NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Chanh đào+ Đường phèn + Mật Ong chữa ho hiệu quả

Đến trả lời mới nhất
  • 1.13K Lượt chia sẻ
  • 41.4K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9
    • 99 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Mình mua được chanh đào rồi nhé. 40.000/kg ở chợ Gia Lâm, gần bến xe Gia Lâm ah.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nk1010; 05/09/2012 vào lúc 01:15 PM.

• 381 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình có mua một lọ chanh đào mật ong. Hôm về quen tay bỏ vào tủ lạnh. Bây giờ bé bị ho. Chỉ sợ cho bé uống lại ho thêm, vì lạnh mà. Hấp nóng lại thì có bị biến chất không các mẹ nhỉ?

Có lẽ nào vay mà không trả
    Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình

• 95 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kamikaze5890 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mình có mua một lọ chanh đào mật ong. Hôm về quen tay bỏ vào tủ lạnh. Bây giờ bé bị ho. Chỉ sợ cho bé uống lại ho thêm, vì lạnh mà. Hấp nóng lại thì có bị biến chất không các mẹ nhỉ?
    Đúng bài thuốc dân gian là trước khi dùng cho vào hấp cách thủy hoặc hấp trong nồi cơm mà mẹ nó. Mẹ nó cứ yên tâm mà hấp cho con dùng nhé! . Chúc bé mau khỏe!
    090.2772.087

• 95 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nk1010 Xem bài viết
    Bạn mua chanh đào ở đâu thế. Chỉ cụ thể hộ mình nhé. Mình cảm ơn nhiều.
    Mẹ nó đến chợ đầu mối Long Biên hỏi khu bán chanh,gừng...và hỏi mua chanh đào,giá chỉ khoảng 35-40k tùy vào số lượng mua và chanh loại 1 hay loại 2.
    Đặc điểm nhận dạng của chanh đào là vỏ xanh nhạt hơn so với chanh thường,quả chín thì ở phía đầu cuống hơi ửng hồng.Mẹ nó nên chọn chanh có vỏ hơi dầy chứ đừng chọn quả mỏng vỏ,căng mọng như chanh ăn nhé(hình cụ thể thì em đã up ở phần đầu).
    Hoặc cũng có thể mua dc ở chợ gần nhà chỉ có điều mua sẽ đắt hơn trên chợ Long Biên, giá ở đây sẽ giao động từ (45k-80k) tùy vào người bán và sự khéo léo của mẹ nó. Em nói vậy vì em đã đi hỏi giá ở mấy chợ cùng là chanh đào loại 1,mà ở chợ 8/3 và Nguyễn Công Trứ có 45k hoặc 50k/kg vậy mà hôm qua hỏi trên chợ Nghĩa Tân tận 80k/kg(choáng). Nên trước khi mua mẹ nó nhớ hỏi giá kĩ nhé!
    090.2772.087
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 95 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nk1010 Xem bài viết
    Mình mua được chanh đào rồi nhé. 40.000/kg ở chợ Gia Lâm, gần bến xe Gia Lâm ah.
    Vậy mẹ nó ngâm liền đi kịp chuẩn bị cho mùa đông sắp đến!
    090.2772.087

• 381 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VNM-VMC Xem bài viết
    Đúng bài thuốc dân gian là trước khi dùng cho vào hấp cách thủy hoặc hấp trong nồi cơm mà mẹ nó. Mẹ nó cứ yên tâm mà hấp cho con dùng nhé! . Chúc bé mau khỏe!
    Cảm ơn mẹ nó nhé .

Có lẽ nào vay mà không trả
    Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình

• 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi k có đường phèn, em ngâm bằng đường trắng có được k ạ?

• 754 Bài viết

• 1,856 Được cảm ơn

Ngoài ra chanh đào + mật ong còn trị long đờm rất tốt đó. E đang áp dụng cho bé nhà e, buổi sáng ngủ dỵa chưa ăn gì cho con uống nước ấm sau đó pha hỗn hợp: 2 thìa cafe mật ong + 1/4 - 2/4 quả chanh đào vắt nước + 5 thìa nước sau đso cho bé uống. Được 1 lát bé sẽ ho nhiều mẹ ôm bé trong lòng để đầu hơi cúi và vỗ vào sau gáy như vỵa bé sẽ nôn ra đờm.

• 2,224 Bài viết

• 3,066 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VAT1703 Xem bài viết
    Các mẹ ơi k có đường phèn, em ngâm bằng đường trắng có được k ạ?
    Đường phèn ra chợ, đến mấy chỗ tạp hóa mà mua nhé bạn, năm ngoái mình mua 26k/kg, hôm qua mua 200gram thì hết 6k (mình ở SG)
    Mình đã dùng cái này 1 năm, phải công nhận là tốt thật. Bé nhà mình đã uống kháng sinh liều cao từ lúc 2 tuổi, thế mà giờ mình đã dứt hẳn được với kháng sinh rồi nhé! Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ cách lạm, năm ngoái mình nhờ người thân mua ở HN 3kg, chia làm 2 hũ, một hũ cắt dùng liền, một hũ để cả trái! nhưng năm ngoái ko biết bỏ thêm muối vào, để năm nay phải bỏ muối mới đc!
    Mà mẹ nào muốn mua chanh mà ko biết thì PM mình nhé, mình đang tính rủ mọi người mua chung rồi share tiền phí vận chuyển, chứ năm ngoái mua chanh hết có 100k mà mất gần 150k tiền vận chuyển (CPN) thấy phí quá trời luôn.
    À, mình mới học thêm đc một bài thuốc mới nhé: Khế chua chưng đường phèn, rất bổ phối nên đang thử (con mình thì to xác, trộm vía con, nhưng cứ trở trời là ho nên ai chỉ cái gì mình làm tuốt, làm sao miễn con ko phải uống kháng sinh là OK), hôm nào có kết quả sẽ chỉ các mẹ thêm phương pháp này nha, hơi mất công và khá tốn gas

và đây là kết quả:

• 2,224 Bài viết

• 3,066 Được cảm ơn

À, một việc nữa quên chia sẻ với các mẹ, khi ngâm chanh thì ko đc ngâm đầy bình nhé, chỉ khoảng 2/3 bình thôi, vì chanh sẽ trương lên, và tràn đấy.
    Và một việc nữa là phải chèn thật kỹ, ko để chanh nổi lên trên mặt nước, nếu không là hỏng hết, dễ nhất là lấy bịch bóng, đổ nước vào, buộc thật chặt và chèn vào trong hũ ngâm chanh nha, chúc các mẹ thành công!

và đây là kết quả:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9