có con đi học lớp 1 nên lên mạng tham khảo một chút thông tin, thấy trong dd này có nhiều thông tin hay và nhiều thành viên có kinh nghiệm. Mình đang băn khoăn lựa chọn trường cho con. Bé lớn nhà mình năm nay vào lớp 1,là bé trai. Nhà mình ở Minh...

• Ba kể con nghe

Clip ba hát cho cho dễ thương quá các mẹ ạ! https://www.youtube.com/watch?v=v-IP-20dk2E

• Băn khoăn chọn sữa cho con

Các Mẹ ơi giúp mình với, Mình có thai được 14W mà băn khoắn không biết uống sữa bà bầu hay sưa tươi để tốt cho con. Dao này thấy báo chí nói nhiều về chất lượng sữa bột qúa, mình quyết định chuyển qua sữa tươi nhưng cũng chẳng biết nên chọn hãng nào. Mấy hôm trước vào diễn đàn thấy các mẹ xôn xao...

• Cảnh báo về việc cho bé ăn thạch, chuyện khổ lắm nói mãi

Hóc thạch là 1 trong những nguyên nhân có tỉ lệ tử vong rất cao, kể cả người lớn và nhất là trẻ em,...

• 71 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Kiếm cho con một ông bố bà mẹ đỡ đầu đi
    Cũng tương tự là cho vậy
    Thân mến
    • 175 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình cũng gửi con mình cho Chùa rồi; Nhưng nghe nói ở nhà thì chỉ cần mình xem trong gia đình có ai hợp tuổi hay gọi là người "mát tay" thì làm mâm xôi chè khấn vái cho người đấy (thật ra gọi là trên phương diện tâm linh" thôi còn thực tế thì minh không biết
    Chỉ biết rằng gửi con vào Chùa rồi thì con mình dễ hơn, ngủ đỡ giật mình hơn, ui, mà mình chẳng biết thật hư thế nào; trước khi đi gửi mình rất phân vân nên quyết định gửi chùa cho chắc ăn vì nơi đấy dù sao cũng là nơi thanh thản nhất;
    Mỹ phẩm Kalina
    • 5,354 Bài viết

• 3,141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cuncuchuoi Xem bài viết
    Con mình khó nuôi quá, cứ đau bệnh hoài, vì mạng của 2 vợ chồng là mạng mộc, con thì mạng thổ - nghe nói nếu mang con đi cho ai đó hợp mạng hay là cho chùa ... thì con sẽ bớt đau bệnh. Cái này thuộc về tâm linh chả biết đúng sai, nhưng ai chỉ gì thì làm nấy. Mẹ nào có kinh nghiệm trong việc cho con có thể chỉ cho mình với không, cho như thế nào, cúng kiếng ra làm sao?...
    Cái này tớ thấy đúng đấy, vì mình đi bán khoán như thế cũng không ảnh hưởng gì đâu. Mà thấy con lên chùa cũng sẽ ngoan và dễ nuôi hơn đấy. Thủ tục thì đơn giản thôi mà, mình cứ lên chùa nào mà mình tiện đi lễ hàng tháng thì vào hỏi. Thầy ở chủa sẽ hướng dẫn cụ thể. Hình như là mất 300k thì phải, có thể là tùy nơi cũng nên. Mình có thể bán khoán đến năm 12 tuổi, rồi khi 12 tuổi sẽ chuộc về. Mình nghĩ là bạn cứ làm đi xem thế nào nhé. Chúc bé ngoan, hay ăn chóng lớn cho mẹ vui nào:Smiling:
    • 512 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Hồi em mới sinh, bố Na đi xem bói, nói con khó nuôi. Bà bói nói phải làm như sau:
    Mẹ dắt bé đến ngã 3 ngã tư đường rồi để cho bé đi tự nhiên 1 mình, người mẹ nuôi (đã nhận từ trước) chạy đến đón bé và cho về nhà mình và cho Bé ngủ lại với mẹ nuôi 1 tối.
    Hướng dẫn là thế nhưng em chưa làm thử vì mẹ nuôi thì con em có rồi, nhưng bé chưa cai sữa thì ko thể ngủ xa mẹ được. Thực tế là con em khó nuôi, trộm vía ko ốm đau vặt, nhưng mà còi ơi là còi, mãi chả lớn được.
    • 2,864 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Nói thật chứ nếu con mình mà quả thật có khó nuôi, mình cũng ko xa con được 1 ngày, xa nhớ lắm chịu ko nổi đâu :Smiling:
    • 1,069 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ôiii, thương con dâu của MC wá...
    E chẳng bít nói sao bi h nữa, chị fải giữ vững tinh thần, tinh thần mẹ suy sụp, con nó cũng cảm nhận đc đó. Riêng e , e cảm nhận đc rằng mỗi khi e buồn, con e nó ít wậy hơn. E cũng vậy, dù xa con 1giây e cũng k chịu đc nữa là 1ngày (or 1năm)
    Chị có tâm sự với e rằng, mỗi ngày chị đưa bé đi tập VLTL thì con sẽ chóng khỏi mà, chị hãy cố gắng lên, dù là 1 cơ hội nhỏ.
    Chúc con dâu của MC luôn tươi vui, khỏe mạnh, mau mau quậy banh nhà cho mẹ con mừng nhé !!
    E tin rằng 2 mẹ con chị sẽ vượt qua giai đoạn khó khăn này.
    • 290 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn cứ mang lên chùa hoặc đền ý, con mình thì cho bán khoán ở đền, nhờ bà trông đền làm hết cho. Bán khoán xong trộm vía con mình khác hẳn thấy rõ luôn.

Bố mẹ yêu Gia Phong nhất trên đời, yêu con nhiều lắm:Kiss:

• 5,869 Bài viết

• 3,487 Được cảm ơn

Tớ k biết cho mục này vào đâu nên đành cho vào đây.
    Tình hình ngày càng ban căng. Tính đến nay là Bông nhà tớ đã bỏ ăn cháo, bột 1 tháng rưỡi rồi mà tình hình ngày càng trầm trọng hơn. Mấy hôm trước thì còn nịnh ăn được 1 tý phở, bánh đa, hay cơm cầm hơi. Đến nay thì nàng nhất quyết k ăn.
    Đúng là tớ k muốn lúc nào cũng than vãn, nhưng đến mức này thì k thể chịu nổi nữa. Áp lực kinh khủng.
    Trong thời gian 1 tháng đấy tớ đã cho Bông uống theo đơn của VDD k ăn thua, uống Hydrysol, 1 hộp Dobenzic, 2 lọ nhỏ Lysivit, lactomin, hiện đang uống Kidgrow và Neopeptin. Mình điên đầu mất thôi. Sốt ruột kinh khủng cố AQ mà k được.
    Con gái vừa nhỉnh lên 11kg được 1 tý giờ thế này thì lại tụt cân mất thôi. Con gái hơn 14 tháng rồi nhé
    Tớ đã thử đủ cách, giờ đang nghĩ đến việc “Bán khoán” con cho nhà chùa cho dễ nuôi, mọi người bảo cho nó ăn mày nhờ cửa Phật. Thực sự thì trước đây tớ cũng k bao giờ nghĩ đến tình huống này cứ nghĩ là con mình khó mấy mình nuôi nhưng thực tế tình trạng bi đát này làm tớ k thể chịu nổi nữa. Sáng nay gọi về nó nhất nhất k ăn thứ gì: bánh đa, mỳ, bánh trứng. Hôm qua còn ăn bánh trứng, sáng nay thì chỉ chịu duy nhất tự cầm 1 cái bánh quy mỏng ăn, k khiến ai cầm hộ cả. Tớ thực sự lo lắng k làm được việc gì.
    Cả nhà cho tớ hỏi: nhà mình có ai biết gì việc bán khoán k. Nếu bán thì nên bán ở chùa gần nhà hay là chùa nổi tiếng nào đó. Thực ra tớ cũgn biết nhiều nhà cho con đi bán khoán rồi nhưng k có thông tin gì vì trước đây thực sự mình k quan tâm lắm. Các mẹ cho mình tham khảo với nhé

• 846 Bài viết

• 3,953 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng bán khoán từ lúc 2 tháng tuổi, dễ nuôi là một lý do thêm nữa là xin bé từ cửa của Đức Ông nên bán luôn vào cửa đó đến năm 12 tuổi. Các bác đừng cười em là mê tín dị đoan nhưng hồi trước đi xem mọi người nói là nên bán khoán bé và không phải tất cả trẻ con bán khoán đều dễ nuôi. Nếu bán ko đúng cửa hoặc là bé ko duyên bán khoán mà mình làm còn khó nuôi hơn. Mẹ bé cứ thử cố gắng thay đổi thực đơn cho bé xem sao? Còn vụ bán khoán em nghĩ là phương pháp cuối cùng rồi.