NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Có mẹ nào biết về thuốc cam Tùng Lộc không ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 25.4K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 95 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bé nhà em biếng ăn quá, chẳng chịu ăn gì cả. Em xem quảng cáo trên tivi thấy có thuốc cam Tùng Lộc, đã mẹ nào dùng cho bé chưa ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trò chơi hấp dẫn bé yêu lúc cúp điện hoặc "tắt đèn"

Buổi tối các mẹ tắt điện rồi dùng một cái đèn pin soi vào tường chơi trò này với con 30 phút, nếu...

• Ba kể con nghe

Clip ba hát cho cho dễ thương quá các mẹ ạ! https://www.youtube.com/watch?v=v-IP-20dk2E

• Help, có mẹ nào biết về thuốc levisubtil 10 tỷ đơn vị

Tớ cho con đi khám RLTH ở bsy Hiền, viện Nhi. Bsy kê đơn thuốc levisubtil dạng viên nhưng tớ không mua ở nhà bsy. Nhưng đến mấy hiệu thuốc thì không có mà đến nhà bsy thì xa quá. Có mẹ nào biết thuốc này bán ở đâu không? Mà tớ Tớ cũng muốn tham khảo kinh nghiệm sử dụng loại thuốc này của các mẹ nếu...

• Có mẹ nào biết về thuốc Vageston 100 bảo cho em với em đang lo lắng quá!

mình đi siêu âm nang noãn ngày thứ 14 của chu kỳ kinh nguyệt, bác sỹ có dặn 2 vợ chồng quan hệ vào ngày thứ 15,16 và 18, đến ngày 20 thì uống thêm thuốc Vageston 100. Nhưng mình đọc được rằng: Vageston 100 là một biệt dược của thuốc progesteron, một hormon nữ do hoàng thể tiết ra, có tác dụng trợ...

• Bữa ăn sáng của bé 9m

Em chào bác sĩ, Cháu nhà em được 9 tháng, hiện cháu ăn 3 bữa/ngày : 7h (cháo, mì ý, yến mạch,...

• 54 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Kể luôn chuyện nhà mình, bé nóng trong, nhiều mồ hôi, lên cân chậm, bà nội cháu khẳng định bố cháu ngày trước cũng thế, uống thuốc cam vào mát mẻ ăn uống tốt, giục mẹ cháu mua cho cháu. Phân vân mãi vì sợ thuốc thang bây giờ không biết thế nào, chiều qua tớ mới phóng ra Hàng bạc. Đã hỏi han trước rùi, nhưng ra đến nơi vẫn lượn từ đầu phố đến hết phố xem tình hình thế nào, thấy nhà thuốc cam Tùng lộc 81 Hàng bạc, nhà 97 Hàng bạc và nhà 145 hiệu con hươu vàng. Xông thử vào nhà 145 vì thấy chỗ để xe còn rộng, ới 1 tiếng thấy một bác gái trung niên, nói thật là trông không có dáng lương y tí nào, chạy ra nghe mẹ cháu hỏi han. Túm lại cửa hàng có loại 25 gói và loại 50 gói, các cháu dùng tăng dần theo độ tuổi, tớ hỏi cách dùng cho trẻ 18 tháng là 2 gói/2 lần 1 ngày, cháu 5 tuổi là 4 gói/2 lần 1 ngày. Thành phần thuốc không ghi trên bao bì(được dập ghim kín không xem được bên trong) và tớ hỏi thì được trả lời là toàn thuốc bắc?! Giá tiền: 4000đ/gói, đến đây mẹ cháu thấy nghi ngờ vì liều dùng nhiều và giá tính ra khá cao. Đem thắc mắc ra hỏi bà chị nhà hàng Bạc, nhận lời khuyên ra khỏi cửa hàng này ra ngay số 1 Đinh Liệt. Tạm chia tay với lý do bà chị đã mua hộ, tớ phóng ra số 1 Đinh liệt, hóa ra đây là cửa bên của nhà 97 Hàng bạc, hiệu An nhơn đường. Cũng hỏi các câu hỏi tương tự, thuốc ở đây đóng gói 10 gói/1 hộp, có bao bì nhãn mác, thành phần, công dụng đàng hoàng (nhưng hạn dùng và ngày sản xuất để trống?), giá là 3000đ/gói. Tạm yên tâm vì chỉ dẫn dùng thuốc, mẹ cháu mua 2 hộp giá 30000/hộp, tính ra con 18 tháng uống 1 gói/2 lần 1 ngày hết 30k cho 10 ngày, so với cửa hàng kia 100k cho 12 ngày. Về đến nhà hỏi ông bạn làm thuốc mới biết hiệu Tùng lộc và An nhơn đường đều tốt, nhưng Tùng lộc có tiếng ở các tỉnh hơn. Chả biết thế nào mà lần, tóm tắt tình hình đi mua thuốc như vậy, bao giờ con tớ uống xong kết quả như thế nào báo cáo tiếp. Hết
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ nó ơi, bao nhiêu tuổi thì dùng được nhỉ, con em 10tháng thì có dùng đc k, cháu cũng bị nóng trong, k lên cân, người bé tí
    • 95 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng ra số 1 Đinh Liệt mua rôì, đang cho bé uống, chưa biết thế nào đây, khi nào có kết quả mình sẽ báo cáo nhé.
    • 95 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boom_boom Xem bài viết
    Các mẹ nó ơi, bao nhiêu tuổi thì dùng được nhỉ, con em 10tháng thì có dùng đc k, cháu cũng bị nóng trong, k lên cân, người bé tí
    Mình đọc hướng dẫn sử dụng thì bé 10thang dùng vô tư bạn ạ.
    • 155 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Em bé nhà mình dùng thuốc cam Tùng lộc từ lúc 1 tuổi (bây giờ 2 tuổi rưỡi rồi ). Hồi đó cu cậu còi lắm, uống xong nửa tháng thuốc cam thì lên được nửa cân, da dẻ hồng hào, rất là thích . Đợt vừa rồi tớ cho uống lại nhưng chả thấy có gì biến chuyển cả, chỉ được cái là cu cậu đi ị rất đúng giờ, sau khi dừng uống thì đâu lại vào đấy
    • 1,382 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

Mai tớ cũng bon chen đi mua thuốc cam về cho cu nhà tớ uống vậy .Cu cậu kười ăn quá , chả cơm cháo sữa gì , toàn mì tôm với phở ăn liền thôi , lại hay táo bón .Cân nặng thì cũng ko đến nỗi nào nhờ lúc bé hơn thì chịu ăn hơn nhưng mà thịt cứ nát toét ra , ko chắc ý nào dù cả ngày nghịch ngợm lắm .
    • 160 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Vụ này e cũng được cả nhà khuyên nhưng chưa dám dùng cho con, vì em sợ thuốc nam thuốc bắc bi giờ tẩm ướp ghê quá, nhưng thấy các mẹ cũng dùng nên e quyết định mua cho Kit thối nhà e dùng, K nhà e cũng lười ăn kinh khủng, ngậm nửa tiếng một miếng cháo, chảy cả nước ra vẫn ngậm, thịt thì nhẽo kinh khủng. hic. các mẹ dùng nhớ thông báo kết quả nhé, e cũng về mua luôn đây ạ.
    • 190 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em nghĩ thuốc nào cũng thế, hợp với bé này nhưng chưa chắc hợp với bé kia. Con bà chị em uống cam Tùng Lộc thì ăn rất tốt nhưng thằng con em thì lại chẳng tác dụng gì. Em đan còn nguyên 1 hộp cam TL ( loại 10 gói to) Nếu mẹ nào cần thì nhắn tin cho em. Em tặng lại. Em ở Linh Đàm nhưng làm ở Đại Cồ Việt. Số ĐT 0988083544
    • 237 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Inxinh Xem bài viết
    Bé nhà em biếng ăn quá, chẳng chịu ăn gì cả. Em xem quảng cáo trên tivi thấy có thuốc cam Tùng Lộc, đã mẹ nào dùng cho bé chưa ạ?
    Cún nhà em 8 tháng em cho con em uống thuốc cam TL được nửa tháng nay. Bình thường ăn uống cũng được nhưng ra nhiều mồ hôi mà ko lên cân (mối tháng lên 2 lạng)sau 2 tuần uống thuốc thấy ăn uống cũng được hơn (tháng này lên 4 lạng). Nhưng từ khi uống thuốc cháu đi ngoài nhiều hơn (2-3 lần xì soẹt) Bình thường thì đi ngày 1 lần thôi.ko biết có sao ko. Các mẹ có con uống thuốc cam TL cho ý kiến đi
    Anh em Minchu và Minngò là món quà tuyệt vời nhất mà cuộc đời ban tặng cho bố mẹ
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3