• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.31K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bé nhà mình lúc mới sinh 2 mắt cứ toét nhòe đi nhưng hơn 1 tháng thì mắt bên trái đã khỏi, còn mắt bên phải thì giờ vẫn bị mặc dù mình đã nhỏ sữa mẹ, thuốc đau mắt cho trẻ sơ sinh và thuốc nhỏ mắt 0,9% nữa mà vẫn ko ăn thua gì cả. Bé giờ đã gần 4 tháng rùi mà vẫn bị toét mắt bên trái nhìn thương lắm cơ. Có ai có cao kiến gì thì bày giúp cho mẹ Nghé với để Nghé nhanh khỏi .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 770 Bài viết

• 6,059 Được cảm ơn

con em cũng bị y hệt con chị nhưng mà hóa ra đi viện là bị tắc tuyến lệ. đi bác sĩ mắt làm thủ thuật 1 hồm là hết veo

• 74 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

con mình ngày xưa cũng hay bị có rỉ mắt, cứ tra thuốc lại khỏi nhưng thời gian sau lại bị. Người ta bảo là bị tắc tuyến lệ thì mới bị thế (con nhà mình lúc đó khóc cũng không có nước mắt thật). Mình không cho đi thông tuyến lệ vì con bé quá, tự nhiên qua 1 tuổi thì lại có nước mắt và hết bị rỉ luôn.
    Tốt nhất mẹ nó cho con đi khám bs cho yên tâm
    Hè.. Hè..:Silly::Silly:
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bé nhà mình lúc khóc thì vẫn có nước mắt đấy chứ. Có lẽ phải cho bé đi khám thui
    Cảm ơn các mẹ nhé
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình đã cho bé đi khám rùi bác sĩ nói bị tắc tuyến lệ, vấn đề này trẻ nhỏ hay gặp lắm. BS cho đơn thuốc về tra mắt và dặn thường xuyên day day chỗ tuyến lệ cho bé để thông. Có lẽ 1 tuổi khi tuyến lệ hoàn thiện thì sẽ tự khỏi . Còn nếu ko được thì mới đi thông vì bé nhỏ quá.
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HIEUTHOA Xem bài viết
    Mình đã cho bé đi khám rùi bác sĩ nói bị tắc tuyến lệ, vấn đề này trẻ nhỏ hay gặp lắm. BS cho đơn thuốc về tra mắt và dặn thường xuyên day day chỗ tuyến lệ cho bé để thông. Có lẽ 1 tuổi khi tuyến lệ hoàn thiện thì sẽ tự khỏi . Còn nếu ko được thì mới đi thông vì bé nhỏ quá.
    Mẹ HIEUTHOA đưa con đi khám ở đâu vậy? Cho mình địa chỉ với. Hic, mang con ra viện mắt thì đông và ngại quá. Tks mẹ nó.
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ Quýt ơi mình ở Quảng Ninh mà. Mình cho bé đi khám ở nhà ông Lân gần dốc bệnh viện .
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi cứ tích cực lấy ngón tay út day nhẹ vào phần dưới của tuyến lệ và vệ sinh mắt thường xuyên bằng nước muối 0,9% cho con, tốt nhất là cứ thấy có gỉ là lại lấy bông sạch chấm nước muối 0,9% lau cho con. Trước đây Nhím nhà tớ bị khoảng hơn 2 tháng mới khỏi cơ. Chúc con nhanh khỏi nhé !
    • 74 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hình như dạo này đang có dịch đau mắt ở trẻ em, bé nhà mình mới bị lây từ bạn hôm qua, mình có nghe người ta nói láy lá trầu không, rửa sạch rồi hơ qua nước nóng, đứap lên mắt cho bé...., có mẹ nào đã thử chưa? ....