• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.5K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 3,242 Bài viết

• 937 Được cảm ơn

Trung thu năm nay rất muốn cho con gái đi chơi , ngoài nhưng nhóm bạn bè gia đình , có mẹ nào biết những địa tổ chức lễ hội trung thu có quy mô , vé vào cửa mua ở đâu hay xin hay làm thế nào để có ...tư vẫn cho mình với
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Windsor Plaza Hotel khai hội cuối năm

Hãy cùng bạn bè rộn rã niềm vui và tri ân thầy cô nhân ngày Nhà Giáo Việt Nam 20/11 tại nhà hàng...

• Đi chơi trung thu đầu tiên-kỉ niệm khó quên!!!

Trung thu đã qua, mẹ viết bài này ngay sau khi về nhà, nhưng hôm nay mới post chia sẻ cùng các mẹ được, mong các mẹ thông cảm nhé!!!các mẹ ủng hộ cho con nha!!! Sáng thứ 7(18/9/2010) đi chơi Trung thu ở nhà hát Hòa Bình. Nghe nói đi chơi là Sâu nhà ta háo hức lắm, sáng đó dậy sớm ăn uống, giục...

• 4 sai lầm khi chữa sổ mũi cho trẻ

Thời tiết thay đổi đột ngột khiến cơ thể nhiều trẻ không thích nghi kịp, dễ mắc các bệnh về mũi...

• Bố mê chơi game để con 5 tháng tuổi tử vong

Ngày xưa, vào khoảng năm cuối đại học đến khi ra trường được 2 năm, mình có 1 tiệm net, kinh doanh...

• Ăn chơi trung thu ở đâu ???

Mấy gia đình bạn bè nhà mình định cho bọn trẻ con đi ăn và chơi trung thu. Năm ngoái bọn mình đi khách sạn Hà Nội nhưng giá hơi đắt. Các bác có biết khách sạn nào có chương trình trung thu + ăn uống giá cả hợp lý không ???

• 170 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình ở Hà nội. Mình cũng rất muốn được tư vấn về vụ này. Pls. help!
    • 1,701 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Trung thu ở quê là vui nhất. Mình thấy các anh chị ở quê kể trung thu cả làng cả xã đều tham gia. Già trẻ gái trai đủ tất. Tất cả tập trung ở uỷ ban ca hát, múa lân đi khắp đường làng rồi tất cả kéo lên chùa chơi, phá cỗ, ngắm trăng đến khuya. Mình nghe đã thấy vui nhưng tiếc là chưa bao h được dự.
    Kể mà ở HN các con cũng đc chơi trung thu như vậy có phải thích ko nhỉ?
    • 1,292 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Ở sài gòn có chỗ nào tổ chức cho các bé không nhỉ?
    • 56 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nhắc đến trung thu mình nhớ hồi xưa còn nhỏ quá, được chơi lồng đèn,bạn nào không có lồng đèn thì chỉ cần 1 cây đèn cày , ngồi ca hát thành vòng tròn , không khí vui nhộn lắm. Giờ nhìn lại con mình đi đâu cũng thấy lồng đèn sài pin cả. Mà không gian của các cháu bây giờ cùng khó tìm cho được những nơi thích hợp. Ra đường có khi người lớn đi chơi còn nhiều hơn cả các bé. Thật là chán. Tặng các mẹ câu thơ sau: "TRUNG THU LÀ TẾT THIẾU NHI
    NHƯNG MÀ NGƯỜI LỚN LẠI ĐI CHƠI NHIỀU
    CHƠI NHIỀU RỒI LẠI LÀM LIỀU
    LÀM LIỀU RỒI LẠI CÓ NHIỀU ...THIẾU NHI..." Hee hee:Laughing:
    • 14,024 Bài viết

• 9,621 Được cảm ơn

“Bên nhau ngày hội trăng rằm”: http://webtretho.com/forum/showthrea...47#post8865747
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào các Mẹ,

Em đang tổ chức đêm Trung Thu nho nhỏ ở Nha Trang.Trong đêm đó có phần thi làm lồng đèn dành cho bố mẹ.Mục đích : Bố Mẹ sẽ ôn lại những kỷ niệm thời ấu thơ trong ngày này bằng cách làm những chiếc đèn lồng xinh xinh , sau đó tặng lại cho các con.
    Hồi nhỏ em làm được những chiếc lồng đèn ngôi sao được dán giấy đủ màu, rồi những chiếc đèn bằng lon bia,..
    Để có một đêm Trung Thu thật ý nghĩa cho các gia đình, em kính mong các anh chị giúp em làm những mẫu mới cũng như cách làm. Mẫu đèn được khuyến khích sử dụng bằng đèn cầy nha các mẹ.
    Em cám ơn rất nhiều,
    Thân ái.
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng:Rose:
    Email : smll_dog@yahoo.com
    Tel : 058 3 875 005 - 0909 099 104
    • 3,407 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết về thông tin tổ chức Trung thu ở Thiên đường Bảo Sơn không chia sẻ cho mọi người cùng tham khảo với, mình cũng đang định tính cho con đi TĐBS chơi :Thinking::Thinking::Thinking:
    Ban mai về trong tiếng chim hót :LoveStruc:

• 1,839 Bài viết

• 3,891 Được cảm ơn

• 789 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trung thu năm nay có rất nhiều địa điểm để lựa trọn
    Theo mình thì cho bé đi trung thu ở Hạ Long phá cỗ trên thuyền hay lắm
    Vừa mới mẻ lại còn cảm giác thơ mộng
    Bố mẹ cũng thích nữa
    Lựa chọn trung thu cho bé trên Vịnh Hạ Long là khá hợp lý đấy các bố mẹ ạ:
    Tàu Bhaya: 1.500.000đ/người (bao gồm cả xe bus)
    Tàu Emeraude: 1.670.000 đ/người
    Duy nhất chỉ có vào ngày 3/10 thôi nhé.
    • 174 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Ở các khách sạn cũng hay tổ chức, các mẹ tham khảo một số nơi xem sao.
    • 1,855 Bài viết

• 3,160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghécon Xem bài viết
    Ở sài gòn có chỗ nào tổ chức cho các bé không nhỉ?
    Báo Giáo dục TP.HCM năm nào cũng tổ chức Lễ Hội Trăng Rằm. Năm nay mình biết lịch như sau:

Tối thứ 6 (ngày 2/10) sẽ có ca nhạc Trung thu tại Nhà thi đấu Phan Đình Phùng. Gọi là ca nhạc nhưng xen kẽ là hài kịch, múa lân, múa rối... có thằng Bờm, chú Cuội, chị Hằng... Ngoài các ca sĩ "thị trường" thì có cặp đôi ca sĩ "bonsai" rất đặc biệt, là chị em Thanh Hằng, Thanh Hà. Vé khá mềm: 30k, 50k, 80k. Tiền bán vé ủng hộ các nhà mở, mái ấm cho trẻ khó khăn... Chương trình bắt đầu và truyền hình trực tiếp trên HTV9 từ 20g30.

Tối thứ 7 (ngày 3/10) thì cực kỳ hoành tráng với 5 đội lân chuyên nghiệp sẽ thi thố tài năng với các tiết mục nghe tả rất hấp dẫn, có những lúc trên sân khấu là cả trăm người, có con lân to bằng chiếc xe bus... Vòng ngoài là cuộc thi múa lân của học sinh 10 trường tiểu học trong thành phố và các trò chơi dành cho các em thiếu nhi: thi kể chuyện, thi vẽ tranh... Chương trình bắt đầu từ 16g, cũng tại NTĐ PĐP, số 8 Võ Văn Tần, Q.1. Đặc biệt là vé này tặng, không bán.

Vé hình như sắp có rồi, bán (và tặng) tại 3 nơi:

1. Số 8 Võ Văn Tần, Q.1
    2. 94 Trần Quang Khải, Q.1
    3. 184 Trường Chinh, Q.TB

ĐT: (08) 3526.5135
    Chẹp, thì không ký nữa!
    • 1,292 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bác Bo Bo Xem bài viết
    Báo Giáo dục TP.HCM năm nào cũng tổ chức Lễ Hội Trăng Rằm. Năm nay mình biết lịch như sau:

Tối thứ 6 (ngày 2/10) sẽ có ca nhạc Trung thu tại Nhà thi đấu Phan Đình Phùng. Gọi là ca nhạc nhưng xen kẽ là hài kịch, múa lân, múa rối... có thằng Bờm, chú Cuội, chị Hằng... Ngoài các ca sĩ "thị trường" thì có cặp đôi ca sĩ "bonsai" rất đặc biệt, là chị em Thanh Hằng, Thanh Hà. Vé khá mềm: 30k, 50k, 80k. Tiền bán vé ủng hộ các nhà mở, mái ấm cho trẻ khó khăn... Chương trình bắt đầu và truyền hình trực tiếp trên HTV9 từ 20g30.

Tối thứ 7 (ngày 3/10) thì cực kỳ hoành tráng với 5 đội lân chuyên nghiệp sẽ thi thố tài năng với các tiết mục nghe tả rất hấp dẫn, có những lúc trên sân khấu là cả trăm người, có con lân to bằng chiếc xe bus... Vòng ngoài là cuộc thi múa lân của học sinh 10 trường tiểu học trong thành phố và các trò chơi dành cho các em thiếu nhi: thi kể chuyện, thi vẽ tranh... Chương trình bắt đầu từ 16g, cũng tại NTĐ PĐP, số 8 Võ Văn Tần, Q.1. Đặc biệt là vé này tặng, không bán.

Vé hình như sắp có rồi, bán (và tặng) tại 3 nơi:

1. Số 8 Võ Văn Tần, Q.1
    2. 94 Trần Quang Khải, Q.1
    3. 184 Trường Chinh, Q.TB

ĐT: (08) 3526.5135
    Cảm ơn bác bo bo,mình sẽ ghé đó hỏi coi sao,cũng gần nhà
    • 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methuyudc Xem bài viết
    Có mẹ nào biết về thông tin tổ chức Trung thu ở Thiên đường Bảo Sơn không chia sẻ cho mọi người cùng tham khảo với, mình cũng đang định tính cho con đi TĐBS chơi :Thinking::Thinking::Thinking:

Mình k nhớ rõ ngày tổ chức, nhưng hôm đó có ca nhạc hài kịch có Xuân Bắc, Kim Oanh, Hiệp gà thấy quảng cáo rầm rộ lắm
    Con là tất cả của mẹ. Yêu Bống nhất nhà:Rose::Rose::Rose:
    • 789 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methuyudc Xem bài viết
    Đây là ct của Thiên Đường Bảo Sơn các mẹ nhé:
    Kính gửi: Quý khách hàng.
    Công viên Thiên đường Bảo sơn xin trân trọng gửi tới Quý Công ty lời chào trân trọng và hợp tác.
    Nhân sự kiện tết Trung thu, Công viên Thiên đường Bảo sơn tổ chức chương trình “Ánh sáng Thiên đường”
    Chương trình có nội dung là một hoạt cảnh vui nhộn, đầy tính nhân văn và có tính giáo dục cao về Cô bé Lọ lem. Hoạt cảnh có tên gọi "Xứ sở thần tiên" với sự tham gia của nghệ sỹ Xuân Bắc, Tự Long, Kim Oanh và các em nhỏ đến từ CLB Họa My, các nghệ sỹ của Liên đoàn xiếc Việt nam , cùng với đó là màn bắn pháo Bông và trình diễn công nghệ Laser - nhạc nước, chiếu phim trên màn hình nước vô cùng độc đáo và hấp dẫn..
    Chương trình được truyền hình Trực tiếp trên H2, VCTV1, VCTV8
    Nhân sự kiện đặc biệt này, Công viên Thiên đường Bảo sơn xin trân trọng kính mời Quý công ty, Quý doanh nghiệp và các gia đình cùng con em đến thăm quan, vui chơi và thưởng thức chương trình tại Công viên Thiên đường Bảo sơn.
    Để biết thêm chi tiết xin vui lòng đọc văn bản đính kèm.
    Rất hân hạnh được đón tiếp.
    Xin trân trọng cảm ơn!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mebebest; 25/09/2009 vào lúc 03:53 PM.
    • 46 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

nhà ai ở gần Bảo Tang Dân Tọc học, thì ra đó chơi cũng được. mình có được gửi chi tiet chuong trinh Trung Thu bàng tiếng pháp, mà mình chả biết chữ nào. Túm lại là có!
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Úi. chương trình ở khu bảo sơn hay quá. em sẽ cho con nhỏ nhà em ra đấy chơi. hí hí.

À quên, chào các mẹ ạ. Em là lính mới tò te.
    • 327 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Rạp xiếc TW ở Trần Nhân Tông có 2 ngày biểu diễn Trung thu- Tôn Ngộ Không đại chiến gì đó có kèm ca nhạc nữa. Mẹ nào quan tâm có thể qua đó mua vé. Biểu diễn vào rất nhiều giờ khác nhau vào ngày 2-3/9 đó

0m-3,6kg; 1m-5,1kg; 2m-6,6kg; 3m-7,4kg-60cm; 4m-8,1kg; 5m-8,9kg-67cm,
    6m-8,9kg-69cm:Thinking:;7m-9,1kg-70cm; 8m-9kg-72cm:Sad:; 9m-9,2kg-74cm, 10m-9,4kg-75cm; 11m-9,7kg-76cm;12m-10kg-77cm; 15m-11kg-82cm, 20m-12kg-85cm
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongvitcoi Xem bài viết
    Mình ở Hà nội. Mình cũng rất muốn được tư vấn về vụ này. Pls. help!
    Bạn ơi, mình có con trai 4 tuổi và 1 đàn cháu nữa, mình cũng muốn tổ chức cho các bé đông vui 1 chút. Chúng ta tự tổ chức đê: đặt nhà hàng chừng 100K/xuất để có địa điểm, còn mình đóng góp các tiết mục trò chơi cho các bé gồm các nhân vật trong này http://partyforkid.weebly.com/index.html.

Nếu okie thì ới 1 tiếng để chuẩn bị bóng, đèn lồng, bánh kẹo nhé. Nếu ko ăn thì thuê địa điểm thôi
    • 3,407 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doremi245 Xem bài viết
    nhà ai ở gần Bảo Tang Dân Tọc học, thì ra đó chơi cũng được. mình có được gửi chi tiet chuong trinh Trung Thu bàng tiếng pháp, mà mình chả biết chữ nào. Túm lại là có!
    Chỗ này năm nào cũng tổ chức chương trình các trò chơi dân gian truyền thống đấy, nhưng đông lắm mọi người ạ, năm ngoái cho con đi về mà sợ cạch đến già luôn :mad::mad::mad:
    Ban mai về trong tiếng chim hót :LoveStruc:

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2