NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Có mẹ nào biết về thuốc cam Tùng Lộc không ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 26.6K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 95 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bé nhà em biếng ăn quá, chẳng chịu ăn gì cả. Em xem quảng cáo trên tivi thấy có thuốc cam Tùng Lộc, đã mẹ nào dùng cho bé chưa ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 54 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Kể luôn chuyện nhà mình, bé nóng trong, nhiều mồ hôi, lên cân chậm, bà nội cháu khẳng định bố cháu ngày trước cũng thế, uống thuốc cam vào mát mẻ ăn uống tốt, giục mẹ cháu mua cho cháu. Phân vân mãi vì sợ thuốc thang bây giờ không biết thế nào, chiều qua tớ mới phóng ra Hàng bạc. Đã hỏi han trước rùi, nhưng ra đến nơi vẫn lượn từ đầu phố đến hết phố xem tình hình thế nào, thấy nhà thuốc cam Tùng lộc 81 Hàng bạc, nhà 97 Hàng bạc và nhà 145 hiệu con hươu vàng. Xông thử vào nhà 145 vì thấy chỗ để xe còn rộng, ới 1 tiếng thấy một bác gái trung niên, nói thật là trông không có dáng lương y tí nào, chạy ra nghe mẹ cháu hỏi han. Túm lại cửa hàng có loại 25 gói và loại 50 gói, các cháu dùng tăng dần theo độ tuổi, tớ hỏi cách dùng cho trẻ 18 tháng là 2 gói/2 lần 1 ngày, cháu 5 tuổi là 4 gói/2 lần 1 ngày. Thành phần thuốc không ghi trên bao bì(được dập ghim kín không xem được bên trong) và tớ hỏi thì được trả lời là toàn thuốc bắc?! Giá tiền: 4000đ/gói, đến đây mẹ cháu thấy nghi ngờ vì liều dùng nhiều và giá tính ra khá cao. Đem thắc mắc ra hỏi bà chị nhà hàng Bạc, nhận lời khuyên ra khỏi cửa hàng này ra ngay số 1 Đinh Liệt. Tạm chia tay với lý do bà chị đã mua hộ, tớ phóng ra số 1 Đinh liệt, hóa ra đây là cửa bên của nhà 97 Hàng bạc, hiệu An nhơn đường. Cũng hỏi các câu hỏi tương tự, thuốc ở đây đóng gói 10 gói/1 hộp, có bao bì nhãn mác, thành phần, công dụng đàng hoàng (nhưng hạn dùng và ngày sản xuất để trống?), giá là 3000đ/gói. Tạm yên tâm vì chỉ dẫn dùng thuốc, mẹ cháu mua 2 hộp giá 30000/hộp, tính ra con 18 tháng uống 1 gói/2 lần 1 ngày hết 30k cho 10 ngày, so với cửa hàng kia 100k cho 12 ngày. Về đến nhà hỏi ông bạn làm thuốc mới biết hiệu Tùng lộc và An nhơn đường đều tốt, nhưng Tùng lộc có tiếng ở các tỉnh hơn. Chả biết thế nào mà lần, tóm tắt tình hình đi mua thuốc như vậy, bao giờ con tớ uống xong kết quả như thế nào báo cáo tiếp. Hết
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ nó ơi, bao nhiêu tuổi thì dùng được nhỉ, con em 10tháng thì có dùng đc k, cháu cũng bị nóng trong, k lên cân, người bé tí
    • 95 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng ra số 1 Đinh Liệt mua rôì, đang cho bé uống, chưa biết thế nào đây, khi nào có kết quả mình sẽ báo cáo nhé.
    • 95 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boom_boom Xem bài viết
    Các mẹ nó ơi, bao nhiêu tuổi thì dùng được nhỉ, con em 10tháng thì có dùng đc k, cháu cũng bị nóng trong, k lên cân, người bé tí
    Mình đọc hướng dẫn sử dụng thì bé 10thang dùng vô tư bạn ạ.
    • 155 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Em bé nhà mình dùng thuốc cam Tùng lộc từ lúc 1 tuổi (bây giờ 2 tuổi rưỡi rồi ). Hồi đó cu cậu còi lắm, uống xong nửa tháng thuốc cam thì lên được nửa cân, da dẻ hồng hào, rất là thích . Đợt vừa rồi tớ cho uống lại nhưng chả thấy có gì biến chuyển cả, chỉ được cái là cu cậu đi ị rất đúng giờ, sau khi dừng uống thì đâu lại vào đấy
    • 1,382 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

Mai tớ cũng bon chen đi mua thuốc cam về cho cu nhà tớ uống vậy .Cu cậu kười ăn quá , chả cơm cháo sữa gì , toàn mì tôm với phở ăn liền thôi , lại hay táo bón .Cân nặng thì cũng ko đến nỗi nào nhờ lúc bé hơn thì chịu ăn hơn nhưng mà thịt cứ nát toét ra , ko chắc ý nào dù cả ngày nghịch ngợm lắm .
    • 160 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Vụ này e cũng được cả nhà khuyên nhưng chưa dám dùng cho con, vì em sợ thuốc nam thuốc bắc bi giờ tẩm ướp ghê quá, nhưng thấy các mẹ cũng dùng nên e quyết định mua cho Kit thối nhà e dùng, K nhà e cũng lười ăn kinh khủng, ngậm nửa tiếng một miếng cháo, chảy cả nước ra vẫn ngậm, thịt thì nhẽo kinh khủng. hic. các mẹ dùng nhớ thông báo kết quả nhé, e cũng về mua luôn đây ạ.
    • 190 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em nghĩ thuốc nào cũng thế, hợp với bé này nhưng chưa chắc hợp với bé kia. Con bà chị em uống cam Tùng Lộc thì ăn rất tốt nhưng thằng con em thì lại chẳng tác dụng gì. Em đan còn nguyên 1 hộp cam TL ( loại 10 gói to) Nếu mẹ nào cần thì nhắn tin cho em. Em tặng lại. Em ở Linh Đàm nhưng làm ở Đại Cồ Việt. Số ĐT 0988083544
    • 237 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Inxinh Xem bài viết
    Bé nhà em biếng ăn quá, chẳng chịu ăn gì cả. Em xem quảng cáo trên tivi thấy có thuốc cam Tùng Lộc, đã mẹ nào dùng cho bé chưa ạ?
    Cún nhà em 8 tháng em cho con em uống thuốc cam TL được nửa tháng nay. Bình thường ăn uống cũng được nhưng ra nhiều mồ hôi mà ko lên cân (mối tháng lên 2 lạng)sau 2 tuần uống thuốc thấy ăn uống cũng được hơn (tháng này lên 4 lạng). Nhưng từ khi uống thuốc cháu đi ngoài nhiều hơn (2-3 lần xì soẹt) Bình thường thì đi ngày 1 lần thôi.ko biết có sao ko. Các mẹ có con uống thuốc cam TL cho ý kiến đi
    Anh em Minchu và Minngò là món quà tuyệt vời nhất mà cuộc đời ban tặng cho bố mẹ
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bông nhà mình cũng dùng thuốc cam Tùng Lộc từ lúc 10 tháng tuổi được 5 hộp thì dừng, nhưng lại hấp thuốc với mật ong cho dễ uống. Thuốc Cam Tùng Lộc đúng địa chỉ sản xuất mình nhớ là mua ở trên đường Khâm Thiên nhưng ko nhớ rõ số nhà. Đi ngoài vẫn bình thường , mật ong có khi nào làm cho việc đi ngoài đều đặn không nhỉ?
    • 7,114 Bài viết

• 1,622 Được cảm ơn

Theo mình thì thuốc cũng chỉ là 1 phần thôi bởi ngay như người lớn có người hấp thụ thuốc có người ko nên các mẹ đừng lạm dụng thuốc quá. Nhà ông bà mình ở ngay trên phố Hàng Bạc nên mình biết thuốc cam TL có địa chỉ trên phố HB ko fải trên phố KT đâu bạn ạ. Hiệu thuốc cam TL trên số nhà 145 cũng đã được bán khá lâu và khá nhiều người đến mua nhưng theo mình biết thì ở đó ko fải 1 người bán mà là cả đại gia đình thay phiên nhau mỗi nhà bán 1 ngày nên có người biết có người ko.
    Thuốc cam HB thì bé từ 6 tháng trở lên đã uống được rồi nhưng Cu tí nhà mình sang tháng thứ 12 rồi mà nhà lại ngay gần chỗ bán thuốc cam nhưng bà trẻ Cu tí ko cho uống vì bà bảo ko nên lạm dụng thuốc nó sẽ nhờn thuốc ko tác dụng.
    Theo mình thì bé ko ăn ko fải cứ cho uống thuốc vào là bé ăn đâu mà nên thay đổi khẩu vị, như Cu tí nhà mình thích ăn đồ biển nên cứ lúc nào ăn đồ biển thì ăn rất nhanh còn khi ăn trứng thì rất vất vả.
    Cũng như người lớn khi có thuốc kích thích vào thì làm cái gì cũng hưng phấn nên các mẹ cẩn thận khi cho các bé sử dụng thuốc loại kích thích ăn uống này nhé.
    Đó là ý kiến của mình còn đâu tùy các mẹ.
    Have funs.
    • 457 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Đúng là thuốc cam Tùng Lộc ở 95 hàng Bạc và còn 1 cơ sở ở Khâm Thiên nữa (đại lý). Hôm nọ mình vừa mua 44K/hộp đấy.
    • 457 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Dễ uống hay k còn tùy từng đứa mẹ nó ạ. Màu nó hơi đen, mà phải pha nước, mình uống hơi khé cổ nữa. Con nhà mình thì rất thích uống. Không biết bây giờ đã lên giá chưa nữa.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé Tít nhà em sang tháng 12 rồi mà vẫn chỉ có 10kg. hu .hu còi quá phải không các mẹ. em định mua thuốc cam Tùng lộc cho cháu uống thử xem có cải thiện ko. Có Mẹ nào co cách gi hay cho con ko táo bón và nhanh tăng cân mách em với
    • 2,576 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Kéo topic này lên để các mẹ comment.

Dạo này thấy thuốc cam TL quảng cáo trên TV có đặt hàng đến tận nhà. Đại lý ở 168Khâm Thiên & 95 Hàng Bạc. Thấy địa chỉ cũng đúng rõ ràng, bao gói cẩn thận nên bà ngoại cháu mua về. Mới dùng được 3,4 hôm thấy output trộm vía không táo nữa, mỗi ngày tặng mẹ 1 quả dưa chuột con con, ngủ cũng có vẻ đỡ quậy hơn, ăn hình như cũng nhanh hơn chút (thấy GV bảo thế vì mẹ cháu bận em bé nên chưa theo dõi được vụ này). Thôi, tạm thời thấy có triển vọng là mừng lắm rồi. Lên cân hay không thì k biết nhưng cứ đầu ra ổn & chịu khó ăn uống ngon lành thì mới hi vọng được, chứ đợt rồi còi quá ai cũng kêu.

Các mẹ đã ai cho con uống cái này có hiệu quả hay k hiệu quả thì report lại cho mọi người với nhé.:Rose::Rose::Rose:
    • 635 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

hỏi ngu ngơ tí nhé .. thuốc này có tác dụng thế nào nhỉ .. mình ở SG nên không rõ .. đang quan tâm .... nếu đơợc gửi mua co cu con dùng .. thanks các mẹ
    • 90 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình thấy có vẻ cũng nhiều người nói về thuốc này mà sao ít mẹ comment thế nhỉ? Hic, ku nhà mình còi quá, càng ngày càng quắt lại, mẹ sốt hết cả ruột, cũng lăn tăn tìm hiểu thuốc này từ lâu rồi mà vẫn ko dám cho con uống. Có mẹ nào có kinh nghiệm vào chia sẻ đi. Hic, mà địa chỉ nào là chuẩn nhỉ? vì ông cậu mình lại chỉ cho địa chỉ đâu đó ở đầu phố hàng Bạc cơ. :-(

• 653 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Bé nhà em ko chịu ăn mới buồn chứ. Chả bù cho mẹ ngày xưa chén tì tì suốt nên béo tròn con bây h thì còi quá. Các mẹ cứ mua ở 95 Hàng Bạc hoặc 168 Khâm Thiên đều là 1 ở Khâm Thiên có xưởng sx. Nhà em dùng cái này mấy chục năm nay rùi nên rất rõ.
    • 2,576 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Hic, uống thuốc này nửa năm rồi giờ vào báo cáo là chả lên cân lạng nào, lại còn nhẳng hơn. Trộm vía cái là output đợt uống thuốc thì k bị táo & k biết có phải hết mấy tháng đầu đi học hay bị ốm không chứ từ đợt uống thuốc đỡ hẳn ốm vặt, chả biết do đâu. Mới dừng thuốc vì chả thấy béo lên tẹo nào, chờ nửa năm nữa xem thuốc nó có ngấm không rồi vào report cho các mẹ biết nhé. Giờ đang ăn ruốc cóc.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2