NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Có mẹ nào dùng Vitamin D - Fluoretten 500 I.E của Sanofi Aventis chia sẻ kinh nghiệm cho e vơi!!

Đến trả lời mới nhất
  • 13 Lượt chia sẻ
  • 60.9K Lượt đọc
  • 141 Trả lời

16 Người đang theo dõi

• 1,449 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pip1234 Xem bài viết
    Em cũng đang cho con dùng loại vitamin này. Nhưng hôm trước dì em ở Đức nói là Đức khuyến cáo không nên dùng. Có mẹ nào biêt gì về thông tin này không nhỉ. Em đang phân vân không biết thế nào.
    Có mẹ nào biết về thông tin này ko nhỉ ? đang phân vân quá.....
    Mimi NoelCầu mong cho 2 con của mẹ luôn khỏe mạnh, bình an
    Thiên thủ thiên nhãn vô ngại đại bi tâm đà ra niNam mô hắc ra đát na đa ra dạ da
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ nó yên tâm đi. Tớ vẫn cho bé nhà tớ dùng thuốc này suốt từ lúc mới sinh đến bi giờ đấy. Bà ngoại ở bên Đức tìm hiểu kỹ về loai thuốc này mà. Trẻ con bên này được phát cho uống miễn phí cho đảm bảo sức khỏe đấy.
    Mẹ nào có nhu cầu mua thuốc này tớ để cho. Tớ lấy 250/ hộp 3 vỉ thôi.
    Tớ tên là Vân, sn 1985 nhé, sdt : 0916.586.984.
    Nhà tớ ở Số 83- tổ 7- phường Phúc Lợi - quận Long Biên nhé (cách công an phường Phúc Lợi 50m)

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà minh cũng đang dung D3 fluretten nè, miNH THÂY dung la thuoc dung rất thick, be nha minh rất khó uong thuoc nen khi dung sang loai nay bé khác hẳn.bổ sungthem ka Flo cho bé, hiện mình con mấy hộp mẹ nào có nhu cầu cần thi mình để lại cho. lien hệ với minh số dt 0902290256

• 1 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minakv Xem bài viết
    Mình ở HN thường mua hàng xách tay, hoặc gửi nhờ mua bên Đức, các cửa hiệu thuốc ko có đâu mẹ nó ạ. Bạn cứ search trên mạng có nhiều người xách tay về bán lắm.
    chị ơi! thế thuốc này có mắc lắm ko ạ, con e đc 9th e định cho bé uống thì có muộn ko chị???

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi 9 tháng cũng ko hẳn muộn đâu bạn ah , bé nhà mình mọc 2 cai răng ,trôm vía, ko ốm đau j ka, mà bé nhà mình uống khi 7 tháng bạn ah

• 38 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các chị ơi em cho con em uống Vitamin D này từ lúc 3 tuần tuổi đến h là đc 4 hôm rồi.. Mỗi lần em cho con uống nửa viên theo như lời bác sỹ vào buổi sáng. Nhưng tự nhiên mấy hôm bé uống em thấy bé quấy hơn, ngủ ko còn đc sâu giấc, khó ngủ và ăn cũng ko đc nhiều nữa, bé ngủ ít đi hẳn, thức thường xuyên và em cảm thấy con khó chịu trong người.. Có ai bị như em ko ạ??? Rm có nên cho bé uống tiếp ko..

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

, Bé ngọ ngoaa ngủ ko sâu giấc có thể Bé cũng đang bị thiếu cãni đó, Bạn cẩn thận thì cho Bé vào viện NHi kiểm tra thử máu là biết ngay, bạn cũng nên cho bé uống thêm VItamin tổng hợp nữa, các bé tuổi đó hay thiếu vitamin lắm.

• 8 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bé của mình khoảng 6 tháng tuổi thì có uống được không bạn ha

• 97 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Con mình từ lúc 4 tuần đã uống d- flouretten 250 I.E . Có chị bạn tư vấn vậy,vì loại này uống đến 3 tuổi. Bé mình hiện giờ 6 tháng trộm vía bé ngồi vững và đứng chắc chắn lăm. Theo mình thì loại này OK mẹ nó ạ

• 97 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Ọ. Mình nhằm 0,25 mg chứ không phải 250I.E , ssorry