• 26 Lượt chia sẻ
  • 10.8K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ biết cách chữa hăm cho bé ntn chỉ cho mình biết với, nhanh nhanh nhé. Thanks
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chuyên gia Harvard tiết lộ cách dạy con, các mẹ cùng học hỏi nhé!

Theo Richard Weissbourd, một chuyên gia tâm lý của Đại học Harvard thì điều quan trọng khi nuôi dạy...

• Mẹo để chữa sặc cho bé

Chứng này có thể xảy ra khi một vật nhỏ hay miếng thức ăn lọt vào khí quản , gây nên cơn ho. Điều quan trọng là lấy nhanh vật lạ ra đểbé thở lại bình thường. Chứng sặc thường xảy ra cho những trẻ có thói quen bỏ mọi thứ vào miệng. Các bé có thể thấy khó nuốt những thức ăn vụn và khô , vì vậy nên...

• Sự kiện hot VINKE - Thêm yêu con mỗi ngày

GIÁO DỤC SỚM là một bước ĐỘT PHÁ của khoa học giáo dục hiện đại, tập trung vào giai đoạn vàng từ 0...

• Tuyệt đối không để trẻ ở nhà một mình

Hôm qua đọc báo mạng, thấy 1 cái tin mà đọc xong, mình choáng váng luôn. Nội dung của bài báo đại...

• Chữa ho cho bé dưới 1 tuổi

Các Mẹ ơi, cu Bim nhà mình bị ho. Mẹ cháu vừa thấy cháu bị ho chiều hôm trước, đêm ngủ yên không bị gì nhưng sáng hôm nay lại thấy ho, khá nhiều. Cu Bim mới tròn 4 tháng tuổi, mẹ cháu phải làm gì để trị dứt ho cho cháu, trị càng sớm càng tốt đúng không các Mẹ? Thank các Mẹ nhiều nhiều !

• 260 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

[QUOTE=nhungvth]Các mẹ biết cách chữa hăm cho bé ntn chỉ cho mình biết với, nhanh nhanh nhé. Thanks[/QUOTE

Mẹ nó tham khảo nhé:
    Lá chè tươi rửa thật sạch (vì bây giờ nhiều thuốc trừ sâu lắm), đun lên, để nguội, hàng ngày rửa cho con. Mùa này chè dễ bị thiu lắm nên đun ngày nào rửa ngày đấy.
    Nếu bị hăm nhiều, thoa kem bepanthen. Khi thoa kem, lưu ý: đã rửa sạch vùng bị hăm, lau khô rồi thoa 1 lớp kem mỏng.
    Lần sau, phải rửa sạch lớp kem trước, vệ sinh sạch sẽ rồi lại tiếp tục thoa kem.

Mình đọc ở đây có mẹ không ưa dùng kem này, nhưng con nhà mình dùng cái này hiệu quả lắm.
    • 85 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhungvth
    Các mẹ biết cách chữa hăm cho bé ntn chỉ cho mình biết với, nhanh nhanh nhé. Thanks
    Có nhiều cách lắm mẹ nó ạ, nếu bé chỉ bị ít thôi bạn chỉ cần mua lá chè xanh về đun lấy nước tắm cho bé là hết, hoặc ra các cửa hàng bán đồ trẻ em mua một tuýp kem bôi chống hăm về bôi là ổn, ngày trước chị y tá tắm cho em bé nhà mình nói là chỉ cần mua thuốc mỡ Tetacyline loại 500đồng 1 tuýp về bôi vào chỗ hăm là ổn, mình cũng làm theo và thấy được lắm
    Choé đẹp trai của mẹ
    • 96 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhungvth
    Bạn ra tiệm thuốc tây hỏi thuốc bôi Pepanthe trị hâm em bé (xin lỗi mình k biết có ghi đúng chính tả không nữa), dạng tuýp nhỏ như ngón tay út thôi, 9k/tuýp, bôi rất tốt. Đừng xoa phấn rôm lên chỗ hâm nhé.
    Ben ơi ăn ngoan chóng lớn nha con
    • 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị nhiều./.
    • 68 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mình bị hăm ngày nào cũng phải bôi thuốc hăm. Có bạn nào biết cách xử lý chỉ cho mình với. Mình gà trống nuôi con mà. :LoveStruc:
    • 172 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn kết hợp giữa bôi thuốc và rửa bằng nước trà mạn đặc thì bé sẽ đỡ hăm. :Smiling::Smiling::Smiling:
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ba cua be Linh cu ra hieu thuoc mua tube kem nghe ve boi tu sang toi chieu la het ham ngay hihihi chuc be mau het ham nhe :Clown:
    • 2,817 Bài viết

• 1,722 Được cảm ơn

Bepanthen.....dùng kem mỡ bepanthen bôi cho bé nha bố nó ơi, mua tuýp to 40k ý, xài đến lớn cũng ko hết....rất tốt và hiệu quả...:Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    • 151 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Bé nhà mình lúc mới sinh được nửa tháng cũng bị hăm đến mức rỉ máu, bôi hồ nươc và Bepanthen các loại không hiệu quả. Một người bạn giới thiệu thuốc hăm của Pháp rất hiệu quả, mình bôi cho bé một ngày một đêm là khỏi hoàn toàn. Mình không nhớ địa chỉ nhưng có số điẹn thoại của chị chủ cửa hhàng. Bạn gọi điện thoại theo số 0913512750 gap chi Hằng hỏi địa chỉ nhé.
    • 459 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

mình thì thấy Desitin hiệu quả hơn, rất mau hết, hơn cả Bepathen
    • 1,082 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của mình là bạn xoa phấn quanh chỗ mặc bỉm cho bé, nếu bị hăm thì thoa chống hăm của HIPP, hôm sau là khỏi liền. Chúc 2 cha con bạn khỏe mạnh, vui ve
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Con mình hồi 1 tháng cung hăm đỏ kinh khủng nhung dc 1 người quen bao mua la xuyen tam lien o hang kho ve rua sach, dun ky va rua ve sinh cho be hang ngay. Minh lam thử và đúng la rất hiệu quả. Các mẹ thử xem, đảm bảo ko ham teo nao. Cac me dung rua lai bang nuoc la nhe. Mình dùng cho con từ đó cho tới tận bây h đấy.
    • 1,015 Bài viết

• 1,385 Được cảm ơn

Bé nhà em sinh vào mùa hè, hồi cháu 1 tháng cũng có bị hăm. Hồi đó, em bôi Norash (kem trị hăm và chống hăm của Raptakos). Em thấy kem này rất tốt, bé nhà em có lẽ là hợp với kem này. Bôi một ngày là cháu đỡ hẳn. Từ đó đến giờ, cháu hơi bị đỏ lên là em bôi một lớp kem mỏng cho cháu, đến sáng là khỏi luôn.
    Sông có thể cạn, núi có thể mòn, nhưng lòng người không bao giờ là lòng lợn!!!
    • 30 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em cứ vệ sinh thường xuyên cho bé rùi thoa phấn dôm cho bé là ổn mà:Smiling: