• 1 Lượt chia sẻ
  • 8.27K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 238 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Hôm nay em tính cắt tóc cho nhóc nhà em vì hôm bữa đi gặp đứa bạn nó bảo cắt tóc cho trẻ con nên cắt mùng 1 hoặc ngày rằm cho khỏi ốm. Mẹ nào biết mấy vụ này làm ơn chỉ giáo giúp em ạ. Vì lâu nay, cứ ngày nào thấy tiện là em lại cắt cho bé thôi nhưg nghe vậy cũng thấy lăn tăn. Cảm ơn rất nhiều ạ.
    Đi loanh quanh trong sân có con gà có con gà!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 540 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Con bé đầu nhà tớ bà nội cháu cũng chỉ cho cắt tóc vào ngày 1 và rằm đấy, nhưng đấy là khi cháu nhỏ 2-3 tháng tuổi gì đó thôi, còn giờ thì mẹ thích ngày nào là lôi ra cắt cho ngày đấy

• 238 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

cám ơn mẹ nó, nhóc nhà mình gầm 3 tuổi rồi, nhưng mấy lần mình cắt tóc không biết phải do trùng hợp không mà hay bị ốm nên mình lo vậy đó. Anyway, chiều nay mình xử đầu tóc của hắn rồi!
    • 2,090 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

EM lại thấy mọi người bảo khác, cắt tóc cho trẻ thì nên cắt từ rằm trở đi, không nên cắt đầu tháng. Vì tóc là lộc liếc gì đó.Nếu mà sợ ốm thì cắt xong giữ lại một nhúm tóc để nó khỏi nhớ tóc (nhớ tóc nên mới bị ốm).
    • 1,108 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

mình thì nghe mọi người nói là nên cắt tóc vào ngày mồng 8, 18 AL hàng tháng. Bé nhà mình cũng cắt vào ngày này.
    • 285 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Kiêng cắt tóc đầu tháng. từ sau rằm trở đi, càng về cuối tháng càng tốt và cắt vào các ngày lẻ (âl)...Nhà em cũng cẩn thận mấy chuyện này nên nghiên cứu kĩ lắm
    • 12,150 Bài viết

• 4,397 Được cảm ơn

em cũng thấy hầu hết là nói kiêng cắt tóc vào mùng 1 mà, còn muốn hết kiêng thì sau rằm trở đi, nhà em thì chỉ kiêng mỗi ngày mùng 1 thôi còn đâu ngày nào cắt tóc cũng đựoc
    • 238 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cifmoon Xem bài viết
    mình thì nghe mọi người nói là nên cắt tóc vào ngày mồng 8, 18 AL hàng tháng. Bé nhà mình cũng cắt vào ngày này.
    Mẹ nó ơi, sao mình nghe nói ngày 8,18 là ngày tam nương, kiêng kỵ gì đó mà. Cu con nhà mình mới cắt hôm kia, hôm nay ốm rồi, hic hic. Mấy lần trơớc cũng vậy, cắt xong hay bị ốm nên sợ, hỏi kỹ rồi mới cắt mà giờ cũng bị:Crying:. vậy cũng không biết làm sao để tránh đây!
    • 1,108 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

cu cậu của mình cắt vào ngày 18 tháng trước, trộm vía con kô bị sao. Sao mình thấy mỗi mẹ mỗi kiểu ngày thế. Thật khó cho các mẹ hihiih