• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 798 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 364 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

chao cac me, be nha em 11thang roi nhung chua biet nhai. Em da tap cho be an chao hat (chi tan bang muong chut chut thoi) nhung be chi co gang nuot chu chang nhai doi khi be co ve nhon muon oi. Me nao co kinh nghiem giup em voi, cam on cac me truoc.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 sai lầm khi chữa sổ mũi cho trẻ

Thời tiết thay đổi đột ngột khiến cơ thể nhiều trẻ không thích nghi kịp, dễ mắc các bệnh về mũi...

• Hiểm họa ung thư từ sóng wifi với trẻ nhỏ

Mình thấy chắc 99% ông bố bà mẹ để điện thoại ở đầu giường hoặc dưới gối nhỉ? Rất có hạn cho não...

• Cách tập cho bé đánh răng

Xin cho tôi hỏi bé nhà tôi đã 31 tháng rồi tôi rất muốn tập cho bé thói quen đánh răng. Xin chỉ cho tôi cách tập bé đánh răng như thế nào thì tốt nhất. Bé nhà tôi đánh răng hay nuốt nước với kem đánh răng, chỉ cho tôi cách hướng dẵn bé ko nuốt vào với. Tôi xin cảm ơn Người gửi:...

• 4 món ăn trị viêm mũi dị ứng

Y học cổ truyền bàn đến viêm mũi dị ứng từ rất sớm trong phạm vi chứng “Tỵ cừu” với nguyên nhân chủ...

• Cách tập cho bé ăn bằng thìa

Bé nhà em năm tháng rưỡi và em bắt đầu cho ăn bột ăn liền khoảng nửa tháng rồi nhưng em không thể dùng thìa cho bé ăn bột được, cứ cho thìa vào miệng bé lại nhè ra hoặc phù bột lung tung rồi khóc ầm ĩ, hôm nào ăn hai mẹ con cũng đánh vật với nhau. Nhưng em cho bột vào bình và dùng núm ti ăn dặm thì...

• 226 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

mình dạy bé nhà mình thế này: mình ăn một miếng và bảo bé :con nhìn mẹ nhai này , mẹ nhai , mẹ nhai .... nhoằm nhoằm... mẹ nhai này ... minh lặp đi lặp lai nhiều lần như vậy bất kỳ lúc nào minh ăn gì mà bé nhìn thấy rồi bảo bé con nhai đi. thỉng thoẳng mình cũng cho bé ăn vài miếng cơm để cho bé tập nhai. Vậy thôi, hi vọng giúp đc bạn
    Thân ái.
    Let's share to be shared
    Maybe You are not the best , but You are the unique

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 364 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Cam on me Tomkit, minh se co gang tap nhu the cho be, hy vong be se nhanh biet cach nhai.
    • 63 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bé nhà mình giờ 17 tháng rồi, cho ăn hoa quả thì có thể cắn một miếng nhỏ rồi đẩy ra nhai răng cửa. (cháu mới chỉ có 8 răng phía trước) ăn thịt thì tự cắn xé nhưng cho tập ăn cơm thì cứ nuốt chửng thôi. Mình chưa biết tập cho bé nhai thế nào cả. Hôm nay về thử xem sao