NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Có mẹ nào cho con bú mà con bị khó đi ngoài ko

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 5.33K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 268 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bé nhà em được 2 tháng tuổi, bú mẹ hoàn toàn, nhưng 3 ngày nay chưa thấy đi ngoài, dạo trước vẫn đi đều đặn ngày 2 đến 3 lần. Mấy hôm nay hok biết sao chưa thấy bé đi ngoài, bé đầy bụng do chưa đi được nên hay xì hơi. Em lo lắm cơ, có mẹ nào gặp trường hợp này chưa, tư vấn cho em với. Em si hoài mà chưa thấy ra, sốt ruột lắm..hichic
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,164 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

con nhà chị ăn sữa mẹ hoàn toàn . có bận 5 ngày mới đi cơ. Yên tâm đi, sữa mẹ dễ tiêu nên bé tiêu hoá hết . Chỉ khi nào 7 ngày mà chưa thấy đi ngoài mới phải lo.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic chao cac me! be nha e cung the. Tron 1 thang tuoi la kho di i, co luc con tao nua , ma bu sua me hoan toan. bay gio dc 2,5 t hang ma van the. E thi chua bao gio de be qua 3 ngay k di i, cu den ngay thu 3 ma chua thay di la e ngam nuoc nong cho be tu di i. Bay gio k biet lam the nao de khac phuc day. Cu the mai e cung lo con e mat kha nang output tu nhien.Nhung kham bac sy nhi TW, rui Viet Phap ma k an thua. Potay. Cac me co cach nao giup e voi....!( COn e da uong men tiẻu hoa, rui thuoc nhuan trang chỉ dc ngay luc do dung thuoc la thui lun.huhu)
    • 60 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ à!Nếu bé ăn sữa mẹ hoàn toàn thì putout dưới 3 lần/tuần thì mới bị táo bón
    • 55 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yenu Xem bài viết
    Bé nhà em được 2 tháng tuổi, bú mẹ hoàn toàn, nhưng 3 ngày nay chưa thấy đi ngoài, dạo trước vẫn đi đều đặn ngày 2 đến 3 lần. Mấy hôm nay hok biết sao chưa thấy bé đi ngoài, bé đầy bụng do chưa đi được nên hay xì hơi. Em lo lắm cơ, có mẹ nào gặp trường hợp này chưa, tư vấn cho em với. Em si hoài mà chưa thấy ra, sốt ruột lắm..hichic
    Bé nhà tớ cũng bị như thế, nhưng tớ nấu bột sắn lên ăn thì bé đi được ngay, có thể do bị nóng nên bé khó đi đấy, bạn thử xem sao nhé!
    • 268 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

vậy thì yên tâm rùi, đến trưa nay bé mới đi được 1 tí. Mừng ghê, hok biết có phải do em ăn đu đủ hok nữa. Có lúc thì bé đi liên tục, mỗi lần xón ra 1 ít , sữa mẹ cũng đâu phải an toàn đâu ha mấy mẹ.
    • 268 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Theo mình biết thì bé uống sữa mẹ đâu cần uống men tiêu hóa, vì sữa mẹ dễ tiêu mà. Bạn đừng lạm dụng men tieu hóa nhé, hok tốt cho bé đâu.
    • 82 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

cu thứ 2 nhà mình cũng đươjc 2 tháng, tháng đầu ti bình nhiều, trộm vía đi ngoài rất ổn, ngày nào cũng 1 bãi to, phân đẹp. Từ tháng thứ 2 ti mẹ có hôm 3, 4 hôm mới đi ngaòi, lúc đi ko rặn j hết. Mình trong nghề nhưng cũng rất lo lắng. Nhưng hỏi bạn bè và bác sỹ viện Nhi thì họ bảo bé lâu đi ngoài vì sữa mẹ không có chất xơ và sợ sữa mẹ không đủ lượng nên bé không đủ phân để đi ngoài. thế là hôm nào tăng uống sữa bình là lại đi ngoài ngon!:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laug hing:. Hôm nào con ị được mẹ ăn thêm dc mấy bát cơm!
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic! me gau den noi the co khi e cung thieu chat xo. Ma an j de bo xung them day me gau den. MGD lam trong nghe tu van giup minh nhe. Mih sinh con dau long nen nhiue cai ngo ngang, ma con k output dc la minh sot het ca ruot. Gio sap 3 thang roi ma van vay. Huhu!( a van tang can nhung chua thang nao dc 1kg, thang nay chac cung the). Các mẹ giúp mình với..!help me!
    Dành cho con hết mọi nguồn yêu thương!
    • 268 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Gấu Đen Xem bài viết
    cu thứ 2 nhà mình cũng đươjc 2 tháng, tháng đầu ti bình nhiều, trộm vía đi ngoài rất ổn, ngày nào cũng 1 bãi to, phân đẹp. Từ tháng thứ 2 ti mẹ có hôm 3, 4 hôm mới đi ngaòi, lúc đi ko rặn j hết. Mình trong nghề nhưng cũng rất lo lắng. Nhưng hỏi bạn bè và bác sỹ viện Nhi thì họ bảo bé lâu đi ngoài vì sữa mẹ không có chất xơ và sợ sữa mẹ không đủ lượng nên bé không đủ phân để đi ngoài. thế là hôm nào tăng uống sữa bình là lại đi ngoài ngon!:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laug hing:. Hôm nào con ị được mẹ ăn thêm dc mấy bát cơm!
    Đúng như các mẹ nói bé nhà em đã output rùi, lúc trước phân lỏng thấy hột, bi giờ thay đổi hẳn phân màu nghệ tươi rói, đặc và dẻo quẹo à, phân ra nhìu lắm, bù lại cho 3 ngày chưa được đi..hihihi. Làm em hú hồn, chắc mai mốt mà bé ngưng output nữa thì chắc phân thành cục rùi...hihihi.
    Mẹ Gấu đen nói đúng rùi, bi giờ em đi ăn cơm thui, ăn 2 tô lun rooling:rooling:rooling:rooling:
    • 181 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

hình như bé nào cũng có giai đoạn này thì phải, nó mấy ngày mới đi ị làm các bà mẹ lo phát cuống cả lên. Con nhà mình 2 tháng rưỡi là bắt đầu 3-4 ngày mới đi, phân vẫn đẹp, bé bú mẹ hoàn toàn. Mẹ chồng bảo nấu bột sắn cho nó ăn, mình ko cho ăn vì mới hơn 2 tháng làm sao tiêu hóa dc thứ ấy, mình lớn thế này ăn bột sắn còn thấy khó tiêu. Mình cứ để cho nó đi tự nhiên, bây giờ thì 1-2 ngày đi 1 lần. Ko sao đâu các mẹ ạ. Coi như đây là một thời kỳ "quá độ" của con. Đừng lo quá nhé.
    • 151 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng vừa tròn hai tháng, từ hôm qua đến giờ cũng chưa ị, đang lo, nghe các mẹ nói vậy thấy yên tâm rồi:Laughing::Laughing:
    • 136 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé mà lâu không đi ngoài thì chắc do nóng một chút thôi, với cả 3 ngày là bình thường. Cũng có thể do sữa mẹ nóng. Các mẹ nên thỉnh thoảng ăn bột sắn, chè đỗ đen, đỗ đỏ cho mát sữa.
    Bé Hiếu ơi,bố mẹ yêu con nhất trên đời.
    (Quỳnh Bống)