• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Cách địu em bé bằng một chiếc khăn đơn giản

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 4.35K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

• 3,919 Bài viết

• 2,901 Được cảm ơn

Chia xẻ với các mẹ cách địu em bé bằng một chiếc khăn dài đơn giản, khỏi phải tốn tiền đi mua địu cho bé. Tuy nhiên cách địu bằng khăn này chỉ phù hợp với các mẹ địu bé khi đi bộ thôi nhen, ko an toàn cho bé khi mẹ ngồi xe máy đâu :Angel:

Ở đây có hướng dẫn bằng tiếng Việt
    http://blog.360.yahoo.com/blog-hH30a...q7y2vcR?p=2469
    (Blog Phanyly)

Còn đây là một kiểu khác chắc chắn hơn nhưng cũng cần một chiếc khăn dài hơn. Hướng dẫn bằng tiếng Đức nhưng các mẹ nhìn cũng dễ dàng hiểu được

http://www.youtube.com/watch?v=rfuoWaK9I7Q
    (You tube)

Mình thấy ở Châu Âu cách địu bằng khăn được ưa chuộng lắm. Các loại khăn dùng để địu em bé giá thành cũng ngang ngửa với giá bán địu. Nếu khéo léo chọn được chiếc khăn đẹp, trông mẹ và bé sẽ rất thời trang đấy :LoveStruc:

kiwisite.net
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bố mê chơi game để con 5 tháng tuổi tử vong

Ngày xưa, vào khoảng năm cuối đại học đến khi ra trường được 2 năm, mình có 1 tiệm net, kinh doanh...

• Mẹ đẻ em bé bằng cách nào?-làm sao trả lời đây?

Các bố mẹ thông thái ơi, con gái lớn nhà em dạo này bắt đầu hỏi mẹ câu này khi thấy em bé trong bụng mẹ lớn dần. Các bố mẹ có cách giải thích nào vẫn đảm bảo tính chính xác mà không đi sâu chi tiết thì mách em với, chứ bây giờ mà nói là con cò mang đến thì nghe chừng k ổn quá Cám ơn các bố mẹ

• Trẻ thiếu kẽm: nguy cơ chậm phát triển toàn diện

Các nghiên cứu gần đây cho thấy, kẽm đóng vai trò rất quan trọng trong sự phát triển ở con người,...

• có nên theo dõi cân nặng của em bé bằng cách siêu âm?

Chào các chị em đang mang bầu tháng thứ 7 em muốn biết bé nhà mình phát triển thế nào được bao nhiêu kg rồi nhưng không biết có nên đi SA để theo dõi không vì nghe nói SA nhiều không tốt. Từ ngày có bầu đến giờ em chỉ SA 4 lần theo yêu cầu của bác sĩ thôi nhưng không biết bé nặng được bao nhiêu.Các...

• 3 sai lầm của cha mẹ khi chăm con

Nhiều bà mẹ mách nhau rửa mũi cho trẻ hằng ngày để phòng bệnh, trẻ chưa biết đánh răng thì dùng...

• 1,384 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thanks mẹ nó nhé! Về chắc phải mua cái khăn để thực tập, hehe.
    • 3,043 Bài viết

• 1,964 Được cảm ơn

Tớ cũng thử rồi, nhưng địu thế này đau người lắm. Cho con ngồi xe đẩy thoải mái cả mẹ lẫn con.