NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Cách tổ chức sinh nhật cho bé 3 tuổi vui mà không tốn kém.

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 92.3K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• Trang 5/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 8
    • 23 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Tháng 8 này sinh nhật con trai 3 tuổi ....Năm rồi 2t bé bệnh chỉ làm bữa tiệc nhỏ ở tiệm pizza thôi...cũng có bánh thổi nến với bố mẹ ,chụp hình.... Năm nay mình muốn tổ chức cho Bé thế này :thuê 1 phòng ăn ở 1 công viên vui chơi của bé (vd công viên Lê t Riêng sân chơi Thỏ trắng ) rồi đặt tiệc của nhóm nấu ăn cho ng lớn mà hôm qua mình hỏi thì ng trên cv họ bảo ko cho thuê,còn món ăn thì chỉ có những món đơn giản cho bé...tiếc quá đi mất được cho bé là có trang trí phg sinh nhật,chú hề,nhiều thiệt nhiều trò chơi... thì ng lớn (gồm ông ,bà,bạn bố mẹ )ko ăn ngon đc ...Các mẹ có chỗ nào như em nói chỉ em với...Nhà em hơi nhỏ nên ko làm được
    • 3,407 Bài viết

• 1,747 Được cảm ơn

ôi vui thiệt mình chưa bao giờ tổ chức sinh nhật cho con được tự tay trang trí đẹp như vậy, thứ nhất là nếu mình mà bày ra sẽ bị ông bà nói hic khổ thế cũng muốn tự tay làm tất cả trang trí cho con lắm ah
    • 1,963 Bài viết

• 701 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé vịt Xem bài viết
    Năm con gái mình 2 tuổi, mình mời các ông bà nội ngoại, anh chị em ruột, họ ra nhà hàng ăn. Kết quả mình thấy không hài lòng lắm vì: Bọn trẻ con cứ chạy loăng quăng gần chỗ cầu thang nên bố mẹ cứ phải chạy theo để trông; các bố các mẹ cứ tập trung vào nhồi con ăn nên hết giờ lúc nào không hay; các ông bà ăn xong chẳng biết làm gì. Từ sau năm đó, mình thường tổ chức ở nhà, thiết kế và sáng tạo đồ trang trí sinh nhật cho con như: Banner, cốc, đĩa, mũ chóp (mấy thứ này mình đều in hình con và hình số năm tuổi con với lời chúc mừng sinh nhật), lưu bút (khách đến là con đưa ra mời ông bà ghi lời chúc. Có bạn mới đi học, viết lời chúc ngộ lắm. Cả nhà ai đọc cũng buồn cười).

Về phần quà cho các khách nhí, mình mua mấy đồ văn phòng phẩm của Trung Quốc trên hàng mã như sổ, bút sáp, cục tẩy, bút chì in hình búp bê barbie hay ben ten. Các bạn ấy sướng lắm, xin suốt.
    Thế là bọn trẻ có một bữa tiệc sinh nhật rất vui vẻ và ấm cúng tại nhà. Chúng tha hồ chạy nhẩy, bố mẹ cứ ngồi đó, ăn bánh kẹo, hoa quả, tán chuyện và nhìn bọn trẻ chơi đùa. Bọn trẻ nhìn đồ trang trí sinh nhật và quà với ánh mắt ngạc nhiên và vui sướng.

Hy vọng các mẹ cũng ủng hộ tổ chức sinh nhật như thế này.
    bạn cho mình hỏi bạn in cho bé nón, ly, đĩa, ... ở đâu thế? giá thế nào? mình cũng đang tìm dv thế này như họ ko nhạn in lẻ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 107 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Sinh nhật Tôm 1 tuổi mình cũng đang băn khoăn không biết tổ chức thế nào. Mới 1 tuổi thì cũng chưa biết gì nhưng là tuổi đầu tiên trong đời nên cũng cần ghi lại bằng cách gì đó thật vui và thật đáng nhớ chứ các mẹ nhỉ. Nhờ các mẹ tư vấn cho mình với!!!
    • 66 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

hi các mẹ. Tép nhà mình sắp tới là SN 2 tuổi rồi, ko biết tổ chức SN 2 tuổi cho con như nào cho con vui các mẹ nhỉ. mẹ nào hướng dẫn cho mình với
    • 1,262 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Bé nhà mình sắp 1 tuổi đây. Tuổi này chưa ý thức đc. Nghĩ bầy vẽ ra thì chỉ mệt mình mà ng lớn toàn ngồi nhậu chứ chẳng phải sn bé nữa. Mình định làm 1 bàn tiệc nho nhỏ. Có khăn trải bàn. Làm độ 12 cupcake, in hình bé và text, 1 cái bánh gato, 1 băng rôn có chữ treo dải như hình trên, nc ngọt, caramen, ít bóng bay, 5 cái mũ, 1 cây nến cắm trên bánh. Tất cả đồng bộ 1 màu. Cả nhà chụp kiểu ảnh, có thể mời mấy bé hàng xóm. Tiệc ngọt để ghi lại khoảnh khắc của con thôi. 16 này sn con mình rồi. Để có gì sẽ up ảnh các mẹ xem nhé. Hi vọng mình nghĩ đc sẽ làm đc.
    Bếp nhà Bình: http://baobinhbep.wordpress.com/

Kim Bảo Bình

Kim Bảo Tường Nghi

• 776 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình tặng bạn mẫu bánh sinh nhật dễ làm, đẹp và tiết kiệm. Thành phần : cơm, xúc xích, lạp xưỡng, trứng, đậu cove, tỏi, dầu ăn, muối. (các bé đều ăn được và đủ chất). Chúc Bé nhà chị vui khỏe.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nguyethiphuongvan; 10/07/2012 vào lúc 08:28 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị Chóe ơi bóng bay kia mua ở đâu? hay là thuê ở đâu thổi? cũng hàng mã luôn hả chị?
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tháng 8 này mình cũng đang suy nghĩ tổ chức sinh nhật 2 tuổi cho mifen nhà mình ở KFC NGuyễn THái Học, hôm qua mình cũng đi khảo sát địa điểm có cảm giác không thích lắm vì mình thấy nó không riêng tư, nhưng chồng mình bảo vì ở đây nó có chỗ chơi cho trẻ con, với cả mình chỉ muốn ăn đơn giản ( đồ ăn nhanh, bánh kéo. v.v) mục tiêu phục vụ cho trẻ em là chính, vì mình vẫn mong muốn có chỗ chơi cho trẻ con, có 1 khoảng trống để có thể nhờ 1 đội đến biểu diễn cho em be xem( ở KFC khoản này không khả thi lắm), va vừa co chỗ bố mẹ ngồi vừa ngắm con, vừa nói chuyện. giá cả hợp lý . Mẹ nào có ý tưởng địa điểm hay hơn hiến kế cho mình mới, gấp lắm rồi ( nhà cháu ghét tổ chức ăn mặn hic hic )
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà, mình biết chỗ in hình của con đấy, mua nhiều mua ít đều được, lúc đầu mình sợ mua ít họ ko làm, nhưng mà hỏi ra thì mua 1 sản phẩm họ vẫn vui vẻ làm, các mẹ vào web : phukiensinhnhat.vn nhé, hy vọng các bố mẹ sẽ lựa chọn được sản phẩm ưng ý và tiết kiệm
  • Trang 5/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 8