• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

CHo bé uống thuốc kích thích ăn ngon Nutroplex, có nên không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 30.4K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

• lhc
    • 9 năm
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em gần được 12 tháng rồi. Bé lười ăn kinh khủng. Em cho bé đi khám, Bsĩ cho uống thuốc Nutroplex.
    Em không yên tâm mấy về các loại thuốc kích thích ăn uống này.
    Chần chừ mãi chưa cho uống.
    Các mẹ nào có kinh nghiệm cho em biết về loại thuốc này với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,671 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Tớ thấy ngoài việc kích thích ăn uống thuốc này còn tăng chiều cao đấy. Tuy nhiên đừng lạm dụng nó quá nhiều thôi. Hồi con mình còn nhỏ, mỗi lẫn ốm dậy là lại uống hết 1 lọ đấy sau đó thấy nó ăn trở lại rồi thì thôi. Có vẻ thuốc ko có hại gì (tới giờ tớ chưa thấy), cũng ko gây nghiện đâu.
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • lhc
    • 9 năm
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

CHị ơi. Thế con thuốc Lisivit thì sao a?
    Có mẹ nào cho con uống Lisivit chưa?
    Em nghe noi no co tác dụng tốt hơn Nutroplex nhưng cũng chưa thử bao giờ?
    Mẹ nào biết shared kinh nghiệm cho chị em với.
    • 1,963 Bài viết

• 2,335 Được cảm ơn

Tớ cho nhóc dùng rồi, cũng bình thường, không thấy bé tăng khẩu phần gì mấy. Lúc tớ mua lisivit người ta nói trẻ nó còn được dùng cho trẻ dưới 1tuổi. Còn Nutroplex thì trên 1 tuổi (không biết nói đúng hay sai).
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ánh Dương
    Tớ cho nhóc dùng rồi, cũng bình thường, không thấy bé tăng khẩu phần gì mấy. Lúc tớ mua lisivit người ta nói trẻ nó còn được dùng cho trẻ dưới 1tuổi. Còn Nutroplex thì trên 1 tuổi (không biết nói đúng hay sai).
    Mình thấy cái Nutroplex đó dùng cho cả trẻ dưới 12 tháng tuổi được vì nếu không nhầm thì có ghi trong hướng dẫn sử dụng. Con mình cũng được bác sỹ nhi (là người nhà) khuyên dùng, nhưng dù sao cũng không nên lạm dụng bất cứ loại thuốc nào.

Hề hề, mong các chị chỉ giáo thêm cho bố cháu :4:
    • 2,251 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungpro
    Mình thấy cái Nutroplex đó dùng cho cả trẻ dưới 12 tháng tuổi được vì nếu không nhầm thì có ghi trong hướng dẫn sử dụng. Con mình cũng được bác sỹ nhi (là người nhà) khuyên dùng, nhưng dù sao cũng không nên lạm dụng bất cứ loại thuốc nào.

Hề hề, mong các chị chỉ giáo thêm cho bố cháu :4:
    Tớ thì từng cho con dùng cả nutoplex lẫn lisivit nhưng thây lisivit tốt hơn đấy! nhưng các bố các mẹ đừng nên lạm dụng thuốc này, vì mấy thuốc này toàn có lysin là chất kích thích ăn, nếu dừng thuốc thì bé lại dừng ăn nhiều luôn nên tốt nhất là thay đổi khẩu vị cho bé ăn chứ ko lạm dụng thuốc. Con nhóc nhà tớ là bài học lớn cho tớ đấy, đến giờ thì nó lớn rồi nhưng từ 1 đến 3 tuổi,thiếu thuốc kích thích ăn là nó say gutbai cơm luôn
    • 1,023 Bài viết

• 716 Được cảm ơn

Con bạn lhc lười ăn nhưng có phát triển bình thường không? Theo mình nếu cân nặng và chiều cao bé vẫn nằm trong miền, bé khỏe mạnh chơi bình thường thì không đáng lo ngại, không cần thiết cho bé uống thuốc kích thích ăn uống đâu.
    Bé nhà mình được 9 tháng thì sang Nhật. Cũng có thời kỳ bé lười ăn, mình thì cứ sốt ruột muốn tháng nào bé cũng tăng cân, nên đi tìm thuốc kích thích ăn cho bé. Ra hiệu thuốc hỏi thuốc bổ kích thích ăn uống cho trẻ con, bọn nó cứ trố mắt ra...Ở đây không hề có thuốc như vậy. Chỉ có thuốc cho người từ 40 tuổi trở lên. Hoặc là thuốc tăng lực cho người mới ốm dậy, cần bổ xung dinh dưỡng nhanh. Sau trao đổi vơi nhiều người mới biết, họ quan niệm cơ thể trẻ con là cơ thể hoàn hảo, máy móc chưa có vấn đề gì cả. nên không có lý gì để phải uống thuốc kích thích ăn. Trẻ sẽ tự ăn theo mức cơ thể nó cần.
    Một điều nữa, con ăn bao nhiêu không quan trọng bằng thói quen ăn uống. Trẻ con ở đây mẹ không ép ăn, không sốt ruột khi con ăn ít, nên chả thấy đứa nào lười ăn cả. Chỉ thấy chúng ăn như thụi, bố mẹ toàn phải kìm hãm. Trong khi mình thấy lạ vì đứa trẻ Nhật nào cũng ăn ngoan, thì một chị bạn người Nhật của mình, lấy chồng VN, lại vô cùng ngạc nhiên khi thấy ở VN sao nhiều trẻ lười ăn thế, cứ thấy bà bê bát chạy theo cả tiếng. Hihi....
    • 230 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ánh Dương
    Nutoplex có dùng cho trẻ dưới 1 tuổi. Uống 1 ngày 1 lần 0.25ml
    • 1,199 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

em cho con uống thuốc này đc 3 ngày rồi mỗi ngày 5ml ạ.
    • 715 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Be nhà mình cũng uống cái này nhưng hết thuốc thì lại lười ăn, giờ định cho uống tiếp đây. hic.
    Bông: Newborn: 2,6kg
    1M: 3,6kg; 2M: 4,5kg: 3M: 5,3kg 4M: 5,9kg 4,5M: Biết lẫy 5M: 6,4kg 5,5M: 6,3kg (mọc răng) 6M: 6,5kg 7M: 7kg 8M: 7,3kg 19thang: 10,3kg

Yêu con và thương con lắm lắm!!!!!!!!