• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Cách tổ chức sinh nhật cho bé 3 tuổi vui mà không tốn kém.

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 98.4K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Còn một tháng nữa là sinh nhật cu Bill nhà mình, các mẹ có kinh nghiệm nào để tổ chức sinh nhật cho bé vui mà không tốn kém và cách làm bánh đơn giản chỉ giúp với.
    xin cảm ơn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi anhhaiBill; 16/02/2011 vào lúc 11:57 AM. Lý do: viết sai chính tả
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 73 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Cách làm bánh thì chịu. Tốt nhất nhà mình ra tiệm mà đặt. Còn làm lẩu cũng rẻ mà. Mua tôm bóc rùi khoảng 180ng/kg. rùi thịt bò, tim, gà. các loại rau chỉ mất khoảng 600/nồi
    :Angel: 5 tuổi 120cm nặng 23kg :Angel:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,768 Bài viết

• 15,913 Được cảm ơn

Cuối tháng này con gái mình cũng sinh nhật tròn 3 tuổi . Năm nay con đã biết và hào hứng đón ngày sinh nhật lắm, ngày nào cũng nhắc nhở : sắp đến sn con rồi đấy mẹ ạ, mẹ đã làm bánh sn cho con chưa ? Mình thì nghĩ sinh nhật phải đúng là ngày vui của con chứ k phải của người lớn, nếu làm mặn thì con k được tham gia vào buổi sn của mình, vì ng lớn còn đang mải mê ăn ún và phục vụ khách mời . Thế nên từ sn 2 tuổi năm ngoái mình đã làm sn đúng theo tinh thần cho trẻ con là chính .
    - Đồ ăn nhẹ đơn giản có: hoa quả, chút bánh kẹo màu sắc, chè Thái (mua ngoài hàng), kem (ly và que Thuỷ Tạ), k thể thiếu bim bim, mấy món cho bạn bố ún bia như nem chua rán, xúc xích nướng, cá viên chiên (đồ đông lạnh)... Làm mấy món đơn giản thôi, để dành sức còn chơi và trông bọn trẻ
    - Không gian: trang trí bóng bay hidro và bóng la liệt dưới sàn, sàn trải thảm để trẻ chơi đùa thoải mái và an toàn . Có thêm mấy bộ đồ chơi cho bé thì càng tốt . Lúc đầu cũng định bầy đồ ăn ra giữa nhà để mọi người ngồi xung quanh, sau đó thì ưu tiên lấy chỗ chơi cho con, người lớn ngồi hết lên ghế xung quanh nhà, để dành khoảng trống giữa nhà cho các con chơi .
    - Âm nhạc : Xuân Mai và dvd ảnh của con từ bé đến 2 tuổi có lồng nhạc vui nhộn

Đây là hình ảnh của sinh nhật 2 tuổi năm ngoái, con e và cháu e sinh gần ngày nhau nên làm chung luôn .

Đặt bộ chữ này trên Hàng Mã . Năm nay em định thay bằng ảnh in Hiflex

Có đông bạn cùng lứa đến chơi

G]
    Tự tay cắt bánh nhé

Khách về hết rồi, bóc quà thôi :Battin ey:

Nhà mà rộng hơn, e thích mời mấy chú hề về biểu diễn lắm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chóe; 19/02/2011 vào lúc 12:10 AM.
    Em đạt giải tuần 1 rồi Cảm ơn cả nhà Chương trình bình chọn gian hàng ưa chuộng tại Mua Gì? Ở Đâu? http://zaodich.com/forum/f2494/komas...nuong-1130274/

• 274 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

chíp càng nhớn càng xinh ... giống mẹ ^^
    mà nhìn em ý cũng nhon chứ k tròn trịa như xưa mẹ Chíp nhỉ ?! chắc là chưn em í dài nên nhìn ng nhớn thế đấy ! hihi ...ko bik đến bao h bạn Xu mới bik hào hứng bóc quà như Chip đây ??
    • 107 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

cũng sắp tới SN con em rùi, có mẹ nào có kinh nghiệm gì nữa ko nhỉ? post lên cho em tham khảo với ạ ^^
    • 183 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

nhà mình cũng tiêu chí ăn ngọt cho các con có thời gian và không gian chơi thoải mái. nên có đặt mua bánh sinh nhật, sau đó thêm hoa quả gọt ra trang trí, ngoài ra có mua thêm bánh rán Gia Trịnh và thêm bánh gấc với bánh gai ở Nguyễn Sơn, các loại bánh gia truyền này rất ngon. Người lớn thì thêm thịt bò khô uống bia.
    Mua thêm cho các con mũ sinh nhật với mấy thứ đồ chơi thổi kèn và bóng bay. như vậy cũng rất vui, mà dọn cũng thấy nhanh gọn
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 108 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

sinh nhật bé 1 tuổi: Mình làm tại nhà, mời rất nhiều trẻ con hàng xóm đến ăn uống, hát hò vui vẻ bé nhà mình ngồi ăn từ đầu đến cuối
    SInh nhật bé 2 tuổi: hôm đó cả nhà đi ăn ở tiệm Vịt quay nổi tiếng nhất ở Bắc Kinh, không có bạn bè của bé nên hầu như là không có không khí sinh nhật gì cho bé cả.
    Sinh nhật 3 tuổi: cũng sắp đến rồi, nhà mình chuyển sang ở khu chung cư mới, chắc cũng ko có hàng xóm gì cả, sẽ tổ chức sinh nhật cho bé tại lớp của bé luôn, nhờ các cô giáo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Một cái bánh sinh nhật
    Một dòng chữ happy birthday
    Một số mủ sinh nhật
    Một số bóng bay
    Một số bạn của bé
    Một số trò chơi
    Và một số quà tặng
    Là bạn có thể tổ chức một buổi tiệc sinh nhật cho bé yêu của bạn rồi
    TỔ CHỨC SINH NHẬT CHO BÉ YÊU CỦA BẠN - SINH NHẬT TUYỆT VỜI CHO BÉ YÊU

Hotline: 0904 507 945
    YH: kienlua8686
    Mail: kienlua8686@gmail.com
    • 5,768 Bài viết

• 15,913 Được cảm ơn

Năm nay 3 tuổi, mẹ cháu tận dụng cái font cũ, đi đặt thêm số 2011 và chữ 3 tuổi + 1 ít hình hoạt họa dán quanh nhà. K thể thiếu bóng bay nhiều màu sắc, các bé đến chơi rất vui, bé nào về cũng đòi bóc hình hoạt họa và bóng bay mang về : nào thì ô tô, nào thì Kitty, nào thì gấu Pooh, Mickey, Donald, bướm, hoa linh tinh nữa ... bé thik hình nào lấy hình đấy :Angel:

Các mẹ đừng quên tổ chức sinh nhật ở lớp cho con nữa nhé. Con sẽ rất háo hức đấy, hôm đó bé sẽ thấy mình là nhân vật very very impotant trong lớp. Đồ ăn k cần mua nhiều : ít bánh gạo, bim bim, kẹo mút, tất nhiên k thể thiếu bánh ga to và nến . Chuẩn bị thêm món quà nho nhỏ tặng các bạn càng tuyệt :Applause:

Cùng hát vang Hạp pi bợt đầy tú iu :Kiss::Applause:

Cắt bánh nào

Cắt xong rồi đến lượt bạn khác cắt bánh thì nàng ta lại òa lên khóc :Crying:

Hôm này ở lớp có tới 3 bạn làm sinh nhật

Mời thầy ăn bánh sinh nhật con ạ :LoveStruc:

Mời cả các bạn nữa chứ

Chụp ảnh kỷ niệm với các bạn nàp .Ở lớp các cô mới chỉ huy cho các con đứng thành hàng để chụp ảnh chứ ở nhà thì chịu chết, như bắt cóc bỏ đĩa ấy
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chóe; 30/04/2011 vào lúc 02:35 PM.
    Em đạt giải tuần 1 rồi Cảm ơn cả nhà Chương trình bình chọn gian hàng ưa chuộng tại Mua Gì? Ở Đâu? http://zaodich.com/forum/f2494/komas...nuong-1130274/

10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chẹp, nhìn sinh nhật bạn này mà thấy náo nức quá.
    Yêu nhất Nhím xinh , yêu nhì bố Nhím
    • 123 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Năm con gái mình 2 tuổi, mình mời các ông bà nội ngoại, anh chị em ruột, họ ra nhà hàng ăn. Kết quả mình thấy không hài lòng lắm vì: Bọn trẻ con cứ chạy loăng quăng gần chỗ cầu thang nên bố mẹ cứ phải chạy theo để trông; các bố các mẹ cứ tập trung vào nhồi con ăn nên hết giờ lúc nào không hay; các ông bà ăn xong chẳng biết làm gì. Từ sau năm đó, mình thường tổ chức ở nhà, thiết kế và sáng tạo đồ trang trí sinh nhật cho con như: Banner, cốc, đĩa, mũ chóp (mấy thứ này mình đều in hình con và hình số năm tuổi con với lời chúc mừng sinh nhật), lưu bút (khách đến là con đưa ra mời ông bà ghi lời chúc. Có bạn mới đi học, viết lời chúc ngộ lắm. Cả nhà ai đọc cũng buồn cười).

Về phần quà cho các khách nhí, mình mua mấy đồ văn phòng phẩm của Trung Quốc trên hàng mã như sổ, bút sáp, cục tẩy, bút chì in hình búp bê barbie hay ben ten. Các bạn ấy sướng lắm, xin suốt.
    Thế là bọn trẻ có một bữa tiệc sinh nhật rất vui vẻ và ấm cúng tại nhà. Chúng tha hồ chạy nhẩy, bố mẹ cứ ngồi đó, ăn bánh kẹo, hoa quả, tán chuyện và nhìn bọn trẻ chơi đùa. Bọn trẻ nhìn đồ trang trí sinh nhật và quà với ánh mắt ngạc nhiên và vui sướng.

Hy vọng các mẹ cũng ủng hộ tổ chức sinh nhật như thế này.
    • 546 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé vịt Xem bài viết
    Năm con gái mình 2 tuổi, mình mời các ông bà nội ngoại, anh chị em ruột, họ ra nhà hàng ăn. Kết quả mình thấy không hài lòng lắm vì: Bọn trẻ con cứ chạy loăng quăng gần chỗ cầu thang nên bố mẹ cứ phải chạy theo để trông; các bố các mẹ cứ tập trung vào nhồi con ăn nên hết giờ lúc nào không hay; các ông bà ăn xong chẳng biết làm gì. Từ sau năm đó, mình thường tổ chức ở nhà, thiết kế và sáng tạo đồ trang trí sinh nhật cho con như: Banner, cốc, đĩa, mũ chóp (mấy thứ này mình đều in hình con và hình số năm tuổi con với lời chúc mừng sinh nhật), lưu bút (khách đến là con đưa ra mời ông bà ghi lời chúc. Có bạn mới đi học, viết lời chúc ngộ lắm. Cả nhà ai đọc cũng buồn cười).

Về phần quà cho các khách nhí, mình mua mấy đồ văn phòng phẩm của Trung Quốc trên hàng mã như sổ, bút sáp, cục tẩy, bút chì in hình búp bê barbie hay ben ten. Các bạn ấy sướng lắm, xin suốt.
    Thế là bọn trẻ có một bữa tiệc sinh nhật rất vui vẻ và ấm cúng tại nhà. Chúng tha hồ chạy nhẩy, bố mẹ cứ ngồi đó, ăn bánh kẹo, hoa quả, tán chuyện và nhìn bọn trẻ chơi đùa. Bọn trẻ nhìn đồ trang trí sinh nhật và quà với ánh mắt ngạc nhiên và vui sướng.

Hy vọng các mẹ cũng ủng hộ tổ chức sinh nhật như thế này.
    Ssang tháng con gái tớ SN tớ học tập mé nhìn đẹp và yêu nghê cớ
    mà các bé lại thích thú lúc đó mới đúng nghĩa SN con nhỉ?
    • 589 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Hồi tháng 5 e cũng tổ chức sn cho con gái theo các gợi ý của các mẹ nè, định vào up cho mọi ng tham khảo nhưng quên mất. Giờ e tường thuật lại nha
    Chi phí hơn 1tr cho 7,8 bé gồm có:
    Bánh kem e đặt 465k
    Nồi súp ~200k
    Xún xích, chả lụa, bánh các loại 400k (cái này nhờ Dì đi metro mua nên bi dư gần nữa)
    Bạn e mua dùm 2chai nước ép trái cây cùa Thái 80k (nó bán giá sỉ)
    • 589 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi contraucon Xem bài viết
    Hồi tháng 5 e cũng tổ chức sn cho con gái theo các gợi ý của các mẹ nè, định vào up cho mọi ng tham khảo nhưng quên mất. Giờ e tường thuật lại nha
    Chi phí hơn 1tr cho 7,8 bé gồm có:
    Bánh kem e đặt 465k
    Nồi súp ~200k
    Xún xích, chả lụa, bánh các loại 400k (cái này nhờ Dì đi metro mua nên bi dư gần nữa)
    Bạn e mua dùm 2chai nước ép trái cây cùa Thái 80k (nó bán giá sỉ)
    đang viết ngon lành, tự nhiện.... e xin tiếp ạ
    Đồ trang trí, nón, bong bóng ~200k
    Trái cây, ly, chén nhựa có sẵn nên k mua.
    Đầu tiên thì bày đồ chơi các loại cho bé nào đến sớm chơi, đợi khi đông đủ sẽ nhập tiệc.
    Khi về bé đc mang theo 1 nón và vài cái bong bóng hihi

Các mẹ lưu ý, khi mời bé dự sn có mời lun phụ huynh hay k nên nói rõ, e bị complaint vụ này, e chỉ nghỉ làm tiệc đơn giản như các mẹ trên này chủ yếu cho tụi nhỏ vui chơi thôi, chứ k làm phần thức ăn cho phụ huynh và cũng chỉ nghỉ phụ huynh cho bé đến chơi rồi nhâm nhi cùng bé cho vui. e bị shock vì câu này: đãi vậy thì lời chắc -> chán chẵng bùn nói :Sick:

Kết luận thì e thấy đãi như vậy con e vui, tui nhỏ cũng đc vui chơi ăn uống nhiệt tình nên e cũng hài lòng. Cái khâu bày biện xong xuôi rồi dọn dẹp mệt quá xá. VC e k dám làm lại nữa đâu huhu... đợi khi bé lớn chút cho vào KFC hay gì gì đó cho xong.:Thinking:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi contraucon; 22/07/2011 vào lúc 02:50 PM.
    • 589 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

DSC03432 by pigcon_vn, on Flickr

DSC03461 by pigcon_vn, on Flickr

DSC03401 by pigcon_vn, on Flickr

DSC03413 by pigcon_vn, on Flickr

DSC03412 by pigcon_vn, on Flickr

DSC03420 by pigcon_vn, on Flickr
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 332 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Hic bố mẹ đến mừng SN bằng tiền hay sao mà lãi với không lãi? Nói vậy buồn thật đó! Có mẹ nào tổ chức SN cho con trai chưa vậy? Mình thấy có con gái thì trang hoàng đẹp thật, nhưng con trai thì hay thích chạy nhảy hơn, và nghịch nữa, bày nhiều đồ quá lại nghịch và làm hỏng trước khi khách đến thì chết
    Riêng mặt trời chỉ có 1 mà thôi, và mẹ em chỉ có 1 trên đời :Rose::Rose::Rose:
    • 589 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ANN_TNT Xem bài viết
    Hic bố mẹ đến mừng SN bằng tiền hay sao mà lãi với không lãi? Nói vậy buồn thật đó! Có mẹ nào tổ chức SN cho con trai chưa vậy? Mình thấy có con gái thì trang hoàng đẹp thật, nhưng con trai thì hay thích chạy nhảy hơn, và nghịch nữa, bày nhiều đồ quá lại nghịch và làm hỏng trước khi khách đến thì chết
    M thấy bé trai tổ chức vậy cũng đc mà, thay vì trang trí công chúa, hoa lá cành thì b dùng ng máy, siêu nhân...
    Con b thích bơi k? con gái m thì thích lắm lun, m dự tính là bơm hồ bơi phao cho các bé chơi sau đó mới nhập tiệc. Nhưng m đãi buổi chiều tối nên sợ các bé bị cảm lạnh, đành thôi. Nếu b đãi buổi trưa thì làm vậy m nghỉ cũng thú vị lắm hihi...
    • 332 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ traucon nhé, chắc mình trang trí bằng bóng bay thôi, lúc các bạn ra về tặng mỗi bạn 1 quả. Bé nhà mình cũng ít bạn nên mình chỉ tổ chức cho các bé ăn nhẹ và hát hò hihi sang năm bé lớn hơn thì mới mời bạn bè của bố mẹ nữa vậy.
    Riêng mặt trời chỉ có 1 mà thôi, và mẹ em chỉ có 1 trên đời :Rose::Rose::Rose:
    • 61 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

[QUOTE=chóe;17654958]Năm nay 3 tuổi, mẹ cháu tận dụng cái font cũ, đi đặt thêm số 2011 và chữ 3 tuổi + 1 ít hình hoạt họa dán quanh nhà. K thể thiếu bóng bay nhiều màu sắc, các bé đến chơi rất vui, bé nào về cũng đòi bóc hình hoạt họa và bóng bay mang về : nào thì ô tô, nào thì Kitty, nào thì gấu Pooh, Mickey, Donald, bướm, hoa linh tinh nữa ... bé thik hình nào lấy hình đấy :Angel:

Các mẹ đừng quên tổ chức sinh nhật ở lớp cho con nữa nhé. Con sẽ rất háo hức đấy, hôm đó bé sẽ thấy mình là nhân vật very very impotant trong lớp. Đồ ăn k cần mua nhiều : ít bánh gạo, bim bim, kẹo mút, tất nhiên k thể thiếu bánh ga to và nến . Chuẩn bị thêm món quà nho nhỏ tặng các bạn càng tuyệt :Applause:

Cùng hát vang Hạp pi bợt đầy tú iu
    Mời cả các bạn nữa chứ

Chụp ảnh kỷ niệm với các bạn nàp .Ở lớp các cô mới chỉ huy cho các con đứng thành hàng để chụp ảnh chứ ở nhà thì chịu chết, như bắt cóc bỏ đĩa ấy
    mẹ nó có kinh nghiệm thế! mình cũng học tập
    Sang năm có nhà mới, chắc tổ chức được như mẹ nó.. Mà Cún nhà mình cũng tháng 2/09 nè..
    Ảnh quậy của con!:Rose::Rose:
    http://www.webtretho.com/news/custom...?image_id=2911
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ tổ chức sinh nhật cho con vui quá ạ. Tiếc là nhà mình chật quá ko tổ chức được như vậy!
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4