Cho trẻ 11 tháng đi Tam Đảo được không? Các mẹ giúp em nhé!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.09K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 12 năm
    • 564 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em định cho Khoai nhà em đi Tam Đảo vài ngày cho mát nhưng em không hiểu có cho đi được không vì em thấy nói đi lên đó thì áp suất thay đổi không biết có vấn đề gì không nhỉ? Các mẹ có kinh nghiệm giúp em với nhé.
    ticker3
    I am shinning like the candle in the dark, when you tell me that you love me

slv5xdiu8b9
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 12 năm
    • 514 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chị ơi em nghĩ là đi được chứ sao. Lên đấy chỉ hơi lạnh hơn 1 tý thôi. Con trai fai dặn dày sương gió chứ. Mới lại gần 1 tuổi rồi vô tư đi.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đi vô tư đi. Phải luyện dần cho quen, để "nó":4: ở nhà nhiều là yếu đi đấy!
    • 12 năm
    • 564 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gialinhcom
    Đi vô tư đi. Phải luyện dần cho quen, để "nó":4: ở nhà nhiều là yếu đi đấy!
    Á à cũng vào WTT rồi đấy hử
    ticker3

slv5xdiu8b9
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 194 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cho đi đi chị ơi. Không biết Khoai nhà chị thế nào chứ Pin nhà em thời tiết mát mát một tí là dễ chịu lắm, ngủ tít
    Mốc nhà chị Thuý hình như 9 tháng đã cho đi biển rồi đấy. Hè này em cũng định cho Pin đi Cửa Lò. Cho chúng nó đi cho dày dạn chị ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 183 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhoai
    Các mẹ ơi em định cho Khoai nhà em đi Tam Đảo vài ngày cho mát nhưng em không hiểu có cho đi được không vì em thấy nói đi lên đó thì áp suất thay đổi không biết có vấn đề gì không nhỉ? Các mẹ có kinh nghiệm giúp em với nhé.
    Không sao đâu em, cứ cho con đi chơi đi. Cách đây 11 năm, hồi năm 1995, lúc ấy đứa đầu nhà chị 11 tháng cũng đi Tam Đảo đấy. Mẹ thì hơi khó chịu vì hồi đó còn bị say xe chứ con thì nhảy như choi choi, ông bà ngồi giữ cháu mà mệt quá đi làm. Đến nơi nó cứ chạy nhảy lung tung, hồi ấy cháu đang tập chạy nên trông mệt lắm. Bù lại là con rất thích vì nhà chị đi cả nhà nội ngoại, một đống trẻ con, ăn cháo tất, đem theo bếp ga du lịch để nấu cháo tấm, thức ăn thì xay sẵn cho tủ lạnh thành đá, trên đường đi thì cho vào phích đá, lên đến nơi lại cho vào tủ lạnh. Nói chung là không có sợ gì hết. Áp suất thay đổi không đáng là bao, em cẩn thận thì lúc nào lên cao em cho cháu ngậm ti giả or bú mẹ là ok. ( Không ăn thua gì so với đi máy bay đâu, mà đi máy bay thì hai đứa nhà chị cũng tươi nguây nguẩy, thằng thứ hai mới 10 tháng cũng đi Nha Trang, rồi SG đủ cả, có sao đâu).

chúc nhà em đi chơi vui vẻ
    LPNK
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thì vào thử xem ... anh Khoai thế nào
    • 12 năm
    • 564 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LPNK
    Không sao đâu em, cứ cho con đi chơi đi. Cách đây 11 năm, hồi năm 1995, lúc ấy đứa đầu nhà chị 11 tháng cũng đi Tam Đảo đấy. Mẹ thì hơi khó chịu vì hồi đó còn bị say xe chứ con thì nhảy như choi choi, ông bà ngồi giữ cháu mà mệt quá đi làm. Đến nơi nó cứ chạy nhảy lung tung, hồi ấy cháu đang tập chạy nên trông mệt lắm. Bù lại là con rất thích vì nhà chị đi cả nhà nội ngoại, một đống trẻ con, ăn cháo tất, đem theo bếp ga du lịch để nấu cháo tấm, thức ăn thì xay sẵn cho tủ lạnh thành đá, trên đường đi thì cho vào phích đá, lên đến nơi lại cho vào tủ lạnh. Nói chung là không có sợ gì hết. Áp suất thay đổi không đáng là bao, em cẩn thận thì lúc nào lên cao em cho cháu ngậm ti giả or bú mẹ là ok. ( Không ăn thua gì so với đi máy bay đâu, mà đi máy bay thì hai đứa nhà chị cũng tươi nguây nguẩy, thằng thứ hai mới 10 tháng cũng đi Nha Trang, rồi SG đủ cả, có sao đâu).

chúc nhà em đi chơi vui vẻ
    LPNK
    Em cảm ơn bác nhìu nhé , thế này thì em phải cho nó đi thôi Hà Nội nóng quá :4: , bác đúng là kinh nghiệm, cả vụ ăn uống nữa hihi :1:
    ticker3

slv5xdiu8b9