NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Có mẹ nào dùng Vitamin D - Fluoretten 500 I.E của Sanofi Aventis chia sẻ kinh nghiệm cho e vơi!!

Đến trả lời mới nhất
  • 17 Lượt chia sẻ
  • 73.2K Lượt đọc
  • 149 Trả lời

21 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 1,215 Bài viết

• 1,610 Được cảm ơn

Bé nhà e đc 3 tháng
    Bình thường thì e hay dùng Aquadetrim cho bé, nhưng thấy Aquadetrim nhỏ giọt khó và hơi cay cay nên đang tính cho bé dùng Vitamin D - Fluoretten 500 I.E của hãng Sanofi Aventis, nó dạng viên nên dễ uống,, nó vừa bổ sung D3 vừa bổ sung Flour. Có mẹ nào đã dùng thuốc này cho bé có thể chia sẻ cho e cách dùng ntn? Dùng trong bao lâu? Nên dùng Aquadetrim hay D-Fluoretten 500 I.E thì tốt hơn???
    E cảm ơn nhiều
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lily_pipi; 28/12/2011 vào lúc 12:53 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 851 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

Bé nhà mình từ lúc mới sinh bsĩ cũng cho uống thuốc này, mình ở Đức thì thuốc này được miễn phí hết thuốc bsĩ lại cho đơn ra hiệu thuốc lấy và BH trả tiền. Mình hay cho bé uống bằng cách cho viên thuốc vào cái thìa nhỏ hơi sâu rùi cho 1 ít nước lọc vào cho tan và đổ từng ít 1 vào miệng bé. BÉ nhà mình uống quen đến mức cứ thấy mẹ cầm thìa thuốc là tự động há mồm ra iu lắm.
    Trộm vía bé nhà mình rất cứng cáp, 2 tháng 4 ngày cất cổ, gần 3 tháng lẫy ngon lành. Bgiờ 7 tháng rùi bám cũi đi vòng quanh cũii vèo vèo, tự bám cũi đứng lên ngồi xuống. Thuốc nàyở Đức bé nào cũng được bsĩ cho dùng cả, bạn yên tâm nhé. Ah, mà dùng đến khi bé 18 tháng nhé.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,215 Bài viết

• 1,610 Được cảm ơn

Cho e hỏi là dùng liên tục hay hết 1 vỉ là nghỉ mấy ngày hả c? E cảm ơn c nhiều nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibebibo Xem bài viết
    Bé nhà mình từ lúc mới sinh bsĩ cũng cho uống thuốc này, mình ở Đức thì thuốc này được miễn phí hết thuốc bsĩ lại cho đơn ra hiệu thuốc lấy và BH trả tiền. Mình hay cho bé uống bằng cách cho viên thuốc vào cái thìa nhỏ hơi sâu rùi cho 1 ít nước lọc vào cho tan và đổ từng ít 1 vào miệng bé. BÉ nhà mình uống quen đến mức cứ thấy mẹ cầm thìa thuốc là tự động há mồm ra iu lắm.
    Trộm vía bé nhà mình rất cứng cáp, 2 tháng 4 ngày cất cổ, gần 3 tháng lẫy ngon lành. Bgiờ 7 tháng rùi bám cũi đi vòng quanh cũii vèo vèo, tự bám cũi đứng lên ngồi xuống. Thuốc nàyở Đức bé nào cũng được bsĩ cho dùng cả, bạn yên tâm nhé. Ah, mà dùng đến khi bé 18 tháng nhé.
    • 851 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

Dùng liên tục bạn ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 161 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

mình cũng đang cho bé con dùng thuốc này, nhưng sao thấy chị ở cùng cty share kinh nghiệm là dùng hết 1 vỉ nghỉ 10 ngày mới lại uống tiếp nhỉ? hix ko bít đường nào mà lần nữa. Bông nhà mình mới gần 2 tháng, dùng vừa hết 1 vỉ nên chưa thấy hiệu quả rõ rệt lắm
    • 4,909 Bài viết

• 2,577 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lily_pipi Xem bài viết
    Bé nhà e đc 3 tháng
    Bình thường thì e hay dùng Aquadetrim cho bé, nhưng thấy Aquadetrim nhỏ giọt khó và hơi cay cay nên đang tính cho bé dùng Vitamin D - Fluoretten 500 I.E của hãng Sanofi Aventis, nó dạng viên nên dễ uống,, nó vừa bổ sung D3 vừa bổ sung Flour. Có mẹ nào đã dùng thuốc này cho bé có thể chia sẻ cho e cách dùng ntn? Dùng trong bao lâu? Nên dùng Aquadetrim hay D-Fluoretten 500 I.E thì tốt hơn???
    E cảm ơn nhiều
    Dùng tới lúc bé 2 tuổi, uống trước khi ăn là được!!! Bé nhà mình cũng dùng loại này, do bác sĩ chỉ định, thuốc này dễ tan trong nước, có thể hòa tan trong nước, trong sữa cho bé uống bằng thìa trước bữa măm măm.
    Andy Khánh An ra mắt

NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr
    • 1,184 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

Mua thuốc này ở đâu vậy các mẹ? Mình muốn mua cho bé dùng thay aquadetrim vì nghe nói thuốc này gây biếng ăn.
    • 97 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của mình thì aquadetrim ko có tác dụng lắm, nên lúc con đc 3 tháng mình cũng cho uống Vitamin D - Fluoretten 500 I.E, mình dùng liên tục cho đến khi con 15 tháng thì thấy răng mọc ầm ầm (16 cái răng) và theo dõi thì ko thấy hiện tượng thiếu canxi nên mình dừng cho uống rồi. Con mình trộm vía chưa đầy 3 tháng biết lẫy, 12 tháng là đi tốt, mình nghĩ loại vitamin D này tốt nhg cũng ko nên uống liên tục trong thời gian dài, hoặc mẹ nào ở bên Đức thì hỏi trực tiếp bác sĩ xem thế nào, chứ chủ yếu các mẹ cho con uống theo kinh nghiệm thôi nên có thể ko chính xác lắm
    [
    • 177 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Mình muốn mua thuốc này thì có tiệm thuốc nào sài gòn bán ko ? Các mẹ giúp mình với !!! Chứ aquadetrim gây biếng ăn thật.
    Vì sức khỏe con em chúng ta, phòng chống bọn làm sửa giả, trước khi đem bỏ các mẹ hãy đập bẹp lon sửa nha
    23/9/2011 3400gr 51cm 24/10 4400 gr 54cm 24/11 5200gr 57cm 24/12 5800gr 60cm 28/1 6500gr 62cm 24/2 6800gr 63cm 23/3 7100gr 65cm 23/4 7700gr 13/5 8200gr
    ...Chớ bảo xuân tàn hoa rụng hết
    Đêm qua sân trước 1 cành mai
    • 97 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vulnerable Xem bài viết
    Mình muốn mua thuốc này thì có tiệm thuốc nào sài gòn bán ko ? Các mẹ giúp mình với !!! Chứ aquadetrim gây biếng ăn thật.
    Mình ở HN thường mua hàng xách tay, hoặc gửi nhờ mua bên Đức, các cửa hiệu thuốc ko có đâu mẹ nó ạ. Bạn cứ search trên mạng có nhiều người xách tay về bán lắm.
    [
    • 563 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mình thì dùng flour-vigantoletten 500 cũng của Đức vì nghe nói cái này phù hợp với trẻ em Vn hơn.Có mẹ nào dùng chưa,cho ít ý kiến với.
    Thuốc Pháp,Mỹ : https://www.facebook.com/DuocphamPhapMy

tập 1 đây ạ.

đây tập 2
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

con cái đúng là câu chuyện muôn thủa của các bà mẹ.E biết thuốc này qua chị gái đang sống tại đức.hổi 3 tháng con E khóc đêm ghê lắm.đi khám viện nhi bác sĩ chuẩn đoán nguy cơ còi xương cho bổ sung canxi.E nói chuyện với chị gái thế là bác gửi luôn cho cháu thuôc này.sau khi uống 1 thời gian thì trộm vía con gái E trông có vẻ cứng cáp hơn rất nhiều.nhất là vấn đề răng miệng đấy các mẹ ạ.Nên cho con sử dụng thuốc này.rất ok
    • 1,215 Bài viết

• 1,610 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi là trong hộp thuốc này có tờ giấy Hướng dẫn sử dụng ko ah? E mua qua hàng xách tay thì thấy ko có.
    • 5,354 Bài viết

• 3,142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lily_pipi Xem bài viết
    Các mẹ cho e hỏi là trong hộp thuốc này có tờ giấy Hướng dẫn sử dụng ko ah? E mua qua hàng xách tay thì thấy ko có.
    Tớ mua hàng xách tay cũng ko thấy có HDSD mẹ nó ạ, hic
    • 1,215 Bài viết

• 1,610 Được cảm ơn

hihi tớ nhầm, lúc trc cho con uống Aquadetrim nhưng lại mua sẵn Vitamin D - Fluoretten 500 I.E của Sanofi Aventis. Hnay bắt đầu cho con uống,mở ra thấy tờ giấy HDSD rùi. Con uống Vitamin D - Fluoretten 500 I.E của Sanofi Aventis thấy thích hơn uống Aquadetrim do ko bị cay.
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thuốc người nhe tớ gửi về có hướng dẫn sử dụng mẹ nó ạ
    • 1,456 Bài viết

• 724 Được cảm ơn

ở SG thì mua thuốc này ở đâu? mình thấy Aqua nhỏ giọt khó thiệt, thấy 1 số bé lại có biểu hiện chán ăn nên cũng hơi lo..muốn đổi qua thuốc này mà ko biết mua ở đâu nữa. Aqua thì bs nói uống liên tục đến 18 tháng còn thuốc này có uống liên tục như vậy ko các mẹ? hay uống 1 hộp - nghỉ - rùi lại uống tiếp. Có mẹ nào ở Đức hay người nhà ở đó hỏi thăm dùm mình với? cám ơn nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi babynoel; 11/02/2012 vào lúc 08:20 AM.
    Mimi NoelCầu mong cho 2 con của mẹ luôn khỏe mạnh, bình an
    Thiên thủ thiên nhãn vô ngại đại bi tâm đà ra niNam mô hắc ra đát na đa ra dạ da
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

minh dùng vitamin B b3 B.O.N sau 6 tháng 1 lần , bsi noi đủ liều không cần phơi nắng mỗi ngày.
    • 1,456 Bài viết

• 724 Được cảm ơn

Mình nghe nói nước máy ở Sg, HN có fluor rùi..giờ mình cho uống thuốc này lại có fluor nữa thì có sao ko? dư cũng nguy hiểm ...
    Mimi NoelCầu mong cho 2 con của mẹ luôn khỏe mạnh, bình an
    Thiên thủ thiên nhãn vô ngại đại bi tâm đà ra niNam mô hắc ra đát na đa ra dạ da
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ ơi thuốc này ở hà nội có lâu rồi mờ,ở nhà thuốc Thảo Hương(chủ hiệu thuốc là bác sĩ khoa Nhi của bệnh viện Xanh-pon đã về hưu,con zai hiện đang là bác sĩ Nhi trung ương), gần nhà mình trong ngõ Thịnh Quang,Vĩnh Hồ có bán đó các mẹ ạ,bé nhà mình uống thuốc đó hơn 1 năm nay rồi,đúng là uống xong 1 vỉ thì nghỉ 10 ngày rồi uống tiếp.
    lát nữa mình thử ra cửa hàng thuốc ở đầu Thái Thịnh,Láng Hạ nhà mình hỏi xem có không,vì ở trong nhà thuốc Thảo Hương bán 160k/vỉ,mà thấy có mẹ trên diễn đàn nào đó bán có 100k thui
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8