• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

NUÔI DẠY BÉ 1 TUỔI TRỞ LÊN

Cách chữa viêm họng khi đang cho con bú hoặc mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 42 Lượt chia sẻ
  • 22.4K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 61 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến, vấn đề viêm họng này đã làm khổ em từ khi mang thai đến khi con em được 2 tháng. Sự tình là khi còn 3 tuần nữa sanh thì em bị cảm lạnh, nhức đầu, ho. Đi khám bác sĩ cho thuốc kháng sinh và thuốc thông họng tinh dầu tần dày lá, uống 5 ngày thấy đỡ nên em chủ quan không uống tiếp. Hậu quả là em bị đau họng mãi mà không khỏi. Em sinh mổ, chích bao nhiêu kháng sinh vậy mà cái cổ họng của em vẫn không hết. Sau sinh em cho con bú mẹ nên không muốn uống thuốc, em đã thử nhiều cách như súc miệng nước muối nhiều lần, ngậm chanh muối, tắc chưng.... vẫn không khỏi.
    Khi con em gần được 2 tháng thì mẹ chồng lên thăm và chỉ cho phương thuốc rất hiệu nghiệm như sau:
    Nửa củ nghệ tươi (hoặc bột nghệ) nghệ đen sẽ tốt hơn, giã nát trộn với 1 muỗng canh mật ong, hòa thêm một ít nước ấm. Dùng ngày 3 lần.
    Em làm theo và chỉ 3 ngày thôi là em giảm đau họng đến 80%, dùng tiếp trong 5 ngày thì hết.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ . Những điều trên mình sẽ cho vào cẩm nang gia đình mình
    • 143 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Những kinh nghiệm rất hay.
    Ngoài ra, mẹ cũng có thể dùng quả quất ngâm để ngậm cũng khá hiệu quả.
    • 48 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó đã chia sẻ kinh nghiệm, em cũng từng dùng cách này và công nhận là hiệu quả thật
    Hết căng thẳng - Chẳng mệt mỏi
    • 61 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ nhớ là phải uống cả xác nghệ luôn nha, giã càng nhỏ càng dễ uống, nhưng nuốt thôi đừng nhai vì nhai sẽ bị nghệ dính vào răng gây vàng răng đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 666 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

M cung dang viem hong ma han che uong thuoc vi dang co baby nen se hoc theo kinh nghiem cua ban thu xem. Thank's nhieu nhe!
    • 729 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thoi_trang_beo_vang Xem bài viết
    Các mẹ nhớ là phải uống cả xác nghệ luôn nha, giã càng nhỏ càng dễ uống, nhưng nuốt thôi đừng nhai vì nhai sẽ bị nghệ dính vào răng gây vàng răng đấy.
    mình thì thấy trái kha tử rất hay, ngậm 2 bữa là mình hết viêm họng và ho luôn, nhưng ngậm nó rat chát và khó ngậm nhưng nó đã giúp mình vượt uqa giai đoạn nghén ho mệt mỏi. Nghê và kha tử đều có kháng sinh tự nhiên giúp làm sạch và kháng khuẩn vùng họng, khi vi khuẩn chết hết thì họng mình khỏe thôi. các bạn thừ áp dụng nha. ah kha tử mua khoảng 5k 1 lạng ở các tiệm thuốc bắc, nam. ngậm khoảng 3 hột là bớt bệnh lắm rùi...chúc cả nhà khỏe vui|!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)