• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.4K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 128 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Em chao cac chi,

Be nha em con 4 ngay nua la tron 4 thang, em muon cho be an sua bot nhung thuc su em khong biet la sua nao la phu hop nhat cho em be va cach pha nhu the nao? Em duoc nghe noi la thang 4 nay nen cho em be an bot ngot khong thoi dung pha them cai gi khac (nhu la thit, do an man khac vv...) den khi duoc 5 thang tro di moi cho them nhung thu khac vao. Hom qua em cung mua mot hop sua bot Hipp (Bot gao ngu nhi) ve pha thu theo cong thuc ho noi nhung thuc su ban than em con thay nhat nheo cho nen em chua cho be an thu. Em dang ban khoan khong biet bat dau nhu the nao, cac chi giup em voi nhe.

Em cam on nhieu.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bà mẹ chụp ảnh 10 đứa con đẹp như truyện cổ tích

Nhìn mấy tấm hình này thấy giống như Alice lạc vào chốn thần tiên vậy. Mình cũng muốn làm 1 bộ cho...

• Cách bảo quản sữa bột đã pha rồi? - Chuyên gia đã trả lời

Em dự định cho bé uống thêm 1 cữ sữa bột vào buổi trưa sau khi ăn trưa xong nhưng ngại làm phiền cô giáo nên muốn pha sẵn sữa vào trong bình từ lúc 7g sáng. Xin hỏi sữa đã pha rồi để ở điều kiện bình thường (không để trong tủ lạnh) được bao nhiêu tiếng đồng hồ?

• Bé thử giày của mẹ

Hình như bé gái nào thích xỏ thử vào giày cao gót của mẹ nhỉ? ...

• Cách Pha chế sữa đúng cách

các mẹ cho hỏi: đứa em dâu của mình có 2 bé sinh đôi được 8 tháng, mình thấy em dâu mình pha sữa cho con, còn đánh thêm phôi mai bò cười chung cho bé nữa, không biết như vậy bé uống có tốt không, mong các mẹ tư vấn nhé, cám ơn nhiu nhiu :Laughing:

• Vui chơi tại Trại hè OMO - Manchester United

Ngoài nhiều điểm hấp dẫn như giúp các gia đình được trải nghiệm cảm giác sống tại sân vận động Old...

• 407 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Khi bé mới tập ăn dặm thì bé ăn đựoc ít thôi bạn ạ. Bột là bột loãng Vài thìa cũng được. Bạn đừng ép bé ăn nhiều kẻo bị ọc. Đấy là kinh nghiệm của mình đấy. Bé nhà mình hồi tập ăn dặm mình sai lầm quá nên bé không ăn được nhiều mà sữa cũng ít đi.
    Bạn nên cho bé ăn thêm vào bữa khoảng 10 giờ, sau đó vẫn cho bé ăn bữa sữa của bé như bình thường. bạn có thể cho bé tập ăn thêm 30 g phomai và 1/3 lòng đỏ trứng gà. Nhưng lưu ý là cho ăn theo khả năng của bé và chủ yếu là tập cho bé quen ăn bằng thìa và thói quen ăn uống tốt chứ không phải là ăn nhiều ngay.
    • 13,596 Bài viết

• 9,524 Được cảm ơn

Bạn vào mục Dinh dưỡng, Dưới 6 tháng, Mục Lục để tham khảo các topic bạn cần.
    Vui lòng viết tiếng Việt có dấu
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn