• 2 Lượt chia sẻ
  • 37.2K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 248 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Be nha minh bi do xung quanh hau mon, minh co mua tuyp Bepanthen nhung chua dam thoa. Khong biet la thoa xung quanh hau mon, neu lo dinh vao hau mon thi co sao khong nhi? Hoi cac Me da tung dung tu van giup a.

• 731 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Bạn ơi thoa mỏng xung quanh mông phần trong tả và phần hai bên bẹn. Chú ý lau sạch mỗi lần bé đi ị và tè (nhất là ị nhá), lau bằng bông gòn thấm nước cũng ok lắm. Bill nhà mình khoái lắm
    Thoa lớp mỏng xung quanh hậu môn cũng được mà. Bởi vì nước phân là một trong những nguyên nhân chủ yếu gây hăm tả = bé khó chịu lắm đấy.
    Mình lấy hộp xếp gòn cắt miếng vào, cho nước sôi và nguội vào đó để sẵn, mỗi lần thay tả mình lấy chừng 5-6 miếng vắt nhẹ tay để còn ướt nhiều dễ lau sạch phân và nước tiểu + 1-3 miếng vắt ráo luôn để lau lại cho khô ráo, phơi mông tí chừng 1-3 phút rồi mặc tã vào hi hi. Bepanthen thì tuần xoa tuần nghỉ vì mình nghỉ gì cũng hóa chất mà. Thỉnh thoảng cũng xài khăn ướt Nuna nhưng thằng này ướt nhẹp, lau xong vẫn phải lấy gòn vắt khô lau lại, do vậy Nuna để khi Bill đi về ngoại chơi thôi ( Bill được 2,5tháng + 1 tuần rồi)
    Chúc Bé của Bạn mau hết đỏ đít nhé

• 1,744 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Nếu bé nhà bạn dùng bỉm thường xuyên thì nên thoa thuốc cho bé mỗi khi mang bỉm. Một lớp thật mỏng thôi.
    À, nếu bé bị đi ngoài, thì mỗi lần đi xong bạn rửa nước cho bé rồi thoa thuốc. Vì theo mình được biết, khi đó trong phân của bé có loại axit gì đó, nếu không rửa sạch sẽ gây lở loét da bé đấy.

• 184 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình thấy Bepanthen dùng bôi được cả ti mẹ khi bị xây xước mà bé bú vào cũng an toàn nên nghĩ là bôi vào chỗ đó của em bé cũng không sao. Bé lớn nhà mình đêm ngủ vẫn phải đóng bỉm, thỉnh thoảng có bị đỏ đỏ quanh HM, minh rửa sạch cho bé, lau khô rồi bôi Bepanthen trực tiếp lên đó, dính chút vào HM thấy cũng không sao cả. Mẹ nó cứ yên tâm mà dùng cho bé chóng khỏi.

• 325 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rosy Xem bài viết
    Mình thấy Bepanthen dùng bôi được cả ti mẹ khi bị xây xước mà bé bú vào cũng an toàn nên nghĩ là bôi vào chỗ đó của em bé cũng không sao. Bé lớn nhà mình đêm ngủ vẫn phải đóng bỉm, thỉnh thoảng có bị đỏ đỏ quanh HM, minh rửa sạch cho bé, lau khô rồi bôi Bepanthen trực tiếp lên đó, dính chút vào HM thấy cũng không sao cả. Mẹ nó cứ yên tâm mà dùng cho bé chóng khỏi.
    Dung roi day me no a,be nha minh moi lan thay ta la lai boi mot lop mong len cho do.Ngay nao minh cung dung nen be ko bi sao ca.
    phương

• 113 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình thấy chị mình (mấy con rồi), ngoài việc dùng thuốc này chống hăm (thoa lớp mỏng hằng ngày sau khi vệ sinh sạch sẽ), thì còn dùng để thoa khi hậu môn trẻ bị xây sướt nhẹ, và cả bôi trơn đầu cặp nhiệt độ đo hậu môn nữa (loại digital). Bác sĩ nói chẳng sao cả. Tóm lại là thuốt tốt và đa dụng đấy chư nhỉ.

• 121 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hồi bé nhà mình trong tháng, mỗi lần bs tắm cho con mình xong xoa 1 lớp kem mỏng khắp kể cả hậu môn. Giở mình vẫn làm vậy sau khi tắm cho con đấy bạn
    Love is never say sorry!

• 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kemtuoi Xem bài viết
    Mình thấy chị mình (mấy con rồi), ngoài việc dùng thuốc này chống hăm (thoa lớp mỏng hằng ngày sau khi vệ sinh sạch sẽ), thì còn dùng để thoa khi hậu môn trẻ bị xây sướt nhẹ, và cả bôi trơn đầu cặp nhiệt độ đo hậu môn nữa (loại digital). Bác sĩ nói chẳng sao cả. Tóm lại là thuốt tốt và đa dụng đấy chư nhỉ.
    Kem tuoi oi, cho minh hoi nho chut nhe! minh khong lam sao add anh tu trang Lilypie giong ban duoc. MInh vao muc sua chu ky, roi nhap vao Image URL:http://b1.lilypie.com/fJVPp11.png nhung khong hieu sao van bi bao la Invalid URL. giup minh voi nhe... MInh thu mai ma khong duoc

• 47 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Hai My Xem bài viết
    Be nha minh bi do xung quanh hau mon, minh co mua tuyp Bepanthen nhung chua dam thoa. Khong biet la thoa xung quanh hau mon, neu lo dinh vao hau mon thi co sao khong nhi? Hoi cac Me da tung dung tu van giup a.
    Hồi em bé nhà mình được gần 1 tháng tuổi cũng từng bị như thế, bác sĩ bảo là do trong phân của bé nồng độ axit hơi cao, mẹ bé có thể giảm ăn các loại thức ăn có nhiều axit một chút. Ngoài ra nếu được bạn nên dùng nước lá chè tươi rửa ráy cho bé, sau đấy dùng bông gòn thấm nước lá chè tươi đặc hơn lau vùng bị đỏ để khô khoảng 1-3 phút rùi hẵng bôi kem chống hăm. Chỉ cần làm khoảng 2,3 ngày là bé sẽ hết ngay. Mình quen rửa ráy cho bé mỗi lần thay tã nên thấy dùng giấy ướt lau không cũng không được vệ sinh lắm vì bé phải đóng tã mấy tiếng liền mà.

• 180 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bé nhà mình lúc nằm còn nằm trong bệnh viện bác sĩ không cho bôi cái này dù mình đã mua thủ sẵn. Giờ về nhà rồi cũng chẳng dám bôi. Mình dùng khăn giấy ướt Nuna vệ sinh cho bé rồi lau khô lại bằng khăn giấy Puppy, chú ý lau kỹ một chút. Tới giờ vãn chưa thấy gì nhưng lại sợ ngày nào đó bị hăm thì khổ con. Cho mình hỏi các mẹ dùng Bepanthen cho bé 12 ngày tuổi của mình có được không?

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4