• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Có bé nào bị ngửa người và đập đầu xuống đất không ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.13K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 2,095 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Mod ơi cho em mở đề tài này nhé!
    Bé nhà em bị ngã ngửa người và đập phần sau đầu xuống nền nhà, cứ ngã rất mạnh, sau khi ngã bé khóc một lúc rồi lại chơi bình thường, bé ăn cũng bình thường và đêm ngủ cũng ngoan, không quấy khóc hay giật mình gì cả. Em vẫn theo dõi con nhưng lo lắm, có bé nào từng bị như vậy không các mẹ? Em phải làm gì bây giờ ạ? Làm thế nào để biết con có bị làm sao không cả nhà?
    Chào nhé tuổi lên 5!
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ, đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo con.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 56 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

sao mà giống cún nhà mình thế, ok đi bạn ơi, trẻ con ngã nhiều lắm, ngoài tầm kiểm soát của bố mẹ vì ở tầm tuổi tập đứng vịn, tập đi các bé thường xuyên bị té ngã, tất nhiên là trong trường hợp nặng thì mình không thể chủ quan được. Cún nhà mình 10 tháng nghịch ngợm kinh khủng và cũng thường xuyên bị té ngã, nhiều lúc cũng lo lắm nhưng thấy con chơi ngoan và không có triệu chứng gì nên lại thôi.
    • 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Bạn theo dõi bé trong vòng 24h nếu không thấy bé có biểu hiện bị nôn, lừ đừ, mệt mỏi thì yên tâm, bé sẽ không bị sao cả.
    • 4,253 Bài viết

• 2,552 Được cảm ơn

Người ta hay nói bé ngã có bà mụ đỡ
    Nhưng cũng nên lưu ý là phía sau ót nguy hiểm ở trước trán vì dễ ảnh hưởng đến não. Nên theo dõi bé như mẹ nhimlonton nói
    • 2,095 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Em cảm ơn các mẹ nhiều! Em cũng đang theo dõi con, thấy con có vẻ mệt hơn thì phải, hic em cho con đi khám đây!
    Chào nhé tuổi lên 5!
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ, đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo con.
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình được hơn 8 tháng, dạo trước tập ngồi cũng hay ngã ngửa người ra sau lắm! Mẹ nhìn con mà xót hết cả ruột, nhưng không sao đâu, một thời gian rồi bé sẽ quen thôi và không ngã nữa.
    • 316 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTunvaNam Xem bài viết
    Bé nhà mình được hơn 8 tháng, dạo trước tập ngồi cũng hay ngã ngửa người ra sau lắm! Mẹ nhìn con mà xót hết cả ruột, nhưng không sao đâu, một thời gian rồi bé sẽ quen thôi và không ngã nữa.
    Bé nhà mình cũng thế, hồi đó còn đang ngồi trên giường mà ngã ngửa người ra, rơi cái bịch xuống đất, may mà cái mông nặng nên rơi trước rồi mới đến đầu, nên cũng nhẹ. Còn lúc hơn 1 tuổi, một lần đang chạy chơi thì vấp ngã, đầu đánh cái cộp xuống đất, mình khóc quá trời, con cũng khóc, còn ói tùm lum làm mình hết hồn, may không sao, trộm vía, bây giờ thì đã hơn 7 tuổi rồi :Smiling:
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà tớ lúc ngồi vững rồi nhưng nhiều lúc có ai gọi giật mình cũng ngã ngửa ra sau 2,3 lần rồi, lo lắm, nhìn con mà mẹ muốn khóc trách mình nhưng ko thể nào bám con 24/24 được