• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 3 Lượt chia sẻ
  • 39.7K Lượt đọc
  • 167 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 1,905 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

mình đọc topic "xem giờ sinh của bé" thấy rất nhiều mẹ quan tâm đến việc con mình sinh có phạm giờ hay không và làm thế nào để hóa giải việc đó.
    vì thấy chị chủ topic ắt phải rất vất vả để giải đáp cho tất cả các mẹ, giống như mình lúc mở topic "canh trai gái", nên xin mạn phép mở 1 topic mới để hướng dẫn các mẹ muốn tự tra giờ cho con mình. còn việc bán khoán gì đó thì mình k chủ trương nên sẽ k bàn trong topic này.
    tài liệu này có yêu cầu sử dụng lá số tử vi, các mẹ vào đây an sao cho bé nhé, sd ngày Dương lịch:

http://www.tinvietonline.com/KHHB/tuvi/

chỉ có kiểm tra giờ kim xà mới cần lá số, những giờ khác k cần.

a. Giờ kim xà: Phạm giờ kim xà, triển vọng của đứa trẻ rất bấp bênh. Cho dù có sống cũng hết sức khó nuôi vì đau yếu luôn luôn. Nếu Bản Mệnh đứa trẻ bị cha (hay mẹ) khắc hành, thì càng khó sống.
    Cách tính giờ kim xà rất phức tap:
    - dùng cung Tuất, kể là năm Tý, đếm theo chiều thuận đến năm sinh;
    - đến cung nào, kể cung đó là tháng giêng, đếm theo chiều nghịch đến tháng sinh;
    - đến cung nào, kể cung đó là mùng một, đếm theo chiều thuận đến ngày sinh;
    - đến cung nào, kể cung đó là giờ Tý, đếm theo chiều nghịch đến giờ sinh thì dừng lại ở cung này.
    Nếu là trai, mà cung này là cung Thìn hoặc cung Tuất thì phạm giờ kim xà. Còn nếu cung này là cung Sửu hay Mùi thì phạm vào bàng giờ.
    Nếu là gái, mà cung này là cung Sửu hoặc Mùi thì phạm giờ kim xà, còn nếu rơi vào cung Thìn hay Tuất thì chỉ phạm bàng giờ.
    Trong các trường hợp phạm giờ kim xà, trai hay gái, dễ yểu trước 13 tuổi. Còn nếu chỉ phạm bàng giờ thì có cơ may tồn tại, nhưng sẽ hết sức khó nuôi. Tuy nhiên, nếu Bản Mệnh đứa trẻ bị Bản Mệnh người mẹ hoặc người cha khắc thì ít hy vọng, đứa nhỏ sẽ có thể yểu, sau nhiều lần đau yếu. Tuy nhiên, trong trường hợp có hy vọng tồn tại, còn phải xem thêm các sát tinh thủ Mệnh đứa trẻ để quyết đoán cho chắc chắn.

Hướng dẫn:
    • tìm cung Tuất: lá số có 12 cung bên ngoài, cung Tuất là cung bên phải, thứ 2 từ dưới lên, cung có hình con chó in chìm
    • giờ, ngày, tháng nói trong tài liệu này là giờ âm lịch, được viết trong ô giữa của lá số
    • thuận: theo chiều kim đồng hồ, và ngược lại
    • tài liệu có nói về yếu tố "hành bản mệnh", các mẹ k rõ thì k cần quan tâm cũng được
    b. Giờ quan sát: Phạm giờ quan sát, trẻ con hoặc hay đau yếu, hoặc bị tai nạn bất ngờ đe dọa sinh mệnh. Cách tính chỉ dựa theo giờ, tháng sinh theo bảng dưới đây: tháng sinh - giờ quan sát
    1 Tỵ
    2 Ngọ
    3 Mùi
    4 Thân
    5 Dậu
    6 Tuất
    7 Hợi
    8 Tý
    9 Sửu
    10 Dần
    11 Mẹo
    12 Thìn

Cần lưu ý rằng tai nạn sơ sinh có ảnh hưởng sâu rộng đến tính nết đứa trẻ. Thông thường, tai nạn đó khiến đứa trẻ sau này rất ngỗ ngược, liều lĩnh, ngang tàng.

c. Giờ tướng quân: Phạm giờ này, trẻ hay bị bệnh, đặc biệt là ghẻ lở và thần kinh không quân bình, thẻ hiện bằng tính khóc hoài không nín, khóc rất dai. Tuy nhiên, tính mạng đỡ lo, có hy vọng tồn tại nhiều hơn hai giờ kim sà và quan sát. Cách tính giờ tướng quân theo mùa và giờ sinh theo bảng dưới đây:
    mùa sinh - giờ tướng quân
    Xuân (1-1 đến 30-3) - Thìn, Tuất, Dậu
    Hạ (1-4 đến 30-6) - Tý, Mão, Mùi
    Thu (1-7 đến 30-9) - Dần, Ngọ, Sửu
    Đông (1-10 đến 30-12) - Thân, Tỵ, Hợi

d. Giờ Diêm vương: Phạm giờ này, trẻ con thường có nhiều chứng dị kỳ, như hay giật mình, hốt hoảng, trợn mắt, lè lưỡi, hầu như bị một ám ảnh nào lớn lao trong tâm trí mà đứa trẻ cơ hồ như ý thức được. Cách tính giờ Diêm vương theo tháng và giờ sinh như sau:
    mùa sinh - giờ diêm vương
    Xuân - Sửu, Mùi
    Hạ - Thìn, Tuất
    Thu - Tý, Ngọ
    Đông - Mão, Dậu

e. Giờ dạ đề: Phạm giờ này, trẻ chỉ hay khóc về đêm. Cách tính cũng dựa theo tháng và giờ sinh âm lịch:
    mùa sinh - giờ tướng quân
    Xuân - Ngọ
    Hạ - Dậu
    Thu - Tý
    Đông - Mão

sorry vi WTT k add được table nên hơi khó đọc, mọi người thông cảm.
    Thân chào
    Chỉnh sửa lần cuối bởi twig; 11/12/2008 vào lúc 11:42 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 109 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Xin lỗi
    Sao không có mẹ nào vào Topic này hết vậy ta ?
    Không biết cách xem này có giống như mẹ bé Tùng Anh không vậy? Không biết có gần đúng với sự thật hay ko? nhưng mình cũng xin có lời cảm ơn bạn đã có lòng. Để xem cho con mình thử coi hen.
    • 1,905 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chicong8382 Xem bài viết
    Xin lỗi
    Sao không có mẹ nào vào Topic này hết vậy ta ?
    Không biết cách xem này có giống như mẹ bé Tùng Anh không vậy? Không biết có gần đúng với sự thật hay ko? nhưng mình cũng xin có lời cảm ơn bạn đã có lòng. Để xem cho con mình thử coi hen.
    topic mới!
    xem có phạm giờ sinh hay k chỉ có cách này.
    còn đúng hay k thì tự mình kiểm chứng. tất cả đều dựa trên kinh nghiệm xác suất.
    • 1,905 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Nguyên văn bởi Happy9898:
    Bé của mình Trần Giác Hạnh sinh ngày 27/06/2008 lúc 19h35 nhằm ngày 24/05/ Mậu Tý.
    mình đã hướng dẫn cụ tỉ trên này rồi, các mẹ cứ đọc rồi làm theo từ từ là được. mình sợ mắc nợ lắm, nên sẽ k xem nữa. các mẹ thông cảm nhé.
    mẹ này k an tử vi được thì mình làm giúp. nhưng lần sau các mẹ vào website đó k được, thì cứ nhấn F5 vài lần nhé.
    mẹ này chả nói con trai hay gái, nên mình cứ an cả trai và gái nhé.
    trai:
    http://www.tinvietonline.com/KHHB/tu...,24&session=37
    gái:
    http://www.tinvietonline.com/KHHB/tu...,24&session=83
    • 1,487 Bài viết

• 2,744 Được cảm ơn

Mình cũng đã tự xem cho con trai mình rồi. Và thật lo lắng vì cháu phạm giờ Quan sát và giờ Tướng quân.
    Cháu sinh vào mùng 1 tháng 9 Âm lịch năm Đinh Hợi, vào đúng giờ Sửu. Mẹ đau đẻ rặn mãi mà con k chịu ra nên phải mổ. Chắc là trời định như vậy rồi. Vì vào đúng ngày 1/8 mẹ cháu cũng dọa đẻ non, đi cấp cứu. Cháu nén lòng chờ đúng 1 tháng sau sinh ra để rơi vào đúng giờ Quan Sát và tướng quân.
    Mình lo lắng vì đúng là cháu rất tinh nhanh nhưng có tính hung hăng và cực nóng nảy. Mới 14 tháng tuổi mà cháu đã biết đánh vào người khác. Gào khóc khi không được như ý. Và cắn ai thì người đó sượt da là chuyện bình thường.

Con trai của mẹ, mẹ cứ suy nghĩ mãi có phải là do mẹ sống không được tốt nên trời mới để con phạm giờ này.

Tuy nhiên, mình cũng tự an ủi bản thân rằng. Cách đây 26 năm thì mình cũng là đứa trẻ phạm giờ sinh : Kim Xà Thiết Tỏa. Mẹ mình đã tu theo Phật để mong cứu mình. Và bây giờ mình đang ngồi đây với niềm hy vọng chan chứa: Sẽ tích đức để mang lại những điều tốt đẹp cho con.
    • 108 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Bạn ơi không vào được link bạn đưa thì phải, F5 cũng không được.
    • 410 Bài viết

• 1,113 Được cảm ơn

"mẹ này chả nói con trai hay gái, nên mình cứ an cả trai và gái nhé".

Bạn ơi, cám ơi bạn nhiều nha. Vì đã mất công an sao hai lần hihihi, con mình là con trai. Nhưng mình sẽ xem cả hai bản để biết thêm, hihihi

Thank again.
    • 332 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mình cũng không vào được.
    Riêng mặt trời chỉ có 1 mà thôi, và mẹ em chỉ có 1 trên đời :Rose::Rose::Rose:
    • 1,905 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_ngoan Xem bài viết
    Mình cũng đã tự xem cho con trai mình rồi. Và thật lo lắng vì cháu phạm giờ Quan sát và giờ Tướng quân.
    Cháu sinh vào mùng 1 tháng 9 Âm lịch năm Đinh Hợi, vào đúng giờ Sửu. Mẹ đau đẻ rặn mãi mà con k chịu ra nên phải mổ. Chắc là trời định như vậy rồi. Vì vào đúng ngày 1/8 mẹ cháu cũng dọa đẻ non, đi cấp cứu. Cháu nén lòng chờ đúng 1 tháng sau sinh ra để rơi vào đúng giờ Quan Sát và tướng quân.
    Mình lo lắng vì đúng là cháu rất tinh nhanh nhưng có tính hung hăng và cực nóng nảy. Mới 14 tháng tuổi mà cháu đã biết đánh vào người khác. Gào khóc khi không được như ý. Và cắn ai thì người đó sượt da là chuyện bình thường.

Con trai của mẹ, mẹ cứ suy nghĩ mãi có phải là do mẹ sống không được tốt nên trời mới để con phạm giờ này.

Tuy nhiên, mình cũng tự an ủi bản thân rằng. Cách đây 26 năm thì mình cũng là đứa trẻ phạm giờ sinh : Kim Xà Thiết Tỏa. Mẹ mình đã tu theo Phật để mong cứu mình. Và bây giờ mình đang ngồi đây với niềm hy vọng chan chứa: Sẽ tích đức để mang lại những điều tốt đẹp cho con.
    chào bạn, nếu cháu hay có phạm giờ sinh, âu cũng là số. do vậy mình k chủ trương bán khoán là vì thế.
    mong bạn tâm niệm 1 điều "đức năng thắng số" là được.
    chúc cả nhà an lành.
    • 1,905 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me gacon Xem bài viết
    Bạn ơi không vào được link bạn đưa thì phải, F5 cũng không được.
    trang này hay bị tình trạng nghẽn. bạn thử vào lúc khác nhé. có nhiều website có chương trình an sao tử vi, nhưng trang này là ok nhất.
    chúc bạn thành công.

p/s: k hiểu sao mình vào lúc nào cũng được
    • 3,922 Bài viết

• 2,600 Được cảm ơn

Mình cũng không vào được trang này
    • 332 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Con trai em phạm giờ Kim Xà rồi, làm sao đây chị ơi :Sad:
    • 332 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Uả mà tính cho em thì em cũng phạm giờ Kim Xà :Sick:
    • 217 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

mình ân vào nó toàn ra trang wb của công ty thông tin viễn thông điên lực thôi:Crying::Crying::Crying:
    • 332 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Bạn vào vietshare.com, dễ hơn đó.
    • 1,905 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ANN_TNT Xem bài viết
    Uả mà tính cho em thì em cũng phạm giờ Kim Xà :Sick:
    tất cả những môn khoa học huyền bí này đều được dựa trên kinh nghiệm xác suất.
    hơn nữa, còn phải tính tương hợp về mệnh, hành mệnh của mẹ và con mới đi đến kết luận cuối cùng.
    nếu rơi vào trường hợp xấu, gia đình phải giữ gìn cho bé. còn nếu trong trường hợp may mắn nhờ cung phúc, mệnh của đương số tốt đẹp, mệnh và hành mệnh mẹ - con tương sinh tương hợp mà vượt qua được thì quá tốt còn gì.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi twig; 11/12/2008 vào lúc 04:43 PM.
    • 1,905 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Bạn vào vietshare.com, dễ hơn đó.
    vietshare có thể sai.
    • 332 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi twig Xem bài viết
    vietshare có thể sai.
    Vậy phiềm chị xem cho bé nhà em được không ạ? Trang web kia em mở mãi không được, mà em đang lo quá :Sad:
    Bé Tuấn
    Sinh 10h20 ngày 24/08/2008
    • 1,995 Bài viết

• 492 Được cảm ơn

Trang web của mẹ nó đúng là ko mở đuợc mình mỏ mấy lần rùi

• 1,905 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Vậy phiềm chị xem cho bé nhà em được không ạ? Trang web kia em mở mãi không được, mà em đang lo quá :Sad:
    Bé Tuấn
    Sinh 10h20 ngày 24/08/2008
    bé trai sinh 10:20 am?
    http://www.tinvietonline.com/KHHB/tu...,24&session=79

đúng là bé nhà bạn phạm giờ kim xà thật. những giờ khác mình k xem.
    nhưng thực sự mình thấy yếu tố này cũng k đáng kể lắm, còn tuỳ nhiều thứ nữa.
    nhìn sơ qua tử vi bé thì thấy:
    • chi khắc can, cục khắc mệnh
    • cung Phúc xấu
    • mệnh tương đối bình thường
    • tương hợp mẹ con thì mình chưa xét
    nhìn chung cũng hơi k tốt. nhưng thú thật với bạn, mình k biết cách hoá giải.
    bản mệnh mình cũng xấu, nhưng khi lập gia đình thì sẽ khác. bé nhà bạn cũng giống mình (Thân cư Phu/Thê), sau khi lập gia đình sẽ chuyển sang vận mới. cố gắng gìn giữ cho bé. ngày xưa mẹ mình cũng phải thế.
    thân ái
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9