• 0 Lượt chia sẻ
  • 25.6K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 100 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

chắc các mẹ vẵn thường dùng bông quoáy tai để vệ sinh mũi cho các bé nhưng các mẹ có biết làm vậy đã vô tình làm những sợi bông bám lại trong mũi của các bé và làm bé yêu ngứa mũi.Meotrang xin mách các mẹ là hãy dùng phần cuối của kim băng(nghe có vẻ sợ)nhưng phần đầu tròn của kim băng rất trơn sẽ ko làm xước mũi bé và gỉ mũi sẽ bám vào trong vòng tròn. các mẹ hãy can đảm làm thử nhé,khi quen rồi sẽ thấy rất tiện lợi đấy. nhớ mỗi lần làm xong hãy nhỏ cho bé mấy giọt thuốc nhỏ mũi dành cho trẻ sơ sinh nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,728 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meotrang
    chắc các mẹ vẵn thường dùng bông quoáy tai để vệ sinh mũi cho các bé nhưng các mẹ có biết làm vậy đã vô tình làm những sợi bông bám lại trong mũi của các bé và làm bé yêu ngứa mũi.Meotrang xin mách các mẹ là hãy dùng phần cuối của kim băng(nghe có vẻ sợ)nhưng phần đầu tròn của kim băng rất trơn sẽ ko làm xước mũi bé và gỉ mũi sẽ bám vào trong vòng tròn. các mẹ hãy can đảm làm thử nhé,khi quen rồi sẽ thấy rất tiện lợi đấy. nhớ mỗi lần làm xong hãy nhỏ cho bé mấy giọt thuốc nhỏ mũi dành cho trẻ sơ sinh nhé
    Úi, ai lại lấy bông ngáy tai để vệ sinh mũi cho bé bao giờ. Vì mũi rất nhạy cảm, nên khi dùng bông ngoáy tai sẽ gây ngứa và thậm chí có thể làm dị ứng mũi, mà lại chẳng hiệu quả, vì đầu bông ngoáy tai tròn, chỉ đẩy dử mũi của bé vào trong là nhiều.
    Mình thì thường lấy khăn xô, thấm nước muối ấm nhạt, nhẹ nhàng cho vào ngoáy 2 lỗ mũi của bé, vừa sát trùng, vừa sạch dử.
    Nhà thám hiểm Sóc đợt 4 đây ạ http://www.webtretho.com/forum/f1612/ma-so-370-id-nhim-ma-742600/
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Eo ơi, mũi của bé bé tí thế cơ mà, tớ thì dùng bông ngoáy tai loại nhỏ, nhỏ 1 giọt nước muối vào cho ướt bông rồi ngoáy cho bé, hoặc nhỏ mũi cho bé cho gỉ mũi ướt, dễ lấy, rồi lấy ống hút mũi hút mạnh, rất hiệu quả đấy.
    • 1,762 Bài viết

• 947 Được cảm ơn

Tự nhiên thấy thương Mẹ em quá, em không biết hồi nhỏ Mẹ em chăm em như thế nào, nhưng em thấy nhỏ em gái út của em thì Mẹ đã hút gỉ mũi ra bằng miệng đấy. Chẳng biết sau này có con em có làm vậy được không nữa, nhưng mà sau này lớn mới thấy thương Mẹ nhiều hơn....
    • My`
    • 9 năm
    • 143 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình thì thường làm thé này và mình tháy rát cong hiệu nhé: Bạn hãy láy bong, ve ve lại thành hình dài dài, , ròi dùng baby oil cho trẻ em (loaji cuar Jonhson hay Bubchen) thám vào mọt chút, ròi ngoáy mũi cho bé. Làm như vạy, thì sẽ không sợ bị bong bám lại trong mũi đau vì đã có Oil ròi mà. Hơn nữa cũng sẽ rát trơn nua, trer khong bi kho chiu. Chỉ có mọt nguyên tác là các mẹ tuyệt dói không dung mót bong cho hai lo mui nhe, de phong lay lan các vi khuân tu loi mui nay sang loi mui khác ma. Minh thi ngay nao` cung ngoay mui cho be (trong 6 thang dau tien), sau khi tam ay. Cac me thu ap dung xem sao.
    • 2,008 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methangcu
    Eo ơi, mũi của bé bé tí thế cơ mà, tớ thì dùng bông ngoáy tai loại nhỏ, nhỏ 1 giọt nước muối vào cho ướt bông rồi ngoáy cho bé, hoặc nhỏ mũi cho bé cho gỉ mũi ướt, dễ lấy, rồi lấy ống hút mũi hút mạnh, rất hiệu quả đấy.
    mẹ cháu thì làm thế này, nhỏ nước muối sinh lý cho mềm gỉ mũi ra. Ngày trước con còn sơ sinh lấy quả bóng bóp bóp vặn vặn, giờ con cứng cáp rồi lấy đít tròn cái cặp ghim cài đầu cho vào gẩy bọn ấy, may con ko có nhiều ghỉ mũi chứ bọn trẻ ngọ nguậy ghê lắm
    • 3,392 Bài viết

• 30,810 Được cảm ơn

eo ơi, các mẹ có nhiều cách quá. Mẹ cà nu thì cứ theo y tá mà làm. Ngay khi xuất viện, bác sĩ cho toa chai Efticol, nhỏ mũi em, xong lấy tăm bông loại nhỏ (baby only) đưa vào sâu và xoay nhẹ. Lúc đầu thấy cô y tá làm mà mẹ cà nu xót cả ruột: cô ấy đưa sâu vào cánh mũi, xoay một cái, thê là... một cục to tướng. Cô giải thích: ống mũi rất sâu, khi nhỏ mũi, chất nước làm mềm phần dịch mũi, khi lấy ra sẽ dễ dàng và không làm đau em. Hôm sau mình thử tự làm cho cà nu, mới đầu cũng nhát tay lắm. Bi giờ thì quen rồi, mũi em bé sạch trơn...

Mẹ Cà Nu

• 100 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me napoleon
    mẹ cháu thì làm thế này, nhỏ nước muối sinh lý cho mềm gỉ mũi ra. Ngày trước con còn sơ sinh lấy quả bóng bóp bóp vặn vặn, giờ con cứng cáp rồi lấy đít tròn cái cặp ghim cài đầu cho vào gẩy bọn ấy, may con ko có nhiều ghỉ mũi chứ bọn trẻ ngọ nguậy ghê lắm
    mẹ napoleon oi,dậy em làm trang web với,em cũng muốn làm trang web lắm mà ko bít làm huhu.mail cho em vào echxanh86@yahoo.com nhé
    • 230 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hồi ku nhà em mới về có thuê hộ lý tắm. Mỗi lần tắm xong thấy chị ấy lấy bông ngoáy tai làm một vòng cả tai lẫn mũi...sach trơn. Đến giờ mẹ cháu cũng bạo lực i như vậy, chẳng thấy có vấn đề gì
    • 100 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

undefined
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me napoleon
    mấy trang web mẹ napoleon làm hay wa,em cũng chụp nhiều ảnh cho cu bốp lắm và rất muốn trình bày trang web như chị,chị dạy em cách với nhé,thank chị nhiều nhiều
    • 2,008 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meotrang
    undefined
    mấy trang web mẹ napoleon làm hay wa,em cũng chụp nhiều ảnh cho cu bốp lắm và rất muốn trình bày trang web như chị,chị dạy em cách với nhé,thank chị nhiều nhiều
    Có gì nhắn tin cho mình nhé chứ thế này e lạc đề, mod và admin la đấy !
    • 240 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methangcu Xem bài viết
    em nghe nói ống hút mũi hút mạnh lắm sợ làm đau bé, chị mua của loại gì
    mà những lúc con sặc sữa hay bột ăn dặm, thì chỉ còn cách là dùng ngay miệng mình hút ngay, ko nó ngạt thở ấy chứ, em mới đang có bầu thôi, cũng chưa từng làm bao giờ, em chỉ suy nghĩ vậy thôi, các mẹ có ý kiến gì ko?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các bạn dùng ống hút mũi nhưng trước khi hút mũi cho bé nên xoa đầu ống hút với baby oil ( dầu thoa cho bé ) bé sẽ không bị đau vì bé mới sinh mũi rất bé và da rất nhạy cảm với những vật cứng , các bác sỹ đã bày cho mình cách này các bạn thử xem sao nhé.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các bác giúp em với!nhá em ở gần đường cao tốc nên thằng cu nhà em có nhiều dỉ mũi quá cho dù em đã dọn dẹp lau chùi nhà cửa sạch sẽ thường xuyên nhưng ko sao tránh khỏi.Mỗi lân lấy dỉ mũi là mỗi lần 2 vợ chồng em phải vật lộn với thằng cu 1 trận,mà lại con sợ chọc vào đau nữa chứ.Có cách nào thì các mẹ mách em với nhá!
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn thử xem: Cách 1 dùng kim băng nhỏ quay ngược lại.
    2.dùng giấy mỏng xoắn lại
    3. Dùng cây tăm bẻ đâu nhọ di rồi vân tí bông gòn vào.
    • 5,858 Bài viết

• 2,138 Được cảm ơn

Lấy tăm bông thấm nước muối sinh lý ngoái mũi cho bé nhẹ nhàng.
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    • 7,714 Bài viết

• 7,604 Được cảm ơn

Nhỏ nước muối sinh lý cho bé, bé hắt hơi, dỉ mũi bị tống ra, dùng tăm bông lấy ra nhẹ nhàng. Nếu bé không hắt hơi, nước muối sinh lý cũng làm mềm dỉ mủi, sẽ dễ lấy.
    • 4,053 Bài viết

• 1,756 Được cảm ơn

Đúng rồi, bạn nhỏ nước muối sinh lý trước, 2-3 giọt . Đợi 1 lúc rỉ mũi sẽ mềm ra, lấy tăm bông xoay tròn nhẹ, xoay nhẹ phía ngoài thôi, đừng thọc sâu quá, rỉ mũi sẽ bám theo đấy bạn. Mình học cách này của cô y tá tắm bé . Nhưng bé lớn tí thì hơi khó vì cứ thấy tăm bông là bé quay mặt đi . Bạn có thể chờ bé ngủ say hoặc đưa đồ chơi cho bé ngước mặt lên thì ..action ngay nhé.
    • 47 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị mua cái hút mũi của Farlin đó,dùng rất tốt.Trước khi hút chị nhỏ nước muối sinh lý cho bé,mỗi bên mũi nhỏ khoảng 2,3 giọt,rùi hút mạnh vào.Gỉ mũi sẽ được hút ra ngay đầu lỗ mũi,chị chỉ cần lấy tăm bông ngoáy nhẹ 1 cái là ra à.Trước đây em cũng phải vất vả mỗi khi lấy gỉ mũi cho con lắm,bi giờ thì nhẹ nhàng rùi,mà lại ko sợ bé bị đau nữa.Chị thử xem sao nhé.
    • 433 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Chẳng bít bé nhà các bạn thế nào chứ cô nàng nhà tớ thì mỗi lần nhìn thấy Bố Mẹ cầm tăm bông/ dụng cụ hút mũi là đã khóc khóc mếu mếu ầm ĩ rồi cơ, dù chẳng bít là có lấy gỉ mũi hay k nữa. Rình lúc cháu ngủ rồi động vào thì kiểu gì cũng thức dậy và khóc ré lên. Mỗi lần lấy gỉ mũi cho cháu là ầm ĩ hết cả nhà, mệt lắm.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2